ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 10590
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 14:01
[RE: ความรู้สึกที่สูญเสียสัตว์เลี้ยงมันเป็นแบบนี้สินะ]
เสียใจด้วยนะครับท่าน

ที่บ้านผมก็เลี้ยงแมวตัวเดียว คิดเสมอถ้าวันไหนเค้าจากไป ผมกลับไปบ้านไม่มีใครมานั่งมองหน้ามึนๆผมก็คงใจสลายเหมือนกัน

เอาใจช่วยให้ผ่านไปได้นะครับ เค้าไม่ได้จากท่านไปไหน แค่ย้ายจากข้างกายไปอยู่ในความทรงจำครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 14:07
[RE: ความรู้สึกที่สูญเสียสัตว์เลี้ยงมันเป็นแบบนี้สินะ]
ผมเคยเสียแมวที่เลี้ยงมาเป็น10ปี

ผมจำได้ว่าผมเศร้ามาก ไม่ออกไปไหนมาไหนเลยเป็นเดือนๆ

เพื่อนๆทุกคนเป็นห่วงกันหมด

เสียใจด้วยนะครับ แต่น้องไม่เจ็บไม่ป่วยแล้ว

สู้ๆนะครับ
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11641
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 14:15
เสียใจด้วยครับ ผมก็เคยเสียปอมยักษ์ 6 ขวบไป สัตว์เลี้ยงก็คือสมาชิกในครอบครัวคนนึง
1
0
"FERNANDO & MSN"

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5035
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 14:16
เข้าใจความรู้สึกเลยครับ
พ่อผม ลืมปิดหน้าต่าง แล้ว แมวอ้วน ใช้ตัวดันมุ้งลวดหนีออกไป แล้วเกิดอุบัติเหตุตาย
เป็นครั้งแรก(?) ที่เห็นพ่อร้องให้ แล้วโทษตัวเอง
ส่วนผม แอบไปร้องให้ในห้องน้ำตอนพัก

ความรู้สึก จะต่างกับ แมวตาย เพราะ โรคประจำตัว อย่างพี่น้องตัวข้างบน ตาย เพราะ โรคไต ผมกลับรู้สึกดีใจ ที่มันไม่ทรมานแล้ว
1
0

นักเตะอบต.
Status: ํ''You were born original don't die a copy.''
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4346
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 14:17
เสียใจด้วยนะคับ ผมแม่มไม่อยากให้มีวันนั้นเลยแม้รุ้ว่าหรือไม่พ้น อยุ่กันมาตั้งแต่เกิดแล้วแมวผมซึ่งมันก็เริ่มอายุเยอะละ 8-9ปีไปแล้ว
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2020
ตอบ: 798
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 16:40
ตอนหมาผมตาย ผมร้องไห้เป็นอาทิตย์ ผมมองว่าเค้าเป็นน้องชายเลยนะ เป็นคนในครอบครัวเราคนนึงอะ ผมกับน้องสาวเรียกแทนตัวเองว่าพี่ พ่อผมก็เรียกแทนตัวเองว่าพ่อตลอดเวลาพูดกับมัน เป็นช่วงเวลาที่ยากลำบากช่วงนึงในชีวิตเหมือนกันนะ

แต่เวลาจะช่วยเยียวยาจิตใจท่าน คิดถึงแต่ช่วงเวลาดีๆที่มีความสุขเยอะๆครับ ถ้าน้องสื่อสารได้ ก็คงไม่อยากเห็นเราต้องมาร้องไห้เพราะเค้า
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: จูเนียร์ ปอมอ้วน
เข้าร่วม: 17 Jul 2009
ตอบ: 2777
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 04:37
เสียใจด้วยครับ ปอมของผมจากไปเกือบ 10 เดือนแล้ว จนตอนนี้ก็ยังคิดถึงทุกวัน ยังดูรูปเค้าแล้วเรียกชื่อเค้าทุกวันอยู่เลยครับ อดคิดถึงไม่ได้จริงๆ

ผมเคยโพสกระทู้ตอนน้องเสียด้วยครับ กลับไปอ่านทีไรก็ยังเศร้าเหมือนเดิม

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2317045/1
1
0
MANCHESTER UNITED
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel