ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6648
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 16:50
[RE: Honda ADV 160 กับ New Vespa LX 125 คันไหนดีครับ]
tontarn_10 พิมพ์ว่า:
vespa ชิ้้นเหล็กทั้งคัน น่าจะเคาะซ่อมสีแบบรถยนต์ได้ครับ อุปกรณ์ที่เป็นพลาสติก ก็เปลี่ยน ส่วนชนยับก็ต้องเปลี่ยนแหละ 125 หามือสองเผลอๆ ง่ายมากเลยครับ เอามาลองขับเล่นดูก่อน ถ้าใช้ประจำ ไปฮอน ถ้ามีรถยนต์ หรือมีมอไซต์หลายคัน ค่อยมาเวสป้า แต่ทำไมผมแนะนำไป 150 เลย อาจเพราะรถมันหนักด้วยแหละมั้ง ไหนจะไม่แรงเหมือนรถยุ่นบ้านเรา ลองดูครับ  

เคาะทีแพงไหมครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2014
ตอบ: 1877
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 17:02
[RE: Honda ADV 160 กับ New Vespa LX 125 คันไหนดีครับ]
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
..HnOnG.. พิมพ์ว่า:
พิมพ์เบิ้ลป่าวครับอ่านแล้วงงๆ ผมใช้เวสป้า Primavera อยู่ ใช้มา 8 ปีแล้วครับ อึดถึกทนดีครับ ริ้วรอยรอบคัน ไม่ซีเรียสครับ อะไหล่เริ่มเสื่อมตามกาลเวลา ผมเพิ่งจะเปลี่ยนโน่นนี่หมดไปร่วมหมื่น เวสป้าเป็นรถที่อะไหล่จะแพงกว่าชาวบ้านเค้าอยู่ ของแต่งก็ราคาสูง ผมขับมาแปดปีก็หมดไปเยอะ..55  

ส่วนมากเป็นรอยแบบไหนครับ รอยขนแมวหรือรอยลึก แล้วถ้าผมจะซื้อตัว LX 125 ตัวใหม่เวิคไหมครับ ที่ว่าเปลี่ยนไปร่วมหมื่นนี้ ในรอบกี่ปีครับ  

มีทั้งขนแมวและรอยลึกครับ..ใช้งานมานาน รุ่นใหม่ๆมันก็พัฒนามาดีกว่ารุ่นผมตั้ง 8 ปีเยอะอยู่ครับ ลองหารีวิวรุ่นที่คุณต้องการดูในยูทูปครับมีเพียบ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 2365
โพสเมื่อ: Fri Jun 09, 2023 16:45
รถมันคนละสไตล์เลยนะครับ ผมใช้ adv อยู่ รถมันSUV bikeลุยทางฝุ่นได้แต่ก็ไม่ถึงกับenduroมากครับ ช่วงล่างจะออกแข็งๆหน่อย ส่วนเวสป้าเคยขี่น่าจะ gts150 ของพี่ ผมไม่ชินรึไงไม่รู้ รถมันหนัก แฮนด์ก็หนัก มุดลำบาก ไม่ชอบโดยส่วนตัว แต่ยังไม่เคยขี่ทางไกลหรือเร็วๆเลยเปรียบเทียบให้ไม่ได้ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel