ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
กลับรถได้ไหม
ได้ดิ รอ ไฟเขียวเลี้ยวขวา
???
ไม่ได้ กลับได้เฉพาะ จุดที่มีป้ายยูเทริน
???
คะแนนทั้งหมด: 43
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 2420
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 14:11
[RE: ถ้าเอาตามหลักกฏหมายจราจร 100%]
El tiburón พิมพ์ว่า:
IceCoffeeMate พิมพ์ว่า:
ปกติกลับได้ครับ และโดยมากไฟเขียวทางตรง
กับเขียวเลี้บวขวา/กลับรถจะไม่พร้อมกัน

และในทางโทก็จะมีไฟเขียวปล่อยรถแยกต่างหาก
จะมีบัคนิดนึงตรงเวลาปล่อยรถทางโทมา จะมีทาง
หลักเนียนกลับรถด้วย  

มันก็จะไปตัดกับรถที่เลี๊ยวซ้ายผ่านตลอด  

ไม่ตัดครับ ซ้ายมีเลนเบี่ยง พวกลักไก่
มันเลี้ยวไม่เกิน2เลน  

ยังไงก็มีคนกลับกินเลนคับ

แถมในเมืองมีรถจอดเลนซ้ายอีก

เค้าเลยตั้งใจไม่ให้กลับไง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

never give up , HAZARD 10
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19039
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 14:16
[RE: ถ้าเอาตามหลักกฏหมายจราจร 100%]
ปกติกลับได้ครับ และโดยมากไฟเขียวทางตรง
กับเขียวเลี้บวขวา/กลับรถจะไม่พร้อมกัน

และในทางโทก็จะมีไฟเขียวปล่อยรถแยกต่างหาก
จะมีบัคนิดนึงตรงเวลาปล่อยรถทางโทมา จะมีทาง
หลักเนียนกลับรถด้วย  

มันก็จะไปตัดกับรถที่เลี๊ยวซ้ายผ่านตลอด  

ไม่ตัดครับ ซ้ายมีเลนเบี่ยง พวกลักไก่
มันเลี้ยวไม่เกิน2เลน  

ยังไงก็มีคนกลับกินเลนคับ

แถมในเมืองมีรถจอดเลนซ้ายอีก

เค้าเลยตั้งใจไม่ให้กลับไง  

ผมถึงบอกไงว่าพวกลักไก่

ส่วนประเด็น จขกท ก็ตามป้าย ถ้าป้ายให้ยูได้
เลนออกจากทางโทเลี้ยวซ้ายก็ต้องให้ทาง ถ้า
ทางยูเขาได้ไฟเขียว
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4364
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 15:24
ได้ดิ รอ ไฟเขียวเลี้ยวขวา

ถ้าแยกไหนห้ามกลับรถ จะมีป้ายห้ามกลับรถบอกครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17910
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 16:18
cybernet พิมพ์ว่า:
Kardel พิมพ์ว่า:
ผมก็งง บางทีเจอป้าย "กลับรถโปรดรอสัญญาณไฟ"  

ท่านงงประเด็นไหนครับ คืองงว่าทำไมต้องรอเหรอครับ

ผมเคยเจอว่าต้องรอให้ฝั่งทางตรงไฟแดงหรือเลี้ยวขวาก่อนเราถึงกลับรถได้ ถ้าอีกฝั่งไฟเขียวเดี๋ยวแล้วเรากลับรถจะงานงอกเอาได้  

มันเป็นสี่แยกที่ไม่มีป้ายบอกยูเทิร์นครับ แล้วป้ายนี้เป็นผ้าใบแดงๆมีว่าโปรดรอสัญญาณ เลยงงว่าสรุปกลับได้มั้ย เพราะแยกนี้แต่ก่อรไม่ให้กลับ

อ๋อที่งงคือทำไมใช้คำว่าโปรดรอครับ คือไม่ต้องรอก็ได้ หรือต้องรอ เพราะเคยเจอคนกลับตอนไฟแดงแล้วผมไม่กล้ายูฯตามครับ

อันนี้เส้นสุขุมวิท101
แก้ไขล่าสุดโดย Kardel เมื่อ Thu Jun 01, 2023 16:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19039
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 16:44
ผมก็งง บางทีเจอป้าย "กลับรถโปรดรอสัญญาณไฟ"  

ท่านงงประเด็นไหนครับ คืองงว่าทำไมต้องรอเหรอครับ

ผมเคยเจอว่าต้องรอให้ฝั่งทางตรงไฟแดงหรือเลี้ยวขวาก่อนเราถึงกลับรถได้ ถ้าอีกฝั่งไฟเขียวเดี๋ยวแล้วเรากลับรถจะงานงอกเอาได้  

มันเป็นสี่แยกที่ไม่มีป้ายบอกยูเทิร์นครับ แล้วป้ายนี้เป็นผ้าใบแดงๆมีว่าโปรดรอสัญญาณ เลยงงว่าสรุปกลับได้มั้ย เพราะแยกนี้แต่ก่อรไม่ให้กลับ

อ๋อที่งงคือทำไมใช้คำว่าโปรดรอครับ คือไม่ต้องรอก็ได้ หรือต้องรอ เพราะเคยเจอคนกลับตอนไฟแดงแล้วผมไม่กล้ายูฯตามครับ

โปรดรอคือต้องรอครับ ผมเดาว่าคนที่ยูตอนไฟแดงคือลักไก่ยูตามบัค
แบบที่ผมบอก มันจะมีจังหวะที่ยูได้ ถ้าฝั่งทางตรงอีกเลนแดง ละทางร่วมเขียว

ซึ่งทำถูกแล้วที่ไม่ยูตาม
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23399
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 16:54

โดยปกติถ้าเป็น 4 แยกและไม่มีป้ายบอกเรื่องกลับรถผมจะไม่ u-turn ครับ เพราะมันเสี่ยงที่จะเฉี่ยวชนเพราะบางครั้งเราเห็นทางของเราขึ้นไฟเขียวตรงไปและเลี้ยวขวา แต่อีกด้านแยกขวามือเราอาจจะเป็นไฟเขียวเลี้ยวซ้ายมาก็ได้ ถ้าเราเลี้ยวไปอาจจะมาเจอกันตรงแยกพอดี

ปกติผมจะไป u-turn ตรงที่เค้าไว้ให้ u-turn เอาครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22618
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 21:46
แล้วแต่การจัดการจราจรแถวนั้นครับ
บางทีก็กลับได้ บางทีก็กลับไม่ได้

ไฟแดงบางแยก ปล่อยทางตรงพร้อมกัน
บางแยกก็ปล่อยทีละฝั่ง

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel