ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2713
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 08:49
[RE: ( CFC ) ถ้าได้ อูการ์เต้ ยังต้องเอา ไคเซโด้ มั้ย]
ตลาดนี้ผมอยากได้ วลาโฮวิช มากสุดละ ขายไค เม้า ผู้พันโคได้ ก็น่าจะพอมีงบไปสู่ขอพรี่ณเดช
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37168
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 08:53
[RE: ( CFC ) ถ้าได้ อูการ์เต้ ยังต้องเอา ไคเซโด้ มั้ย]
beareyes พิมพ์ว่า:
ตลาดนี้ผมอยากได้ วลาโฮวิช มากสุดละ ขายไค เม้า ผู้พันโคได้ ก็น่าจะพอมีงบไปสู่ขอพรี่ณเดช  

ทีมใหญ่สน วลาโฮวิช หลายทีมเลย ถ้า เชลซี จะพลาดก็น่าจะเพราะ เชลซี ไม่ได้ไป UCL นี่แหละ

ทีมอื่นเขาได้ไปเตะหมด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1359
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 09:08
ถ้าประมวลจากข่าวต่างๆ ขายกองกลางออกได้เยอะ แต่พี่กัลลาไม่โดนขาย โอกาสไม่ซื้อกลางเพื่มสูงเลย พอชน่าจะดันกัลลาแน่ๆ

เอาจริงๆรายชื่อจากข่าวน่าสนใจหลายคน

กองหน้า - ยังไงก็ทุ่มบิ๊กเนม ท็อดด์น่าจะต้องการเรียกศรัทธาจากแฟนบอลกลับมา ปีที่แล้วท็อดด์โดนสาบส่งไปเยอะ - น่าจะไปทุ่มดีลที่ วลาโฮวิช ใกล้เคียงมากที่สุด จากเป้าหมายที่มีข่าวออกมา เงินน่าจะหมดไปตรงนี้เยอะ

กองกลาง - ไคเซโด้ ผมตัดทิ้งไปเลย ราคาซื้อขาย 70-80 ล้าน แล้วไคเซโด้อยากเล่น UCL ยาก ถ้าจะคว้าตัวต้องทุ่มค่าเหนื่อยล่อ ผมว่าไม่ไหวแน่ๆ , เจมส์แมด(ตามแฟนบอลเรียกร้องน่าซื้อมากสุด ครบเครื่องเรื่องเกมส์รุก) และยังได้ HG แต่สำหรับผม ถ้าเสริมได้อีกแค่คนเดียวคน ผมอยากโฟฟาน่าแฮะ สัญญาเหลือ 2 ปี แล้ว อายุไม่เยอะ ไม่น่าจะงอแงถ้าเป็น Backup , แต่เป็นได้มากสุด น่าจะลาเวีย เพราะเป็นนักเตะที่พอชบอกว่า อยากได้นักเตะที่เล่นในพรีเมียร์แต่น่าจะแพง

กองกลางที่เล่นในพรีเมียร์ มีโอกาสที่เชลซีสนใจ ลาเวีย , เทเลมอง , รูเบน เนเวส , เอ็นดีดี้

อีกคนที่อยากได้คือ อัลวาเรช - อาแจกซ์ ฤดูกาลที่แล้วมีข่าวอยากมาเชลซี ไม่รู้ตอนนี้เปลี่ยนใจยัง ข่าวเบาบางเกิน และไม่รู้ยังเก่งอยู่มั้ย แต่เห็นเด็กมันมีใจ เลยอยากให้ซื้อ จำได้ว่าราคาไม่แรง

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 11 Aug 2007
ตอบ: 6485
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 09:08
ถ้าเอาไคเซโด้ด้วย

ผมกลัวเงินไม่พอซื้อวลาน่ะสิ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 7036
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 09:57
Nakkii พิมพ์ว่า:
gianfrango พิมพ์ว่า:
เข้าใจในเรื่องแผนการเล่นนะ

แต่ไม่ควรพลาดโอกาสคว้าไคเซโด้นะ ถ้าไม่ได้แพงถึง80+นะ

นี่มันร่างโคลนกองเต้สำหรับผม แล้วเดียวจะมานั่งบ่นเสียใจกันทีหลัง  

ผมอยากได้มากกว่า ไรซ์ อีกครับ ไคเซโด้ เนี่ย

แต่ก็งงตรงทำไมทุ่มขนาดนี้ คือถ้า ทุ่ม ไคเซโด้ คนเดียว แล้ว ไม่ซื้อ อูการ์เต้ ไปเอาตัวเรต 30 ลป อะไรประมาณนี้ยังพอเข้าใจนะ

แต่นี่จะทุ่มทั้ง 2 ตัว น่าจะจบที่ 80 + 52 = 132 ล้านปอนด์ ( อันนี้ยังไม่รวมแอดออนอีก 4 ลป ของ อูการ์เต้ ) มันก็ดูเวอร์ไปกับสถานการณ์ FFP ของทีมตอนนี้อะ

ยิ่งดูสถานการณ์ขาออกของ กองกลาง โควาซิช 35 ล้านปอนด์ + กองเต้ ฟรี + ชีค จากข่าวไม่น่าเกิน 15 ล้านปอนด์ รวมๆแล้ว ได้จากการโละกองกลาง ประมาณ 50 ล้านปอนด์เอง

ก็ดูไม่สมดุลเท่าไหร่ ขาเข้า ขาออก

หรือจะเอา กลาง 2 คนนี้ + โกล แล้วไม่เอา กองหน้าคนใหม่ ( ใช้ ลูกากู หรือ เอ็นคุนคู แทน )  

เรื่องข้าวผมว่าแฟนเชลซีส่วนมากเราจะเห็นตรงกันอยู่แล้ว แต่สถาการณ์ปัจจุบันตอนนี้ต้องยอมรับ แทบไม่มีโอกาส

ถ้าจากเรื่องFFP แล้วยังจะเสริมอู้ฟู่ขนาดนี้ก็ไม่ค่อยสมเหตุสมผลจริงๆแหละ

แต่ๆถ้าปล่อยพวกตัวเป้งๆออกไปจริงๆการจะเสริมแบบนั้นอาจจะพอสมเหตุสมผลนะ
เม้า65
ไค65
ลูกากู 40
โค35
ชีค15

อันนี้เอาเฉพาะที่มีข่าวชัวร์ก็กดไปเกือบ200mแล้ว ยังไม่นับพวกที่ข่าวยังไม่แรง

พู 25
เยค 15
เมนดี้ 10
เกป้า 15
มาสเซ่น 25
ชาโลบาห์ 25
คนอ 40
โอบา ?
เดฟ ?
ราคาผมประเมินเอาจากความเป็นไปได้* ขายได้หมดนี้จริงก็มีงบอีก150m

เพราะงั้นมันอาจจะสมเหตุสมผลที่เสริมไคเซโด้ หลักๆคงต้องดูตัวที่ปล่อยออกแหละ แต่มันยาก เพราะอย่าลืมว่ามีเอนคุนคูลงบัญชีของรอบนี้ด้วยอีก

อูกาเต้ 55
เอนคุนคู50
โกล?
กองหน้า?
[ไคเซโด้75]*

ถ้าคิดว่ากันงบเสริมไว้200m ก็แทบหมดโอกาสได้ไคเซโด้ ขึ้นอยู่กับกองหน้าที่จะไปซื้อละว่าใคร ราคาประมาณไหน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2023
ตอบ: 1876
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 09:58
( CFC ) ถ้าได้ อูการ์เต้ ยังต้องเอา ไคเซโด้ มั้ย
ถ้าเงินเหลือพอ ก็ต้องซื้อครับ กลางแบบนี้ในตลาดหายากมาก ยิ่งคนที่มีประสบการณ์ในลีกส์แล้วด้วย เรื่องสลับกันลงผมมองว่าไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่ เพราะพอชเคยเล่นทั้ง 4-2-3-1 และ 4-3-3 มีบอลถ้วยในปท.อีก 2 ถ้วย ไหนจะเผื่อเรื่องอาการบาดเจ็บอีก เพราะไคเซโด้เล่นได้ทั้ง 2 role แต่ถ้าเงินมันไม่พอก็เข้าใจได้นะ อาจจะซื้อคนอื่นแทน ผมแค่เสียดายว่าถ้าอาการบาดเจ็บมันรบกวนทีมเราเหมือนปีที่แล้วจนมีผลในการลุ้น Top4 แล้วนักเตะที่เหลืออยู่ศักยภาพมันไม่พอที่จะแบกทีมจนต้องเล่นแบบตามมีตามเกิดคงน่าเสียดาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37168
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 10:12
Spoil
Nakkii พิมพ์ว่า:
เข้าใจในเรื่องแผนการเล่นนะ

แต่ไม่ควรพลาดโอกาสคว้าไคเซโด้นะ ถ้าไม่ได้แพงถึง80+นะ

นี่มันร่างโคลนกองเต้สำหรับผม แล้วเดียวจะมานั่งบ่นเสียใจกันทีหลัง  

ผมอยากได้มากกว่า ไรซ์ อีกครับ ไคเซโด้ เนี่ย

แต่ก็งงตรงทำไมทุ่มขนาดนี้ คือถ้า ทุ่ม ไคเซโด้ คนเดียว แล้ว ไม่ซื้อ อูการ์เต้ ไปเอาตัวเรต 30 ลป อะไรประมาณนี้ยังพอเข้าใจนะ

แต่นี่จะทุ่มทั้ง 2 ตัว น่าจะจบที่ 80 + 52 = 132 ล้านปอนด์ ( อันนี้ยังไม่รวมแอดออนอีก 4 ลป ของ อูการ์เต้ ) มันก็ดูเวอร์ไปกับสถานการณ์ FFP ของทีมตอนนี้อะ

ยิ่งดูสถานการณ์ขาออกของ กองกลาง โควาซิช 35 ล้านปอนด์ + กองเต้ ฟรี + ชีค จากข่าวไม่น่าเกิน 15 ล้านปอนด์ รวมๆแล้ว ได้จากการโละกองกลาง ประมาณ 50 ล้านปอนด์เอง

ก็ดูไม่สมดุลเท่าไหร่ ขาเข้า ขาออก

หรือจะเอา กลาง 2 คนนี้ + โกล แล้วไม่เอา กองหน้าคนใหม่ ( ใช้ ลูกากู หรือ เอ็นคุนคู แทน )  

เรื่องข้าวผมว่าแฟนเชลซีส่วนมากเราจะเห็นตรงกันอยู่แล้ว แต่สถาการณ์ปัจจุบันตอนนี้ต้องยอมรับ แทบไม่มีโอกาส

ถ้าจากเรื่องFFP แล้วยังจะเสริมอู้ฟู่ขนาดนี้ก็ไม่ค่อยสมเหตุสมผลจริงๆแหละ

แต่ๆถ้าปล่อยพวกตัวเป้งๆออกไปจริงๆการจะเสริมแบบนั้นอาจจะพอสมเหตุสมผลนะ
เม้า65
ไค65
ลูกากู 40
โค35
ชีค15

อันนี้เอาเฉพาะที่มีข่าวชัวร์ก็กดไปเกือบ200mแล้ว ยังไม่นับพวกที่ข่าวยังไม่แรง

พู 25
เยค 15
เมนดี้ 10
เกป้า 15
มาสเซ่น 25
ชาโลบาห์ 25
คนอ 40
โอบา ?
เดฟ ?
ราคาผมประเมินเอาจากความเป็นไปได้* ขายได้หมดนี้จริงก็มีงบอีก150m

เพราะงั้นมันอาจจะสมเหตุสมผลที่เสริมไคเซโด้ หลักๆคงต้องดูตัวที่ปล่อยออกแหละ แต่มันยาก เพราะอย่าลืมว่ามีเอนคุนคูลงบัญชีของรอบนี้ด้วยอีก

อูกาเต้ 55
เอนคุนคู50
โกล?
กองหน้า?
[ไคเซโด้75]*

ถ้าคิดว่ากันงบเสริมไว้200m ก็แทบหมดโอกาสได้ไคเซโด้ ขึ้นอยู่กับกองหน้าที่จะไปซื้อละว่าใคร ราคาประมาณไหน

ที่จะขายออกเยอะๆ นี่ส่วนใหญ่ของรายได้จะเอาไปปรับสมดุลบัญชีในฤดูกาลที่แล้ว ก็เลยพยายามขายให้ได้ก่อนสิ้นเดือนนี้ เพื่อให้รายได้มันถูกลงในบัญชีฤดูกาลก่อนครับ

คิดภาพง่ายๆก็ ที่จะขายเยอะๆตอนนี้ ขายเพื่อทดแทนที่ฤดูกาลก่อนที่ ซื้อเยอะ ( เกือบ 600 ล้านปอนด์ ) แต่ขายได้แค่ ไม่ถึง 30 - 40 ล้านปอนด์ ( จอร์ กับ แวร์เนอร์ ) รายรับ รายจ่าย มันเลยไม่สมดุลครับ

เพราะงั้นเงินจากการขายรอบนี้ มันจะเอาไปลงบัญชีฤดูกาลก่อนเป็นส่วนใหญ่

จะตกมาถึงฤดูกาลใหม่เท่าไหร่นี่ผมไม่แน่ใจ แต่ผมว่าไม่น่าเยอะ เพราะเดาๆนะ ต้องหักรายได้ไปใส่ในบัญชีฤดูกาลก่อน อย่างน้อยๆก็ 100-120 ล้านปอนด์อะ

เพราะงั้นผมเดางบเล่นๆเลยนะ ในฤดูกาลใหม่นี้ เอาแบบที่ขายออกได้เยอะแล้ว งบซื้อก็น่าจะซักไม่เกิน 150-180 ล้านปอนด์ อันนี้คือเดานะ

แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Sun Jun 04, 2023 10:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3852
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 10:14
ผมว่าทีมคงอยากได้ทั้งปริมาณและคุณภาพในกรณีถ้าจะเอาทั้งอูการ์เต้และไคเซโด้

เรื่องบัญชีผมยังไม่กังวลมากนัก เพราะเชื่อว่ากว่าจะบิดซื้อนักเตะแต่ละครั้งทีมคงคิดดีแล้วและคงมีกลยุทธ์รับมือ

ถ้ามองแบบง่ายๆคืออูการ์เต้แทนโควาซิส ไคเซโด้ก็แทนก็องเต้ ส่วนเอ็นโซ่ก็คือร่างขั้นกว่าของจอร์ ผมว่าก็ดูสมเหตุสมผลดี
0
0
นักเตะตำบล
เซเลบ คนดัง SS
Status: นวย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4420
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 11:47
ได้ไคเซโด้ก็ดี แต่อยากลุ้นกองหน้าใหม่มากจะออกมาแนวไหน
0
0
"ไม่เอาอ้วนบาบีคิว"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel