ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าจะได้แหวนอีกกี่วงตอนเลิก
0 ไม่มีทางหมดช่วงพีคgswละ
???
1 อาจจะได้อีกซัก1
???
2เลย ยังพีคไม่หมดรอสร้างทีมหลังหมดklayได้ตัวเก่งๆมา
???
3
???
3+
???
คะแนนทั้งหมด: 125
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: Original 28
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 858
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 19:58
[RE]คิดว่า เคอรี่ จะพีคอีกนานมั้ย+ได้แหวนอีกมั้ย
ยังไงดี อเมริกันเกมมันสนุกตรงนี้ละ ทุกทีม แต่ละปี พูดยากจริงๆ แต่หวังอยากให้ได้อีกสักวง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ONE IN A MILLION
เข้าร่วม: 02 Oct 2009
ตอบ: 1316
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 20:17
[RE: คิดว่า เคอรี่ จะพีคอีกนานมั้ย+ได้แหวนอีกมั้ย]
ให้เคลย์คงเส้นคงวาหน่อยแค่นี้ก็พอได้ลุ้นละ
0
0
Experience tells you what to do, Confidence allows you to do it.
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20668
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 20:22
[RE: คิดว่า เคอรี่ จะพีคอีกนานมั้ย+ได้แหวนอีกมั้ย]
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
ยังถือว่าเป็นทีมที่ผมกลัวที่สุดในตะวันตกนะ เสียดายทีมไม่มีเซนเตอร์ดีๆเลย

ยุคนี้ถ้าไม่ได้เซนเตอร์ออลอราวน์แบบทีมอื่น ก็ต้องได้ตัวที่เกมสืรับมันแข็งจัดๆแบบโกแบร์

แต่ของ GSW มันเป็นจุดบอดที่คนเล่นหนักเกินไปหน่อย

รอกลางซีซั่นได้ตัวดีกว่าลูนนี่มา อาจจะพอลุ้นครับ

ผมมองต่าง ว่าเซนไม่จำเป็นลูนี่เก่งพอละ

ถ้าจะหาเซนที่เก่งกว่าก้เซนนที่ยิง3ได้อีกตัวช่วงแหวกเกมรับ

แต่ที่ต้องหาคือคนมาแทนเคลย์ ที่จ่ายถูกกว่านิดแต่ยิง3ได้พอๆกัน น่าจะพอมีอยุ่มั้งในตลาด
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34829
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 20:26
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ยังถือว่าเป็นทีมที่ผมกลัวที่สุดในตะวันตกนะ เสียดายทีมไม่มีเซนเตอร์ดีๆเลย

ยุคนี้ถ้าไม่ได้เซนเตอร์ออลอราวน์แบบทีมอื่น ก็ต้องได้ตัวที่เกมสืรับมันแข็งจัดๆแบบโกแบร์

แต่ของ GSW มันเป็นจุดบอดที่คนเล่นหนักเกินไปหน่อย

รอกลางซีซั่นได้ตัวดีกว่าลูนนี่มา อาจจะพอลุ้นครับ

ผมมองต่าง ว่าเซนไม่จำเป็นลูนี่เก่งพอละ

ถ้าจะหาเซนที่เก่งกว่าก้เซนนที่ยิง3ได้อีกตัวช่วงแหวกเกมรับ

แต่ที่ต้องหาคือคนมาแทนเคลย์ ที่จ่ายถูกกว่านิดแต่ยิง3ได้พอๆกัน น่าจะพอมีอยุ่มั้งในตลาด  

ท่านไม่เอาเกมส์รับมั่งหรอฮะ

ผมนี่สนใจแต่เกมส์รับละ ตอนนี้รุกฝีมือมันพอๆกันหมด อาจเพราะทีมผมมีเซนเตอร์ที่ทำแต้มได้ทุกท่าด้วยมั้ง

ตอนนี้อยากให้การ์ด และ SF เล่นเกมส์รับโหดๆหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ เมื่อ Thu Oct 19, 2023 20:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 20:31
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:

ท่านไม่เอาเกมส์รับมั่งหรอฮะ

ผมนี่สนใจแต่เกมส์รับละ ตอนนี้รุกฝีมือมันพอๆกันหมด อาจเพราะทีมผมมีเซนเตอร์ที่ทำแต้มได้ทุกท่าด้วยมั้ง

ตอนนี้อยากให้การ์ด และ SF เล่นเกมส์รับโหดๆหน่อย  

บอกไงดี

คหสต สะพาน เกมรับมันเน้นระบบอะไม่ได้ให้รับ 1-1 เลยเอาใครมาก้คล้ายๆกัน

เช่นแบบ บาซ่าสมัยก่อนมันก้ใช้บุสเกตเล่นรับ มันเล่นรับกากว่า มาเกเลเล่อยุ่ละ แต่ก้โหดได้เหมือนกัน

เน้นซัดแต้มใส่ดีกว่า เหมือนสองปีที่แล้วอะ
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2374
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 21:09
ถ้าเคลย์เล่นได้สัก80 เปอร์ของตอนก่อนเจ็บหนัก ก็มาเหอะใครก้ได้
นี่กลายเป็นขนาดเคอรี่เปิดgod mode สถิติ ดีกว่าตอน mvp ยังแบกไปแชมป์ไม่ไหวเลย ถ้ามีมาช่วยสักคนนึงเจอใครก็ได้
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 21:14
cookiez พิมพ์ว่า:
เอาแค่พอลไม่เจ็บ เคลย์เฉลี่ยซัก 20 แต้ม ก็มีลุ้นแน่ๆละ

ปีนี้ได้ CP รัน Pick and Roll ตอนเชฟนั่ง ตอดแต้มไปเรื่อยๆได้สบายเลย

ลุ้นแค่จะหาทางหยุดพวกเอ็มบีด โยกิช ยังไง

ไม่ค่อยกลัวทีมปีกแข็งๆเลย  

ถ้า Joker ต้องบุกทำแต้มเป็นหลัก เดนเวอร์โอกาสแพ้สูง
แต่ถ้า Joker จ่ายบอลได้ เดนเวอร์โอกาสชนะสูงมากก

ส่วนเอมบีท ต้องมีคนคอยป่วน คอยสตีล
ถ้าเอมบีทเสียสมาธิ ก็เล่นเสียเองได้อยู่นะครับ

สรุปคือ GSWไม่ต้องคิดจะไปหยุด 2 คนนี้เลยครับ ไม่มีตัวจะไปเทียบเลย
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7850
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 22:20
ผมว่า อาจจะไม่ได้แล้ว แต่ไม่ได้บอกว่า เคอรี่ไม่เก่งนะ แต่องค์ประกอบของ GSW มันต้องเป๊ะมากจริงๆ
เช่น CP3 ไม่เจ็บ Klay เล่นได้เกิน 70-80% ของร่างพีค และต้องไม่เจ็บอีก และที่สำคัญ ตัวเคอรี่ก็ห้ามเจ็บ
ถึงจะมีโอกาส ได้ลุ้นแหวนอีกสักวง คือ ทีมสะพานเน้นวงนอก วงในคงปล่อยอีกเช่นเคย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26866
โพสเมื่อ: Thu Oct 19, 2023 23:20
อยากให้ CP3 ได้แหวนซักครั้งนะ แต่ติดที่ผมเป็น hater warriors นี่สิ อิอิ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 20, 2023 00:30
ส่วนตัวโหวต2ไป

---------------------------------

แต่อาจจะไม่ใช่ปีนี้ แต่ปีนี้ก้ลองลุ้นดูเพราะตัวก้ยังมีภาพ ถือว่าลองครั้งที่1
---------------------------------

รอปีหน้าเคลย์ย้าย ได้เงินซัก 30+ล้านไปเสริมตัวที่ดีกว่า ลองครั้งที่2
ถัดมา cp3 ออก ไม่ก้ต่อถูกลงมาก เงินเหลือเอาไปเสริมตัวดีๆได้อีก2ตัว สมมติ gp2 + looney ต่อพอๆกับเดิม ตัวก้เถื่อนอยุ่นะ
Curry green wig cp3 +ตัวโหดอีกตัวจากปีที่แล้วมาแทนเคลย+ตัวโหดอีกตัวจากcap ที่cp3ต่อถูกลงมากๆ +gp2 looney ลองครั้งที่3

ปีนี้เคอรี่สัญญาหมด ถ้าสมมติยอมต่อถูก ซัก30ล้าน ก้เหลือ แคปอีกบาน แล้วเปนปีสุดท้ายที่ wig green ยังอยุ่สัญญาถือว่าโอเค

ตัวก้จะเปน

Curry green wig cp3 +ตัวโหดอีกตัวจากปีที่แล้วมาแทนเคลย+ตัวโหดอีกตัวจากcap ที่cp3ต่อถูกลงมากๆ +gp2 looney + ตัวเก่งอีกตัวที่เงินเหลือจากสัญญาเคอรี่ถูกลง

ลองครั้งที่4
--------------------------------------

ปีถัดมา ปีนี้น่าจะมไ่มีกรีน วิค ไรงี้ละถ้าไม่ได้แชมปมา ก้รีใหม่หมด เหลือเคอรี่ คราวนี้ได้ลองรอบสุดท้ายกับอะไรหลายๆอย่างเลย

ลองครั้งที่5

แล้วครั้งหลังจากนั้นก้เคอรี่แก่ถ้าไม่รีไทร ก้เหลือเล่นขำๆก่อนเลิก เปนพวกสำรองไรงี้อีก

มีโอกาสลองตั้ง5-6ครั้ง น่าจะมีลุ้นซักวงมั้ง

0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10828
โพสเมื่อ: Fri Oct 20, 2023 08:27
เคลย์ฤดูกาลปกติก็ยังยิงแม่นอยู่ แต่พอเข้าเพลย์ออฟเจอเกมรับเคี่ยวก็หลุดไป

ปีนี้อยุ่ที่ตัวสำรองจะยกระดับได้ไหม คูมิงก้า มูดี้ ซาริค เพลย์ตัน

ปีที่วอริเออร์แชมป์ตัวสำรองก็มีส่วนช่วยเยอะ
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3888
โพสเมื่อ: Fri Oct 20, 2023 08:34
[RE]คิดว่า เคอรี่ จะพีคอีกนานมั้ย+ได้แหวนอีกมั้ย
ความแม่นผมว่าน่าจะติดตัวไปตลอดแหละมั่ง จะเหลือก็แค่ความไวนี่ละ นี่น่าจะลดลง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2010
ตอบ: 5700
โพสเมื่อ: Fri Oct 20, 2023 09:29
ผลงานส่วนตัวโหดอยู่แหละ แต่ได้แหวนยากหน่อยองค์ประกอบทีมไม่เอื้อ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 932
โพสเมื่อ: Fri Oct 20, 2023 10:07
เชฟแกงส่วนตัวอ่ะพร้อมมือติดไฟตลอดยันเข้าชิง(ถ้าไม่เจ็บสะก่อน)

ห่วงแต่รอบๆตัวเชฟ ว่าจะกลับมาเข้าฝักเข้าฝั่งตอนไหนได้บ้างเวลาทีมต้องการ ถ้ามาทั้งตัวจริงตัวสำรองก็พร้อมเป็นแชมป์

ถ้าไม่มาเจอทีมLeKing ก็จอดป้าย หรือ แย่หน่อยก็ลุ้นเข้าเพลย์เลยที่เดียวครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Batigoal เมื่อ Fri Oct 20, 2023 10:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Kang Kitty!!
เข้าร่วม: 01 Feb 2023
ตอบ: 2425
โพสเมื่อ: Fri Oct 20, 2023 10:29
ผมว่าน่าจะยาวๆยันเลิกเล่นแหละ เรื่องความฟิตนี่ไม่ต้องห่วง ห่วงแค่การบาดเจ็บ ส่วนเรื่องแชมป์ผมว่ายากถ้ายังไม่เทรดชาวเรืออ่ะนะ แกหมดแล้วจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel