[RE: ไข่เจียวปูเจ๊ไฝราคาพุ่ง 4,000 บาท]
GackDevil พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่าต้นทุนเท่าไหร่ ไข่เจียวก้อนนั้น เอาแบบปูเกรดดีๆ
ปูเเกะเเบบชิ้นใหญ่สุด กิโลราวๆ 2 พัน
ที่ใส่ไปในไข่ไม่เกิน 2 ขีด
ไข่ไม่เกิน 5 ฟอง ราวๆไม่เกิน 30
น้ำมันให้เลย 1 ลิตร ซึ่งมันไม่ถึงอยู่เเล้ว 50
ค่าไฟให้ 50
400+30+50+50
= 530
4000 นี่ไม่รู้ว่าจริงป่าวนะ เห็นเเชร์กันหลายวัน ไม่มีหลักฐาน
เชื่อว่าคงขึ้นเรื่อยๆ ขึ้นเท่าไหร่ก็มีคนมาต่อคิวกิน กะตัดรายย่อยๆออกด้วย ขายนักท่องเที่ยวอย่างเดียว
รัฐบาลจ้างมิชลินเสียงบไปเป็นร้อยล้าน มิชลินงานโคตรง่ายก็ไปตามไอ้ร้านที่ดังอยู่เเล้ว
เคสนี้เป็นตัวอย่าง เเต่ก่อนขายเเพง ร้านโคตรเงียบ
พอมิชลินเข้า เน็ตฟริกตามมาถ่าย รายการอื่นๆตามมามากมาย นักท่องเที่ยวก็ตามมากินร้านพวกนี้เเระ ง่ายๆ