ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5170
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 20:03
[RE: วิธีปฐมพยาบาลเมื่อถูกงูกัด by. Chonburi FC]
Chproject พิมพ์ว่า:
Nomeartor พิมพ์ว่า:
คือยังไงนะครับ คนที่ยิงให้ ขอนแก่นชนะ เคยอยู่ชลบุรีแบบนี้ปะครับ เลยมาแซะเค้าแบบนี้  

มองอย่างไงถึงว่าแซะหลอครับ ปกติชลบุรี ก็มีกาตูนแบบนี้ทุกนัดอยู่แล้ว ไม่ว่าชนะหรือแพ้  

ผมไม่ทราบครับเลยถาม ส่วนเรื่องแซะ เรื่องงูผมไม่รู้ว่าหมายถึงอะไร จะหมายถึงคนหรือทีมผมก็ไม่รู้ จะเจตนาดีหรือร้ายผมไม่ทราบได้หรอกครับ ผมไม่ได้ติดตามเพจชลบุรี ผมก็ถามไปตามความเข้าใจของผมครับ  

เจ้าของโพสเขาก็แชร์ลิ้งให้ดูหนิครับ

ส่วนคนยิงเป็นเด็กอคาเดมี่ชลบุรีที่มีปัญหากัน และโดนดองไป 2 ปี พอกลับมาลงสนามนัดแรกก็ยิงทีมเก่าได้

ส่วนการ์ตูน ในความคิดผมไม่เกี่ยวกับแซะอะไรเลย

แล้วในลิ้งสื่ออะไรอะครับ นอกจากการปฐมพยาบาลที่เป็นสาระจริงๆ แล้วก็ภาพ ฉลามโดนงูฉกสลบ? ผมจะรู้ความหมายของภาพนี้ได้ยังไงครับ ถ้าผมไม่ได้ติดตามบอลไทยหรือทีมชลบุรี  

ถ้าไม่ติดตาม ไม่รู้เลยว่าชลบุรี เรียกว่าฉลามชล ขอนแก่นเขาก็มีตราสโมสรเป็นงู ถ้าไม่ได้ติดตามไม่รู้อะไรเลย กูดูเป็นศิลปะก็แล้วกันครับ  

ผมถามเพราะอยากรู้นัยยะของรูปว่า เค้าจะสื่ออะไร ผมรู้เรื่องบอลไทยครับ แต่ผมก็ไม่ได้รู้ไปทุกเรื่อง อย่างฉายาทีมในไทยลีคผมก็ไม่ได้รู้ทุกทีม แล้วผมมาถามไม่ได้เหรอครับ? ถ้าไม่อยากตอบก็ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ ไม่ต้องประชดผมเพียงเพราะคุณไม่พอใจที่ผมเข้าใจว่าชลบุรีแซะนักเตะเก่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 5170
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 20:05
[RE: วิธีปฐมพยาบาลเมื่อถูกงูกัด by. Chonburi FC]
The Awesome พิมพ์ว่า:
คือยังไงนะครับ คนที่ยิงให้ ขอนแก่นชนะ เคยอยู่ชลบุรีแบบนี้ปะครับ เลยมาแซะเค้าแบบนี้  

งูนี่คือฉายาขอนแก่นไหม  

ผมก็พึ่งรู้จากมู้นี้ครับว่าขอนแก่นฉายาว่างู พอดีนักเตะเก่ายิงให้ทีมคู่แข่งชนะด้วยเลยคิดว่าจะสื่ออีกอย่าง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 16271
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 21:06
เอาง่ายๆนะ
ถ้าทำมีมมาทางนึง แต่คนเข้าใจไปอีกทางนี่ เป็นความผิดพลาดของการสื่อสารละนา
อ่ะ ใช่ ฉายาขอนแก่นยูคือจงอางผยอง แต่จะไม่มีประเด็นให้คิดด้วยซ้ำ ถ้าคนยิงไม่ใช่เด็กเก่าตัวเอง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 16271
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 21:07

งูนี่คือฉายาขอนแก่นไหม  

ผมก็พึ่งรู้จากมู้นี้ครับว่าขอนแก่นฉายาว่างู พอดีนักเตะเก่ายิงให้ทีมคู่แข่งชนะด้วยเลยคิดว่าจะสื่ออีกอย่าง  

ก็กะแซะด้วยแหละ
เพราะงูในภาพ มันตีความเป็นขอนแก่นยูอย่างเดียวไม่ได้จริงๆ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2009
ตอบ: 1426
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 21:35

https://www.facebook.com/share/XdNXLZMU9zurR4yo/?mibextid=I6gGtw

ความคิดสร้างสรรค์ดี ลดความหัวร้อนของแฟนบอลได้พอสมควร

เพิ่มเติม : ไม่น่าจะดราม่าอะไรนะ ชลบุรีทำการ์ตูนแบบนี้ทั้งก่อนเตะและหลังบอลจบมาสักพักแล้ว ลองดูได้ที่ #Sharkstoon  

สโมสรก็ทำรูปนี้มาตั้งแต่เดือน พย แล้วด้วยซ้ำ ตั้งแต่น้องยังอยู่กับชลบุรีแล้ว ผมก็งงกลายเป็นดราม่าเฉย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 2451
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 21:45
[RE]วิธีปฐมพยาบาลเมื่อถูกงูกัด by. Chonburi FC

https://www.facebook.com/share/XdNXLZMU9zurR4yo/?mibextid=I6gGtw

ความคิดสร้างสรรค์ดี ลดความหัวร้อนของแฟนบอลได้พอสมควร

เพิ่มเติม : ไม่น่าจะดราม่าอะไรนะ ชลบุรีทำการ์ตูนแบบนี้ทั้งก่อนเตะและหลังบอลจบมาสักพักแล้ว ลองดูได้ที่ #Sharkstoon  

สโมสรก็ทำรูปนี้มาตั้งแต่เดือน พย แล้วด้วยซ้ำ ตั้งแต่น้องยังอยู่กับชลบุรีแล้ว ผมก็งงกลายเป็นดราม่าเฉย  

ผมก็งงว่าโยงไปว่าเป็นการแซะไปได้ยังไง

ถ้าไม่ใช้รูปงูแทนขอนแก่น แล้วจะใช้อะไรแทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2022
ตอบ: 4820
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 22:04
ผมมองว่าคนวาดไม่ได้จะสื่ออะไรลึกซึ้งขนาดนั้น

แค่มาสคอตประจำทีมเป็นอะไรก็วาดไปตามนั้น

หรือถ้าจะแซะจริงๆ เอาเวลาไปหาทางรอดตกชั้นก่อนจะดีกว่า

ปล. ผมเห็นภาพแมทช์อื่นที่ชลบุรีเล่นในบ้าน แฟนบอลโหรงเหรงมาก ผิดกับเมื่อก่อน
0
0

หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 38135
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 23:00
ฉายาขอนแก่น ไม่ใช่ไดโนเสาร์หรอ
0
0
Status:
ตอบ: 2451
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 23:07
[RE]วิธีปฐมพยาบาลเมื่อถูกงูกัด by. Chonburi FC
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
ฉายาขอนแก่น ไม่ใช่ไดโนเสาร์หรอ  

ไดโนเสาร์นั่นมัน ขอนแก่น fc ทีมสีเหลือง

ขอนแก่น utd สีแดง งูเป็นสัญลักษณ์สโมสร
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 38135
โพสเมื่อ: Sun Feb 11, 2024 23:14
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:

ไดโนเสาร์นั่นมัน ขอนแก่น fc ทีมสีเหลือง

ขอนแก่น utd สีแดง งูเป็นสัญลักษณ์สโมสร  

อันนี้ผมทราบครับ เห็นมีคนพิมพ์ว่า ฉายาขอนแก่นคืองูหรอ
ก็เลยพิมพ์ตลกไปครับว่า ไม่ใช่ฉายาไดโนเสาร์หรอ

แต่เอาจริงๆ ทีมของชาวขอนแก่นบุกเบิก ก็คือ ขอนแก่น หรือ ขอนแก่น เอฟซี นี้ละครับ
ถ้าขึ้นลีกสูงสุด คนจะเชียร์มากกว่า ขอนแก่น ยูไนเต็ด อีก

เหมือนเชียงใหม่ เอฟซี กับ เชียงใหม่ ยูไนเต็ด ละครับ เชียงใหม่ ยูไนเต็ด แทบไม่มีกระแสบูมๆเหมือนเชียงใหม่ หรือ เชียงใหม่ เอฟซี เลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3690
โพสเมื่อ: Mon Feb 12, 2024 02:01
เชื่อละว่าประเทศไทยเป็นประเทศแห่งดราม่าจริง โยงไปดราม่าเฉย 555

อ่านหัวมู้ละนึกถึงแค่จงอางผยอง พอเข้ามาอ่านเม้นเท่านั้นแหละ คิดไปได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel