ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8675
โพสเมื่อ: Thu Nov 16, 2023 19:02
[RE: ขอเทคนิคยิง CSGO เก่งๆหน่อยครับ]
porschkubb พิมพ์ว่า:
ถามนิดนึงครับ พอดี ผมพึ่งเริ่มเล่น Valorant

กำลังเลือก Vandal กับ Phantom

แต่เห็นใน CSGO เวลาฝั่งตำรวจ ฆ่าโจรได้ มักจะทิ้ง M4 ไปเก็บ AK แทน

แสดงว่า AK ดีกว่า M4 ใช่มั้ยครับ  

ึความต่างของ Vandal กับ Phantom หลักๆ 2 อย่างคือ ดาเมจ กับ เส้นกระสุน
Vandal เข้าหัวตายทุกระยะ Phantom ระยะ 30 เมตรขึ้นไป เข้าหัวนัดเดียวไม่ตาย แต่แลกกับถ้าเรายิงไกลกับฝั่งตรงข้ามระยะเกิน 30 เมตร(มั้ง ไม่แน่ใจ มันสามารถดูได้ในร้านค้าตอนซื้อปืน) ศัตรูจะไม่เห็นเส้นกระสุน(ไม่แน่ใจว่า เสียงปืน ด้วยมั้ย) = เราสามารถสเปรย์ทะลุควันได้โดยที่ไม่ต้องกลัวโดนยิงสวนออกมาเพราะเค้าไม่รู้ตำแหน่งเราและ Phantom มันสเปรย์ง่ายกว่า Vandal พอสมควร

ส่วนมากในแรงค์คง Vandal กัน ในแข่งแล้วแต่ทีม บางทีมหรือบางคนใช้ Phantom
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7535
โพสเมื่อ: Thu Nov 16, 2023 20:06
[RE: ขอเทคนิคยิง CSGO เก่งๆหน่อยครับ]
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3479
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 08:14
ถามนิดนึงครับ พอดี ผมพึ่งเริ่มเล่น Valorant

แต่เห็นใน CSGO เวลาฝั่งตำรวจ ฆ่าโจรได้ มักจะทิ้ง M4 ไปเก็บ AK แทน

แสดงว่า AK ดีกว่า M4 ใช่มั้ยครับ  

Phantom ยิงง่ายกว่าแต่ระยะไกลน่าหงุดหงิดตรงยิงเข้าหัวนัดเดียวไม่ตาย ถ้าระยะใกล้ก็กิน Vandal อยู่

สำหรับผมแนะนำฝึก Vandal ให้ชินไปเลย Phantom เอาไว้ใช้ตอนเล่นพวกตัวซิ่งๆเช่น Neon , Raze อะ
แก้ไขล่าสุดโดย JANUARY24 เมื่อ Fri Nov 17, 2023 08:14, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3317
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 10:59
เคยบ้าตามไกด์สมัย 1.6
-ปิด crosshair
-glock กับบอทยากจนคล่อง
เพื่อนคนนึงฝึกจนเสร็จมันโคตรโหดเลยตอนนั้น ผมท้อเลิกไปก่อน คิดว่ามันน่าเบื่อไปวิธีนี้
แก้ไขล่าสุดโดย GTR_V-spec เมื่อ Fri Nov 17, 2023 10:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1455
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:39

ใน cs พวกระดับสูงหรือ rank สูงจะทิ้ง m4 ไปเก็บ ak เพราะ ak ยิงหัวนัดเดียวตายครับ m4 ต้อง2นัด
แต่ถ้าเป็นพวกสาย spray control จะใช้ m4 ครับเพราะคุ้มอัตราการเกาะกลุ่มของกระสุนดีกว่า ak เยอะครับ
แต่โดยรวมยังไง ak ก็ดีกว่าครับเพราะถ้าความแม่น2ฝั่งเท่ากันยิงโดนพร้อมกันยังไง ak ก็ชนะเพราะเข้าหัวนัดเดียวคือตายเลย นั้นคือเหตุผลว่าทำไมคนเลือกใช้ ak ครับ และปืนฝั่งโจรถูกกว่าตำรวจด้วย akราคา2700 m4ราคา3100
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel