ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
OGC
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Oct 2022
ตอบ: 1453
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 11:08
[RE: ฝนตกหนัก เปิดไฟฉุกเฉินไหมครับ]
ถ้าฝนตกแล้วหมอกหนาเปิดไม่แปลก ถ้าตกปกติจะเปิดทำไม - -
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13053
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 11:20
[RE: ฝนตกหนัก เปิดไฟฉุกเฉินไหมครับ]
JAIKERE พิมพ์ว่า:
โคตรเบื่อไฟฉุกเฉินใช้กันมั่วๆ ที่เห็นบ่อยๆใช้ตอนเบรคแรงๆ ใช้ตอนจะวิ่งตรงสี่แยก คิดว่าเท่-เก๋ามั้ง  

เดียวนี้มันเป็นออฟชั่นรถคับ บางคันกดเปิดเอง แต่บางคันถ้าเบรกลึกมันก็ติดขึ้นมาเอง เป็นตั้งแต่รถญี่ปุ่น ยัน ยุโรบแล้วคับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Aug 2008
ตอบ: 1662
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 11:46
ส่วนตัวเคยเจอรถตรงข้ามแยกมาแล้วเปิดไฟฉุกเฉินมาเราก็นึกว่าจะเลี้ยว จนเกือบจะชน

แต่มาบีบแตรด่าเราอีก เจ็บใจก็ตรงนี้แหละครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 11:54
ผมไม่เปิดนะ เปิดเฉพาะตอนรถเสีย หรือ จอดฉุกเฉิน เท่านั้น
0
0
jam
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2006
ตอบ: 3989
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:20
ถ้าฝนตกหนัก ผมจะเปิดไฟตัดหมอกแทน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 474
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 15:05
PerFectionisT พิมพ์ว่า:
eMiiNeNt พิมพ์ว่า:
ถ้าฝนตกหนัก จนระยะการมอง ไม่ดี ควร เปิดไฟฉุกเฉิน ครับ เพราะ มันจะช่วยให้ คันหลัง เห็นว่า มีรถอยู่ข้างหน้า
แล้วใครบอกว่า เปิดไฟหน้าแล้วไฟหลัง ก็ติดอยู่แล้ว มันเป็นแค่ไฟหรี่ ครับ ไม่ได้สว่างขนาดนั้น
แล้วใครบอกว่า จะเลี้ยว อะไรยังไง ส่วนใหญ่ มันก็เปิดตอน ทางตรงยาวๆ ถ้าในชุมชน เค้าก็ไม่ค่อยเปิดกันหลอกครับ
ลองนึกภาพ หน้างานจริง กันนิดนึงครับ เปิดไฟหน้าให้ช่วยเห็นคันหน้า ไฟหรี่ด้านท้ายสว่างน้อยมาก เค้าเลยเลือกจะเปิดไฟฉุกเฉิน เพื่อให้เห็น จาก ระยะไกลมากขึ้น
ส่วนคนที่บอก เวลาเห็นคนเปิดแล้ว รำคาญ แสดงว่าตอนนั้น ฝนยังตกไม่หนักหรือเปล่าครับ ถ้าฝนตกหนัก ขนาดไฟฉุกเฉิน กระพริบๆ ยังไม่แสบตาสักกะนิด  

เคยเป็นครับ เคยคิด เคยทำแบบท่าน เวลาถนนโล่งๆมันก็ชิลไม่คิดมาก

ลองมาเจอสภาพถนนรถติดที่ต้องขับต่อท้ายกันแล้วคันหน้าเปิด เป็น10-20นาทีครับ

ผมออกจากวงการทันที พึ่งเข้าใจว่าเราสร้างภาระสังคมแค่ไหน  

อันนั้นก็ สมควรด่าครับ ถึงบอก แหล่งชุมชน ขับตามๆตูดกันมา มันเห็นอยู่แล้ว ต่อให้ตกหนักขนาดไหนก็ตาม แหล่งชุมชนควรปิด
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 474
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 15:11
Myth พิมพ์ว่า:
JAIKERE พิมพ์ว่า:
โคตรเบื่อไฟฉุกเฉินใช้กันมั่วๆ ที่เห็นบ่อยๆใช้ตอนเบรคแรงๆ ใช้ตอนจะวิ่งตรงสี่แยก คิดว่าเท่-เก๋ามั้ง  

เดียวนี้มันเป็นออฟชั่นรถคับ บางคันกดเปิดเอง แต่บางคันถ้าเบรกลึกมันก็ติดขึ้นมาเอง เป็นตั้งแต่รถญี่ปุ่น ยัน ยุโรบแล้วคับ  

ผมก็ งง เหมือนกัน เวลา เบรคแรงๆ ข้างหน้าเบรคกันแบบฉุกเฉินๆ มันก็ คืออยู่ในกรณี ฉุกเฉินแล้วไง ก็ควรจะเปิดเตือนคันหลัง ว่าข้างหน้ามันเบรคกันฉุกเฉินโว้ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel