ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22079
โพสเมื่อ: Tue Feb 27, 2024 11:36
[RE: [วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] คุณจะบอกผู้เล่นแมนยูกากยังไงก็ได้ แต่จะมาบอกว่าแทคติกเทนฮากไม่กากไม่ได้ !]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
จริงๆ เป็นมาตั้งแต่ต้นฤดูกาลแล้วนะ ต้องบอกว่าแทคติคแผนการเล่นปีนี้ของเทนฮาก วิธีการยืนต่างๆ เรียกได้ว่ามันไม่สมดุลอย่างมากเลย
ตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้วมีปัญหายิงประตูได้น้อยเลย คิดจะปรับรูปแบบการเล่นให้ Overload มากขึ้นเพื่อยิงประตูได้มากขึ้น แต่กลายเป็นประเมินผิดพลาดทำให้ทีมมีช่องโหว่มากขึ้น ความคอมแพคหายไปเลย  

จริงครับ ต้องเรียกว่า นัดแรก ยันนัดปัจจุบัน ครับ ที่เล่นแบบนี้

เล่นจะเป็นต่อตลอดไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8732
โพสเมื่อ: Tue Feb 27, 2024 13:04
[RE: [วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] คุณจะบอกผู้เล่นแมนยูกากยังไงก็ได้ แต่จะมาบอกว่าแทคติกเทนฮากไม่กากไม่ได้ !]
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
นิวยิ้มเลยแบบนี้

แมนยูน่าจะต้องเร่งกระบวนการเพื่อให้ดีลแอชเวิร์ธจบเร็วที่สุดเพื่อมานั่งจัดการแนวทางทีมให้ได้เร็วที่สุด

้เทนฮ้ากไม่น่าได้คุมทีมปีหน้า แต่จะอยู่ถึงสิ้นฤดูกาลมั้ยนี่ไม่แน่ใจ

ปล.ไปดูไฮไลต์เกมแมนยูยุคสองปีของโอเล่นี่เกมรุกกับตรงกลางกลายเป็นดีกว่าทีมตอนนี้โคตรๆ ทั้งๆที่บอลโอเล่นี่คือแฟนๆบ่นว่ามีแต่สวนกลับนะ  

แมนยูโอเล่เน้นสวน แต่วิธีการสวนมันต่างกันน่ะครับ

โอเล่เน้นบีบ mid block แล้วสวิทช์ขึ้น final third เร็ว
ตอนตัวคุณภาพอยู่ครบ (มาติช เอเรร่า ป๊อก ปีแรก) (มาติช ป๊อก บรูโน่ ปีสอง) แดนกลางก็จัดว่าแน่นอยู่
ตอนตัวกากอย่าง 14 15 ลงคุณภาพการเล่นน้อยลง แต่รูปทรงการไล่บี้แดนกลางก็ยังอยู่

แดนหน้าตอนสวนใช้ตัวรุกน้อยกว่าเทนฮาก แต่เหมือนสอนมาดีกว่าอะ แต่ละคนรู้ว่าจะต้องเคลื่อนที่ยังไง ไม่ใช่เอาขึ้นยืนกองๆกัน 5-6 คนแต่ไม่มีใครขยับอะไรเลย
แก้ไขล่าสุดโดย SlayerMetal เมื่อ Tue Feb 27, 2024 13:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14304
โพสเมื่อ: Tue Feb 27, 2024 13:08
[วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] คุณจะบอกผู้เล่นแมนยูกากยังไงก็ได้ แต่จะมาบอกว่าแทคติกเทนฮากไม่กากไม่ได้ !
talents1628 พิมพ์ว่า:
golfars พิมพ์ว่า:
ผมแฟนปืน อ่านยังเพลินอะ แนะนำแฟนผีควรอ่านนะ ข้อมูลอย่างแน่น รูปประกอบ คลิป เห็นปัญหาชัดเจนเลย ของแทร่

ปล. รูปนี้แม่มตอบทุกปัญหาอะ เจอแบบนี้ทุกเกม นอกจากอาการบาดเจ็บแล้ว ผมเป็นนักเตะผมก้อเบื่ออะ โค้ชเมิงไม่เห็นจุดบกพร่องหรอวะ ปีนี้ผมดู ผีกับเชลซีบ่อยนะ ส่วนตัวเชลซียังไม่แย่ขนาดนี้อะ ในเรื่องรูปแบบการเล่นนะ

ประเด็นตรงนี้คือต้องแก้ยังไงครับ

คือซิตี้ กับ ปืนเขาแย่งบอลคืนมาเก่ง รุมเพรสเก่งใช่มั้ยเลยไม่วิ่งน้ำบาน
หรือเขาไม่เสียบอลโดนสวนกันง่ายๆ  

เอาเท่าที่คิดได้นะครับ (จากหงส์ นะ เพราะดูบ่อยสุด)

หน้า กลาง ช่วยกันรุมเพลสเพื่อแย่งบอลคืน และ หลังลอยสูงเพื่อบีบพื้นที่ให้เล่นยากครับ (และ พยายามดักล้ำหน้า)

แต่ถ้าเจอทีมแก้ดีๆ แบบช่วงไก่ที่มีซอน เคน แล้วจ่ายบอลเร็ว หรือ บอลที่ KDB จ่ายคมๆฉีกแนวรับ

ก็วิ่งน้ำบานไม่ต่างกันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8732
โพสเมื่อ: Tue Feb 27, 2024 13:13
ผมแฟนปืน อ่านยังเพลินอะ แนะนำแฟนผีควรอ่านนะ ข้อมูลอย่างแน่น รูปประกอบ คลิป เห็นปัญหาชัดเจนเลย ของแทร่

ปล. รูปนี้แม่มตอบทุกปัญหาอะ เจอแบบนี้ทุกเกม นอกจากอาการบาดเจ็บแล้ว ผมเป็นนักเตะผมก้อเบื่ออะ โค้ชเมิงไม่เห็นจุดบกพร่องหรอวะ ปีนี้ผมดู ผีกับเชลซีบ่อยนะ ส่วนตัวเชลซียังไม่แย่ขนาดนี้อะ ในเรื่องรูปแบบการเล่นนะ

ประเด็นตรงนี้คือต้องแก้ยังไงครับ

คือซิตี้ กับ ปืนเขาแย่งบอลคืนมาเก่ง รุมเพรสเก่งใช่มั้ยเลยไม่วิ่งน้ำบาน
หรือเขาไม่เสียบอลโดนสวนกันง่ายๆ  

เพรสเก่งกว่าด้วย แล้วอีกจุดคือหลังซิตี้/ปืนเขาไม่ได้ยืน low line แบบเราน่ะครับ

ที่เห็นกันชินตาเลยคือขึ้นมายืนถึงเส้นกลางสนาม ฉะนั้นพื้นที่ว่างมันเหลือแค่ไม่กี่สิบเมตร แล้วแนวรับแต่ละคนก็จะ man mark และพร้อมเบรคเกมทันทีถ้าบอลหลุดเพรสขึ้นมาได้

แต่ก็ไม่ใช่ว่าวิธีนี้จะไม่มีจุดอ่อน ถ้ามีตัวแทงแม่นๆข้าม mid block ให้ตัวสปีดจัดวิ่งวัดกับกองหลังเลยก็แตกได้เหมือนกัน
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 7767
โพสเมื่อ: Tue Feb 27, 2024 13:25
2-1-7 นี่คือเห็นภาพสุดๆ เป็นอะไรที่เห็นทุกนัดจริงๆ โคตรกาก ทีมอื่นตัวรับเค้าโหดๆยังยืน 2-2-6 กันเลย เผื่อดักเก็บบอลเวลาเสีย ทั้งที่ๆเค้าก็จ่ายบอลกันละเอียดนะฮะ

ละนี่พี่ฮากแกเน้นจ่ายบอลฉาบฉวย เสียบอลอย่างง่าย แถมทะลึ่งทิ้งตัวรับไว้น้อยกว่าทีมอื่นอีก แถมแต่ละคนช้าด้วย พอไม่มีมาติเนซที่พอจะเร็วบ้างแบก ก็ไม่คิดจะแก้ไขอะไร ถ้าไม่โทษแทคติคจะให้โทษอะไรอะนะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Tue Feb 27, 2024 14:00
[วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] คุณจะบอกผู้เล่นแมนยูกากยังไงก็ได้ แต่จะมาบอกว่าแทคติกเทนฮากไม่กากไม่ได้ !

ระบบที่โค้ชวางไว้ล้วนๆครับ เท่าที่ผมดูคือ

ซิตี้- บีบเร็วแดนบน ถ้ามีใครพลาดหรือหลุดตำแหน่งจะรีบตัดฟาวตั้งกะแดนบนเลย

ลิเวอ- แบ่งโซนบีบครับ ระยะที่ลิเวอเพรสจริงๆคือหน้าโกลคู่แข่งถึงกลางสนาม เลยเขตเพรสก้จะมารับลึก ใช้ตัวเพรสแค่3 คน ที่เหลือคอยcover

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6859
โพสเมื่อ: Tue Feb 27, 2024 14:37
ผมจะบอกว่าหลายคนยังยกคลอปป์มาอ้างอยู่เลย ว่านักเตะเจ็บมีผล แน่นอนมันมีผล แต่มันต่างกันเยอะ ไม่ต้องวิเคราะห์ขนาดนั้นยังรู้เลย แต่ก็นั่นแหละ ผมไม่ได้เชียร์ผี ออกจะแช่งด้วย ก็ดูกันไปละกัน หลายคนที่อินก็อย่าอินมาก เดี๋ยวเครียดเกินไป ปลงดีกว่าสำหรับพี่เทน
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3293
โพสเมื่อ: Tue Feb 27, 2024 15:13
มู้คุณภาพเลยครับ
1
0
hojlund
นักเตะกลางซอย
Status: £iv€rpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1807
โพสเมื่อ: Wed Feb 28, 2024 01:36
AgueroO พิมพ์ว่า:
สิ่งเดียวที่ไม่น่าเชื่อถือ คือ เอาคาราเก้อมาอธิบายแทคติกนี่แหล่ะ  

เปลี่ยนจากไม่น่าเชื่อถือเป็นฟังโคตรยากเถอะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2007
ตอบ: 1530
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 15:16
ไม่ต้องอ่าน ก็ รู้ว่า กราก ทั้ง ผู้เล่น + แทคติกผู้จัดการทีม
0
0
เซียนซุ่ม เป็นคอลูกหลัง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34030
โพสเมื่อ: Thu Mar 21, 2024 11:19
[RE][วิเคราะห์แทคติกเล่าด้วยภาพ] คุณจะบอกผู้เล่นแมนยูกากยังไงก็ได้ แต่จะมาบอกว่าแทคติกเทนฮากไม่กากไม่ได้ !
เพรสอมนยูคือวิ่งเข้าไปมองจริงๆ มันจะแย่งบอลยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel