ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12054
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:41
[RE: เรื่องนี้ผมไม่มีมารยาทหรือฮะ งง]
Trash and market down มากๆ ญาติคุณนะ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: The Best Day
เข้าร่วม: 24 Jan 2009
ตอบ: 5838
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:42
[RE: เรื่องนี้ผมไม่มีมารยาทหรือฮะ งง]
ให้ศีลเสมอกันจ้า
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9257
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:43
ระหว่างตอบว่า โทรมาทำไมมีไรป่าว กับ ไม่ได้ขับไปไหน คิดว่าอันไหนจบการสนทนาง่ายมากกว่ากัน

เป็นผมเจอท่านตอบมางี้ก็คงปิดด้วยว่า อ่อ พอดีลุ้นให้เป็นมึงน่ะ เสียดายที่ไม่ใช่
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5276
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:46
[RE]เรื่องนี้ผมไม่มีมารยาทหรือฮะ งง
พื้นฐานคือสนิทกันมั้ย ปกติไม่ชอบกันอยู่แล้วรึเปล่า
เพราะถ้าท่านตอบว่า เปล่า ไม่ได้ขับออกไปครับ ก็จบแล้ว
ส่วนน้าก็ไร้สาระที่ไปโพสต์แขวะลงเฟซ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
"idea is the most resilient parasite"
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1058
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:46
[RE]เรื่องนี้ผมไม่มีมารยาทหรือฮะ งง
ความผิดคนอื่นเท่าภูเขา ความผิดเราเท่าเส้นผมจริงๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Once Blue.... Always Blue.... <3
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Feb 2024
ตอบ: 300
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:49
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
แต่ว่าผมก็รู้สึกแปลกๆ นะคำที่ท่านตอบอะ

ญาติ : วันนี้ขับรถออกจากบ้านรึเปล่า
ผม : น้าโทรมาทำไม มีอะไรรึเปล่า

มันเหมือนคนไม่ถูกกันโทรมาหาไรงี้อะในความรู้สึกผมนะ แบบโทรหาเพื่อน เพื่อนถาม โทรมาทำไม มีอะไรรึเปล่า มันก็แปลกๆ นะผมว่า เพราะเขาถามคำถามมาละ แต่ท่านดันไปถามว่าโทรมาทำไม มีอะไรรึเปล่า ถ้าลองเปลี่ยนเป็น อ่อไม่ได้ขับ ก็น่าจะจบชิลๆ ลองตัวอย่าง ท่านโทรหาเพื่อนว่า "เฮ้ยวันออกไปกินเหล้าไหม" เพื่อนตอบ โทรมาทำไมมีอะไรหรือป่าว มันแปลกๆ นะผมว่า

แต่ไอเรื่องไปโพสเฟสแขวะนี่ผมอย่างเกลียดมันจะมีพวกชอบให้โลกรู้แฟนเก่าผมก็เป็น ทะเลาะนิดนึงโพสไอจี ผมจับมานั่งสอนเลยว่าเหมือนเด็กกระโปกอย่าหาทำ  

จริง ผมอ่านแล้วรู้สึกแบบเดียวกันและถ้าเป็นผมตอบแบบนี้ผมจะตอบกับคนที่ไม่อยากคุยด้วย คนที่เรารู้สึกว่ามาหาประโยชน์จากเราอย่างเดียวแทบทุกครั้ง แต่วิธีการที่ญาติไปออกแสงโซเชี่ยลแขวะนี่ก็ไม่ถูกเช่นกัน มันเป็นเรื่องเล็กน้อยและภายในครอบครัวซึ่งควรจบแค่ตอนคุยหรือคุยภายใน ดีสุดคืออาจได้ไลค์ได้คำตอบตามมารยาทบ้าง แย่สุดคือคนมองว่าเยอะ อัตลักษณ์คนด้านลบถ้าเกิดขึ้นในใจใครแล้วแก้ยากมากครับ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46558
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:50
ตอบไม่ตรงคำถาม คนแบบนี้โคตรน่ารำคาญ ถ้ามันไม่ใช่ญาติผมจะตัดออกจากชีวิตทันที
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2010
ตอบ: 3143
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:51
ตอบคำถาม ด้วยคำถาม อีกฝ่ายจะโมโหขึ้นมาก็ไม่ผิดอะไรหรอกครับ

แต่เอาไปโพสเฟสก็น้อยใจเกิ้น

ผิดทั้งคู่ครับในความคิดผม
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2008
ตอบ: 11501
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:56
ถ้าผมเป็นน้าคุณผมตามไปยิงทิ้งถึงบ้านเลยนะ ร้อนมาร้อนกลับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11107
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:57
구운치킨라이스 พิมพ์ว่า:
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
แต่ว่าผมก็รู้สึกแปลกๆ นะคำที่ท่านตอบอะ

ญาติ : วันนี้ขับรถออกจากบ้านรึเปล่า
ผม : น้าโทรมาทำไม มีอะไรรึเปล่า

มันเหมือนคนไม่ถูกกันโทรมาหาไรงี้อะในความรู้สึกผมนะ แบบโทรหาเพื่อน เพื่อนถาม โทรมาทำไม มีอะไรรึเปล่า มันก็แปลกๆ นะผมว่า เพราะเขาถามคำถามมาละ แต่ท่านดันไปถามว่าโทรมาทำไม มีอะไรรึเปล่า ถ้าลองเปลี่ยนเป็น อ่อไม่ได้ขับ ก็น่าจะจบชิลๆ ลองตัวอย่าง ท่านโทรหาเพื่อนว่า "เฮ้ยวันออกไปกินเหล้าไหม" เพื่อนตอบ โทรมาทำไมมีอะไรหรือป่าว มันแปลกๆ นะผมว่า

แต่ไอเรื่องไปโพสเฟสแขวะนี่ผมอย่างเกลียดมันจะมีพวกชอบให้โลกรู้แฟนเก่าผมก็เป็น ทะเลาะนิดนึงโพสไอจี ผมจับมานั่งสอนเลยว่าเหมือนเด็กกระโปกอย่าหาทำ  

จริง ผมอ่านแล้วรู้สึกแบบเดียวกันและถ้าเป็นผมตอบแบบนี้ผมจะตอบกับคนที่ไม่อยากคุยด้วย คนที่เรารู้สึกว่ามาหาประโยชน์จากเราอย่างเดียวแทบทุกครั้ง แต่วิธีการที่ญาติไปออกแสงโซเชี่ยลแขวะนี่ก็ไม่ถูกเช่นกัน มันเป็นเรื่องเล็กน้อยและภายในครอบครัวซึ่งควรจบแค่ตอนคุยหรือคุยภายใน ดีสุดคืออาจได้ไลค์ได้คำตอบตามมารยาทบ้าง แย่สุดคือคนมองว่าเยอะ อัตลักษณ์คนด้านลบถ้าเกิดขึ้นในใจใครแล้วแก้ยากมากครับ  

ใช่ครับ ปัญหาเรื่องการโพสเฟส โพสไอจี ให้คนอื่นรู้นี่ผมงงว่าไปเอามาจากไหนกัน

มีแต่เสียกับเสียทั้งนั้น ผมเจอรุ่นน้องคนนึง มันชอบโพสด่าผัวนิดๆ หน่อยๆ ด่า

จนคนรอบข้างมองผัวมันไม่ดี ซึ่งจริงๆ นิสัยมันดีมากนะ แต่ชีวิตคู่อะอยู่ด้วยกันอาจจะมี เถียงกันทะเลาะกัน

แต่ดันประกาศให้รู้หมด ทำให้นอกที่ไม่รู้จะมองว่า เชี่ย ไปเลย ทุกวันนี้มันก็ยังคบกันแต่ไม่โพสละ

เพราะรุ่นพี่อีกคนเขาไปนั่งสอนแบบจริงจัง
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2023
ตอบ: 3208
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 15:57
สายเลือดผี พิมพ์ว่า:
ถ้าผมเป็นน้าคุณผมตามไปยิงทิ้งถึงบ้านเลยนะ ร้อนมาร้อนกลับ  

เลิกเล่นได้แล้วพวก GTA อย่าอินอย่าหลอนตาม
1
0
กากแล้ว กากอยู่ กากต่อ ยูไนเต็ด
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4910
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 16:00
การตอบคำถามด้วยคำถาม ถามว่าผิดมารยาทไหม ก็ผิดนะครับ เค้าโทรมาด้วยความเป็นห่วงด้วยแหละครับ ความน้อยใจมันเลยมากหน่อย
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 18007
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 16:01
เห้ยเดือดจัง 55 ผมเฉยๆมากเลยนะที่ท่านตอบ ผมคิดไปอีกสเต็ปว่าเค้าถามเพราะจะฝากธุระไรงี้ด้วยมั้งเลยเข้าใจท่าน ผมก็เป็นคล้ายๆกัน
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10013
โพสเมื่อ: Tue Apr 16, 2024 16:01
คนถามแปลก ตรงหงุดหงิดใส่ แต่คนตอบ เหมือนตอบไม่ตรงคำถาม

แต่ก็ไม่น่าจะหงุดหงิดใส่ ขนาดนั้น
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ดุจดั่งธันเดอร์
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Mar 2024
ตอบ: 722
ขอบคุณคำตอบทุกท่านมากครับ ต่อไปผมจะพยายามคิดและปรับปรุงคำพูดให้ดีขึ้นครับ ส่วนเหตุผลที่ไม่ยอมตอบคำถามไปเลย ต้องไปถามกลับเนื่องจากผมติดนิสัยไปแล้วว่าถ้ามีคนโทรมาหาด้วยคำถามประมาณว่า "ช่วงนี้ว่างรึเปล่ายุ่งมั้ย" "ช่วงนี้อยู่บ้านมั้ย" "ช่วงนี้ใช้รถรึปล่า" "ได้ไปแถวนี้บ้างมั้ย" ผมจะถามกลับก่อนว่าเค้าถามเพื่ออะไร เมื่อรู้จุดประสงค์อีกฝ่าย ผมถึงจะคิดคำตอบกลับ ถ้ามันดูไม่ดีจะพยายามปรับปรุงครับ
แก้ไขล่าสุดโดย กระโจ๊วเพี่ยว เมื่อ Tue Apr 16, 2024 16:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel