ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Mar 2022
ตอบ: 1622
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 12:21
[RE: แม้รักแค่ไหน... VDB อยากเป็นตัวหลักเล็งย้ายออก 'ผี']
ethan007 พิมพ์ว่า:
4-3-3 พิมพ์ว่า:
คือ อยากลองให้ลงอะ 5-6นัดติด เพราะดูแล้วน่าจะพร้อมช่วงพรีซีซั่น
ผมว่าเซ้นส์บอลในกรอบ + เรามีกลางดีๆ เพิ่มมา หน้าที่ของดอนนี่ชัดเจนมากขึ้น
คือ สอดในเขตโทษเล่นบอลจังหวะเดียว

ยังเชื่อว่ามีของอยู่นะตัวนี้ แต่ตอนไม่เจ็บไม่ได้โอกาศเลยในยุคโชลขา
มายุค เทน ดันเจ็บอีก ขอีกซักเฮือก ไม่ได้ค่อยว่ากัน  

หลายเฮือกแล้วนะ ยุคเทนฮากก็ได้ลงหลายนัด แต่ไม่น่าประทับใจซักนัด
ช่วงพรีซีซั่นก็ไม่ได้ดีนะ ชอบจ่ายบอลแล้วก็วิ่งไปหลบหลังคนอื่น โดนแซวตลอด
จะมาบอกว่าต้องลงต่อเนื่องถึงจะเก่ง ถ้าแบบนั้นก็ปล่อยไปเถอะ
คนจะแย่งตัวจริงมันต้องแสดงผลงานได้จากโอกาสน้อย ๆ  

ผมว่าตอนลงมาแกเล่นดีนะครับในยุคเทนฮาก แกเข้าใจระบบ แต่เพื่อนยังไม่ค่อยเข้าใจ แกวิ่งทำทางอย่างบ่อย เพื่อนก็ไม่จ่ายจนตีรถเปล่าตลอด ลองย้อนกลับไปดูก็ได้ครับตอนแกลงเล่น แต่ปัญหาค่อเรื่องสภาพร่างกายนี่แหละที่เจ็บตลอดจนไม่สามารถลงเล่นช่วยเหลือทีมได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2021
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 13:49
[RE: แม้รักแค่ไหน... VDB อยากเป็นตัวหลักเล็งย้ายออก 'ผี']
TeenWolf พิมพ์ว่า:
ethan007 พิมพ์ว่า:
4-3-3 พิมพ์ว่า:
คือ อยากลองให้ลงอะ 5-6นัดติด เพราะดูแล้วน่าจะพร้อมช่วงพรีซีซั่น
ผมว่าเซ้นส์บอลในกรอบ + เรามีกลางดีๆ เพิ่มมา หน้าที่ของดอนนี่ชัดเจนมากขึ้น
คือ สอดในเขตโทษเล่นบอลจังหวะเดียว

ยังเชื่อว่ามีของอยู่นะตัวนี้ แต่ตอนไม่เจ็บไม่ได้โอกาศเลยในยุคโชลขา
มายุค เทน ดันเจ็บอีก ขอีกซักเฮือก ไม่ได้ค่อยว่ากัน  

หลายเฮือกแล้วนะ ยุคเทนฮากก็ได้ลงหลายนัด แต่ไม่น่าประทับใจซักนัด
ช่วงพรีซีซั่นก็ไม่ได้ดีนะ ชอบจ่ายบอลแล้วก็วิ่งไปหลบหลังคนอื่น โดนแซวตลอด
จะมาบอกว่าต้องลงต่อเนื่องถึงจะเก่ง ถ้าแบบนั้นก็ปล่อยไปเถอะ
คนจะแย่งตัวจริงมันต้องแสดงผลงานได้จากโอกาสน้อย ๆ  

ผมว่าตอนลงมาแกเล่นดีนะครับในยุคเทนฮาก แกเข้าใจระบบ แต่เพื่อนยังไม่ค่อยเข้าใจ แกวิ่งทำทางอย่างบ่อย เพื่อนก็ไม่จ่ายจนตีรถเปล่าตลอด ลองย้อนกลับไปดูก็ได้ครับตอนแกลงเล่น แต่ปัญหาค่อเรื่องสภาพร่างกายนี่แหละที่เจ็บตลอดจนไม่สามารถลงเล่นช่วยเหลือทีมได้  

ดูบ่อยแล้วครับ เห็นจ่ายแล้ววิ่งอย่างเดียว บางนัดเล่นเหมือนคนเลี้ยงบอลไม่ได้เลย ไอ่ที่วิ่งไปก็ดีมั่งไม่ดีมั่ง
มันต้องคิดก่อนนะครับว่าถ้าเพื่อนไม่เล่นแบบนั้น แต่ยังทู่ซี้เล่นอีก ใครกันแน่ที่ไม่เข้าใจระบบ ไม่เข้าใจจังหวะเพื่อน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: .. ติดดาว ⭐
เข้าร่วม: 08 May 2007
ตอบ: 32130
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 16:19
อยากให้ ETH ลองใช้งานดูอีกหน่อย ถ้ามันไม่ไหวจริง ๆ แล้ว ค่อยแยกย้าย
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2008
ตอบ: 932
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 17:34
อยากให้เก็บไว้ก่อนนะ ลองอีกซักครึ่งฤดูกาล ถ้าไม่ได้หลังปีใหม่ค่อยปล่อยไปเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel