ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: We're Treble 2022/23
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Oct 2021
ตอบ: 180
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:40
[RE]มีใครตาม drama isoon กับเพจนอลไหมครับ
แกวิเคราะห์ดีนะis แต่แค่แกเหมือนยังโตไม่พอที่จะเป็นคนสาธารณะแล้วเจอคนเห็นต่างหรือคนแย้งแก
การท้าชกท้าตบแบบนี้ คนปกติส่วนใหญ่อาจมีบ้างแต่ก็ควรเลิกตั้งแต่เข้าสังคมวัยทำงานละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย manchesterboy เมื่อ Wed Apr 17, 2024 19:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2022
ตอบ: 12800
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:50
[RE: มีใครตาม drama isoon กับเพจนอลไหมครับ]
Believe พิมพ์ว่า:
ฝั่ง เพจ AFC... เปิดก่อน ด้วยการแชร์โพสท์ isoo.. แล้วมีคอมเม้นใต้นั้นแนวๆว่า ใครมันจะโง่เปรียบแบบนั้น

ซึ่งโพสท์นั้นของ isoo.. คือหยิบเอาการสัมภาษณ์หลังเกมต้า มาที่บอกแนวๆว่า

เราฟอร์มดีมาตลอด (ชนะ 7-8 นัดติด) จริงๆเราเล่นแบบนี้ ถ้าไปลีกอื่นเราน่าจะเป็นจ่าฝูงแล้ว แนวนั้น

isoo.. ก็คอมเม้นไปว่าคะแนนลีกอื่นๆ ถ้าเอาไปเทียบจริงๆ ปืนก็ยังไม่ใช่จ่าฝูงนะ แนวๆนี้ครับ

ส่วนตัวผมว่า ต้าก็คงสัมภาษณ์แบบให้กำลังใจลูกทีมที่แพ้นั้นแหละ ในมุมมองผมนะ ไม่ใช่เรื่องน่าแปลกเลยครับ

แต่ isoo.. มองว่า ต้าพูดไม่ถูกต้อง ควรให้เกียรติลีกอื่นๆ ไม่ควรพาดพิงแนวนั้นครับ เลยเอาข้อมูลมาตบ  
นายถือว่าเม้นมีเฟตุผลมีสรุปใจความขัดเจนดี อย่าไปเรื้อนตามยุสอื่นใน ss
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13745
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:55
[RE: มีใครตาม drama isoon กับเพจนอลไหมครับ]
ก็ต้ามันพูดไม่ถูกเขาก็แค่มาให้ข้อมูลที่มันถูก มันลามไปเรื่องอื่นได้ไงนิ
5
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักเตะอบต.
Status: ศักรินทร์มาแว้วเฮ้ยเฮ้ยเฮ้ย
เข้าร่วม: 30 Jan 2023
ตอบ: 447
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:55
RamosComeback พิมพ์ว่า:
ฝั่ง เพจ AFC... เปิดก่อน ด้วยการแชร์โพสท์ isoo.. แล้วมีคอมเม้นใต้นั้นแนวๆว่า ใครมันจะโง่เปรียบแบบนั้น

ซึ่งโพสท์นั้นของ isoo.. คือหยิบเอาการสัมภาษณ์หลังเกมต้า มาที่บอกแนวๆว่า

เราฟอร์มดีมาตลอด (ชนะ 7-8 นัดติด) จริงๆเราเล่นแบบนี้ ถ้าไปลีกอื่นเราน่าจะเป็นจ่าฝูงแล้ว แนวนั้น

isoo.. ก็คอมเม้นไปว่าคะแนนลีกอื่นๆ ถ้าเอาไปเทียบจริงๆ ปืนก็ยังไม่ใช่จ่าฝูงนะ แนวๆนี้ครับ

ส่วนตัวผมว่า ต้าก็คงสัมภาษณ์แบบให้กำลังใจลูกทีมที่แพ้นั้นแหละ ในมุมมองผมนะ ไม่ใช่เรื่องน่าแปลกเลยครับ

แต่ isoo.. มองว่า ต้าพูดไม่ถูกต้อง ควรให้เกียรติลีกอื่นๆ ไม่ควรพาดพิงแนวนั้นครับ เลยเอาข้อมูลมาตบ  
นายถือว่าเม้นมีเฟตุผลมีสรุปใจความขัดเจนดี อย่าไปเรื้อนตามยุสอื่นใน ss  

เรื้อนตอนที่ ยูสเก่าบอกว่า เวนเกอร์ต้องก้มหัวให้รามอสจนยูสโดนลบปะครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2022
ตอบ: 12800
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:56
ยมยานใหญ่ พิมพ์ว่า:

เรื้อนตอนที่ ยูสเก่าบอกว่า เวนเกอร์ต้องก้มหัวให้รามอสจนยูสโดนลบปะครับ  
สมัยวัยรุ่นนะ ตอนนี้ผมคลีน 100%
2
0
นักเตะตำบล
เซเลบ คนดัง SS
Status: นวย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4541
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:07
เคสนี้หนักทั้งคู่อะ คนเปิดมาถึงด่าใส่เลย อีกคนก็สวนบุพการีกับจะไปตบเขา

รวมๆแล้วก็ติ่งเจอติ่ง แอนตี้เจอแอนตี้ เห็นได้ตามแถวๆนี้
0
0
"ไม่เอาอ้วนบาบีคิว"
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 9988
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:13
มีใครตาม drama isoon กับเพจนอลไหมครับ
COYGDM10 พิมพ์ว่า:
เฮียแปะ พิมพ์ว่า:
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
เฮียแปะ พิมพ์ว่า:
อันนี้ เท่าที่ผมตาม คุณไอซ์แกเป็นสไตล์วิเคราะห์ตรงไปตรงมา อันไหนดีก็ชมอันไหนไม่ดีก็ตำหนิ
ซึ่งผมก็เป็นแฟนช่องเเกเเละที่เป็นแฟนช่องแกก็เพราะความเป็นเเบบนี้เเละตรงไปตรงมาไม่อ้อมค้อมเเล้วที่สำคัญมันก็เป็นเรื่องจริงที่ผลลัพท์ให้เห็นสะด้วย ซึ่งช่องแฟนเเต่ละทีมส่วนใหญ่จะไม่กล้าทำเเบบเเก
ที่นี้พอแกเป็นสไตล์ตรงไปตรงมา มันย่อมมีคนชอบเเละคนไม่ชอบ ที่นี้ มันมีแฟนอาร์เซนอลบางส่วน ซึ่งไม่ใช่ทั้งหมด ก็คงไม่พอใจ ซึ่งความไม่พอใจน่าจะเกิดจากการวิจารณ์อารเตต้ามาตลอด ตั้งเเต่คุมทีมเเรกๆจนปัจจุบัน ซึ่งมีหลายเรื่องมันไปสะกิดแฟนน่อลบางส่วน ซึ่งเรื่องอะไรผมไม่พูดดีกว่าเพราะเด่วจะทัวร์ลงผม โดยเรื่องเหล่านั้นถ้าพูดในข้อเท็จจริงผลลัพธ์ก็ถูกอย่างที่คุณไอซ์แกพูด เเกไม่ได้ไปใส่ร้ายหรือตั้งธงว่าจะตำหนิอารเตต้า เพราะทุกทีมเจอหมดเช่น ช่วงหนึ่งเช่น แมนยู เชลซี ในตอนนี้ฟอร์มเเย่ แกก็วิเคราห์ตรงไปตรงมี ช่วงหนึ่งก่อนหน้านี้ เเมนยูยุคโอเล่ฟอร์มห่วยจัด แกก็วิเคราะห์ตรงไปตรงมา ก็มีเเฟนเเมนยูบางกลุ่มก็ไปถล่มเเกก็มี หรือตอนแฟนเชลซียุคซารรี่ที่ชนะรัวๆแกก็วิเครรห์ว่าเด่วก็สะดุดเพราะไม่โรเตชั่นอะไรเเบบนั่นซึ่งตรงไปตรงมา เป็นต้น
ที่นี้ล่าสุดเหมือนมีเพจอารเซนอลเพจหนึ่ง (ผมเองก็ไม่รู้เพจไหน)เอาเเกไปด่าว่าโง่ ที่เเกเอาข้อเท็จจริงเรื่องคะเเนนที่อารเตต้าพูดถึงว่า เอาที่ไหนมาเเต้มเท่านี้จะเท่าจ่าฝูงลีคอื่น มันเลยเป็นประเด็นในวันนี้ขึ้นมา

แล้วเขามีสิทธิ์ไปตบใครก็ได้หรอครับ ถ้าโฟสในที่สาธารณะแล้วคนอื่นเอาไปวิจารณ์ต่อไม่ได้ ก็เลิกทำช่อง เลิกทำเพจเถอะ มันแสดงถึงวุฒิภาวะที่ต่ำ  

ถ้าวิจารณ์ว่าไม่เห็นด้วยที่คุณไอซ์แปลไม่ถูกต้องตามบริบทที่ต้าสัมภาษณ์เเล้วคุณไอซ์เเกจะไปตบก็อีกเรื่องหนึ่ง
เเต่เท่าที่เห็นมันเริ่มจากเพจนั้นเอาบทความที่แปลไปด่าว่าโง่นะครับ ใครมาด่าผมว่าโง่ผมก็คงไม่ยอมเหมือนกันครับ  

แหม่..ใครด่าโง่ไม่ยอม คนเราถ้าใครแตะใครว่าไม่ได้เนี่ย ผมว่าคุณมี 9 ชีวิตก็ไม่พอหรอกครับ  

แค่ด่าโง่ ก็โดนต่อยแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20180
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:13

เสนอตามที่อ่านเจอมานั้นแหละ มอส

แต่แอดมินเพจ AFC เกรียนจริงๆนะ มีคนมาคอมเม้นมาบอกว่า ผมไม่ได้คุยกับคุณ 555555555555

(แต่พิมพ์ออกมาในโซเชียล มันก็ไม่ได้เป็นเรื่องส่วนตัวแล้วมั้ยละ ตลกตรรกะดี)
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:14
มีใครตาม drama isoon กับเพจนอลไหมครับ
benjiz พิมพ์ว่า:
ถ้าช่องดีจริง ทำมานานขนาดนี้ ยอดวิวไม่แค่นี้หรอกครับ

ช่องอื่นเค้าก็เป็นตัวของตัวเองจนถึงล้านซับได้  

ทุกวันนี้ยังบ่นอยู่เลยว่าไลฟ์แล้วคนน้อย น้อยใจไม่น่าไลฟ์เลย สภาพ วันๆคิดแต่จะสร้างยอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:16
Brunswick พิมพ์ว่า:
ถ้าช่องดีจริง ทำมานานขนาดนี้ ยอดวิวไม่แค่นี้หรอกครับ

ช่องอื่นเค้าก็เป็นตัวของตัวเองจนถึงล้านซับได้  

ขอเถียงเรื่องนี้

ภาพรวมช่องนี้วิเคราะห์แม่นกว่าช่องซับใหญ่ๆเยอะ นักเตะคนไหนจะดีจะแย่ ทีมไหนจะพังหรือปัง เอาว่าแม่นกว่าคนอื่นเยอะ

แต่นิสัย สไตล์ คำพูดไม่น่าฟังเลยวิวกับซับไม่เยอะ ขนาดผมว่าวิเคราะห์ตรง เด่วนี้ยังไม่ค่อยดูบ่อยเลย  

แม่นกันหว่านแห มันก็ต่างกันอยู่นะ ลองไปดูสิ เข้าพูดถูกจะยกเครดิตตัวเอง แต่ถ้าพูดผิดก็เงียบ มันก็เป็นกันหมดนั้นแหละ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3717
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:20
Sulyvahn พิมพ์ว่า:

ภาพรวมช่องนี้วิเคราะห์แม่นกว่าช่องซับใหญ่ๆเยอะ นักเตะคนไหนจะดีจะแย่ ทีมไหนจะพังหรือปัง เอาว่าแม่นกว่าคนอื่นเยอะ

แต่นิสัย สไตล์ คำพูดไม่น่าฟังเลยวิวกับซับไม่เยอะ ขนาดผมว่าวิเคราะห์ตรง เด่วนี้ยังไม่ค่อยดูบ่อยเลย  

แม่นกันหว่านแห มันก็ต่างกันอยู่นะ ลองไปดูสิ เข้าพูดถูกจะยกเครดิตตัวเอง แต่ถ้าพูดผิดก็เงียบ มันก็เป็นกันหมดนั้นแหละ  

ยกตัวอย่าง เอาชัดๆ เคสใหญ่ๆที่Isoonสวนทางแทบทุกอินฟลู คือ บอกรังนิคกับอัมราบัตจะไม่เวิร์ค

ผมเข้าใจนะ เวลาไม่ชอบใครก็จะอคติหมด แต่เรื่องนี้ผมก็พูดกลางๆว่าที่เห็นว่าเขาแม่นจริงๆ

ส่วนเรื่องนิสัย วุฒิภาวะอะไรก็ตามนั้น คนจะไม่ชอบก็ไม่แปลก ผมไม่ได้มาอวยเขาอยู่แล้ว แต่มาบอกข้อเท็จจริง
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: apipoofan
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5740
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:26

ส่วนตัวผมเลิกฟังตั้งแต่บอกว่าแมคโทเก่งกว่าเฟรซเซอร์ละครับ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3713
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:27

คุณอาจจะเข้าใจผมผิดไป

คำว่า 'ช่องดี' ของผม ไม่ได้จำกัดเฉพาะ 'ข้อมูลดี'

ทำไมผมถึงบอกว่าช่องคุณไอซ์ไม่ดี?

ใช่ครับ เขาทายแม่น เข้าเป้าเยอะ วิเคราะห์เป็นกลาง

แต่มันทำให้เขากลายเป็น 'ช่องที่ดี' หรือครับ?

องค์ประกอบมันต้องมากกว่านั้นไหม

ลองสมมติให้เห็นภาพนะครับ

ถ้าคุณไอซ์พูดด้วยน้ำเสียง ลีลา ท่าทาง ของคุณยักษ์ดอยแดง โดยไม่ทะเลาะกับแชท

คิดว่าดังกว่านี้ไหมครับ?

สิ่งที่คุณ 'ขอเถียง' มา มันยังอยู่ใน meaning เดียวกับผม

หรือก็คือเราเห็นตรงกันแล้วครับ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16350
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:31
ไปสนใจไร

ช่องอื่นดีๆมีเยอะแยะ
แก้ไขล่าสุดโดย SoCute เมื่อ Wed Apr 17, 2024 18:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 344
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:41
ช่องนี้เวลาคาดการณ์ไรผิดแกเงียบ แต่พอคาดการณ์ถูกแกโม้ไม่หยุดว่า "ผมเคยบอกแล้ว ตอนนั้นไม่มีใครเชื่อ"
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel