ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 4933
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 04:08
[RE: อยากให้น่อลเลือดเย็นกว่านี้]
Alexis`17 พิมพ์ว่า:
ชนะ5ลูกกับทีมที่ไม่แพ้ใครมา8นัด ยอมแล้วแฟนน่อลแม่งหาเรื่องมาด้อยทีมตัวเองได้ตลอด ถ้าเชียร์แบบนี้แล้วมีความสุขก็ดีไป  

ไม่แพ้มา 8 นัดมันพูดแล้วดูดีนะท่านแต่ ไปดูไส้ในดูว่าเสมอไร ชนะไร ผมก็เคยพูดแบบท่านแต่พอไปดูละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5285
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 05:10
[RE: อยากให้น่อลเลือดเย็นกว่านี้]
Alexis`17 พิมพ์ว่า:
ชนะ5ลูกกับทีมที่ไม่แพ้ใครมา8นัด ยอมแล้วแฟนน่อลแม่งหาเรื่องมาด้อยทีมตัวเองได้ตลอด ถ้าเชียร์แบบนี้แล้วมีความสุขก็ดีไป  

ผลสุดท้ายมันออกแบบนั้นจริง แต่เพราะคู่แข่งไม่เอาอะไรเลยมากๆแล้วตะหากครับ ผมเข้าใจ จขม นะ

เราในตอนนี้ยังเป็นทีมลุ้นแชมป์อยู่ มันไม่ควรออกทรงนี้ เกมนี้ไม่ใช่เกมกระชับมิตร เราควรต้องทำได้ดีกว่านี้และเลือดเย็นกว่านี้ตามที่ จขม บอกครับ

ครึ่งแรกโอกาสเยอะแยะ เราได้มาแค่ 1 ครึ่งหลัง +มาอีก 4 ใช่ครับ แต่จังหวะอื่นที่น่าได้อีกไม่รู้เท่าไหร่เลย

โดยเฉพาะจังหวะของมาตี้ ที่มันควรจะต้อง +1 สกอร์ แต่มันก็ออกมาสภาพนั้น

ใช่ครับมัน 5-0 แล้ว แล้วไงครับ ? 5-0 แล้วหลุดเดี่ยวไปก็ไปยิงแป้กๆเล่นได้งี้เหรอครับ ?

ที่ผมเห็นด้วยกับ จขม คือเกมนี้เราไม่ได้แสดงให้เห็นถึงคาแรคเตอร์ทีมลุ้นแชมป์เลยครับ

พอเห็นคู่แข่งยวบ ก็ไปติดเล่น ไปเล่นพลาดตามคู่แข่ง ถ้านี่เป็นบาเยิร์น แล้วเราเล่นด้วยฟอร์มนี้ ผมบอกเลย เละเป็นขี้โดนเค้าสอนบอล 5 เม็ดอีกแน่นอน

ขนาดเชลซีวันนี้ที่ไม่มีอะไร ยังได้เสียวในครึ่งแรกไม่รู้กี่ครั้ง แล้วสาเหตุมันเกิดจากความผิดพลาดของฝั่งเราแทบทั้งหมดเลย

คิดช้า จ่ายพลาด เสียบอลจากเท้าโดนสวน เตะพลาดเสียเตะมุมฟรีๆ อะไรแบบนี้มันไม่ควรเกิดขึ้นกับทีมระดับที่จะลุ้นแชมป์ได้แล้วครับ

สกอร์ออก 5-0 แต่แผลเราเยอะมากนะครับ ไม่ใช่เกมที่เพอร์เฟกต์อะไรขนาดนั้นเลย

โอกาสควรได้ทำไม่ได้ ถ้าครึ่งแรกเชลซีตีเสมอได้ 1-1 ผมบอกเลย มันจะเปลี่ยนเกมนี้ไปคนละเรื่องเลย

เชลซีจะไร้พ่ายมากี่นัดไม่สำคัญเลย ดูฟอร์มวันนี้เป็นหลักพอครับ อุบาทว์ขนาดนั้น แต่เรายังเฟอะฟะ จนเกือบจะโดนหลายรอบมากๆ ตรงนี้แหล่ะครับที่สำคัญ

ลองคิดว่านัดหน้าเราไปเยือนสเปอร์แล้วเล่นด้วยความผิดพลาดตลอดทั้งเกมแบบนี้ดูก็ได้ครับง่ายๆเลย

คุณจะพอใจกับเกมวันนี้ก็เป็นสิทธิ์ของคุณครับ แต่ผมว่า ถ้าจะมีแฟนน่อลไม่พอใจกับเกมวันนี้ มันก็ไม่แปลกอะ ความผิดพลาดมันเยอะเกินไปจริงๆ ถ้าเชลซีคมๆ กล้าพูดเลยว่าจะไม่ใช่งานง่ายขนาดนี้
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 32147
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 07:55
เอาจริงๆ ผมก็เห็นด้วยกับ จขกท. นะว่าจะสื่ออะไร ไม่ได้ตำหนิใคร แต่อยากให้ตั้งใจและเล่นให้ชัวร์มากกว่านี้มากกว่า แบบมีโอกาสแล้วก็ควรทำให้ได้ เพราะดูแล้วเชลซีไม่เอาอะไรแล้วตอนโดนลูก 5 อะ คือไม่เอาอะไรละ มาตี้หลุดไปยิงตรงโกลเฉย ปกติหลุดเดี่ยวๆจะยิงได้ค่อนข้างดี
ไอซุสนี่โคตรน่าเข็กกระโหลกสุดๆ เหมือนจะดีแต่ไม่เอาห่าไรเลย
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักบอลถ้วย ค.
Status: Once A Gooner Always A Gooner
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 8541
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 10:09
[RE]อยากให้น่อลเลือดเย็นกว่านี้
จริง ยิ่งยิงได้เยอะ ยิ่งมั่นใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel