ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ตำแหน่งไหนจำเป็นต้องเปลี่ยนสุด
ST
???
GK
???
กองกลางคู่ คาเซ
???
กองหลังอีก 1 ตัว
???
คะแนนทั้งหมด: 267
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4518
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 15:24
[RE: แมนยู ซื้อตำแหน่งไหนสำคัญสุด]
เรียงลำดับ

หน้าเป้า กลางb2b โกล แบ็ค

ผมว่าเซนเตอร์ไม่จำเป็นต้องเสริมแล้วแหละ ลงตัวพอควร อย่างมากก็เอาตัวหมุนเวียนมาอีกตัวแทนแม็กไกวร์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 15:54
[RE: แมนยู ซื้อตำแหน่งไหนสำคัญสุด]
one2013 พิมพ์ว่า:
Spoil
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
one2013 พิมพ์ว่า:
ยังไงตำแหน่งที่ควรแก้ไขด่วนที่สุดคือประตู
ใครดูนัดชิง fa จะงง ว่าลูกเดอบรอย ยิงตรงตัวและเบาขนาดนั้น จะโชว์ท่าเซฟยากๆทำไม ในเมื่อล้มตัวรับก็ได้
ดูคลิบนี้จนจบจะเข้าใจเลยว่า ทำไมลูกนั้นต้องใช้เท้าเซฟ เพราะเดพลาดลูกที่ล้มตัวรับเยอะมากๆ จากการกะระยะผิด และเดคือโกลที่อ่อนที่สุดในทีมใหญ่ๆแล้ว ลูกง่ายๆทำให้ทีมเสียแต้มสำคัญๆเยอะมากๆ รอดูเทนฮาก จะทำได้ไหมกับตำแหน่งนี้ที่ จมปลักมานานแสนนาน

Agree ครับ ถ้าจะทำทีมเพื่อ'ลุ้นแชมป์'
ผมมองว่า GK สำคัญเท่ากับ กองหน้าเลย คือยังไงก็ต้องซื้อ

จริงๆที่ท่านยกมาในเกมส์นั้น ไม่ใช่แค่เรื่องของเซฟด้วย
ผมมองว่าการ Build up ก็สำคัญ

หลายๆครั้งที่เดเคอา เตะสาดยาวแล้วเสีย สุดท้ายทีมไม่ได้บุก
หรือบางจังหวะที่เพื่อนคืนหลังมา แกสาดยาว เสีย ทีมต้องมาตั้งรับใหม่

ในเกมส์สำคัญๆแบบนี้ การทิ้งโอกาสไปเรื่อยๆ ผมว่าไม่มีประโยชน์สักเท่าไหร่

ถ้ามีงบจำกัดผมเลือกเปลี่ยนโกลตัวท้อปๆก่อนกองหน้าเลยอันดับแรก เพราะมันคือส่วนสำคัญสุดๆในทีมแล้ว
ผมยกตัวอย่างง่ายๆ เลยคือแมนยูฤดูกาลนี้ ตั้งแต่ออกปรีซีซั่นฟร์อมโคตรสุดยอดไร้ที่ติ เล่นกันสวยงาม ตอนปรีซีซั่นใครๆก็บอกแมนยูลุ้นแชมป์แน่นอน ทั้งๆที่ผู้เล่น แย่กว่า ผู้เล่นที่มีอยู่ตอนท้ายฤดูกาลสะอีก แต่ตอนนั้นประตูคือฮีตั้น ซึ่งผมได้ดู และการออกมาตัดบอล การออกบอล อ่านบอล โคตรเนียน จบปรีซีซั่นใครๆก็บอกแมนยูกลับมาละ ลุ้นแชมป์แน่นอน

เปิดมานัดแรก ส่งเดลง โชว์ความกากตั้งแต่เริ่มเกม สปิริตทีมรวนหมด กว่าจะเข้าที่ได้ ไม่นับนัดแรก นัดต่อๆมาก็พลาดอีก คือกลายเป็นว่าความมั่นใจของทีมหายไปหมดเลย

ซึ่งถ้าวัดจากชุดนั้นกับชุดปัจจุบันนี้ นี่ละสาเหตุที่ผมเลือกโกลก่อน อันดับแรก

ผมว่าท่านก็คิดแบบผมละ  

555555 เหมือนท่านรู้ใจผมเลยฮะ ถ้ามีงบจำกัดผมก็จิ้ม GK ก่อนจริงๆ
คอสต้า โคเบล โอนาน่า หรือคนอื่นๆ เป็นผมคงไปโฟกัสพวกนี้ก่อนอะ

สุดท้ายแล้วถ้าปีหน้ายังเป็นเดเคอาอีก ผมว่าเทนฮาคจะวนๆอยู่แค่นี้แหละ
เล่นกับทีมเล็กอาจจะดี แต่พอเจอทีมที่มี Pressing structure โหดๆ ก็ลำบากแน่
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 3539
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 19:54
ตำแหน่งเจ้าของใหม่ครับ สำคัญสุดเลยตอนนี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2009
ตอบ: 583
โพสเมื่อ: Tue Jun 06, 2023 21:12
กองหน้าตัวสายัณห์ พี่เป้า....แบบสไตร์เกอร์ นะ ฟอลส์9กึ่งปีก มีเยอะแล้ว....โอซิมเฮน อันดับหนึ่งเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Wed Jun 07, 2023 00:04
ถูกแบนแล้ว
ตำแหน่งเคน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel