ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
x
ตัดใจจบปุ้ปปั้ป จบจริง
???
ยังก่อน
???
คะแนนทั้งหมด: 206
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 00:15
[RE]ถ้าผญที่ท่านชอบ ฐานะที่บ้านเหนือกว่าทุกอย่าง ท่านตัดใจจบเลยมั้ย
เคยได้ยินกฏ “ห่างไม่เกิน2แต้ม” ไหมครับ

เราควรจะคบคนที่ห่างกับเราไม่เกิน2แต้ม เช่น ถ้าเราอยู่ระดับ6 เราควรคบ 4-8 ไม่ควรจะข้ามไปคบกับ10

หากเราจะอยากคบ10 ให้เราอัพตัวเองให้ได้อย่างน้อย8

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14424
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 00:20
[RE: ถ้าผญที่ท่านชอบ ฐานะที่บ้านเหนือกว่าทุกอย่าง ท่านตัดใจจบเลยมั้ย]
ตอนเข้า ABAC ปี 1 ผมชอบเพื่อนคนนึงมาก แต่เค้าก็ออกแนวไฮโซๆแหละ

เพราะว่าหลายๆอย่างมันไม่ตรงกันมากเกินไป คือเราก็ไปอยู่สังคมเดียวกับเค้าไม่ไหว เค้าก็ไม่น่าจะอยู่กับเราไหว

แต่ทุกวันนี้ก็ยังเป็นเพื่อนกันนะ ทักคุยได้อะไรได้ ต่างคนต่าง แต่งงานกันละ ฮ่าๆๆๆๆ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1061
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 00:33
[RE]ถ้าผญที่ท่านชอบ ฐานะที่บ้านเหนือกว่าทุกอย่าง ท่านตัดใจจบเลยมั้ย
เจ็บวันนี้ กับวันข้างหน้าเลือกเอาครับ สุดท้ายก็โดนกดดันจนทนไม่ไหว แม้ว่าแฟนตัวเองจะไม่อะไร แต่ทนสายตาครอบครัวเค้าไม่ไหวหรอกครับ

นอกจากอยากเด้ยเฉยๆ งั้นลุยได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Once Blue.... Always Blue.... <3
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2009
ตอบ: 632
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 00:39
[RE: ถ้าผญที่ท่านชอบ ฐานะที่บ้านเหนือกว่าทุกอย่าง ท่านตัดใจจบเลยมั้ย]
ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดครับ ถ้าได้รักเป็นแฟนกันแล้ว จะเสียใจยังไงก็อย่าไปกลัว มันอาจจะดี หรือไม่ดีก็ต้องยอมรับมัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14041
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 00:42
จบได้ไง โอกาสมาแล้ว
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10791
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 00:47
สั้นๆนะ ครอบครัวเขาเอาเราไหม ถ้าไม่ก็มูฟออน แต่ถ้าเอา ท่านก็มีลุ้น

คนที่มีทุกอย่างแล้ว เขาต้องการอีกไม่กี่อย่าง ท่านก็หาสิ่งนั้นให้เจอถ้าอยากจะเข้าวิน
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15809
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 00:48
รวย-จน

ไม่เกาะอีกฝั่งรับประทาน ผมว่าไปกันรอดนะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 481
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 01:09
เข้ามาก็ตกใจความเห็นที่บอกกระจอก เอาเป็นว่าถ้าฐานะห่างกันมากๆแล้ว ครอบครัวเขาใจกว้าง และ ผู้หญิงใจกว้าง และ เราอยู่ได้โดยไม่รู้สึกว่าด้อยกว่า ก็อยู่กันได้ครับ แต่เงื่อนไข 3 ข้อนั้นไม่ได้ง่าย
แก้ไขล่าสุดโดย Vito Corleone เมื่อ Wed Nov 08, 2023 01:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: มันยกร่อง ฟักทองแตงไทย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 450
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 01:09
คือแนวคิดผมเป็นงี้ ชีวิตไม่มีสูตรสำเร็จรูปอย่าไปตั้งแง่อะไรกับมันเยอะครับ
อยากรู้ก็ต้องลองแค่นั้นเอง ไม่ว่าจะประสบความสำเร็จหรือไม่ สุดท้ายสิ่งที่ได้แน่ๆคือประสบการณ์และความรู้ครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15601
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 01:56
ไม่สนครับ แต่ทั้งชีวิตตัวผมเองยังไม่เคยคบคนที่ฐานะดีกว่า มีแค่เคยคุยแต่เลิกคุยกันด้วยเหตุผลอื่น (รวยสุดที่เจอคือเจ้าของโรงงานใหญ่คนนึง อีกคนเจ้าของสวนผลไม้)

ส่วนอันนี้เรื่องของเพื่อนผม และผมไม่ได้โม้แต่อย่างใด
Spoil

ผมมีเพื่อนคนนึงฐานะที่บ้านไม่ค่อยดี คบกับผญที่รวยโคตรแบบโคตรๆเลย รายได้1เดือนของครอบครัวผญ เท่ากับของฝ่ายชายแบบทั้งบ้านรวมกันประมาณ10ปีเผลอๆเกินด้วย ตอนนี้คบกันมา5-6ปีแล้ว พ่อแม่สองฝ่ายรับรู้และพ่อแม่ฝ่ายหญิงก็ต้อนรับเพื่อนผมอย่างดีตอนนี้อยู่กินด้วยกันละครับ แต่เพื่อนผมถ้าตัดเรื่องฐานะไปถือว่าเป็นผู้ชายในอุดมคติผู้หญิงหลายๆคน  
แก้ไขล่าสุดโดย เมสซี่คือแชมป์โลก เมื่อ Wed Nov 08, 2023 02:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
OGC
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2022
ตอบ: 1527
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 02:07
สังคมเราถ้า ผช รวยกว่า ผญ คือเรื่องปกติแต่ถ้าเมื่อไรที่บ้าน ผญ รวยกว่า เรา เหมือน mv เพลงทิ้งไว้กลางทาง ถ้าท่านเคยดู ทิ้งไว้กลางทาง - potato the series ก็อารมณ์ประมาณนั้น
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2008
ตอบ: 2078
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 05:25
ยังไม่พยายามเลยท่าน บางทีท่านขยัน ซื่อสัตย์ ครอบครัวฝ่ายหญิงอาจจะเอ็นดูท่านดึงท่านมาช่วยกิจการก็ได้นะครับ ตัวอย่างมาวิน(มั้ง)แต่งงานกับลูกสาวมาลีนนท์ช่องสามอะไรซักอย่างนี่แหละครับ ฟ้ากับเหวเลยแต่เค้าก็พิสูจน์ตัวจนได้แต่งงานกันนะครับ เพื่อนของเพื่อนผมคบกับ ผญ.คนนึงที่บ้านทำกิจการรับเหมาทำถนนกับป้ายจราจรทั่วประเทศ คบกันไปคบกันมาทุกวันนี้เพื่อนของเพื่อนได้เป็นรองกรรมการบริษัทของครอบครัวฝ่ายหญิงละ(บริษัททำถนนชื่อดังของภาคเหนือ) ผมมีกิจการส่วนตัวเกี่ยวกับค้าส่งผู้หญิงที่ผมคบด้วยตอนนี้เป็นหนึ่งในฝ่ายบริหารบ้านจัดสรรโครงการใหญ่ของเชียงใหม่ครับ แต่ของผม ผญ.เค้าสร้างตัวเองขึ้นมาไม่ใช่จากครอบครัวเค้า เราก็ยังคบกันได้ดีมากเลยนะครับทั้งที่แฟนผมรวยกว่าผมเยอะมาก แต่ของพวกผมคือเราไม่ยุ่งหน้าที่การงานกันและกันครับ บางทีบางคนบอกรักแท้มีแค่ในนิยายเพราะคนที่พูดเค้ายังไม่เจอรักแท้หรือเค้ายังไม่พยายามมากพอแค่นั้นเองครับ
แก้ไขล่าสุดโดย iverson เมื่อ Wed Nov 08, 2023 05:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ooHoo
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32305
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 06:48
เอาจริงๆนะครับ ไม่มีใครอยากถอยหรอก
แต่ถ้าลองไปดูไลฟสไตล์เค้า แค่กินข้าวแต่ละมื้อยังมากกว่าเรากินทั้งวัน แบบนี้ยังไงก็ไม่ไหวครับ
ผมเจอมาแล้ว ถึงแม้เค้าจะชอบที่เราเป็นคนดี มีความตั้งใจ นิสัยน่าคบ สุดท้ายเค้าเลือกคนระดับเดียวกันตลอดที่ผมเจอมา แต่ผมว่าก็ไม่ได้โทษเค้า เราเองที่ยังดีไม่พอ ถ้าเราเป็นพ่อแม่้เค้าผมก็คงให้เค้าเลืแกคนที่ระดับเดียวกะเค้านั่นแหละ จะลดเลเวลการใช้ชีวิตลงมาหาคนอีกแบบทำไม
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3122
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 07:32
ลองดูไม่เสียหายครับ หากทำไปแล้วไม่ถึงเป้าก็ถือว่าได้ทำไปแล้ว ไม่มีอะไรต้องคาใจอีก
ถึงแม้จะรู้คำตอบ(ุุุุูุุุุูุุุุูุุุุูุุุุูุุุุู่่่่่่อยู่แล้วก็ตามครับ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4562
โพสเมื่อ: Wed Nov 08, 2023 08:38
ถ้าผญที่ท่านชอบ ฐานะที่บ้านเหนือกว่าทุกอย่าง ท่านตัดใจจบเลยมั้ย
ศึกษาดูนิสัยก่อนครับ เคยคุยหลักรวย(ทรัพย์สินน่าจะหลักร้อย) เค้าก็คนปกติดี คนทั่วๆไปนี้แหละ

แต่สุดท้ายก็ไปกันไม่ได้

ส่วนตัวผม ถ้างานมั่นคง ราชการ รัฐวิสาหกิจ ต่อให้เงินไม่ได้เยอะ ถ้าเทียบกับคนธุรกิจ ก็กล้าจีบนะ

แต่ถ้าเป็นแค่ลูกจ้าง เงินเดือนน้อยๆ ตัวเองยังเอาไม่รอด ผมก็ไม่กล้าจีบ ต้องถีบตัวเองขึ้นมาระดับนึงก่อน ดูแลตัวเองให้ได้ก่อนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel