ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
24 April 2024 12:40 by dfbeck
เพื่อนรัก! ผีควงสิงห์ตามฟอร์ม 'ลูเกบา' ค่าฉีก 70 ลย.

มีรายงานว่า แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด และ เชลซี กำลังต่อสู้เพื่อแย่งชิงตัว คาสเตลโล่ ลูเกบา กองหลังของ แอร์เบ ไลป์ซิก

ลูเกบา ได้รับโอกาสลงประเดิมสนามให้กับทีมชาติ ฝรั่งเศส ชุดใหญ่เมื่อปีที่แล้วในเกมกระชับมิตรกับสกอตแลนด์ แต่หลังจากนั้นก็ถูกปล่อยกลับไปเล่นในทีม ยู-23

อย่างไรก็ตามผลงานใน บุนเดสลีกา ส่งผลให้ดาวรุ่งวัย 21 ปีกลายเป็นที่จับตามอง

จนถึงตอนนี้ปราการหลังแดนน้ำหอมลงเล่นไปแล้ว 37 นัดให้กับ ไลป์ซิก ในฤดูกาลนี้ แต่เขาเพิ่งจะสามารถยึดตัวจริงกับทีมได้เมื่อไม่นานมานี้ตั้งแต่ต้นเดือน มีนาคม เป็นต้นมา ลูเกบา ลงเล่นเต็ม 90 นาทีไปถึง 6 จากทั้งหมด 7 นัด

จากรายงานของ Foot Mercato ระบุว่า ยูไนเต็ด ได้จับตาดู ลูเกบา อย่างใกล้ชิดในช่วงไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมา และประทับใจกับสิ่งที่พวกเขาได้เห็น

เป็นที่เข้าใจกันว่าเซ็นเตอร์แบ็กรายนี้มีค่าฉีกสัญญา 70 ล้านยูโร (60.1 ล้านปอนด์) ในสัญญาปัจจุบันของเขา แต่ทั้ง “ปีศาจแดง” และ เชลซี อีกหนึ่งสโมสรที่ให้ความสนใจนั้นไม่ต้องการจ่ายเงินมากถึงจำนวนดังกล่าว

ทางด้าน ไลป์ซิก เองก็ไม่ต้องการที่จะลดค่าตัวดังกล่าวลงมา ดังนั้นจึงเป็นที่เชื่อกันว่าในซัมเมอร์ปี 2025 จะเป็นโอกาสที่ดีกว่าสำหรับทั้ง ยูไนเต็ด และ เชลซี ในการลุยคว้าตัวกองหลังรายนี้ไปร่วมทีม

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 27280
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 12:44
เพื่อนรัก! ผีควงสิงห์ตามฟอร์ม 'ลูเกบา' ค่าฉีก 70 ลย.
อายุ 21ปี บอร์ดเชลซีมันสนจริงแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11946
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 12:51
[RE: เพื่อนรัก! ผีควงสิงห์ตามฟอร์ม 'ลูเกบา' ค่าฉีก 70 ลย.]
เจ้าของเชลซีมองหา ผอ.กีฬา ใหม่ก่อนดีไหม

ก่อนสโมสรจะวายป่วงไปมากกว่านี้
1
0
Status: In Poch We Don't Trust!
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 12:58
popoom พิมพ์ว่า:
เจ้าของเชลซีมองหา ผอ.กีฬา ใหม่ก่อนดีไหม

ก่อนสโมสรจะวายป่วงไปมากกว่านี้  

ผอ.กีฬา 2คนของเชลซีก็แค่หุ่นเชิดครับแนวทางการเสริมทีมต่างๆนาๆมันมาจากเจ้าของวางมาแล้วว่าจะทำทีมแบบไหนมันถึงไปจ้าง ผอ.กีฬา ที่ถนัดด้านการสรรหานักเตะดาวรุ่งมาเป็นอย่าง วินสแตนลี่ย์ นี่หัวหน้าแมวมองคนเก่าไบรท์ตันเก่งเรื่องหานักเตะเชลซีก็เอามานั่งเป็น ผอ.กีฬาร่วมเลยและยังมีผอ.ของแผนกอื่นๆอีกที่ส่วนใหญ่แล้วเด่นด้านการสรรหานักเตะดาวรุ่งหมดเลยให้พูดง่ายๆก็แทบจะไม่มีสายบริหารเลยพวกบรรดาผอ.มีแต่สายส่องนักเตะดาวรุ่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11946
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:13
[RE: เพื่อนรัก! ผีควงสิงห์ตามฟอร์ม 'ลูเกบา' ค่าฉีก 70 ลย.]
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:

ผอ.กีฬา 2คนของเชลซีก็แค่หุ่นเชิดครับแนวทางการเสริมทีมต่างๆนาๆมันมาจากเจ้าของวางมาแล้วว่าจะทำทีมแบบไหนมันถึงไปจ้าง ผอ.กีฬา ที่ถนัดด้านการสรรหานักเตะดาวรุ่งมาเป็นอย่าง วินสแตนลี่ย์ นี่หัวหน้าแมวมองคนเก่าไบรท์ตันเก่งเรื่องหานักเตะเชลซีก็เอามานั่งเป็น ผอ.กีฬาร่วมเลยและยังมีผอ.ของแผนกอื่นๆอีกที่ส่วนใหญ่แล้วเด่นด้านการสรรหานักเตะดาวรุ่งหมดเลยให้พูดง่ายๆก็แทบจะไม่มีสายบริหารเลยพวกบรรดาผอ.มีแต่สายส่องนักเตะดาวรุ่ง  

นโยบายคือเรื่องหนึ่งครับ เจ้าของทีมเลือกคนผิดตำแหน่ง

แต่ ผอ.กีฬา 2 ตัวนี้มันเลือกพอชครับ และ scout นักเตะก็ไม่ได้เก่งขนาดนั้นเลย ออกแนวห่วยด้วยซ้ำครับ

ช่วงต้นฤดูกาลก็ไม่เสริมหน้าเป้า เลือกที่จะไว้ใจแจ็คสันกับโบรย่า ในขณะที่เอ็นคูนคูเจ็บไปแล้ว

ตลาดหน้าหนาวก็ยังไม่เสริม (เข้าใจได้ ว่าโดนกฎการเงินจ้องเล่นงาน)
และปล่อยโบรย่า + โฟฟาน่าออกไปยืมตัวอีก

ทำให้เหลือแค่แจ็คสิ้นหวังคนเดียวในตัวเลือกหน้าเป้า ผลงานก็ตามสภาพครับ

เจ้าของสโมสรวางนโยบาย และ บอร์ดบริหารคือคนลงมือทำ

ผมขออนุญาตไม่เชื่อครับ ว่าเจ้าของจะใช้ ผอ.เป็นแค่หุ่นเชิด คนระดับนี้ ถ้าเขาจ้างผู้บริหาร
เขาจะให้ผู้บริหารปฎิบัติการครับ คนจ้างแค่วางนโยบาย ไม่น่าจะจ้างมาแค่เป็นหุ่นเชิดตัวเองครับ

เชื่อไหมครับว่า จบฤดูกาล ต้องมีข่าวว่า ผอ. 2 ตัวนี้ยังไว้ใจพอช ให้เวลาพอชอีก1ปี
และมีผลในที่ประชุมว่ายังไม่ปลดพอช
แก้ไขล่าสุดโดย popoom เมื่อ Wed Apr 24, 2024 13:19, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Feb 2021
ตอบ: 784
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:18
ไลป์ซิก ขยันปั้นหลังจริงๆแต่ที่ขายๆ ไปก็รั่วๆนะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2015
ตอบ: 456
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:49
70ล้านยูโร แมนยูอาจจะสเกาท์จริง แต่คงไม่ลงในตลาดนี้แน่
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37661
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:51
ตัวนี้ถนัดซ้าย สูง 184 ดูไม่ได้เข้าแก๊บที่ เชลซี หาเท่าไหร่ เพราะก่อนหน้านี้หาแต่ตัวขวา สูง 190++ ทั้งนั้นเลย

ถ้าจะเอามองได้อย่างคือจะขาย บาเดียชิล เลยจะซื้อตัวซ้ายเพิ่มอีกคน แต่ด้วยราคานี่ไม่ได้อยู่ในเรตที่ เชลซี พร้อมจ่ายหรอกมั้ง เห็น ดิโอมองเด้ ก็พยายามต่อเขาเหลือ 50 ลปนิดๆอยู่เลย

ส่วนความน่าเชื่อถือของสื่อ นักข่าวคนนี้ชอบรายงานคู่กับ ซานติ อาอูน่า เวลารายงานจะชอบแหวกมาเดี่ยวๆหลายข่าวที่เกี่ยวกับนักเตะฝรั่งเศส ความแม่นก็ 50/50 เลย ไม่แม่นมาก ก็ มั่ว ไปเลย
0
0
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:53
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:

นโยบายคือเรื่องหนึ่งครับ เจ้าของทีมเลือกคนผิดตำแหน่ง

แต่ ผอ.กีฬา 2 ตัวนี้มันเลือกพอชครับ และ scout นักเตะก็ไม่ได้เก่งขนาดนั้นเลย ออกแนวห่วยด้วยซ้ำครับ

ช่วงต้นฤดูกาลก็ไม่เสริมหน้าเป้า เลือกที่จะไว้ใจแจ็คสันกับโบรย่า ในขณะที่เอ็นคูนคูเจ็บไปแล้ว

ตลาดหน้าหนาวก็ยังไม่เสริม (เข้าใจได้ ว่าโดนกฎการเงินจ้องเล่นงาน)
และปล่อยโบรย่า + โฟฟาน่าออกไปยืมตัวอีก

ทำให้เหลือแค่แจ็คสิ้นหวังคนเดียวในตัวเลือกหน้าเป้า ผลงานก็ตามสภาพครับ

เจ้าของสโมสรวางนโยบาย และ บอร์ดบริหารคือคนลงมือทำ

ผมขออนุญาตไม่เชื่อครับ ว่าเจ้าของจะใช้ ผอ.เป็นแค่หุ่นเชิด คนระดับนี้ ถ้าเขาจ้างผู้บริหาร
เขาจะให้ผู้บริหารปฎิบัติการครับ คนจ้างแค่วางนโยบาย ไม่น่าจะจ้างมาแค่เป็นหุ่นเชิดตัวเองครับ

เชื่อไหมครับว่า จบฤดูกาล ต้องมีข่าวว่า ผอ. 2 ตัวนี้ยังไว้ใจพอช ให้เวลาพอชอีก1ปี
และมีผลในที่ประชุมว่ายังไม่ปลดพอช

เจ้าของเป็นคนเลือกโค้ชครับ ผอ.กีฬา มีหน้าที่ไปสกรีนมาหาตัวเลือกมาเยอะๆว่าใครดูเหมาะสมกับแนวทางของทีมแล้วสุดท้ายคนที่จะมาสัมภาษณ์และตัดสินใจเลือกโค้ชคือเจ้าของทีม

และการเลือกพอชมันไม่ใช่ไม่มีที่มาที่ไปแต่ชื่อของพอชโผล่มาตั้งแต่ตอนปลดทูเคิ่ลแล้วเต็ง1 เลยด้วยซ้ำเพราะเจ้าของทีมชอบตอนนั้น 2ผอ.กีฬายังไม่ย้ายมาเลยแล้วพอปลดพอตก็วกกลับไปที่พอชคิดจริงๆหรอครับว่า ผอ.กีฬา เลือกมา

หรือดูอย่างการบินไปดีลนักเตะผอ.กีฬาเป็นแค่ตัวติดสอยห้อยตามเอ็กซ์บาลี่ไปปิดดีลตั้งกี่ดีลที่ตัวเจ้าของลงมาเดินหน้าเจรจาเองหมดทุกอย่างถ้าให้อำนาจจริงๆเจ้าของมันจะบินไปด้วยทำไมหลายๆดีล

วีเวลล์ อดีต ผอ.เทคนิค ที่เพิ่งเซ็นมาเมื่อปีก่อนแนะนำให้ปลดพอตเตอร์แล้วเซ็นนาเกลส์มันน์แนะนำให้เสริมตัวมีประสบการณ์เข้ามาบ้างผลสรุปสุดท้ายคืออะไรบินกระเด็นออกจากตำแหน่ง
แก้ไขล่าสุดโดย MSL-DC5. เมื่อ Wed Apr 24, 2024 13:59, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1395
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 14:04
ถ้าจะเอาคนนี้ ไปเอา Diomande ของ Sporting ดีกว่า
หรือไม่ก็หาดูตัวในลีคอย่าง Kilman, J.Andersen ก็ดี
0
0
สายลม แสงแดด
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 17164
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 14:06
ไม่ต้องกลัว มีข่าวได้ แต่มีเงินไปซื้อเค้าไหมอีกเรื่อง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3240
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 14:20
ถ้าสมกับความเป็นเพื่อนรัก เชลซีต้องซื้อมาใช้งานก่อนสักปี

หลักจากนั้น

เซ๊งเลหลังให้ผีเอาไปใช้งานต่อครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 16394
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 14:48
[RE]เพื่อนรัก! ผีควงสิงห์ตามฟอร์ม 'ลูเกบา' ค่าฉีก 70 ลย.
ดาวรุ่งอีกละ เอามาผลงานไม่ดีราคาก็ตกนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
ตอบ: 12132
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 16:22
ชื่อแต่ละคนน้อทีมนี้

ลูเกบา

มาดูเอเก
ชาโลบาห์
อูโกชุกวู
ชึควึเมกา
บาดียาชีล
0
0

Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 191
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 18:08
ทรงนี้เชลซีชอบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel