ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9248
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2024 15:24
[RE: ด่วน!! เอกนิษฐ์ ปัญญา บินกลับไทยแล้ว]
เสียดายไม่มี Army United แล้ว ไม่งั้นล่ะสบายเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3587
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2024 16:26
[RE: ด่วน!! เอกนิษฐ์ ปัญญา บินกลับไทยแล้ว]
gunnerthone พิมพ์ว่า:
สอบถามหน่อยครับ ของไทยเนี่ย เป็นนักกีฬาทีมชาติต้องได้แชมป์ระดับไหนถึงจะมีสิทธิ์ไม่ตั้งเกนทหารครับ  

ไม่มีครับ ต้องเกณฑ์ทุกคน แต่ถ้าติดก็ขอออกมาช่วยราชการอะครับ ไม่ต้องเข้าไปฝึก ทำคุณประโยชน์ให้ประเทศชาติ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2023
ตอบ: 88
โพสเมื่อ: Sat Apr 06, 2024 19:24
[RE]ด่วน!! เอกนิษฐ์ ปัญญา บินกลับไทยแล้ว
Patk พิมพ์ว่า:
PoolBool พิมพ์ว่า:
ทีมชาติไม่ช่วย ยังมีหน้ามาขอผ่อนผัน  

เดี่ยวนะครับ นักบอลไม่มาแตะทีมชาติ เค้าไม่มีสิทธิ์ผ่อนผันเหรอครับ
มันคนละเรื่องกันนะครับ จะแซะเรื่องไม่มาแตะทีมชาติแล้วไม่ได้ลงเล่นกันสโมสรเลย
ก็แซะได้เต็มที่เลย แต่เรื่องผ่อนผันทหารมันเป็นสิทธิ์ที่ทุกคนต้องผ่อนผันได้สิ
ถ้าเป็นไปตามกฎ  

ผมรู้ และเข้าใจว่าผ่อนผันตามสิทธิ์ครับ จะบอกว่าแซะ ก็ใช่เจตนาแซะเพราะรู้สึกไม่สง่างาม วงในจะเป็นยังไงก็อีกเรื่อง แต่ภาพที่ผมรู้สึก และเข้าใจในฐานะแฟนบอลคือเวลาชาติต้องการคุณ คุณหลบ แต่พอต้องให้ชาติช่วยผ่อนผันก็มาขอใช้สิทธิ์ ตราบใดที่ยังพิสูจน์ตัวเองไม่ได้ เค้าก็จะโดนแฟนบอลแซะแบบนี้ไปตลอดนั่นแหละครับ  

อะไรคือ “ชาติช่วย” ครับ ชาติไม่ได้ช่วยอะไร แถมการผ่อนผันถือเป็น “สิทธิ์” ตามกฎหมาย ดังนั้นไม่ได้ขออะไรให้ใครช่วย

ถ้าคุณจะอคติกับน้องมันก็เรื่องนึง แต่แซะมั่วซั่วไปหน่อย มันก็ดูไม่ค่อยดีนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Sun Apr 07, 2024 07:22
ด่วน!! เอกนิษฐ์ ปัญญา บินกลับไทยแล้ว
NC_19 พิมพ์ว่า:
PoolBool พิมพ์ว่า:
ทีมชาติไม่ช่วย ยังมีหน้ามาขอผ่อนผัน  

เดี่ยวนะครับ นักบอลไม่มาแตะทีมชาติ เค้าไม่มีสิทธิ์ผ่อนผันเหรอครับ
มันคนละเรื่องกันนะครับ จะแซะเรื่องไม่มาแตะทีมชาติแล้วไม่ได้ลงเล่นกันสโมสรเลย
ก็แซะได้เต็มที่เลย แต่เรื่องผ่อนผันทหารมันเป็นสิทธิ์ที่ทุกคนต้องผ่อนผันได้สิ
ถ้าเป็นไปตามกฎ  

ผมรู้ และเข้าใจว่าผ่อนผันตามสิทธิ์ครับ จะบอกว่าแซะ ก็ใช่เจตนาแซะเพราะรู้สึกไม่สง่างาม วงในจะเป็นยังไงก็อีกเรื่อง แต่ภาพที่ผมรู้สึก และเข้าใจในฐานะแฟนบอลคือเวลาชาติต้องการคุณ คุณหลบ แต่พอต้องให้ชาติช่วยผ่อนผันก็มาขอใช้สิทธิ์ ตราบใดที่ยังพิสูจน์ตัวเองไม่ได้ เค้าก็จะโดนแฟนบอลแซะแบบนี้ไปตลอดนั่นแหละครับ  

อะไรคือ “ชาติช่วย” ครับ ชาติไม่ได้ช่วยอะไร แถมการผ่อนผันถือเป็น “สิทธิ์” ตามกฎหมาย ดังนั้นไม่ได้ขออะไรให้ใครช่วย

ถ้าคุณจะอคติกับน้องมันก็เรื่องนึง แต่แซะมั่วซั่วไปหน่อย มันก็ดูไม่ค่อยดีนะครับ  

ในเรื่องสิทธิที่ได้ตามกฎหมายของประเทศที่คุณเป็นพลเมืองอยู่ การที่ประเทศๆนึง ตรากฎหมายเพื่อให้สิทธิกับพลเมืองตัวเอง สำหรับคุณคุณอาจจะตีความว่ามันไม่ใช่การช่วยเหลือ แต่ในมุมของผมมันเป็นการช่วยอำนวยความสะดวกอย่างนึงครับ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นสิทธิที่ทุกคนมีเท่ากันในประเทศนั้นๆ

แต่ก็ช่างมันเถอะครับเราคุยกันไม่รู้เรื่องหรอก เพราะเรามองคนละมุมกัน และผมก็จะไม่ไปก้าวก่ายว่าความคิดของคุณบอกว่ามันผิดด้วย เพราะผมก็มีธงไปทางด้านอคติแล้ว และคุณก็ดูไม่พอใจ กับความคิดเห็นส่วนตัวของผม มันมาจากผมผิดหวังในตัวนักบอล เพราะเคยคาดหวัง

ถ้าการแซะของผมมันทำร้ายจิตใจทำให้คุณโกรธ ถือว่าผมขอโทษ และก็ขอบคุณที่เตือน ผมก็จะระมัดระวังในการโพสความเห็นในที่สาธารณะมากกว่านี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Patk เมื่อ Sun Apr 07, 2024 07:29, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32263
โพสเมื่อ: Sun Apr 07, 2024 08:38
ผ่อนผันตามหน้าที่พลเมืองก็โดนด่าอีก
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7322
โพสเมื่อ: Sun Apr 07, 2024 13:37
ก็ไม่เชิงคนละเรื่องทีเดียว เพราะทั้งสองเคสมันทำเพื่อตัวเองและมีอุราวะ เรดส์เป็นเหตุผลหลักทั้งคู่

หมดสัญญาทางนู้นเมื่อไหร่ไม่ว่าจะกลับมาแบบกากหรือเทพ แต่สุดท้ายมันก็ต้องไปเป็นทหารอยู่ดี เท่ากับอาชีพฟุตบอลของมันแทบจะไม่เหลือโอกาสให้กลับมาติดทีมชาติแล้ว

เลือกเองก็รับเองไป หรือถ้าบอกไม่ได้เลือกแต่มึงก็ต้องรับเองเหมือนกันจ้า
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9382
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Mon Apr 08, 2024 01:18
[RE]ด่วน!! เอกนิษฐ์ ปัญญา บินกลับไทยแล้ว
กลับมาแบบนี้ โค้ชอุราวะ จะไม่ว่าหรอ เห็นตอนเตะทีมชาติ รีบไปหนิ ถถถถถ บุ้คเอ้ย ตราบาปไปจนเลิกเล่น อย่าล้มนะ คนซ้ำเยอะมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel