ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3698
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 17:39
[RE: แกรี่ฉุนแทนบาสตี้กรณีโดนจ่ามูไล่ซ้อมทีมสำรอง..........]
REPRESENT พิมพ์ว่า:
มูเคยให้สัมภาษณ์ไหมครับว่าทำแบบนั้นไป มีเหตุผลอะไร อยากฟังความทั้งสองฝั่ง  

แบ่งเป็น 2 ส่วน

1. จากปากชไวน์

มูเคยบอกว่า 'เห็นชไวนี่ไม่มีความสุขกับทีม Utd เพราะไปรักษากับแพทย์เยอร์มัน'

2. จากปากมู

มูไม่เคยเอ่ยถึงสาเหตุ แต่เคยสัมไว้ในปี 2017 ว่า

"ผมจะไม่พูดถึงเขาในฐานะนักเตะ จะไม่พูดว่าใครเป็นคนซื้อเขาเข้ามา แต่ผมอยากยกย่องเขาในความเป็นมืออาชีพ ในความเป็นมนุษย์คนหนึ่ง"

"บทสนทนาสุดท้ายที่ผมได้คุยกับเขา[ชไวนี่]ก่อนจะอำลาสโมสรไป: ผมเคยทำผิดกับคุณมาแล้วครั้งหนึ่ง[จับดอง] ดังนั้นคราวนี้ผมจะไม่ทำผิดอีก [ยอมปล่อยจากสโมสรตามที่ไชวนี่ต้องการ] เมื่อเขาถามผมว่า 'ผมขอย้ายทีมได้ไหม' ผมจึงอนุญาตโดยไม่ลังเลเลย เพราะผมเคยทำผิดกับเขามาแล้ว มันจะไม่มีครั้งที่สอง ผมเสียใจกับสิ่งที่ผมทำกับเขาในช่วงแรก และเขาเองก็ทราบดี[ว่าผมเสียใจ] ผมรู้สึกโล่งใจที่ได้พูดสิ่งเหล่านี้กับเขาตรงๆ ผมจะคิดถึงเขาเสมอ มนุษย์ที่ดี สุดยอดมืออาชีพ และผู้มีอิทธิพลอย่างมากในสนามซ้อม"

เมื่อถูกถามว่า เขาเสียใจกับสิ่งที่ตัวเองทำลงไปไหม มูริญโญ่ตอบว่า

"ใช่ ผมเสียใจ"

ปล. อันนี้ผมไม่ได้แสดงความเห็นนะ นำมาจากข่าว 100%
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 17:43
[RE: แกรี่ฉุนแทนบาสตี้กรณีโดนจ่ามูไล่ซ้อมทีมสำรอง..........]
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
T e r n G พิมพ์ว่า:
ทัศนะคติ ดีกว่านักบอลยุคหลังเยอะะะ

ลองเทียบกับ ป็อกบา ลินการ์ด ซานโซ่ หรือแม้กระทั่งล่าสุด กรานาโช่ ที่โดนเตือนไป

บาสตี้ แสดงอะไรให้เห็นหลายอย่าง โดยดฉพาะความเป็นมืออาชีพ

สุดท้าย ชนะใจ น้ามู ส่งลงเป็นสำรอง ผมดูถ่ายทอดสดอยู่

แฟนๆ ในโอลด์แทร็ฟฟอร์ด คือ เสียงกระหึ่มมาก
จังหวะ บาสตี้ ลุกขึ้นถอดชุดวอร์มและมารอเปลี่ยนตัว

ผมคิดว่าไม่ใช่ชนะใจ แต่กระแสตอนนั้นโถมต่อเนื่องไม่หยุดหย่อนเลย
เพราะช่วงท้ายๆเริ่มมีข่าวปูดว่ามูดองโดยไร้เหตุผล + บาสตี้ซ้อมแบบมืออาชีพไม่ปริปากบ่น แฟนๆก็เริ่มตั้งคำถามตลอดช่วงท้ายซีซั่น

ส่งลงท้ายเกมบอลถ้วย 2-3 นัดพอเป็นพิธี ในลีกไม่ได้ลงเลย  

ผมว่ามันน่าจะมีเรื่องมากกว่านั้นแหละ หรืออาจจะเรื่องเข้าใจผิดละมันจังหวะนรกจนแก้ไขกันไม่ได้

ไม่งั้นมูไม่ยอมขอโทษหรอกครับที่บอกว่าทำแบบนั้นคือตัดสินใจผิดพลาดไป

ป.ล. ส่วนตัวผมว่าเรื่องรักษาอาการบาดเจ็บก็น่าจะมีส่วนครับ สโมสรก็มีแพทย์นะแต่ไม่ยอมรักษาที่สโมสร
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23404
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 17:48
[RE]แกรี่ฉุนแทนบาสตี้กรณีโดนจ่ามูไล่ซ้อมทีมสำรอง..........
นี่เป็นสาเหตุเดียวที่ทำผมเกลียดมู
มาทำกับนักเตะคนโปรดของผมแบบนี้ได้ไง
เข้าใจว่าสโมสรก็มีทีมแพทย์นะ แต่ให้คนคอยติดตามก็ได้ ไม่ก็อธิบายให้เข้าใจกัน ไม่ใช่มาทำกันแบบนี้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย cybernet เมื่อ Fri Apr 19, 2024 17:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9565
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 18:17
โห เหลือเชื่อโดนขนาดนั้น บาสตี้ยังใจเย็นและ ตั้งใจซ้อมโคตรมืออาชีพ Respect เลยครับ น้ามูแบบนี้ไม่ไหว ยิ่งตอนนี้โดนเด้งจาก โรม่า ทีมอื่นก็ต้องมีคิดละ หน้าแกรี่ คือแบบไม่อยากเชื่อว่า บาสตี้จะโดนขนาดนี้
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 7726
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 18:42
มูเคยให้สัมภาษณ์ไหมครับว่าทำแบบนั้นไป มีเหตุผลอะไร อยากฟังความทั้งสองฝั่ง  

เคยครับ ออกมาขอโทษ บอกตัวเองไม่น่าทำยังงั้นเลย แต่ไม่ได้ลงรายละเอียดต่อ ก็คงทำจริงแหละ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2181
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 19:24
ดูความยิ่งใหญ่ นัดแรกที่บาสตี้ return

1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: better place is right here with me
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9412
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 19:44
บาสตี้แกผิดอะไรวะ แกรักทีมขนาดนี้
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 3894
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 20:55
แกรี่ฉุนแทนบาสตี้กรณีโดนจ่ามูไล่ซ้อมทีมสำรอง..........
ชไวนี่, คาวานี่, เวคฮอส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10300
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 23:44
โครตกองกลางแห่งยุคคนหนึ่ง ได้มาหมดทุกแชมป์ก่อนมา
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: รักทุกคน
เข้าร่วม: 14 Feb 2006
ตอบ: 5901
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 00:17
shawnmitchy พิมพ์ว่า:

จากที่อ่านจากเพจ (สักเพจนึง) กล่าวว่า บาสตี้ช่วงบาดเจ็บเลือกจะรักษาพักฟื้นกับหมอที่เยอรมัน แทนที่จะเป็นแพทย์ของสโมสร ทำให้มูไม่พอใจ ประมาณนี้ครับ

ส่วนความมืออาชีพนี่สุดจริง ไอจ่าดอน แรช ควรดูไว้  

บาสตีเคยอยู่สโมสรหลังบ้านดีๆ เจอหลังบ้านเละแบบ แมนยูไนเตด เลยไม่ไว้ใจหมอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel