ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 74
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 14:27
[RE: มือถือยี่ห้อ POCO มีใครเคยใช้ไหมครับ ดีไหม]
ซื้อ X3 Pro ตอนเปิดตัวบวกโค๊ดได้ 5999 ใช้ได้ปีกว่าพัง อาการเหมือนๆคนอื่น ดับไปเฉยๆเปิดไม่ติดอีกเลย น่าจะบอร์ดพัง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Don't Know What To Do
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 58998
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 14:36
[RE: มือถือยี่ห้อ POCO มีใครเคยใช้ไหมครับ ดีไหม]
ทิงนองนอย พิมพ์ว่า:
โทดแทนสำหรับคนที่ใช้นะคับ แต่เจอกับตัว ซื้อมาให้พนักงานหน้าร้านใช้ โคตรกราก

วันดีคืนดี อัพเดทเองแล้วบู๊ทไม่ขึ้น เปิดเองก้ไม่ติด เจออาการเดียวกัน 4-5 เครื่อง

เลิกใช้

รุ่นไหนครับ รุ่นใหม่ๆตัวแพงๆยังเป็นไหมผมสงสัย
สามปีก่อนผมซื้อ poco m3 ประมาณ4000 ให้ยายใช้ ใช้ไม่กี่เดือนเครื่องดับชาร์จไม่เข้าเปิดไม่ติด ต้องส่ง0ซ่อมรอหลายอาทิตย์เลย
ทุกวันนี้แม่งยังเป็น แรกๆเสียตังไปร้านให้เค้ากระตุ้นแบตไรไม่รู้
ตอนนี้เวลาเป็นก็ทิ้งไว้ให้แบตหมดสองสามวัน แล้วเสียบกดเปิด น่ารำคาญมาก
แก้ไขล่าสุดโดย akimvivi เมื่อ Wed Apr 17, 2024 14:41, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 14:40
haneng พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่นโซเชี่ยวทั่วไป Samsung เถอะครับ one ui ใช้งานดี รอมไว้ใจได้มากกว่า poco ก็ รอมเดียวก็ xiaomi ค่อนข้างมีบัคเยอะครับแล้วยิ่งบอกว่าใช้มือถือ 4 ปี Samsung คือคำตอบ ได้อัพแอนดรอย 4 รุ่น
poco คือ มือถือสายเกมส์ครับ เหมาะกับคนเล่นเกมส์ ถ้าสายกล้องถ่ายรูปก็ mi13t
แต่ถ้าสายทั่วไปโซเชี่ยว Samsung ดีกว่าครับ  

ซัมซุงหมื่นกลางมันมีรุ่นน่าใช้ไหมครับเดี๋ยวนี้ แต่ก่อนซัมซุงถ้าไม่ใช่ตัวท็อปหมื่รกว่าๆผมเห็นญาติป้าๆข้างบ้านใช้
จริงๆจะแนะนำ จขกท m13t แต่ราคาเพิ่งไปส่องแรงกว่าที่คิดนึกว่าหมื่นกลางเหมือนสมัยผมใช้ mi11t
ตอนนี้มาใช้ 24u ชอบ oneui เลย
1
0
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 14:42
9_AEK พิมพ์ว่า:
ซื้อ X3 Pro ตอนเปิดตัวบวกโค๊ดได้ 5999 ใช้ได้ปีกว่าพัง อาการเหมือนๆคนอื่น ดับไปเฉยๆเปิดไม่ติดอีกเลย น่าจะบอร์ดพัง  
ลองทิ้งไว้ ให้แบตหมดเกลี้ยงอย่าชาร์จ2-3วัน แล้วเสียบพร้อมรีบกดปุ่มเปิดค้างดู ทำงี้เรือยๆครับ ผมเจอเหมือนกันเวลาเป็น
แก้ไขล่าสุดโดย akimvivi เมื่อ Wed Apr 17, 2024 14:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jul 2008
ตอบ: 8
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 14:48
ผมเคยใช้ poco f5 มาครับ ราคาถูกคุ้มค่ามากครับ cpu ก็แรง แต่มีปัญหาเรื่องต่อ android auto แล้วหลุดบ่อยครับ เสียดายมากครับ ดีทุกอย่างเลย ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ f5 รุ่นเดียว หรือเป็นที่ os xiaomi ทุกรุ่นหรือเปล่านะครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 451
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 15:35
ผมใช้อยู่ครับ

Poco m5s ซื้อตอน ก.ย. 2565 เครื่อง 5 พันบาท ตอนนี้ 1 ปีครึ่ง ใช้งานทั่วไปทุกอย่างดีหมดเลย จุดเด่นที่สุด คือ หน้าจอ ภาพโคตรสวย ในราคา 5 พัน รุ่นนี้ตบเรียบทุกค่าย แต่ตอนนี้ผมยกให้ญาติไปแล้ว เพราะผมอัปสเปคเมื่อช่วงปลายปี 2566 ไปเอา Poco X5 Pro ที่กำลังลดราคา เหลือไม่ถึงหมื่นบาท
ตอนนี้เอามาใช้เอง ดีมากครับ กล้องสวย จอสวย สู้แสงนะ ชาร์จเร็ว 67W ไม่มีปัญหาค้าง อืดเลย (ผมไม่เล่นเกม เน้นทั่วไป) แต่นิสัยผมเป็นคนชอบใช้แบรนด์ที่เขาไม่นิยมกัน ทั้งรถ ทั้งมือถือ ชอบลองของ

สรุป Poco ที่ใช้มา มันดีทั้งสองเครื่อง

แต่ผมมีความจริงจะบอกว่า Poco รุ่นที่กล้องหลังสวยที่สุด คือ Poco X5 Pro ที่ผมใช้อยู่นี่แหละ รุ่นอื่น ๆ กล้องหลัง เขาไม่เน้นครับ เขาเน้นที่ซีพียูแรง ๆ ไว้เล่นเกม

เอกลักษณ์ของค่าย Poco คือ เน้นซีพียูแรง ๆ ไว้เล่นเกม ในราคามิตรภาพ

ซีพียูแรงกว่าค่ายคู่แข่ง แต่ขายในราคาที่ถูกกว่า เพราะมาลดสเปคกล้อง เข้าใจแบบนี้นะครับ

ดังนั้น ถ้าคุณเป็นสายเน้นกล้อง ถ่ายรูป มองผ่านได้เลย ไปเอาค่ายอื่นเถอะ

แม้กระทั่ง Poco X6 Pro ตัวใหม่ล่าสุด เซนเซอร์กล้องหลักก็สู้ Poco X5 Pro ที่เป็นรุ่นเก่ากว่าไม่ได้ครับ

ทำไมผมถึงรู้ ก็เพราะจากข้อมูล เซนเซอร์กล้องหลักของ X6 Pro ใช้ตัวเดียวกับ Poco M5s มือถือเรต 5 พันบาทครับ ลองคิดเอาเอง

ส่วน Poco X5 Pro ใช้เซนเซอร์กล้องหลัก ตัวเดียวกับ Xiaomi 11T Pro อดีตมือถือตัวท็อป ๆ ของ Xiaomi เมื่อปี 2564

อ้อ ลืมบอกไปว่า Poco เป็นแบรนด์พี่น้องกับ Redmi และทั้งคู่ก็อยู่ใต้ชายคา Xiaomi นั่นแหละ สามเกลอ

ดังนั้น Poco ก็คือ Redmi

Poco เน้นตีตลาดสายเกม ราคาถูก ไม่เน้นกล้อง
Redmi จะมีหลายรุ่น หลายราคา ตั้งแต่ไม่กี่พันบาท ถึงหมื่นกว่า ๆ รุ่นท็อปสุดตอนนี้ คือ
Redmi Note 13 Pro Plus เน้นทั้งเกม + กล้อง

ส่วน Xiaomi เน้นราคา ช่วงหมื่นปลาย ๆ ถึง สามสี่หมื่น คือเน้นรุ่นเรือธงนั่นเอง ตอนนี้ที่ท็อปสุด ก็ Xiaomi 14 Ultra รองลงมาก็ Xiaomi 14 Xaiomi 13T Pro Xaiomi 13T

คุณสนใจ Poco X6 Pro อยู่ใช่ไหม อยากให้ลองหาข้อมูล Redmi Note 13 Pro plus เทียบดูครับ บางทีอาจได้ราคาใกล้เคียงกัน แต่กล้องดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เด็กเอ๋ยเด็กน้อย เมื่อ Wed Apr 17, 2024 15:42, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ติ่ง (G)iDLE
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4632
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 15:57
akimvivi พิมพ์ว่า:
ทิงนองนอย พิมพ์ว่า:
โทดแทนสำหรับคนที่ใช้นะคับ แต่เจอกับตัว ซื้อมาให้พนักงานหน้าร้านใช้ โคตรกราก

วันดีคืนดี อัพเดทเองแล้วบู๊ทไม่ขึ้น เปิดเองก้ไม่ติด เจออาการเดียวกัน 4-5 เครื่อง

เลิกใช้

รุ่นไหนครับ รุ่นใหม่ๆตัวแพงๆยังเป็นไหมผมสงสัย
สามปีก่อนผมซื้อ poco m3 ประมาณ4000 ให้ยายใช้ ใช้ไม่กี่เดือนเครื่องดับชาร์จไม่เข้าเปิดไม่ติด ต้องส่ง0ซ่อมรอหลายอาทิตย์เลย
ทุกวันนี้แม่งยังเป็น แรกๆเสียตังไปร้านให้เค้ากระตุ้นแบตไรไม่รู้
ตอนนี้เวลาเป็นก็ทิ้งไว้ให้แบตหมดสองสามวัน แล้วเสียบกดเปิด น่ารำคาญมาก  

ของผมน่าจะเป็นรุ่นเล็กกว่าครับ เหมือนเป็นอาการประจำซีรีย์เลย ตอนนั้นมีโปรเลยกดมา

รุ่นใหญ่ไม่แน่ใจว่าเป็นอยุ่มั้ย
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2345
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:23
ของผมซื้อมือถือให้แม่ยาย ดูไว้สองตัว Galaxy a55 กะ Reno 11 งบ 15k เหมือนกันครับ
สรุปแกเอา Oppo ผมลองกดๆดูก็ลื่นดีนะครับ กล้องชัดดีด้วยแต่ติดอมชมพูไปนิด

ส่วนตัวผมมองแต่แบรนด์ตลาดๆฮะ คนแก่ใช้ยาวๆ 4-5 ปี ชิพอาจจะแรงไม่เท่า Poco แต่ผมว่าน่าจะไว้ใจได้มากกว่าฮะ เรื่องศูนย์เรื่องเคลม บลาๆ
1
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2007
ตอบ: 1807
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:41
akimvivi พิมพ์ว่า:
haneng พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่นโซเชี่ยวทั่วไป Samsung เถอะครับ one ui ใช้งานดี รอมไว้ใจได้มากกว่า poco ก็ รอมเดียวก็ xiaomi ค่อนข้างมีบัคเยอะครับแล้วยิ่งบอกว่าใช้มือถือ 4 ปี Samsung คือคำตอบ ได้อัพแอนดรอย 4 รุ่น
poco คือ มือถือสายเกมส์ครับ เหมาะกับคนเล่นเกมส์ ถ้าสายกล้องถ่ายรูปก็ mi13t
แต่ถ้าสายทั่วไปโซเชี่ยว Samsung ดีกว่าครับ  

ซัมซุงหมื่นกลางมันมีรุ่นน่าใช้ไหมครับเดี๋ยวนี้ แต่ก่อนซัมซุงถ้าไม่ใช่ตัวท็อปหมื่รกว่าๆผมเห็นญาติป้าๆข้างบ้านใช้
จริงๆจะแนะนำ จขกท m13t แต่ราคาเพิ่งไปส่องแรงกว่าที่คิดนึกว่าหมื่นกลางเหมือนสมัยผมใช้ mi11t
ตอนนี้มาใช้ 24u ชอบ oneui เลย  

samsung a55 ครับ ผมใช้ a52s มา 2 ปี ยังรู้สึกลื่นกว่า บางยี่ก้อที่อักสเปกเยอะแต่รอมแย่ครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2008
ตอบ: 271
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 20:37
มือถือยี่ห้อ POCO มีใครเคยใช้ไหมครับ ดีไหม
Poco มีรุ่นที่มีระเบิดเวลาจริงๆไม่กี่รุ่นครับ

X3 Pro นี่มีด้วยตัวชิป เพราะมันร้อนจนขา CPU ละลายได้ ระบบระบายความร้อนทำมาไม่ถึง

M3 มีปัญหาบอร์ดจนเขาต้องเรียกไปคืนเงินได้ ปัจจุบันหมดไปละมั้ง

มันคือ Xiaomi/Redmi นั่นแหละครับ ทุกรุ่นก็คือเอา Redmi ที่ขายในจีนมาเปลี่ยนชื่อเอา อย่าง Poco F5 ก็คือ Redmi Note 12 Turbo ในจีนหรือ F5 Pro ก็คือ Redmi K60 ที่เป็นเรือธงของแบรนด์รองอย่าง Redmi

ฉะนั้นใช้ไปเหอะครับ ท่องไว้แค่ว่าอย่าใช้ให้มันเหนือมนุษย์อะไรขนาดนั้น เจอเกิน 90% บอร์ดพังๆ เอาไปแช่แดด ไม่ก็ฝืนใช้ทั้งๆที่มันร้อน บอร์ดจะบินก็ไม่แปลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
I'll give him an offer which he can't refuse.
yii
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 389
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 08:19
[RE]มือถือยี่ห้อ POCO มีใครเคยใช้ไหมครับ ดีไหม
แนะนำว่าอย่าซื้อ ผมใช้ f2pro บอร์ดพัง ชาจไฟไม่เข้า สองรอบ รอบแรกเคลมฟรี รอบสองหมดประกัน เปลี่ยนบอร์ด เป็นพอก็ซื้อเครื่องใหม่ ข้อมูลหายหมด
เข็ดเลย แบรนด์นี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 755
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:51
มือถือยี่ห้อ POCO มีใครเคยใช้ไหมครับ ดีไหม
ผมใช้ poco f1 ตั้งแต่ออกแรกๆ มีเปลี่ยนแบตไปรอบเดียว ตอนนี้ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ไม่ยอมพังสักที ไม่ได้เปลี่ยนสักที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel