ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2020
ตอบ: 2059
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 08:25
[RE]โค้ช burn out แล้วจะเอาอะไรไปปลุกใจลูกทีมอะ
แบงค์แว่น พิมพ์ว่า:
จริงๆผมอยากพูดนานละ ส่วนนึงที่คลอป์ปหมดไฟก็เพราะเจ้าของด้วย
จริงอยู่ว่ากรณีคลอปป์ลาออก ไม่เกี่ยวอะไรกับเจ้าของเลย เป็นเรื่องเข้าใจได้

แต่ให้นึกว่าเราเปิดเซฟ FM มา แล้วทีมไม่ให้เงินซ้อป ไม่สนับสนุนอะไรเลย
เล่นไป2-3ฤดูกาล คุณก็เบื่อ ไม่มีความท้าทาย มันเลยทำให้ไม่มีอะไรมาดึงให้อยากทำทีมต่อ

อย่างตอนป๋าอยากวางมือยุคแรกๆ เขาก็มีไฟอยากทำทีมต่อเพราะอยากเห็นโรนัลโด้เติบโต

เซฟ FM ของคลอปป์น่าเบื่อต้องโทษเจ้าของเลยเต็มๆ ถ้ามีเด็กเทพๆ โครงสร้างดีๆให้ ใครมันจะไปเบื่อ  

ถ้าตามนิสัยคล็อปนะ ไม่เกี่ยวครับ ต่อให้กดสูตรเงินไม่จำกัด มีปับเป้รุ่น 1 2 3 ออกมาเรื่อยๆ มีแชมป์ใหญ่ๆทุกปี

คนอย่างคล็อปยิ่งเบื่อไวกว่าเดิมอีก ให้ไม่เกิน4ปีลาออกแน่นอน เค้าถึงมาคุมหงส์ไง ไม่งั้นก็ไปมาดริดตั้งแต่แรกละครับ

และวิธีการทำงานแกมันก็ขัดกับการที่จะเอาเงินมาทุ่มแหลกอยู่ละครับ ระบบลูกรักล้นทีม ไม่มีวันขายใคร ไม่มีความเด็ดขาดแบบเป๊บ กากแค่ไหนถ้าอยากอยู่ก็ได้อยู่ต่อ กูไม่ขาย

แล้วจะทุ่มซื้อนักเตะทำไมครับ ถ้าโค้ชเลือกวิธีการแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13316
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 08:49
[RE: โค้ช burn out แล้วจะเอาอะไรไปปลุกใจลูกทีมอะ]
ตอนประกาศใหม่ๆ ก็หวือหวา เล่นอย่างเทพได้บัพเล่นเพื่อโค้ช เล่นกดทีมตูสะ

พอตอนนี้ตามสภาพ บอกหมดไฟ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1106
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 10:10
[RE: โค้ช burn out แล้วจะเอาอะไรไปปลุกใจลูกทีมอะ]
Judythedog พิมพ์ว่า:
แบงค์แว่น พิมพ์ว่า:
จริงๆผมอยากพูดนานละ ส่วนนึงที่คลอป์ปหมดไฟก็เพราะเจ้าของด้วย
จริงอยู่ว่ากรณีคลอปป์ลาออก ไม่เกี่ยวอะไรกับเจ้าของเลย เป็นเรื่องเข้าใจได้

แต่ให้นึกว่าเราเปิดเซฟ FM มา แล้วทีมไม่ให้เงินซ้อป ไม่สนับสนุนอะไรเลย
เล่นไป2-3ฤดูกาล คุณก็เบื่อ ไม่มีความท้าทาย มันเลยทำให้ไม่มีอะไรมาดึงให้อยากทำทีมต่อ

อย่างตอนป๋าอยากวางมือยุคแรกๆ เขาก็มีไฟอยากทำทีมต่อเพราะอยากเห็นโรนัลโด้เติบโต

เซฟ FM ของคลอปป์น่าเบื่อต้องโทษเจ้าของเลยเต็มๆ ถ้ามีเด็กเทพๆ โครงสร้างดีๆให้ ใครมันจะไปเบื่อ  

ถ้าตามนิสัยคล็อปนะ ไม่เกี่ยวครับ ต่อให้กดสูตรเงินไม่จำกัด มีปับเป้รุ่น 1 2 3 ออกมาเรื่อยๆ มีแชมป์ใหญ่ๆทุกปี

คนอย่างคล็อปยิ่งเบื่อไวกว่าเดิมอีก ให้ไม่เกิน4ปีลาออกแน่นอน เค้าถึงมาคุมหงส์ไง ไม่งั้นก็ไปมาดริดตั้งแต่แรกละครับ

และวิธีการทำงานแกมันก็ขัดกับการที่จะเอาเงินมาทุ่มแหลกอยู่ละครับ ระบบลูกรักล้นทีม ไม่มีวันขายใคร ไม่มีความเด็ดขาดแบบเป๊บ กากแค่ไหนถ้าอยากอยู่ก็ได้อยู่ต่อ กูไม่ขาย

แล้วจะทุ่มซื้อนักเตะทำไมครับ ถ้าโค้ชเลือกวิธีการแบบนี้  

คิดไปคิดมาผมเห็นด้วย คลอปป์น่าจะเป็นพวกชอบเปิดเซฟ ทำทีมแชมเปียนชิพไต่ไปลุ้นแชมป์พรีเมียร์ลีก ปั้นเด็ก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8562
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 10:50
ตอนคลอปประกาศใหม่ๆ ฟอร์มโหด บอกว่าได้บัฟ จะแชมป์สั่งลา JK ไง
ซึ่งผมไมไ่ด้เห็นด้วยนะ คิดว่าไม่ใช่เวลาที่ดี

ผมก็งงกับ JK นะ ประกาศลาออกตอนนั้น ทั้งที่เลือกจะเก็บเป็นความลับได้
คือบอกแค่ระดับผู้บริหารก็ได้ แล้วก็หาตัวแทนอะไรก็ทำไป
กับนักเตะค่อยหาเวลาเหมาะๆหน่อย จบฤดูกาลหรือท้ายๆก็ได้

แค่อีกมุมนึงก็เข้าใจแก ผมคิดว่าบอร์ดหงส์คงมีปัญหากับ JK ทำให้ทำงานยากแหละ
พอปัญหาเยอะ ไฟมันก็หมดได้ คนเรามันไม่ได้มีแพสชั่นตลอดไปหรอก แต่แค่ไม่น่าประกาศตอนนั้นอ่ะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel