ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1144
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 11:56
[RE: ใครเล่น MMORPG กันอยู่บ้างครับ]
thechamp747 พิมพ์ว่า:
InoriMachi พิมพ์ว่า:
รอ Age of creation ความหวังสุดท้ายแล้วถ้ายังไม่เวิคอีก
ขอลาขาด MMORPG online  

ช่วงหลังๆ mmorpg หาดีๆยากมาก

ตั้งแต่เลิกเล่น bdo nw

ไม่มีเกมไหนที่ทำให้รู้สึกใกล้เคียง bdo ได้เลย

ผมไม่ชอบระบบ ออโต้ สมัยใหม่เกมที่ถูกใจล่าสุดคือ albion แต่ก็ไม่ชอบคอนเท้น endgame ที่เน้นpvpส่วนใหญ่ดันgroupก็ไม่ค่อยสนุก ตอนนี้ลองเล่นGW2 ตัวฟรีอยู่ชอบเลยแต่เสียดายเกมมันเก่าแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: hurt by self again and again...!!!~
เข้าร่วม: 21 May 2008
ตอบ: 4402
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 12:33
[RE: ใครเล่น MMORPG กันอยู่บ้างครับ]
FF XIV

รอๆเล็งๆ Chrono Odyssy กับ Ashes of Creation แล้วก็ Throne and Liberty ไว้อยู่
0
0
"คลื่นลูกใหม่...จะก้าวข้ามพ้นคลื่นลูกเก่าเสมอ"

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6275
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 15:51
เล่นอยู่ครับ เกมส์ที่เรารัก
0
0
"This is Bussiness"
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2804
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:43
[RE]ใครเล่น MMORPG กันอยู่บ้างครับ
redthekop พิมพ์ว่า:
FF XIV

รอๆเล็งๆ Chrono Odyssy กับ Ashes of Creation แล้วก็ Throne and Liberty ไว้อยู่  

TL เลยครับสนุกคนไทยเยอะ วอทีคนโคตรเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Manchester United ❤️

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: hurt by self again and again...!!!~
เข้าร่วม: 21 May 2008
ตอบ: 4402
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 11:19
[U]-nited พิมพ์ว่า:
FF XIV

TL เลยครับสนุกคนไทยเยอะ วอทีคนโคตรเยอะ  

มันเปิดแล้วหรอครับ เซิฟเกาหลีไม่ไปนะ ขี้เกียจ ผมรอโกลบอลทีเดียว ถ้าไม่มาก็คงไม่เล่น

เพราะกลุ่มเพื่อนๆ(รวมถึงตัวผมเองด้วย) เล็งไปทาง Chrono กับ Ashes มากกว่า
0
0
"คลื่นลูกใหม่...จะก้าวข้ามพ้นคลื่นลูกเก่าเสมอ"

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2804
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 17:38
[RE]ใครเล่น MMORPG กันอยู่บ้างครับ
[U]-nited พิมพ์ว่า:
FF XIV

มันเปิดแล้วหรอครับ เซิฟเกาหลีไม่ไปนะ ขี้เกียจ ผมรอโกลบอลทีเดียว ถ้าไม่มาก็คงไม่เล่น

เพราะกลุ่มเพื่อนๆ(รวมถึงตัวผมเองด้วย) เล็งไปทาง Chrono กับ Ashes มากกว่า  

เซิฟโกลบอลเพิ่งเปิด close beta ไป น่าจะอีกไม่นานครับ ตอนนี้ผมเล่นเซิฟเกาหลีอยู่คนไทยเยอะดีฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Manchester United ❤️

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel