ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
...
ได้ แต่ขับแค่40 60พรี่ก็เมาสั..และก็กลับถึงปลอดภัยดีตลอด
???
ไม่ได้ เพราะพวกเมามิดไมล์ก็มีคนลำบากมีเยอะ
???
ไม่แน่ใจ แต่น้องขาวๆตูดแน่นๆมะกี้โคตรดีเลย หูย
???
คะแนนทั้งหมด: 189
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: งดงาม อยากได้
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2023
ตอบ: 8200
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:51
[RE: คิดว่าคนเมาสั..ๆขับรถได้ปะครับ]
l15.21l พิมพ์ว่า:
เมาจะขับความเร็วเท่าไรก็ผิดกฏหมายคับ  
มีเหตุผล
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
วันนี้เธอว่างรึป่าวแค่อยากให้เธอมาเกาสังคัง

เธอก็พูดมั่ว เราชั่วกว่านั้นเยอะ แฮร่ ^^
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4090
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:52
[RE: คิดว่าคนเมาสั..ๆขับรถได้ปะครับ]
BEER&MHEE พิมพ์ว่า:
Ludens พิมพ์ว่า:
รู้นะว่าชอบตั้งคำถามไร้สาระ แต่อันนี้สวะไปหน่อยนะครับ เมาก็หาที่นอน ไม่ก็เรียกแท็กซี่เรียกไรรับกลับบ้านไป

มีความรับผิดชอบหน่อยนะจั๊ฟ  
ตอบสวะก็หาที่นอนด้วยจั๊บ

ขับ 40 60 เมาๆก็ปลอดภัย  

น้ำเต็มแก้วจังวะครับ สามัญสำนึกเบสิคง่ายๆ ยังไม่มีปํญญาทำความเข้าใจ เมาก็คือเมา จะขับ 20-40 ก็อันตรายทั้งนั้นแหละ

Mindset แบบนี้ผมโคตรสงสารคนที่ใช้รถใช้ถนนร่วมกับคุณเลย วันไหนไปขับรถชนใครเจ็บหรือตาย กลับมาอ่านมู้นี้แล้วกันนะ หวังว่าจะได้คำตอบ

แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:53
MizU2 พิมพ์ว่า:
ปกตินึกว่าบ้าเอาคาแรคเตอร์ เพิ่งรู้ว่าบ้าจริง  

ก็บ้าเพลินไป แต่อันนี้ก็เมา+คิดจริง คือตจวมันไม่มียูดริ้งไอไดร้ไง ก็ต้องกลับเอง เลยต้องประมาณนีี้
1
0
วันนี้เธอว่างรึป่าวแค่อยากให้เธอมาเกาสังคัง

เธอก็พูดมั่ว เราชั่วกว่านั้นเยอะ แฮร่ ^^
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:55
รู้นะว่าชอบตั้งคำถามไร้สาระ แต่อันนี้สวะไปหน่อยนะครับ เมาก็หาที่นอน ไม่ก็เรียกแท็กซี่เรียกไรรับกลับบ้านไป

น้ำเต็มแก้วจังวะครับ สามัญสำนึกเบสิคง่ายๆ ยังไม่มีปํญญาทำความเข้าใจ เมาก็คือเมา จะขับ 20-40 ก็อันตรายทั้งนั้นแหละ

Mindset แบบนี้ผมโคตรสงสารคนที่ใช้รถใช้ถนนร่วมกับคุณเลย วันไหนไปขับรถชนใครเจ็บหรือตาย กลับมาอ่านมู้นี้แล้วกันนะ หวังว่าจะได้คำตอบ

ผมเข้าใจว่าไม่100%ในการขับ แต่ก็ขับ 40 ไง เมาขนาดไหน ถ้าไม่หลับคาพวงมาลัยมันก็ยังขับได้ปะ

ผมเข้าใจมุมคนไม่เคยเมานะ มันคือความเสี่ยง แต่ในมุมคนเมามันคือเรื่องปกติของคน ตจว
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2015
ตอบ: 3149
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:57
แค่แอลกอฮอล์เข้าปากแม่แต่จิบเดียวก็ไม่ควรขับแล้วครับ
0
0
BALLON D'OR
Status: MrKage
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 1374
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:58
ปกติเห็นแต่เฮีย...คับ ที่ขับรถตอนเมา
คนนี่ไม่น่าจะมี
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8328
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:59
สันดานแบบใด ที่บอกว่าคนเมาๆขับ 40 60 ปลอดภัย
เห็นมาเยอะละ พวกเมาๆที่ชอบบอกขับไหว กุเก่งกุเจ๋ง
ตายมาเยอะละ ตายคนเดียวก็ดีไป แต่อย่าเอาคนไม่รู้อะไรด้วยตายไปด้วยเลย
จะให้ดีนะ อย่าตายเลยถ้าเมาแล้วขับ ขอให้พิการดีกว่า
3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2458
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 23:59
อุบัติเหตุเกิดได้ตลอดเวลา ไม่ว่าช้าเร็ว เมาหรือไม่เมา คิดดูเอาถ้าเกิดเรื่องขึ้นมาแล้วคุณเมา จะอ้างว่าไม่ประมาท ผมขับช้านะ แบบนี้เหรอ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 19 Nov 2022
ตอบ: 6305
[RE]คิดว่าคนเมาสั..ๆขับรถได้ปะครับ
ไม่รู้จะพิมอะไรเลย ไม่อยากตอบเอาหล่อด้วย เอาเป็นว่าให้ธรรมชาติคัดสรรแล้วกัน อย่าพิการให้พ่อแม่ลูกเมียเลี้ยง แค่นี้คิดไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4090
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 00:00

ผมเข้าใจว่าไม่100%ในการขับ แต่ก็ขับ 40 ไง เมาขนาดไหน ถ้าไม่หลับคาพวงมาลัยมันก็ยังขับได้ปะ

ผมเข้าใจมุมคนไม่เคยเมานะ มันคือความเสี่ยง แต่ในมุมคนเมามันคือเรื่องปกติของคน ตจว  

ผมเคยเมาครับ เมาหนักด้วย แล้วเคยขับรถด้วยครับ สมัยยังวัยรุ่น คึกคะนอง

โตมาถึงได้รู้ว่ามันเป็นพฤติกรรมที่ห่วยแตก ภาระสังคม ไม่ใช่เรื่องที่จะมาถามเอาสนุก ภูมิใจ หรือเมคฟันแบบนี้

อีกอย่าง การอยู่ ตจว ไม่ได้เป็นข้ออ้างที่ทำให้คุณเมาแล้วขับได้นะ

เมาก็ไปนอนครับ ตื่นมาแล้วค่อยกลับมาอ่าน ถ้ายังคิดไม่ได้ หรือยังไม่สำนึกสำเนียกตัวเอง

ก็ถือเป็นโชคร้ายของสังคมไปแล้วกันครับ ที่มีคนที่คิดว่าเมามาเต็มที่แล้วขับรถด้วยความเร็ว 40-60 เป็นเรื่องที่ทำได้
แก้ไขล่าสุดโดย Ludens เมื่อ Thu Apr 18, 2024 00:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
9
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Apr 2023
ตอบ: 1724
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 00:00
[RE]คิดว่าคนเมาสั..ๆขับรถได้ปะครับ
พวกเมาแล้วขับ จะเร็วขนาดไหนขอให้ลงคลองตายห่านไปคยเดียว อย่าเดือดร้อนคนอื่น
3
0
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 00:02
FragileDreams พิมพ์ว่า:
อุบัติเหตุเกิดได้ตลอดเวลา ไม่ว่าช้าเร็ว เมาหรือไม่เมา คิดดูเอาถ้าเกิดเรื่องขึ้นมาแล้วคุณเมา จะอ้างว่าไม่ประมาท ผมขับช้านะ แบบนี้เหรอ  

อันนี้จริง ขับมาดีๆไม่เมา โดนพุ่งข้ามเลนมาชน ไปหวันแบบงงๆ โคตรซวย
0
0

แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 00:03
slackman_suck พิมพ์ว่า:
พวกเมาแล้วขับ จะเร็วขนาดไหนขอให้ลงคลองตายห่านไปคยเดียว อย่าเดือดร้อนคนอื่น  

ตามนี้ ถ้าจะชนจริงๆ ผมจะหักลงคลองไม่ชนใคร ผมหล่อมั้ยจั๊บ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19734
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 00:05
ผมว่าไม่ได้ ขนาดเมาผมยังเดินเซเลย ส่วนใหญ่ผมเวลากินถ้าไม่นอนบ้านเพื่อนก็กินใกล้บ้านแบบสามารถเดินกลับได้ แบบปากซอยถึงท้ายซอยอะไรงี้
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หงส์พิฆาต ผงาดทุกสนาม!!
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 799
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 00:06
ด้วยความเคารพ ถ้าเมาอย่างหมาก็ควรอยู่กับหมาข้างถนนครับ อย่าไปอยู่บนถนนให้คนอื่นเขาเดือดร้อนเลย
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel