ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3196
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 01:42
[RE: ปัญญาภิวัฒน์ ท่านว่า ม นี้ เครดิตดีไหมครับ]
puripuri พิมพ์ว่า:
อย่าไปทำงานเลย cp คนนอกมองว่าบริษัทใหญ่มั่นคง ผมบอกเลยคนในบ่นอยากออกกันตลอด และออกกันเพียบ โบนัสต่ำเตี้ย เงินปรับน้อย เงินไม่สูง นอกจากจะเก่งจัดๆ  

ถ้าเข้าโครงการ Talent รายได้ก็โอเคอยู่นะ แต่แพ้ บ ชั้นนำ /MNE แน่ๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3196
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 01:52
[RE: ปัญญาภิวัฒน์ ท่านว่า ม นี้ เครดิตดีไหมครับ]
skywalkerz15 พิมพ์ว่า:
ต่างกันไปไม่ต้องเทียบ
ปัญญาภิวัต ก็มองแบบเดียวกับราชภัฏคับ  

กรรม คนภายนอกมองเลเวลเท่านี้รึครับ เห็นจบเกียรตินิยม ได้ภาษา บ จองตัว สมัคร MT ได้ พันธมิตรพร้อมรับทำงานนึกว่า เครดิตจะห่าง ม รัฐ ชั้นนำ แต่ใกล้เอกชนเกือบบน ผมเลยบอกมันว่าถ้าเรียนต้องได้ท็อป แบบนี้เสียดายแทนมันเลย - - ไม่ไป มศวฟะ

Red_Guardian พิมพ์ว่า:
ผมอยากให้มองคณะที่จะเรียนมากกว่ามหา’ลัยครับ

บริหารธุรกิจ ผมว่าเรียนป.ตรีไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ สายนี้ควรมีประสบการณ์การทำงานแล้วค่อยเรียน
ภาษาจีน…คือคณะอะไร? แต่ส่วนตัวพวกภาษา มันเรียนเสริมก็ได้นะ ถ้าคิดว่าเวิร์คแล้วค่อยจริงจังลงเรียนสถาบันภาษา สอบวัดระดับอีกที
วิศวคอม…ผมว่าอันนี้ดีสุด ต่อยอดได้หลากหลาย เอาสายที่ชอบได้เลย

แล้วมามองที่น้อง ว่าเค้าชอบด้านไหน มีความถนัดด้านไหนเป็นพิเศษ

สุดท้าย ค่อยไปมองมหา’ลัย
เวลาผมดูโพรไฟล์คนสมัครงาน ผมดูที่ประสบการณ์เป็นหลัก ถ้าจบใหม่ก็ดูว่ามาตรงสายมั้ย แล้วดูการตอบคำถาม
ไม่เคยต้องมาเทียบชั้นชื่อมหา’ลัยเลยครับ  

จีน ศิลปศาสตร์ครับ งงเหมือนกันว่าชอบอะไร เพราะลงคอมอีกอัน รู้แค่ส่อยากได้เงินเยอะๆแค่นั้น ไม่แน่ใจว่าที่เรียน PIM เพราะค่าทอมถูกรึเปล่า ปกติเห็นสายเที่ยว แต่มาเรียน ม.Work base learning ก็อุตสาห์บอกว่า ปิดเทอมแทบไม่มีนรกแน่ มันก็ยังจะเรียน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22854
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 03:30
ปัญญาภิวัฒน์ ท่านว่า ม นี้ เครดิตดีไหมครับ
ถ้าเป็นผม แล้วแต่น้องครับ ชีวิตมัน มันเลือกเอง ผมจะไม่ฟันธงว่าอันไหนดีกว่า อันไหนกากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52035
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 04:34
ปัญญาภิวัฒน์ ผมนึกว่าเป็นพวกโรงเรียนเทคนิคอะไรพวกนี้นะ แบบปวส.ไรงี้
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8299
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 06:03
darklike พิมพ์ว่า:
skywalkerz15 พิมพ์ว่า:
ต่างกันไปไม่ต้องเทียบ
ปัญญาภิวัต ก็มองแบบเดียวกับราชภัฏคับ  

กรรม คนภายนอกมองเลเวลเท่านี้รึครับ เห็นจบเกียรตินิยม ได้ภาษา บ จองตัว สมัคร MT ได้ พันธมิตรพร้อมรับทำงานนึกว่า เครดิตจะห่าง ม รัฐ ชั้นนำ แต่ใกล้เอกชนเกือบบน ผมเลยบอกมันว่าถ้าเรียนต้องได้ท็อป แบบนี้เสียดายแทนมันเลย - - ไม่ไป มศวฟะ

Red_Guardian พิมพ์ว่า:
ผมอยากให้มองคณะที่จะเรียนมากกว่ามหา’ลัยครับ

บริหารธุรกิจ ผมว่าเรียนป.ตรีไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ สายนี้ควรมีประสบการณ์การทำงานแล้วค่อยเรียน
ภาษาจีน…คือคณะอะไร? แต่ส่วนตัวพวกภาษา มันเรียนเสริมก็ได้นะ ถ้าคิดว่าเวิร์คแล้วค่อยจริงจังลงเรียนสถาบันภาษา สอบวัดระดับอีกที
วิศวคอม…ผมว่าอันนี้ดีสุด ต่อยอดได้หลากหลาย เอาสายที่ชอบได้เลย

แล้วมามองที่น้อง ว่าเค้าชอบด้านไหน มีความถนัดด้านไหนเป็นพิเศษ

สุดท้าย ค่อยไปมองมหา’ลัย
เวลาผมดูโพรไฟล์คนสมัครงาน ผมดูที่ประสบการณ์เป็นหลัก ถ้าจบใหม่ก็ดูว่ามาตรงสายมั้ย แล้วดูการตอบคำถาม
ไม่เคยต้องมาเทียบชั้นชื่อมหา’ลัยเลยครับ  

จีน ศิลปศาสตร์ครับ งงเหมือนกันว่าชอบอะไร เพราะลงคอมอีกอัน รู้แค่ส่อยากได้เงินเยอะๆแค่นั้น ไม่แน่ใจว่าที่เรียน PIM เพราะค่าทอมถูกรึเปล่า ปกติเห็นสายเที่ยว แต่มาเรียน ม.Work base learning ก็อุตสาห์บอกว่า ปิดเทอมแทบไม่มีนรกแน่ มันก็ยังจะเรียน  

สายสังคม ภาษาผมไม่เเน่ใจนะ เเต่สายโรงงานมองปัญญาภิวัฒน์เป็นเเบบนั้นจริงๆอันนี้ผมยืนยัน มองต่ำกว่าราชมงคลใหญ่ๆอีก

ผมว่ามันเหมาะกับคนที่มีภาระหน้าที่เเละข้อจำกัดอะ เพราะถ้าเก่งหรือมีความสามารถจริงๆโดยไม่ติดเรื่องทุนทรัพย์จะมีสักกี่คนที่เลือกมา PIM เป็นเป้าเเรกๆ ยากมาก
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6936
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 06:23
ปัญญาภิวัฒน์ ท่านว่า ม นี้ เครดิตดีไหมครับ
ผมมีลูกน้องมาจากปัญญาภิวัฒน์ 5คน ผมประเมินให้ 8/10 ครับ
ดีกว่าเรียน ม.เอกชน โนเนม ตามต่างจังหวัด
ดีกว่ามหาลัยสงฆ์
ดีกว่า มหาลัยราชภัฏ หลายๆวิทยาเขต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
Support,Believe,Respect = LOVE
แข้งลีกเอิง
Status: Наводчик навсегда
เข้าร่วม: 03 Feb 2009
ตอบ: 3794
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 09:24
ผมแนะนำ มศว แค่รู้ว่าข้องเกี่ยวCPก็ให้หนีแล้ว
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4809
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 09:35
puripuri พิมพ์ว่า:
อย่าไปทำงานเลย cp คนนอกมองว่าบริษัทใหญ่มั่นคง ผมบอกเลยคนในบ่นอยากออกกันตลอด และออกกันเพียบ โบนัสต่ำเตี้ย เงินปรับน้อย เงินไม่สูง นอกจากจะเก่งจัดๆ  

เพื่อนผมเคยอยู่จัดซื้อฝั่งอาหารสัตว์ โดนบังคับทำโอทุกวันเสาร์(แต่ได้เงินค่าโอทีนะ)

เงินเดือนสูงจริง แต่กินเวลาชีวิตมาก ผมเห็นต้องคุยงานตั้งแต่เช้ายันเย็น

สรุปตอนนี้ลาออกไปนานแล้วครับ พี่ในทีมก็ออก หัวหน้าแผนกก็ออก
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 531
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 09:39
มีเพื่อนเรียน PIM ปัจจุบันทำงาน 7-11
สวัสดิการไม่แย่นะ แต่ต้องทำงานที่นี่ไปตลอด
เงินเดือนไม่สูง แต่เพื่อนผมได้ทั้งเงินเดือน+วิ่งรอบ เดือนนึงรวมๆ 30-40k เลยนะครับ (มันให้ดู)
แถมโบนัสปีนึงก็ 2-3 รอบ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15755
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 09:51
ตอนผมทำงานใกล้ๆ รร. นี้คุยกับป้าร้านตามสั่งที่อยู่ตรงข้าม รร.ประมาณว่า

ตอนแรกๆคนเรียนก็เยอะนะ พอปี3-ปี4 คงเริ่มน้อยลงๆ เห็นหน้าไม่กี่คน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2022
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 12:47
คนละคณะก็ตอบยากอยู่ แต่สิ่งที่สำคัญน่าจะน้องเค้าอยากทำงานอะไรกันแน่มากกว่า
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16781
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 13:42
เลือกตามคนที่เรียนชอบครับดีสุด ชอบอันไหนก็เลือกอันนั้น
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: YNWA :)
เข้าร่วม: 05 Mar 2023
ตอบ: 1204
โพสเมื่อ: Thu Jun 08, 2023 12:54
มาช่วยเห็นด้วยกับ มศว.ครับ เดวจบมาถ้าไม่ได้ไปสาย CP จริง ๆ จะรู้เลยว่าหางานค่อนข้างยาก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel