ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15322
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 01:02
[RE: ฮาแลนกับบัลลงดอร์]
MakaTo พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
เมสไม่สมควรได้อ่ะปีนี้เอาจริง

หืม…ไม่ควรยังไงอ่ะครับ สถิติในสโมสรก็โคตรดีเลยนะ แชมป์ลีค(ดีกรีเป็นรองพรีเมียร์)+แชมป์โลก+รองดาวซัลโวบอลโลก+นักเตะยอดเยี่ยมบอลโลก ถ้าขนาดนี้ยังไม่เหมาะสมผมว่าเอารางวัลไปเก็บก็ได้ครับ เพราะไม่น่ามีใครเหมาะละ ฮาลันด์ที่ว่าปีศาจแต่สถิติยิง+จ่ายทั้งฤดูกาลก็ไม่ได้เหนื่อกว่าเมสเยอะเลยนะ  

ผมว่าถ้าซิตี้ได้ UCL บัลลงดอร์ควรอยู่ในซิตี้อ่ะ

ให้น้ำหนัก UCL = บอลโลก

ซิตี้มีเอฟเออีก 1

ในลีกเท่ากัน แต่ส่วนตัวมองว่าหน่วยกิตลีกมันห่างพอสมควร

ความเห็นส่วนตัว ไม่ว่ากันนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 01:04
Kid_SIlencer พิมพ์ว่า:

บอลโลก แทบจะ mvp นี่ไม่นับหรอครับ ถึงบอกไม่สมควร สถิติสโมสรก็ไม่ได้ขี้ไก่เลย  

เกือบจะ mvp บอลโลก + สโมสรไม่ได้ขี้ไก่นี่

คือมันดีขนาดถึงบัลลงดอร์เลยหรอครับ

สำหรับผมไม่นะ
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 01:26

หืม…ไม่ควรยังไงอ่ะครับ สถิติในสโมสรก็โคตรดีเลยนะ แชมป์ลีค(ดีกรีเป็นรองพรีเมียร์)+แชมป์โลก+รองดาวซัลโวบอลโลก+นักเตะยอดเยี่ยมบอลโลก ถ้าขนาดนี้ยังไม่เหมาะสมผมว่าเอารางวัลไปเก็บก็ได้ครับ เพราะไม่น่ามีใครเหมาะละ ฮาลันด์ที่ว่าปีศาจแต่สถิติยิง+จ่ายทั้งฤดูกาลก็ไม่ได้เหนื่อกว่าเมสเยอะเลยนะ  

ผมว่าถ้าซิตี้ได้ UCL บัลลงดอร์ควรอยู่ในซิตี้อ่ะ

ในลีกเท่ากัน แต่ส่วนตัวมองว่าหน่วยกิตลีกมันห่างพอสมควร

ความเห็นส่วนตัว ไม่ว่ากันนะครับ  

ส่วนตัวผมมองว่าโดยปกติคนมักจะให้น้ำหนักกับบอลโลกเยอะมาก ซึ่งเมสซี่ก็เรียกได้ว่าแบกอาร์เจนค่อนข้างมากเลย แล้วระดับรองดาวซัลโวบอลโลก(แพ้เป้1ลูก)+MVPบอลโลก+แชมป์โลก ผมว่าภาษีมันเยอะอยู่นะครับ
สำหรับผมถ้าฮาลันด์จะได้ผมก็ไม่ติดอะไร แต่ถ้ามองว่าเมสไม่ควรได้ อันนี้ผมไม่เห็นด้วยเลย
แต่ก็อย่างคุณว่า ความเห็นส่วนตัว คงบังคับกันไม่ได้ครับ
0
0
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 01:38

ส่วนตัวผมมองว่าโดยปกติคนมักจะให้น้ำหนักกับบอลโลกเยอะมาก ซึ่งเมสซี่ก็เรียกได้ว่าแบกอาร์เจนค่อนข้างมากเลย แล้วระดับรองดาวซัลโวบอลโลก(แพ้เป้1ลูก)+MVPบอลโลก+แชมป์โลก ผมว่าภาษีมันเยอะอยู่นะครับ
สำหรับผมถ้าฮาลันด์จะได้ผมก็ไม่ติดอะไร แต่ถ้ามองว่าเมสไม่ควรได้ อันนี้ผมไม่เห็นด้วยเลย
แต่ก็อย่างคุณว่า ความเห็นส่วนตัว คงบังคับกันไม่ได้ครับ  

สื่อแสงสีเสียงให้น้ำหนักบอลโลกมากกว่าจริงแหละอันนี้ยอมรับ

มันคือมหกรรมกีฬาฟุตบอลที่ยิ่งใหญ่ที่สุดแบบคนทั้งโลกจับตามอง

พิเศษด้วยความที่ว่า 4 ปีมีครั้งด้วยอีกส่วนหนึ่ง

แต่ส่วนตัวผมมองว่ามันเป็นบอลฉาบฉวยด้วยส่วนหนึ่ง

คือไม่ใช่แค่บอลโลกอ่ะ แต่บอลทีมชาติทั้งหมดเลย

แบบถึงเวลานึงก็มารวมตัวกัน ซ้อมกันแปปๆ แข่ง แยกย้าย

ดูอย่างโค้ชที่เก่งมีฝีมือจริงๆส่วนใหญ่จะคุมสโมสรซะมากกว่าด้วย

บอลทีมชาติเป็นบั้นปลายของโค้ชสโมสรเก่งๆหลายคนด้วยซ้ำ

ทั้งหมดทั้งมวลคือถ้าว่ากันเรื่องฟุตบอลเพียวๆ ผมให้น้ำหนัก UCL มากกว่า

ความดุเดือดตั้งแต่แข่งกันลงทุน ความเข้มข้นของเกมแต่ละเกม

ผมมองว่าทีมนั้นคือมันต้องสุดยอดจริงๆในปีนั้นสำหรับ UCL

คือเมสซี่ไม่ใช่ไม่ควรได้หรอกผมพูดห้วนไป แค่จะสื่อว่าไม่ควรได้เหนือซิตี้จริงๆอ่ะปีนี้
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17673
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 01:40
เอาเข้าจริงๆ ถ้าซิตี้ได้ 3 แชมป์นะส่วนตัวผมมองว่าคนที่คู่ควรที่สุดของซิตี้อาจจะเป็นเควิน เดอบรอยน์มากกว่า

ทุกนัดสำคัญ เดอบรอยน์จะมาเสมอ ฮาลันด์นี่หลังๆ เล่นเข้ากับซิตี้ขึ้นเยอะละ

แต่ก็ยังมองว่าสร้างอิมแพคไม่เท่า เควิน หรืออิลคาย
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Sun Jun 04, 2023 01:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Jul 2007
ตอบ: 501
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 08:13
[RE]ฮาแลนกับบัลลงดอร์
ใครก็ได้แต่ขอหน้าใหม่ๆบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: =)
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 6818
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 09:23
เมสซี่ได้ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่เหมาะสมนะ รางวัลต่างๆแพ็คมาเต็มกระเป๋า

อ้างอิงจาก:
Lionel Messi, 2022/23!

53 games
⚽️ 38 goals
️ 25 assists
63 G/A in 53 games
World Cup Player of the Tournament
World Cup
Ligue 1
French SuperCup
FIFA The Best Mens Player
Laureus Sportsman of the Year
Most decorated player of all time (43 trophies)

แก้ไขล่าสุดโดย #MAESTRO เมื่อ Sun Jun 04, 2023 09:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Dec 18, 2022.. Leo has completed football and fans' lifetime achievement!
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2747
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 09:32

สื่อแสงสีเสียงให้น้ำหนักบอลโลกมากกว่าจริงแหละอันนี้ยอมรับ

มันคือมหกรรมกีฬาฟุตบอลที่ยิ่งใหญ่ที่สุดแบบคนทั้งโลกจับตามอง

พิเศษด้วยความที่ว่า 4 ปีมีครั้งด้วยอีกส่วนหนึ่ง

แต่ส่วนตัวผมมองว่ามันเป็นบอลฉาบฉวยด้วยส่วนหนึ่ง

คือไม่ใช่แค่บอลโลกอ่ะ แต่บอลทีมชาติทั้งหมดเลย

แบบถึงเวลานึงก็มารวมตัวกัน ซ้อมกันแปปๆ แข่ง แยกย้าย

ดูอย่างโค้ชที่เก่งมีฝีมือจริงๆส่วนใหญ่จะคุมสโมสรซะมากกว่าด้วย

บอลทีมชาติเป็นบั้นปลายของโค้ชสโมสรเก่งๆหลายคนด้วยซ้ำ

ทั้งหมดทั้งมวลคือถ้าว่ากันเรื่องฟุตบอลเพียวๆ ผมให้น้ำหนัก UCL มากกว่า

ความดุเดือดตั้งแต่แข่งกันลงทุน ความเข้มข้นของเกมแต่ละเกม

ผมมองว่าทีมนั้นคือมันต้องสุดยอดจริงๆในปีนั้นสำหรับ UCL

คือเมสซี่ไม่ใช่ไม่ควรได้หรอกผมพูดห้วนไป แค่จะสื่อว่าไม่ควรได้เหนือซิตี้จริงๆอ่ะปีนี้  

ที่ท่านพูดมา ยิ่งทำให้น้ำหนักของนักเตะที่โชว์ฟอร์มดีในบอลโลกมีสิทธิได้บัลลงดอร์สูงนั่นแหละครับ
เพราะการซ้อมแบบไม่ได้ซ้อมด้วยกันประจำ
โค้ชเฉพาะกิจ…ใช้เวลาเตรียมทีมสั้น
บอลเตะกัน 4 ปีครั้ง..แรงจูงใจของนักบอลเวลาเตะบอลโลกมหาศาล

ถ้ามีนักเตะคนไหนที่เล่นดีมากจนอุปสรรคที่ท่านกล่าวมาเนี่ย
แล้วมันยังเล่นดี ตีนออกแสง จนพาทีมเป็นแชมป์
ผมว่าก็ต้องให้ …
1
0
Arsenal in my heart....
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2022
ตอบ: 685
โพสเมื่อ: Sun Jun 04, 2023 15:56
ฮาแลนกับบัลลงดอร์
ผมว่าเมสได้นะ เพราะคนโหวตบางคนไม่ได้สนใจบอลอังกฤษ แต่บอลโลกผมว่าคนจับตามองมากกว่านะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2010
ตอบ: 3517
โพสเมื่อ: Mon Jun 05, 2023 16:35
เมสซี่ ยังไงก็ได้บัลลงดอร์แน่ๆ
0
0
รับทำภาพ Ai
ลิเวอร์พูล
https://www.facebook.com/reel/1744352456027977
บาเยิร์น มิวนิค
https://www.facebook.com/reel/319628330756505
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel