ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
[SS Vote] สาขาผู้รักษาประตู ตำแหน่ง GK
Marcos / Brazil 2002
???
Buffon / Italy 2006
???
Casillas / Spain 2010
???
Neuer / Germany 2014
???
Lloris / France 2018
???
E.Martinez / Argentina 2022
???
คะแนนทั้งหมด: 226
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: นิ่ง หลับ ขยับ Dab!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2244
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 14:13
[RE: [SS Vote] ทีมยอดเยี่ยมฟุตบอลโลก ศตวรรษที่ 21 : ตำแหน่ง GK]
บุฟฟ่อน นอยเออร์ คาซิยาส เลือกยากโว้ยยย

กดน้าบุฟไป
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

MUFC BURIRAM UNITED E-SPORT Deep-Lying Playmaker
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2014
ตอบ: 3385
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 14:17
[RE: [SS Vote] ทีมยอดเยี่ยมฟุตบอลโลก ศตวรรษที่ 21 : ตำแหน่ง GK]
1. คาสิยาส
2. นอยเอ้อ
3. บุฟฟ่อน
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11162
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 14:41
จะได้โหวตคาลอสในฐานะกกองหน้ามั้ยครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10884
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 14:52
คาสิยาส
บุฟ่อน
1
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8814
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 15:03
[RE][SS Vote] ทีมยอดเยี่ยมฟุตบอลโลก ศตวรรษที่ 21 : ตำแหน่ง GK
นอยเออร์เท่านั้น ที่สองบัลลงดอร์ เวอร์มาก

นึกภาพกองหน้ากำลังไปยิงมองขึ้นมาเป็นนอยเออร์ โคตรโหด

นอกจากการเซฟแล้ว การส่งบอลอะไรเปลี่ยนแนวทางการเล่นประตูเลย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 7804
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 15:07
นอยเออร์แน่นอน นัดเจอแอลจีเรียไม่ได้แกอาจถึงตกรอบเลย โกลที่แบกทีมได้เลย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 3043
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 16:03
Sicma Virus พิมพ์ว่า:
ของแย้งได้มั้ยครับ ถ้าใช้คำว่า ทีมยอดเยี่ยมฟุตบอลโลก มันต้องมีคนอื่นอีก อย่างเช่นปี2002

คาห์น ที่รองแชมป์ แต่นำหน้าคนอื่นไปไกลมากๆ หรือซีดาน 2006 ที่กลางอิตาลีชุุดนั้นไม่มีใครเด่นกว่าแกซักคนแต่

ถ้ามันคือ ทีมยอดเยี่ยมแชมป์ฟุตบอลโลก น่าจะเข้าสเปคกติกาที่เลือกมามากกว่า

Luxiaofeng323 พิมพ์ว่า:
คาห์นควรติดมากกว่ามาร์กอสของปี​ 2002 นะ​ แต่ผมโหวตน้าบุฟอยู่ดีละ​ 55  

ก่อนอื่นเลย ต้องขอขอบคุณคอมเม้น ที่มีข้อเสนอแนะเข้ามาของทั้ง 2 ท่านมาก ๆ เลยครับ

ผมขออนุญาตเล่าเพิ่มเติม ถือว่าเพื่อแลกเปลี่ยนในมุมของผมที่เป็นคนริเริ่มขึ้นมาละกันครับ

คือตั้งแต่ผมเสพ Content ฟุตบอลในแนว ๆ จัด Best XI จัดทีม All Star แทบจะทุกสื่อ ทุกสำนัก จะมีคอมเม้นที่ทั้งเห็นด้วย และเห็นต่างในเวลาเดียวกันครับ และผมนั้นรู้ซึ้งดี พร้อมทั้งเตรียมตัวมาแล้ว ว่าเป็นไปไม่ได้เลยที่จะให้ทุกคนเห็นด้วยกับ Nominee เหล่านี้แบบ 100% แต่นั่นแหละครับ มันจึงเป็นการแลกเปลี่ยน พูดคุย แสดงทรรศนะกันอย่างมีอารยธรรม สไตล์เว็บบอร์ด ที่ที่ทุกคนต่างเพศ ต่างวัย ต่างบทบาทอาชีพ แต่มาพบเจอกันตรงนี้ ด้วยเรื่องเดียวกัน นั่นคือ "ฟุตบอล"

ตอนช่วงคิดแคมเปญนี้ขึ้นมา ผมระมัดระวังเป็นอย่างมากครับ พยายามตีกรอบว่า จะคัดเลือก Nominee อย่างไร เพื่อใช้ "ความรู้สึกส่วนตัว" เข้ามาเกี่ยวข้องให้น้อยที่สุด หรือแทบจะไม่ใช้เลย และให้ Nominee ทุกคน ถูกเลือกมาด้วยเงื่อนไขที่เป็น "รูปธรรม" ที่สุด และทุกคนที่เข้ามามีส่วนร่วมลงคะแนนโหวตนั้น ยอมรับได้อย่างมากที่สุด

เชื่อเถอะครับว่า ผมโคตรลำบากใจ และเสียดายเป็นอย่างมาก ที่ต้องปฏิเสธรายชื่อที่ขึ้นหิ้งในศึกฟุตบอลโลกหลายรายไป ไม่ว่าจะ โอลิเวอร์ คาห์น, ซีเนอดีน ซีดาน, เวสลีย์ สไนจ์เดอร์, ดิเอโก้ ฟอร์ลัน, ธิโบต์ คูร์กตัวส์, เนย์มาร์, ลูก้า โมดริช ฯลฯ เหล่านี้คือระดับชั้นครูในวงการลูกหนังทั้งนั้น ทว่า หากหยิบยกเข้ามา สเกลมันจะกว้างมาก แบบมาก ๆ ครับ ตอนนี้เพิ่งเริ่มแค่ตำแหน่งผูู้รักษาประตูอาจจะยังไม่เห็นภาพครับ แต่ถ้าเป็นตำแหน่งอย่างเซนเตอร์ฮาล์ฟ, กองกลาง หรือกองหน้าแบบนี้ ช้อยส์โหวตจะนัวมาก และกว้างสุด ๆ เรียกว่าผู้โหวตจะตาลายแน่นอน

สุดท้ายจึงลงเอยที่แนวคิดว่า อ่ะ เอาล่ะ งั้นก็คัดมันมาแค่ผู้เล่นจากทีมที่เป็น "แชมป์โลก" ก็แล้วกัน จึงเป็นรายชื่อ Nominee ที่ท่านได้เข้าร่วมโหวตครับ

โดยสรุปคือ ผมต้องขออภัยทั้ง 2 ท่าน รวมถึงท่านอื่น ๆ ที่อาจจะคิดเห็นทำนองนี้ครับ เพราะผมเองก็ยืนยันได้เลยว่า ผมอยากใส่มาอีกหลาย ๆ ชื่อเลยครับ แต่ไม่อยากให้สเกลมันกว้างไปมากกว่านี้้จริง ๆ จึงจำต้องเลือกมาแค่ทีมแชมป์ ดังนั้นในเรื่อง Nominee ที่ผมได้เตรียมไว้หมดแล้ว คงต้องเรียนตามตรงว่า คงแก้ไขไม่ทันแล้วจริง ๆ ครับ ทั้งนี้ ผมขอน้อมรับคอมเม้นทั้งสองท่านไปพัฒนา เปลี่ยนแปลง ถ้อยคำ หัวข้อกระทู้ หรือดีเทลต่าง ๆ ให้ออกมาครอบคลุมชัดเจนมากยิ่งขึ้น กับกระทู้ถัดไป ของแคมเปญนี้นะครับ เพื่อให้แคมเปญยังพอรันต่อไปได้ และเพื่อให้เสียงของท่านมีความหมายและเป็นส่วนหนึ่งของการโหวตหนนี้ครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณสำหรับคอมเม้นมาก ๆ เลยครับ

6
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 3043
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 16:07
Nesky พิมพ์ว่า:
ขอบคุณที่ชอบครับ ของผมก็ยังไม่จบซักที บางวันทำงานจนลืม

ผมกด กาซิยาสไป ชอบการบิดปัดของแกมาก

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับไอเดียดี ๆ ที่ทำให้ผมนำมาต่อยอดได้ครับ
และขอบคุณที่เข้ามามีส่วนร่วมกับมู้ผมด้วยครับ

ปล.ผมนี่รอโหวตพี่กิราวด์ในตำแหน่งกองหน้าเลยครับ

0
0
โค้ช B-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 17:46
อันนี้คือ เอาผลงานเฉพาะบอลโลก หรือ ตลอดอาชีพการค้าแข้งครับ

(เน้นตรงนี้ไว้หน่อยก็ดี เพราะ ผลโหวตอาจจะไม่เหมือนกัน)
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2021
ตอบ: 3230
โพสเมื่อ: Mon Oct 30, 2023 20:04
Blue Sh!t พิมพ์ว่า:
Sicma Virus พิมพ์ว่า:
ของแย้งได้มั้ยครับ ถ้าใช้คำว่า ทีมยอดเยี่ยมฟุตบอลโลก มันต้องมีคนอื่นอีก อย่างเช่นปี2002

คาห์น ที่รองแชมป์ แต่นำหน้าคนอื่นไปไกลมากๆ หรือซีดาน 2006 ที่กลางอิตาลีชุุดนั้นไม่มีใครเด่นกว่าแกซักคนแต่

ถ้ามันคือ ทีมยอดเยี่ยมแชมป์ฟุตบอลโลก น่าจะเข้าสเปคกติกาที่เลือกมามากกว่า

Luxiaofeng323 พิมพ์ว่า:
คาห์นควรติดมากกว่ามาร์กอสของปี​ 2002 นะ​ แต่ผมโหวตน้าบุฟอยู่ดีละ​ 55  

ก่อนอื่นเลย ต้องขอขอบคุณคอมเม้น ที่มีข้อเสนอแนะเข้ามาของทั้ง 2 ท่านมาก ๆ เลยครับ

ผมขออนุญาตเล่าเพิ่มเติม ถือว่าเพื่อแลกเปลี่ยนในมุมของผมที่เป็นคนริเริ่มขึ้นมาละกันครับ

คือตั้งแต่ผมเสพ Content ฟุตบอลในแนว ๆ จัด Best XI จัดทีม All Star แทบจะทุกสื่อ ทุกสำนัก จะมีคอมเม้นที่ทั้งเห็นด้วย และเห็นต่างในเวลาเดียวกันครับ และผมนั้นรู้ซึ้งดี พร้อมทั้งเตรียมตัวมาแล้ว ว่าเป็นไปไม่ได้เลยที่จะให้ทุกคนเห็นด้วยกับ Nominee เหล่านี้แบบ 100% แต่นั่นแหละครับ มันจึงเป็นการแลกเปลี่ยน พูดคุย แสดงทรรศนะกันอย่างมีอารยธรรม สไตล์เว็บบอร์ด ที่ที่ทุกคนต่างเพศ ต่างวัย ต่างบทบาทอาชีพ แต่มาพบเจอกันตรงนี้ ด้วยเรื่องเดียวกัน นั่นคือ "ฟุตบอล"

ตอนช่วงคิดแคมเปญนี้ขึ้นมา ผมระมัดระวังเป็นอย่างมากครับ พยายามตีกรอบว่า จะคัดเลือก Nominee อย่างไร เพื่อใช้ "ความรู้สึกส่วนตัว" เข้ามาเกี่ยวข้องให้น้อยที่สุด หรือแทบจะไม่ใช้เลย และให้ Nominee ทุกคน ถูกเลือกมาด้วยเงื่อนไขที่เป็น "รูปธรรม" ที่สุด และทุกคนที่เข้ามามีส่วนร่วมลงคะแนนโหวตนั้น ยอมรับได้อย่างมากที่สุด

เชื่อเถอะครับว่า ผมโคตรลำบากใจ และเสียดายเป็นอย่างมาก ที่ต้องปฏิเสธรายชื่อที่ขึ้นหิ้งในศึกฟุตบอลโลกหลายรายไป ไม่ว่าจะ โอลิเวอร์ คาห์น, ซีเนอดีน ซีดาน, เวสลีย์ สไนจ์เดอร์, ดิเอโก้ ฟอร์ลัน, ธิโบต์ คูร์กตัวส์, เนย์มาร์, ลูก้า โมดริช ฯลฯ เหล่านี้คือระดับชั้นครูในวงการลูกหนังทั้งนั้น ทว่า หากหยิบยกเข้ามา สเกลมันจะกว้างมาก แบบมาก ๆ ครับ ตอนนี้เพิ่งเริ่มแค่ตำแหน่งผูู้รักษาประตูอาจจะยังไม่เห็นภาพครับ แต่ถ้าเป็นตำแหน่งอย่างเซนเตอร์ฮาล์ฟ, กองกลาง หรือกองหน้าแบบนี้ ช้อยส์โหวตจะนัวมาก และกว้างสุด ๆ เรียกว่าผู้โหวตจะตาลายแน่นอน

สุดท้ายจึงลงเอยที่แนวคิดว่า อ่ะ เอาล่ะ งั้นก็คัดมันมาแค่ผู้เล่นจากทีมที่เป็น "แชมป์โลก" ก็แล้วกัน จึงเป็นรายชื่อ Nominee ที่ท่านได้เข้าร่วมโหวตครับ

โดยสรุปคือ ผมต้องขออภัยทั้ง 2 ท่าน รวมถึงท่านอื่น ๆ ที่อาจจะคิดเห็นทำนองนี้ครับ เพราะผมเองก็ยืนยันได้เลยว่า ผมอยากใส่มาอีกหลาย ๆ ชื่อเลยครับ แต่ไม่อยากให้สเกลมันกว้างไปมากกว่านี้้จริง ๆ จึงจำต้องเลือกมาแค่ทีมแชมป์ ดังนั้นในเรื่อง Nominee ที่ผมได้เตรียมไว้หมดแล้ว คงต้องเรียนตามตรงว่า คงแก้ไขไม่ทันแล้วจริง ๆ ครับ ทั้งนี้ ผมขอน้อมรับคอมเม้นทั้งสองท่านไปพัฒนา เปลี่ยนแปลง ถ้อยคำ หัวข้อกระทู้ หรือดีเทลต่าง ๆ ให้ออกมาครอบคลุมชัดเจนมากยิ่งขึ้น กับกระทู้ถัดไป ของแคมเปญนี้นะครับ เพื่อให้แคมเปญยังพอรันต่อไปได้ และเพื่อให้เสียงของท่านมีความหมายและเป็นส่วนหนึ่งของการโหวตหนนี้ครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณสำหรับคอมเม้นมาก ๆ เลยครับ

ไม่ต้องเปลี่ยนnomineeเลยครับ เพราะมันคือข้อกำหนดในกติกานี้ถูกต้องอยู่แล้ว แต่ผมแค่รู้สึกตะหงิดเอง เมื่อพูดถึงทีมยอดเยี่ยมฟุตบอลโลก ภาพมันคือทุกทีมจริงๆ เลยเสนอว่าพ่วง คำว่าแชมป์ต่อท้าย มันดูจะเข้ากับกติกาของท่านที่สุด
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel