ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5871
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 15:53
[RE]ตำนานคัมแบ็ค! 'โรมาริโอ้' เซ็นเข้าทีมลีกรองแซมบ้า
แต่ละคนเม้นเหมือนอ่านแต่พาดหัว

เค้าก็เป็นประธานสโมสร เค้าเซ็นตัวเองเพื่อเล่นขำ ๆ กับลูกชาย
ไม่ใช่มาเป็นนักเตะทีมชุดใหญ่ลงแข่งจริงจัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2009
ตอบ: 3847
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 16:00
[RE: ตำนานคัมแบ็ค! 'โรมาริโอ้' เซ็นเข้าทีมลีกรองแซมบ้า]
จ่าแฟร้งค์ พิมพ์ว่า:
freedomkop พิมพ์ว่า:
นี่คือลีคอาชีพ ละจริงดิ??? อยากทำอะไรก็ได้ดังใจ เหมือนลีคแถวนี้เลย
ถ้าเตะ sunday league ของอังกฤษก็ว่าไปอย่าง เตะเอาสุขภาพ ไม่ใช่อาชีพหลัก
นี่ดิวิชั่น 2 เลยนะเว้ย  

ท่านลองอ่านข่าวดูอีกรอบครับ  

ทำไมละครับ มันมีอะไรซับซ้อน ส่งชื่อตัวเองเพื่อหาโอกาสได้ชื่อว่าลงเล่นพร้อมลูกชาย อาจจะแค่ 5 นาที หรือช่วงทดเวลา สักเกมหนึ่ง
คุณอาจมองว่าไม่มีอะไร แต่มันใช่ระบบของมืออาชีพรึป่าว แค่อยากได้ชื่อลงเล่นพร้อมลูกชายเพื่อ “ตัวเอง” แค่นี้ เสียชื่อตัวผู้เล่นหนึ่งคน ไปทั้งฤดูกาล มันไม่ควรเกิดขึ้นกับลีคที่ยังเป็น “อาชีพ” อยู่แล้ว มันยิ่งกว่าดาราไทยมีชื่อลงไทยลีค 2 อีก

รึคิดว่า ผมเข้าใจว่าเอามาลงเล่นเป็นตัวหลักเพื่อแชมป์ อ่านเรปผมอีกรอบนะครับ ถ้าเป็น sunday league จะไม่ว่าอะไรเลย ผมว่าเรปผมก็ชัดเจน ไม่น่าจะเข้าใจอะไรผิดได้นะ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2009
ตอบ: 4332
โพสเมื่อ: Wed Apr 17, 2024 22:44
[RE: ตำนานคัมแบ็ค! 'โรมาริโอ้' เซ็นเข้าทีมลีกรองแซมบ้า]
จ่าแฟร้งค์ พิมพ์ว่า:
นี่คือลีคอาชีพ ละจริงดิ??? อยากทำอะไรก็ได้ดังใจ เหมือนลีคแถวนี้เลย
ถ้าเตะ sunday league ของอังกฤษก็ว่าไปอย่าง เตะเอาสุขภาพ ไม่ใช่อาชีพหลัก
นี่ดิวิชั่น 2 เลยนะเว้ย  

ท่านลองอ่านข่าวดูอีกรอบครับ  

ทำไมละครับ มันมีอะไรซับซ้อน ส่งชื่อตัวเองเพื่อหาโอกาสได้ชื่อว่าลงเล่นพร้อมลูกชาย อาจจะแค่ 5 นาที หรือช่วงทดเวลา สักเกมหนึ่ง
คุณอาจมองว่าไม่มีอะไร แต่มันใช่ระบบของมืออาชีพรึป่าว แค่อยากได้ชื่อลงเล่นพร้อมลูกชายเพื่อ “ตัวเอง” แค่นี้ เสียชื่อตัวผู้เล่นหนึ่งคน ไปทั้งฤดูกาล มันไม่ควรเกิดขึ้นกับลีคที่ยังเป็น “อาชีพ” อยู่แล้ว มันยิ่งกว่าดาราไทยมีชื่อลงไทยลีค 2 อีก

รึคิดว่า ผมเข้าใจว่าเอามาลงเล่นเป็นตัวหลักเพื่อแชมป์ อ่านเรปผมอีกรอบนะครับ ถ้าเป็น sunday league จะไม่ว่าอะไรเลย ผมว่าเรปผมก็ชัดเจน ไม่น่าจะเข้าใจอะไรผิดได้นะ  

ที่ท่านอธิบายมาผมเข้าใจแล้วครับ

ผมแค่มองว่า ลีครอง ถ้าไม่ใช่ลีคใหญ่ 5 ลีคหลัก มันมีเรื่องแปลกๆหมดแหละครับ ขนาดลีค 1 ตุรกี ซาอุ ยังมีเรื่องแปลกๆเยอะแยะเลย

แล้วเราก็ไม่รู้ Squad dept ของทีมเค้านะครับ ว่าเค้าจะเสียโควต้านักเตะจริงมั้ย สำรองเค้าอาจจะพอ แล้วเอาเยาวชนที่ไม่ต้องลงทะเบียนมาเล่นได้ แค่นี้ก็มืออาชีพพอแล้วครับ

แล้วมันยังมีมุมการตลาดอีก ที่ว่าตอนนี้เรารู้แล้วแหละครับ ว่าโรมาริโอ้ เป็นประธานทีมนี้อยู่ ซึ่งชื่อของเค้ามันขายได้อยู่แล้ว ก็เป็นการโฆษณาไปในตัว

ถ้าผมพิมพ์อะไรไปให้ท่านรู้สึกไม่สบายใจ ต้องขอโทษด้วยนะครับ เข้าใจความหมายที่ท่านพิมพ์มาแล้วครับ ผมติดแค่คำว่า "อาชีพหลัก" ซึ่งผมคิดว่าโรมาริโอ้แกไม่ได้จะเอามาเป็นอาชัพหลักอยู่แล้วครับ แต่ท่านอธิบายมาก็เข้าใจละครับ
0
0
Gooner and Rossoneri
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel