ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าค่ายแกล้งน้องไหม
น่าจะมีบ้างแน่ๆ
???
คิดไปเอง แบ่งๆกันไปโปรโมตวง
???
คะแนนทั้งหมด: 174
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2023
ตอบ: 810
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:10
[RE: คิดว่าYG แกล้งลิซ่าจริงไหม]
มีความสุขกับการหลอกตัวเองว่าเกาหลีรักเรา ก็จงทำต่อไปเหอะ ดีแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 6016
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:15
[RE: คิดว่าYG แกล้งลิซ่าจริงไหม]
Peterr พิมพ์ว่า:
มีความสุขกับการหลอกตัวเองว่าเกาหลีรักเรา ก็จงทำต่อไปเหอะ ดีแล้ว  

เค้าเป็นบริษัท ผมคิดว่าเค้ารักเงินครับ และลิซ่าก็ขายได้เค้าจะแกล้งเพื่อ มันแค่จัดการแย่เฉยแหละ ไม่งั้นคนอื่นในวงจะออกทำไม

หลอนจัด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5283
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:17
KeeHo พิมพ์ว่า:
ความคิดว่า เกาหลีเหยียดนี่ ผมไม่เคยเชื่อเลยนะ

โอเคมันมี คนนอกส่วนนึงแหละแฟนคลับ กันเองนี่แหละ ที่คีพแต่เมน

แต่ตัวไอดอล ผมว่าก็ได้รับงานและสัดส่วนการจัดการที่ดีให้นะ

แทกุกไลน์ เตนล์ ลิซ่า มินนี่ ถูกโปรโมท และนำเสนอเป็นลำดับต้นๆ ของวงเลย เตนล์ ใน NCT คือ ถูกจับเป็นลีดเดอร์ฝั่ง จีน การมีคอนโซโล่ เหมือนกันกับแทยง เพลงเดี่ยว

มินนี่ ก็มีงานซีรี่ย์ งานเดี่ยวที่ได้เยอะมาหเหมือนกัน

ลิซ่า ก็เยอะ ผมไม่ค่อยตามแบล๊คพิ้งค์ แต่ผมเห็น ลิซ บ่อยสุดแล้วในวง ลิซเป็นสายเพอฟอมเมนซ์ ก็ได้รับการยกย่องให้ ระดับ Top ของวงการ

อิสระในการทำงาน ระดับเป็น BlackPink อะ ผมว่าเลือกเองได้ อยู่แล้ว ว่ารับหรือไม่รับ ข้อเท็จจริงว่าค่ายแกล้ง มันดูแปลกไปหน่อย รายการนี้มันดังนะ  

ถ้าคุณตามจริงๆ คุณไม่น่าสงสัยนะว่ามีการเหยียดมั้ย เตนส์นี่ลองไปตามอ่านในทวิตก็จะเจอเยอะมาก
ส่วนลิซ่า คุณบอกเองว่าคุณไม่ตามไง คุณก็เลยคิดว่าไม่มี อย่างลิซ่าอย่างเรื่องงานแฟชั่นที่ต่างประเทศหลายๆงาน ก็ไม้ยอมให้ไป จนเจ้าของแบรนด์ต้องมาบ่น

*เพิ่มเติมเรื่องยอดอัลบั้มเดี่ยวงี้ ไม่มีการอัพเดทให้เลย เพราะมันรับไม่ได้ว่าศิลปินหญิงkpopคนแรก ที่ขายได้ถึง1ล้านอัลบั้ม จะไม่ใช่คนเกาหลี
แก้ไขล่าสุดโดย iLLiciT เมื่อ Wed Apr 17, 2024 16:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"idea is the most resilient parasite"
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10024
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:45
iLLiciT พิมพ์ว่า:
ความคิดว่า เกาหลีเหยียดนี่ ผมไม่เคยเชื่อเลยนะ

โอเคมันมี คนนอกส่วนนึงแหละแฟนคลับ กันเองนี่แหละ ที่คีพแต่เมน

แต่ตัวไอดอล ผมว่าก็ได้รับงานและสัดส่วนการจัดการที่ดีให้นะ

แทกุกไลน์ เตนล์ ลิซ่า มินนี่ ถูกโปรโมท และนำเสนอเป็นลำดับต้นๆ ของวงเลย เตนล์ ใน NCT คือ ถูกจับเป็นลีดเดอร์ฝั่ง จีน การมีคอนโซโล่ เหมือนกันกับแทยง เพลงเดี่ยว

มินนี่ ก็มีงานซีรี่ย์ งานเดี่ยวที่ได้เยอะมาหเหมือนกัน

ลิซ่า ก็เยอะ ผมไม่ค่อยตามแบล๊คพิ้งค์ แต่ผมเห็น ลิซ บ่อยสุดแล้วในวง ลิซเป็นสายเพอฟอมเมนซ์ ก็ได้รับการยกย่องให้ ระดับ Top ของวงการ

อิสระในการทำงาน ระดับเป็น BlackPink อะ ผมว่าเลือกเองได้ อยู่แล้ว ว่ารับหรือไม่รับ ข้อเท็จจริงว่าค่ายแกล้ง มันดูแปลกไปหน่อย รายการนี้มันดังนะ  

ถ้าคุณตามจริงๆ คุณไม่น่าสงสัยนะว่ามีการเหยียดมั้ย เตนส์นี่ลองไปตามอ่านในทวิตก็จะเจอเยอะมาก
ส่วนลิซ่า คุณบอกเองว่าคุณไม่ตามไง คุณก็เลยคิดว่าไม่มี อย่างลิซ่าอย่างเรื่องงานแฟชั่นที่ต่างประเทศหลายๆงาน ก็ไม้ยอมให้ไป จนเจ้าของแบรนด์ต้องมาบ่น

*เพิ่มเติมเรื่องยอดอัลบั้มเดี่ยวงี้ ไม่มีการอัพเดทให้เลย เพราะมันรับไม่ได้ว่าศิลปินหญิงkpopคนแรก ที่ขายได้ถึง1ล้านอัลบั้ม จะไม่ใช่คนเกาหลี  

ผมตาม NCT ครับ ผมไม่มองในมุมมองคนอื่น ผมมองในมุมที่ผมมองเอง การได้อะไรและไม่ได้อะไรในบางครั้งมันไม่ใช่การเหยียดครับ ผมก็บอกไปแล้วว่า มันมีการเหยียดจากแฟนคลับด้วยกันเอง อยากให้เมนตัวดีเด่นดังกว่าคนอื่น เช่นกันหลายกรณี เมมเบอร์เกาหลีเองก็ถูกมองว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมในแบบเดียวกันครับ

อย่าง NCT เจโน่ แจมิน แฮชาน จอนห์นี่ แทอิล ก็มีประเด็นว่า บริษัทไม่ได้ ปฏิบัติอย่างเท่าเทียม ถ้าใจคุณเป็นกลาง คุณจะเห็นครับว่า บริษัท ไม่ได้ดูแลใครดีเป็นพิเศษ มีประเด็นหมด ทุกค่าย ทุกGroup ถ้าคุณตามจริงๆ ผมว่าคุณก็คงเคยเห็น # เหล่านี้ผ่านตาครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5283
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:51
iLLiciT พิมพ์ว่า:

ผมตาม NCT ครับ ผมไม่มองในมุมมองคนอื่น ผมมองในมุมที่ผมมองเอง การได้อะไรและไม่ได้อะไรในบางครั้งมันไม่ใช่การเหยียดครับ ผมก็บอกไปแล้วว่า มันมีการเหยียดจากแฟนคลับด้วยกันเอง อยากให้เมนตัวดีเด่นดังกว่าคนอื่น เช่นกันหลายกรณี เมมเบอร์เกาหลีเองก็ถูกมองว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมในแบบเดียวกันครับ

อย่าง NCT เจโน่ แจมิน แฮชาน จอนห์นี่ แทอิล ก็มีประเด็นว่า บริษัทไม่ได้ ปฏิบัติอย่างเท่าเทียม ถ้าใจคุณเป็นกลาง คุณจะเห็นครับว่า บริษัท ไม่ได้ดูแลใครดีเป็นพิเศษ มีประเด็นหมด ทุกค่าย ทุกGroup ถ้าคุณตามจริงๆ ผมว่าคุณก็คงเคยเห็น # เหล่านี้ผ่านตาครับ  

ถ้าคุณตาม nct แล้วมองแบบนั้นก็โอเคครับ แล้วลิซ่าล่ะครับ เชื่อมั้ยว่าไม่มีการกันซีนจริงๆ ถ้าคิดว่าไม่มีก็โอเคครับ แล้วแต่มุมมอง
0
0
"idea is the most resilient parasite"
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 12207
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:52
เอาแค่ยอดอัลบั้มของลิซ่าทุกวันนี้ YG ยังไม่เปิดเผผผยเลยอ่ะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2007
ตอบ: 3323
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:56
ในโซเซียล NCT ไม่ค่อยรีงานให้ เตนล์ เลย โปรโมทกากจัด รวมถึงต่างชานิในวงด้วย อย่าง ยูตะไม่ช่วยขายของเลย มีแต่ในญี่ปุ่นดันกันเอง

ส่วนวงอื่นก็ ซากุระ ไปเอาเขามาก็ทรีตเขาไม่ดี ส่วน มินนี่ ผมว่าตัววงแบกค่าย แล้วเมมเบอร์เกินครึ่งก็ตัวนอกเกาหลี ถ้าค่ายไม่ดันก็ไม่เหลืออะไรแล้ว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 7.Violent Crime
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3192
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:11

้ถ้ามันหาตังได้ เค้าจะแกล้งไปให้ตังลดทำไม บริษัทมหาชนนะ ไม่ใช่ บริษัทส่วนตัว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6837
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:14
Lionel_Leiva พิมพ์ว่า:

เค้าเป็นบริษัท ผมคิดว่าเค้ารักเงินครับ และลิซ่าก็ขายได้เค้าจะแกล้งเพื่อ มันแค่จัดการแย่เฉยแหละ ไม่งั้นคนอื่นในวงจะออกทำไม

หลอนจัด  

ก็มองแค่มุมนอกแค่นี้แหละครับเลยหาว่าเขาหลอนจัด

ถ้าตาม YG จริงๆจะรู้เลยว่าใครหลอนกันแน่ คนออกมาปกป้องหรือเปล่าที่หลอน

ตั้งแต่ 2NE1 แล้ว ต่อสัญญาเขาเสร็จ ดองเขาจนจะหมดสัญญา จนคนในวงออกมาร้อง คนในวงออกมาแทบจะไม่เผาผีกับ YG เลย

ในรายการ RM จีซูกับเจนนี่เคยออกมาขอร้อง CEO กลางรายการเลยว่าขอคัมแบ็คหน่อย ตอนนั้นหายไปนานมาก สุดท้ายเงียบเหมือนเดิม ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิด เกือบ 2ปี มีแค่เพลงเดียว

กันซีนลิซ่าจนเจ้าของแบรนด์แฟชั่นออกมาบ่น 2-3 โพสตอนนั้น นานแล้วแต่ผมจำได้ข่าวๆ หนักมากตอนนั้น

ล่าสุดคนในวงเลยทำสัญญารับงานเดี่ยวไง พอออกมาปุ๊ป งานเข้ามารัวๆแบบถี่เลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:17

บางคนไม่ได้หลอกตัวเองหรอก แค่ไม่ได้ตามแล้วมาแซะคนที่เขาตามจริงๆ

กับค่ายอื่นอะเห็นด้วยนะ ไม่มีใครไม่ทำเพื่อเงินหรอก แต่กับ YG ไปถามแฟนวง 2NE1 ดู ตอนนั้นกระแสโคตรพีค ดังระดับแข่งกับ SNSD ได้

ต่อสัญญาเสร็จ วงแทบจะหายไปเลย หายแบบหายไปจริงๆ

กับลิซ่าก็คดีเยอะจนพูดไม่หมดอะ

พวกที่บอกว่าเกาหลีมันไม่อคติจริงๆ ตอบผมซักทีดิครับ ผมถามตั้งแต่หน้าก่อนแล้ว ทำไมตอนเจนนี่โดนด่าโดนตั้งแท็กด่าใน weibo จีน ทำไม YG จีนออกมาแถลงไวมาก

แต่ทำไมตอนลิซ่าโดนหนักมากใน Weibo จีน ช่วงใกล้ๆกัน YG จีนเงียบกริบ เงียบจนบ้านบาร์ลิซ่าส่งเรื่องไปก็ยังเงียบ

ตอบผมซักทีดิครับว่ามันปกติ เหอะๆ

ผมมองข้ามเรื่องพวกนี้ไปนานละ เพราะแต่ละคนก็มีแค่สัญญาวงละ ออกมารับงานข้างนอกได้แล้ว เลยเฉยๆละ แต่จะมาทำเป็นเก่ง ทำเป็นรู้มากว่าค่ายไม่กันซีน ค่ายปกติ ค่ายรักทุกคนเท่ากัน อยากจะอ้วกจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Wed Apr 17, 2024 17:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10024
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:17
SOCCERSEED พิมพ์ว่า:
ในโซเซียล NCT ไม่ค่อยรีงานให้ เตนล์ เลย โปรโมทกากจัด รวมถึงต่างชานิในวงด้วย อย่าง ยูตะไม่ช่วยขายของเลย มีแต่ในญี่ปุ่นดันกันเอง

ส่วนวงอื่นก็ ซากุระ ไปเอาเขามาก็ทรีตเขาไม่ดี ส่วน มินนี่ ผมว่าตัววงแบกค่าย แล้วเมมเบอร์เกินครึ่งก็ตัวนอกเกาหลี ถ้าค่ายไม่ดันก็ไม่เหลืออะไรแล้ว  

ไม่รีงานเตนล์ จริงหรอ ?

ลองเข้า IG NCT แอ๊ควงเลยนะครับ เตนล์ รูปเยอะ พอๆกับ
แทยง เลย ต้องลองมองด้วยตาตัวเองคร้บ พวกตีโพยตีพาย ในX ที่เป็นเด็ก เยอะมาก มองกันที่ความจริง เมมเเดี่ยว คอนนอก+ในเกาหลี จัดใหญ่ จัดให้แบบ ไม่น้อยหน้าใคร คอนใหญ่ ให้อิมแพค 2 วัน ผมก็ไม่รู้นะ เมมเบอร์ NCT 20 กว่าคน เตนล์ไม่ได้น้อยหน้าใคร ยังไม่รวมซีนเพลงรวมที่ คิลลิ่งพาร์ท ตลอด
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55352
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:21
ไม่ค่อยเชื่อ แต่ก็มีหลายเรื่องที่แบบแปลกๆจริง แบบเห็นชัดๆ อย่างตอนลงข้อมูลคัมแบคอะไรสักคัม ที่ตอนแรกเขียน # ถูกแล้ว ยอดก็กำลังไปได้สวย สุดท้ายมาเปลี่ยน # ให้เป็นแบบเขียนผิด อันนี้ไม่รู้จะหาเหตุผลไหนให้จริงๆนอกจากกันซีนเนี่ย คือแก้จากที่ถูกและดีอยู่แล้วให้เป็นแบบผิดอ่ะ ชัดเกินอันนี้
0
0
Status: LILIIES of MCFC
ตอบ: 4360
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 17:55
คิดว่าYG แกล้งลิซ่าจริงไหม
ก็อยู่ที่ว่าจะนิยามคำว่าแกล้งแบบไหนดีล่ะ เพราะมันอาจจะหมายถึงการตั้งใจละเลยในบางเรื่อง หรือทำไปแบบส่งๆด้วยไหม หรือบางเรื่องก็ดูจะจงใจจนน่าเกลียดก็มีบ่อยๆ

ส่วนคนไม่ตามแล้วพูดนี่แหละตัวตลกของจริง เพราะแฟนคลับคนอื่นในวงเขาก็ยังสงสารน้องมันเลย แล้วที่เห็นลิซ่าบ่อยๆมันก็มาจากพลังแฟนคลับกับความอิมแพคของตัวน้องมันเองไง ส่วนถ้าจะไม่สนใจเรื่องเรียลแมนอะไรนั่น ก็ได้ เพราะมันมีอีกหลายเรื่องอยู่แล้วที่วายจีมันทำ

ตั้งแต่เรื่องให้ใส่ชุดซ้ำๆสมัยออกคอนช่วงแรกๆ แต่คนอื่นได้เปลี่ยนทุกสเตจ หรือจะเรื่องที่เคยตัดช่วงโซโล่ลิซ่าทิ้งในซีดีคอนที่ทำขาย แต่คนอื่นมีครบ พอลิซ่ามีโซโล่ก็โปรโมทน้อยสุดในวง ยอดอัลบั้มที่ขายได้ก็ไม่เคยเผย ตอนมีแฟชั่นโชว์ เจนนี่ จีซู โรเซ่ ไปงานกันฉ่ำ บินกันเป็นว่าเล่นเลย แต่ลิซ่าไปไม่ได้เพราะค่ายบอกคนจัดงานว่ากลัวโควิด อย่างงานที่ใหญ่ที่สุดอย่างการถูกเชิญไปเป็นคณะกรรมการงาน ADAM ที่เป็นงานใหญ่มากๆ พวกไอดอลเกาหลีคนอื่นไม่มีใครเคยถูกเชิญเลยก็ไม่ให้ไป วายจีก็ยัดงานคอลไซน์ที่ลิซ่าทำไปหลายรอบแล้วเข้ามาแทน หรือพวกงานโฆษณาที่ทำชุ่ยๆจนเขาต้องแก้ไขหรือส่งทีมงานมาถ่ายทำเอง แม้แต่ช่วงที่จะหมดสัญญากับค่าย ข่าวคือเล่นลิซ่าอยู่คนเดียวเลยว่าไม่ต่อสัญญาเพราะจะไปรับเงินที่อื่น สรุปสุดท้ายก็ไม่ต่อ(เดี่ยว)กันซักคน

แต่แฟนคลับน้องตอนนี้ก็สบายๆแล้ว แถมยังโคตรสะใจกันเลย เพราะหลังออกจากวายจีแล้วน้องมีงานเข้าแบบรัวๆ ทั้งซีรีย์ฝรั่ง ทั้งงานเพลง แถมค่ายที่น้องตั้งก็มีทีมโปรโมทตัวเองฉ่ำมาก แล้วทุกวันนี้แทบไม่ต้องสนใจข่าวจากเกาหลีเลยด้วยซ้ำ เพราะนักข่าวจากฝั่งตะวันตกรายงานแทบจะทุกฝีก้าวเลย ลิซ่าจะไปไหนจะไปถ่ายรูปกับใครคือเป็นข่าวหมดอ่ะ อย่างข่าวบ้านล่าสุดนี่ก็ข่าวจากอเมริกาเองเลยที่รายงาน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:04
adgencu พิมพ์ว่า:
ก็อยู่ที่ว่าจะนิยามคำว่าแกล้งแบบไหนดีล่ะ เพราะมันอาจจะหมายถึงการตั้งใจละเลยในบางเรื่อง หรือทำไปแบบส่งๆด้วยไหม หรือบางเรื่องก็ดูจะจงใจจนน่าเกลียดก็มีบ่อยๆ

ส่วนคนไม่ตามแล้วพูดนี่แหละตัวตลกของจริง เพราะแฟนคลับคนอื่นในวงเขาก็ยังสงสารน้องมันเลย แล้วที่เห็นลิซ่าบ่อยๆมันก็มาจากพลังแฟนคลับกับความอิมแพคของตัวน้องมันเองไง ส่วนถ้าจะไม่สนใจเรื่องเรียลแมนอะไรนั่น ก็ได้ เพราะมันมีอีกหลายเรื่องอยู่แล้วที่วายจีมันทำ

ตั้งแต่เรื่องให้ใส่ชุดซ้ำๆสมัยออกคอนช่วงแรกๆ แต่คนอื่นได้เปลี่ยนทุกสเตจ หรือจะเรื่องที่เคยตัดช่วงโซโล่ลิซ่าทิ้งในซีดีคอนที่ทำขาย แต่คนอื่นมีครบ พอลิซ่ามีโซโล่ก็โปรโมทน้อยสุดในวง ยอดอัลบั้มที่ขายได้ก็ไม่เคยเผย ตอนมีแฟชั่นโชว์ เจนนี่ จีซู โรเซ่ ไปงานกันฉ่ำ บินกันเป็นว่าเล่นเลย แต่ลิซ่าไปไม่ได้เพราะค่ายบอกคนจัดงานว่ากลัวโควิด อย่างงานที่ใหญ่ที่สุดอย่างการถูกเชิญไปเป็นคณะกรรมการงาน ADAM ที่เป็นงานใหญ่มากๆ พวกไอดอลเกาหลีคนอื่นไม่มีใครเคยถูกเชิญเลยก็ไม่ให้ไป วายจีก็ยัดงานคอลไซน์ที่ลิซ่าทำไปหลายรอบแล้วเข้ามาแทน หรือพวกงานโฆษณาที่ทำชุ่ยๆจนเขาต้องแก้ไขหรือส่งทีมงานมาถ่ายทำเอง แม้แต่ช่วงที่จะหมดสัญญากับค่าย ข่าวคือเล่นลิซ่าอยู่คนเดียวเลยว่าไม่ต่อสัญญาเพราะจะไปรับเงินที่อื่น สรุปสุดท้ายก็ไม่ต่อ(เดี่ยว)กันซักคน

แต่แฟนคลับน้องตอนนี้ก็สบายๆแล้ว แถมยังโคตรสะใจกันเลย เพราะหลังออกจากวายจีแล้วน้องมีงานเข้าแบบรัวๆ ทั้งซีรีย์ฝรั่ง ทั้งงานเพลง แถมค่ายที่น้องตั้งก็มีทีมโปรโมทตัวเองฉ่ำมาก แล้วทุกวันนี้แทบไม่ต้องสนใจข่าวจากเกาหลีเลยด้วยซ้ำ เพราะนักข่าวจากฝั่งตะวันตกรายงานแทบจะทุกฝีก้าวเลย ลิซ่าจะไปไหนจะไปถ่ายรูปกับใครคือเป็นข่าวหมดอ่ะ อย่างข่าวบ้านล่าสุดนี่ก็ข่าวจากอเมริกาเองเลยที่รายงาน

ตลกแบบที่ท่านว่าจริงนั่นแหละ คือไม่ตามไม่ว่านะ แต่ไปว่าคนที่เขาตามแล้วเขามองมุมนั้นว่าหลอน หรือมั่นใจแต่บอกว่าไม่ได้ตาม อันนี้ผมว่าตลกจริงๆอะ

อย่างไองานที่อ้างว่าเป็นโควิดตอนนั้นที่โดนเชิญไปเป็นคณะกรรมการ ผมแค้นตรงเรารู้เรื่องนี้จากระดับผู้บริหารออกมาบ่นนี่แหละ มันจะกันซีนได้ทุเรศอะไรขนาดนั้น

อ้างโควิด แต่สมาชิกคนอื่นบินไปงานแฟชั่นกันเป็นว่าเล่น ตลกไหมละ
2
0
Status: LILIIES of MCFC
ตอบ: 4360
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 18:35
คิดว่าYG แกล้งลิซ่าจริงไหม
momozee11 พิมพ์ว่า:
adgencu พิมพ์ว่า:

ตลกแบบที่ท่านว่าจริงนั่นแหละ คือไม่ตามไม่ว่านะ แต่ไปว่าคนที่เขาตามแล้วเขามองมุมนั้นว่าหลอน หรือมั่นใจแต่บอกว่าไม่ได้ตาม อันนี้ผมว่าตลกจริงๆอะ

อย่างไองานที่อ้างว่าเป็นโควิดตอนนั้นที่โดนเชิญไปเป็นคณะกรรมการ ผมแค้นตรงเรารู้เรื่องนี้จากระดับผู้บริหารออกมาบ่นนี่แหละ มันจะกันซีนได้ทุเรศอะไรขนาดนั้น

อ้างโควิด แต่สมาชิกคนอื่นบินไปงานแฟชั่นกันเป็นว่าเล่น ตลกไหมละ  

ที่มันชัดเจนจริงๆก็ตามที่ลุงบาบินมาพูดนั่นแหละ เพราะเขาเห็นน้องๆคนอื่นบินไปงานแฟชั่นช่วงนั้นกันหมด เขาก็เลยอยากให้น้องได้ออกงานของเขาบ้าง แต่วายจีก็ให้เหตุผลแสนอุบาทว์แบบนั้นไปแทน แล้วพอแกออกมาพูด แฟนน้องก็เทรนด่าวายจีไป 2 ล้านแท็กเลยมั้ง นอกด้อมเองก็มาด่ามันด้วยก็เยอะ เพราะเอาจริงๆแล้วกับเมมเบอร์ไทยคนอื่นก็ถูกปฏิบัติไม่ดีเหมือนกัน แต่มันแค่ไม่ได้ชัดเท่าลิซ่า ของลิซ่านี่คือน่าเกลียดสุดแล้วจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel