ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Thu Jan 18, 2024 02:34
ถูกแบนแล้ว
[RE]กรุงเทพ แถวไหนน่าอยู่ที่สุดครับ
Jinjinpan พิมพ์ว่า:
Null0 พิมพ์ว่า:
byrd.tt พิมพ์ว่า:
วิทยุ หลังสวนเลยครับ คอนโดแพงๆอยู่แถวนั้นหมด

98 Wireless, St. Regis Residences, Chanintr Residence (พวก 100 ล้าน++) อยู่แถวนั้นหมด พื้นที่ดี สีเขียวเยอะ ไม่วุ่นวายเหมือนสุขุมวิท ร้านอาหารดีๆเยอะ (Coda, Khao, Vaso, etc...) แถม community mall ตรงนั้นก็ไม่แย่เลยครับ  

98 ราคาเรทนั้นเลยหรือครับ เคยไปงานแต่งงาน edit ไม่ใช่ four point เป็น Okura เพื่อนพ่อผมแกบอกว่ามาค้างห้องลูกตึกข้างๆแล้วเดินมา ผมยังบอกว่าโห โลเคชั่นดีน่าจะแพงแต่ในใจว่าซัก 30-50 แกก็ยิ้มๆไม่ได้บอกราคา 555  

98 wireless เริ่มต้นก็ 80 กว่าล้านแล้วครับ เห็นว่าในตึกนี่แทบจะไม่มีคนไทยอยู่เลย ส่วนใหญ่เป็นต่างชาติเช่า ไม่ก็คนซื้อไว้ปล่อยเช่า  

คนไทยน้อยจิงไปหาแฟนเก่าเจอแต่ฝรั่ง แต่งานดีงานเนี้ยบทุกชาติฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9101
โพสเมื่อ: Thu Jan 18, 2024 06:27
[RE: กรุงเทพ แถวไหนน่าอยู่ที่สุดครับ]
เอาใจกลางเมืองยังไงก็หลังสวน ตรงนั้นถนนดีมากเคยไปพักรร.แถวนั้นคืออารมณ์เหมือนอยู่สิงค์โปร์ไม่ใช่กรุงเทพ ต้นไม้เยอะๆสวยๆ

นอกนั้นเหมือนกันหมด

เรื่องหาของกินดีๆเยอะๆผมว่าต้องลาดพร้าว แต่คนโคตรเยอะจริงๆเซ็นลาดแต่ขาวๆเพียบ

ส่วนผมอยู่อ่อนนุช ผมว่าโลเคชั่นมันเฉยๆ ก็พอไปไหนมาไหนสะดวกแหละแต่มันไม่ค่อยมีอะไร
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3761
โพสเมื่อ: Thu Jan 18, 2024 11:20
[RE: กรุงเทพ แถวไหนน่าอยู่ที่สุดครับ]
ชอบเงียบหน่อย วิวแม่น้ำ จิ้มเจริญกรุงฝั่งติดแม่น้ำ  

เพิ่มเติมนิดนึง ผมโคตรอยากได้ห้อง ริเวอร์ไซด์ เรสซิเดนท์เลย คอนโดในฝันชัดๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Leader Jihyo
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1782
โพสเมื่อ: Thu Jan 18, 2024 11:24
วิทยุ หลังสวนเลยครับ คอนโดแพงๆอยู่แถวนั้นหมด

98 Wireless, St. Regis Residences, Chanintr Residence (พวก 100 ล้าน++) อยู่แถวนั้นหมด พื้นที่ดี สีเขียวเยอะ ไม่วุ่นวายเหมือนสุขุมวิท ร้านอาหารดีๆเยอะ (Coda, Khao, Vaso, etc...) แถม community mall ตรงนั้นก็ไม่แย่เลยครับ  

98 ราคาเรทนั้นเลยหรือครับ เคยไปงานแต่งงาน edit ไม่ใช่ four point เป็น Okura เพื่อนพ่อผมแกบอกว่ามาค้างห้องลูกตึกข้างๆแล้วเดินมา ผมยังบอกว่าโห โลเคชั่นดีน่าจะแพงแต่ในใจว่าซัก 30-50 แกก็ยิ้มๆไม่ได้บอกราคา 555  

เปิดตัวที่ 69.9 ล้านครับ แล้วก็ห้องแพงสุดน่าจะประมาณ 150 ล้าน ส่วน St.Regis เริ่มต้น 130 ล้านถึงเกือบๆ 400 ล้านเลยครับ (อยากรู้เลยว่าใครจะซื้อได้ฟระะะะ) ส่วน chanintr อยู่ใน scope หลังสวน (scope เริ่มต้น 34 ล้าน ส่วน chanintr เหมือนจะ 130++ ครับ)

มันคือพื้นที่ของคนที่โคตรๆรวยเลยครับ 555  

เข้าใจเลยครับ คนนั้นแกเจ้าของตลาดใหญ่เลย
ไม่รวยแบบ generational wealth นี่ซื้อแบบนี้ไม่ไหวจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Null0 เมื่อ Thu Jan 18, 2024 11:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
TWICE TWICE LET'S GO
-----------------------------------------------------------------
LIKE OOH-AHH >>> CHEER UP >>> TT >>> KNOCK KNOCK >>> SIGNAL >>> LIKEY >>> HEART SHAKER
-----------------------------------------------------------------
When a group consists entirely of bias-list wreckers...
นักเตะเทศบาล
Status: Leader Jihyo
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1782
โพสเมื่อ: Thu Jan 18, 2024 11:29
BlitzKreig พิมพ์ว่า:
ชอบเงียบหน่อย วิวแม่น้ำ จิ้มเจริญกรุงฝั่งติดแม่น้ำ  

ไม่ได้อยู่แถวนั้นนะ แต่เห็นบอกว่าชอบมีจุดพลุบ่อยๆ ไม่รู้จิงมั้ย แบบนี้จะเงียบไหมนะ  

ญาติผมมีตึกอยู่แถวไปรษณีย์กลาง ไม่ดังนะครับที่รู้สึก พลุมันน่าจะมีเวลาจุด
แล้วแถวนั้นวันหยุด ไม่จอแจเลย ผมอย่างชอบ
1
0
TWICE TWICE LET'S GO
LIKE OOH-AHH >>> CHEER UP >>> TT >>> KNOCK KNOCK >>> SIGNAL >>> LIKEY >>> HEART SHAKER
When a group consists entirely of bias-list wreckers...
ดาวซัลโวยุโรป
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7383
โพสเมื่อ: Thu Jan 18, 2024 12:27
ถ้างบเหลือๆ ลูกมหาเศรษฐี ก็ต้องหลังสวนเลยครับ

แต่ถ้าคนทั่วไปพอเข้าถึงได้ ส่วนตัวผมชอบอารีย์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel