ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: งดงาม อยากได้
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2023
ตอบ: 8191
โพสเมื่อ: Wed Oct 25, 2023 22:39
[RE: ลาออกจากงานประจำ]
พาสซีิฟอินคัมจากหุ้นกองทุนมากกว่า6หลัก เอาจริงๆก็2แสน++แหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
วันนี้เธอว่างรึป่าวแค่อยากให้เธอมาเกาสังคัง

เธอก็พูดมั่ว เราชั่วกว่านั้นเยอะ แฮร่ ^^
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 2726
โพสเมื่อ: Thu Oct 26, 2023 00:27
[RE: ลาออกจากงานประจำ]
ถ้ามั่นใจว่าเราเก่งจริง แก๋วจริง อยากออก ออกเลยครับ
ไม่ต้องทน ผมตอนแรกลังเล เพราะไม่มีอะไรซัพพอร์ตเลย
ธุรกิจที่บ้านก็ไม่มี แพสซีฟอินคัมก็ไม่มี มีแค่ความสามารถตัวเอง ขายแรงกิน
ลังเลอยู่ครึ่งปี อ่านนั่นอ่านนี้ คนนั้นคนนี้แนะนำ พอวันที่เราออกมาได้ โคตรสบาย

ผมลาออกจากงานประจำมาเพราะระบบที่ทำงานกับตัวเองแบกรับหน้าที่เยอะเกินเงินเดือน
ขาดการใช้ชีวิตไปมากๆ นอนตีสี่ตีห้า เข้างานสิบโมงมาเกือบสองปี
คนจ้างมาใหม่ทำงานได้ประสิทธิภาพน้อยกว่าเราครึ่งๆ แต่เงินเดือนมากกว่าครึ่งนึง
บวกกับบริษัททำอะไรไม่ซื่อตรงกับลูกค้า ผมออกเลย

ออกโดยไม่คิดว่าจะหางานต่อ กะว่าจะพักสัก 3 เดือน ค่อยหางานใหม่
ออกโดยที่ไม่ได้มีเงินเก็บมากพอใช้ชีวิตถึง 6 เดือนด้วยซ้ำ คือ ออกแบบออกเลย
ตัดขาด

ผมออกจากบริษัทเก่ามาไม่ถึงอาทิตย์ เที่ยวยับๆบินไปประเทศนั้นที นี้ที
กลับมาจากเที่ยวรวมสามอาทิตย์ มีความสุขมาก
แถมมีบริษัทยื่นข้อเสนอเข้ามาเอง ผมไม่ได้ทำพอร์ต เพราะรู้ในความสามารถเรา
ให้เงินมากกว่าที่เดิม 1 เท่า ถึง 3 ที่ ผมปฏิเสธหมด ไม่อยากทำ ขี้เกียจ บอกเค้าไปตรงๆ
สุดท้ายเป็นฟรีแลนซ์ ไม่ได้เซ็นสัญญากับสักบริษัท แต่มี 2 บริษัทจ้างผมโดยไม่ลงนาม
ส่วนตัวผมมีข้อแม้คือ ขอไม่เข้าออฟฟิศ ตื่นตอนไหนก็ได้ ไม่ตามงานมาก

ตอนนี้รับเงินเดือนจากสองที่ งานเบากว่าเดิมเยอะมากๆๆๆ เงิน x3
ทำงานสัปดาห์แรก มีงานนอกจ้างมาค่าแบบล้านนึง กล้าพูดว่าไม่ได้ฟลุ๊ค
เพราะความสามารถเราล้วนๆ ผู้ใหญ่เค้าเห็น สุดท้าย ถ้าเราแก๋วจริงลองเปิดโอกาสให้ตัวเองดูครับ

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel