ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 6057
โพสเมื่อ: Sun Mar 17, 2024 18:29
[RE: คนไทยใช้เงินไปกับเกมเยอะที่สุด เมื่อเทียบกับประเทศอื่นๆในโซน SEA]
สุลต่านไทยในเกมท่านหนึ่งเคยบอกว่าผมว่าติดเกมประหยัดกว่า ติด ญ ติดเที่ยว เยอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 240
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2024 02:44
[RE: คนไทยใช้เงินไปกับเกมเยอะที่สุด เมื่อเทียบกับประเทศอื่นๆในโซน SEA]
เหมือนสะท้อนอะไรบางอย่างนะ แปลว่า คนไทย ฟิลิปปินส์ มีความสุขกับเกมมากกว่าสิ่งอื่นๆรอบตัวรึเปล่า ถึงใช้เงินไปกับการเติมเกมเยอะ ผมไม่แน่ใจว่าไทยหรือฟิลิปปินส์ที่สภาพความเป็นอยุ่บ้านเมืองใกล้เคียงมั้ย เช่น สภาพการจราจร การกระจายความเจริญ แต่วิกฤติการเมืองการคอรัปชั่นนั้นน่าจะพอๆกันเลย ผมอาจจะเดามั่วครับ ไม่แน่ใจเท่าไหร่
แก้ไขล่าสุดโดย MootosH เมื่อ Mon Mar 18, 2024 02:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4948
โพสเมื่อ: Mon Mar 18, 2024 08:57
เมื่อก่อนผมก็เติมอยู่นะ แต่ไปได้สัจธรรมมาข้อนึงตอนเล่น maplesea เนี้ยแหละ

รู้สึกว่าผมจ่ายเงินไปกับอะไรที่มันควรจะได้เป็นของเราตั้งแต่แรก แต่กลับไม่ได้มันมา เลยเลิกเติมเงินสุ่มกาชาเลย

จากนั้นซักพักใหญ่ maplestory เซิฟเกาหลีเกิดเรื่องฉาว เรทกาชาที่แม่งโชว์ไม่ใช่ของจริง

ก็ชัดเจนแล้วว่าผมคิดถูกที่หยุดเติมไป ทำให้เงินผมเหลือเก็บเยอะมาก แต่ก็หมดไปกับการท่องเที่ยวอยู่ดี เริ่มออกท่องโลกไปต่างประเทศ

ซึ่งก็รู้สึกคุ้มเงินนะ เพราะจ่ายเงินไปแล้วได้เที่ยวได้สนุก ดีกว่าจ่ายเงินไปแล้วไม่ได้อะไรกลับมาเลย ของก็ไม่ได้ก็หัวร้อนอีก

วันก่อนผมไปซื้อของเข้าคอนโด ยืนเลือกราวตากผ้านานมาก พอไปเทียบกับเติมกาชาแล้ว ทำไมเราต้องลังเลที่จะซื้อของดีที่สุดให้ตัวเอง ทั้งที่ตอนเติมเกมดันเติมไม่ยั้งได้

ปกติเติมกาชา 1 แพ็คแล้วราคาแม่งยังแพงกว่าราวตากผ้าที่แพงที่สุดที่อยู่ตรงหน้าผมอีก แถมยังเหลือไปนั่งกินบุฟเฟต์ต่อได้อีก

ทุกวันนี้แฮปปี้กับการเล่น maplesea แบบไม่เติมมาก เน้นเอาของกิจกรรมมาทำของเรื่อยๆ

ผมว่าทำของไปตามกิจกรรม ทำให้ผมกลับมาสนุกกับเกมมากกว่าเดิมนะ

และเหลือเงินมาซื้อเกมใน steam ด้วย ช่วงนี้ติด coral island เป็นพิเศษ

ป่านนี้ถ้ายังเติมกาชาอยู่ คงพลาดเกมดีๆไปอีกเยอะเหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดย chickenku เมื่อ Mon Mar 18, 2024 09:05, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel