ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 1798
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 11:48
[RE: ชาว ss มาแชร์ประเทศที่ไปแล้ว ไม่คิดจะไปอีกกันครับ]
CaptainMudryk พิมพ์ว่า:
ไปมาแค่ บาหลี ไต้หวัน 2 ครั้ง(ไทเป เกาสง) เวียดนาม 2 ครั้ง(ซาปา, ดานัง) จีน

ไม่คิดอยากไปคือบาหลี ผมว่าทะเลไทย ภูเก็ต กระบี่ พังงา สวยกว่าเยอะ บาหลีมีความเป็นชาวเกาะมากกว่าคนใต้บ้านเรา สมัยผมไปมีแต่ฝรั่ง เห็นในยูทูปปัจจุบันมีพวกเกาหลีไปเยอะ แต่ผมครั้งเดียวพอ

ประทับใจสุดให้จีน ภาพมันต่างจากที่ผมคิด อาจจะเพราะผมไปเป็นเมืองท่องเที่ยว เขาเลยดูแลดี ผู้คนเป็นมิตร เมืองดี เดินสบาย

เที่ยวง่ายสุดให้ไต้หวัน ใช้ชีวิตเหมือนอยู่ไทยที่อากาศเย็นกว่า เที่ยวโคตรง่าย ผู้คนเป็นมิตร เรทเงินพอๆกับเรา

เวียดนาม ประทับใจซาปา แต่ผู้คนเป็นมิจ  

ไปตรงไหนของจีนคับ
ผมไปมาสองครั้ง เจอแต่คนเยอะๆ ดูดบุหรี่ แย่งกันเข้าที่ท่องเที่ยว เพื่อนชวนไปอีกรอบ ต้องขอทำใจก่อน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25115
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 11:59
[RE: ชาว ss มาแชร์ประเทศที่ไปแล้ว ไม่คิดจะไปอีกกันครับ]
มาเลเซีย สำหรับผมครั้งเดียวพอ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: NoGodNoKingOnlyHuman
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18083
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 12:03
Glue-Man พิมพ์ว่า:
CaptainMudryk พิมพ์ว่า:
ไปมาแค่ บาหลี ไต้หวัน 2 ครั้ง(ไทเป เกาสง) เวียดนาม 2 ครั้ง(ซาปา, ดานัง) จีน

ไม่คิดอยากไปคือบาหลี ผมว่าทะเลไทย ภูเก็ต กระบี่ พังงา สวยกว่าเยอะ บาหลีมีความเป็นชาวเกาะมากกว่าคนใต้บ้านเรา สมัยผมไปมีแต่ฝรั่ง เห็นในยูทูปปัจจุบันมีพวกเกาหลีไปเยอะ แต่ผมครั้งเดียวพอ

ประทับใจสุดให้จีน ภาพมันต่างจากที่ผมคิด อาจจะเพราะผมไปเป็นเมืองท่องเที่ยว เขาเลยดูแลดี ผู้คนเป็นมิตร เมืองดี เดินสบาย

เที่ยวง่ายสุดให้ไต้หวัน ใช้ชีวิตเหมือนอยู่ไทยที่อากาศเย็นกว่า เที่ยวโคตรง่าย ผู้คนเป็นมิตร เรทเงินพอๆกับเรา

เวียดนาม ประทับใจซาปา แต่ผู้คนเป็นมิจ  

ไปตรงไหนของจีนคับ
ผมไปมาสองครั้ง เจอแต่คนเยอะๆ ดูดบุหรี่ แย่งกันเข้าที่ท่องเที่ยว เพื่อนชวนไปอีกรอบ ต้องขอทำใจก่อน  

จางเจียเจี้ยครับ เรื่องดูดบุหรี่ผมเฉยๆ เพราะไต้หวัน เวียดนาม หรือบ้านเราก็ดูดจัด ถ้ามันยืนอัดในร้านผมก็จะมองหน้านะ

แต่ที่ไปมา เขาก็ยืนดูดเป็นโซน แย่งกันเข้าที่ท่องเที่ยว มันก็ต่อคิวเข้าปกติ ไม่เคยโดนแซง หรือเพราะเห็นผมเป็นต่างชาติ ไปรอบนี้ มีหิมะตก อากาศหนาวเย็น แต่ชอบกันสุดๆ ประทับใจจนพวกผมแพลนจะไปทริปคุณหมิงปีหน้ากันแล้ว

ที่ผมประทับใจเพราะวัฒนธรรมบ้านเขาด้วยมั้งครับ มันคล้ายกับบ้านเรา ผมไม่ชอบที่ไกด์พาไปกินแต่ละร้าน ไม่อร่อย พวกผมเดินเล่นตามถนน แวะร้าน local สั่งกินกัน พ่อค้าแม่ค้ายิ้มแย้มมาก ตั้งใจบริการด้วย ไปบุกร้านนึง ให้เยอะโคตร คุณป้าเขาตั้งใจทำกับลูกชาย ทำหน้าเศร้าด้วยตอนพวกผมกินไม่หมด แต่ก็บอกเขาไปว่าอร่อยมากๆ แต่สั่งมากันเยอะเกินไป ไม่คิดว่าราคา 150-200 เนี่ยจะกินกัน 3-4 คนได้เลย แล้วสั่งมาเป็นสิบอย่าง ออกร้านถ้าสะดุดหิมะที่เขาโกยไว้ คืออ้วกเลย
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3014
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 13:19
ไม่มีเลยครับ ไปได้หมด บางทีแฟนก็บ่นแบบนี้แหละจะไปอยู่หรอไม่เห็นมีอะไรเลย

สำหรับผมการไปเที่ยวต่างประเทศ มันมีที่เราชอบและไม่ชอบทุกประเทศอยู่แล้วล่ะ ฉะนั้น การไปเที่ยวสำหรับผมเหมือนเรามองงานศิลปะอ่ะ เวลาไปก็จะพยายามมองด้านที่สนุกๆ หรือที่เราสนใจ หามิติต่างๆ และเก็บรายละเอียดนั้นออกมา
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Youth|Courage|Success
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 17500
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Fri Mar 29, 2024 14:20
ชาว ss มาแชร์ประเทศที่ไปแล้ว ไม่คิดจะไปอีกกันครับ
พม่า , กัมพูชา , อินโด , อินเดีย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#REDMANCUNIAN #GGMU

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel