ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1607
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 09:52
[RE: สมัยตอนเริ่มเล่นเวทจริงจัง ถ้าผมเห็นรูปนี้ผมจะคิดว่าคนทำโคตรเหยียด]
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
กัปตันขอนลอย พิมพ์ว่า:
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
ผมนี่อยาก Lifetime Test กับ growth มากเลย  

ผมก็อยาก เพราะแค่2ตัวนี้ก็แทบจะจบแล้ว แต่ติดที่ไม่รวย  

เดือนละ 3 พันบาทไม่ได้เรอะท่าน แค่สองตัวนี้
low-mid dose เอาแบบ หนุ่มตลอดกาลเลยอะ  

ถ้าเอาแบบนั้นเปลี่ยนเป็น Test เดือนละขวด (1000-1200) จะได้ 600mg/อาทิตย์

หรือ 2เดือน ขวด จะได้ 300mg/อาทิตย์

กรณีที่ว่า Test มัน 300mg/1ML นะครับ บางยี่ห้อมัน250บ้าง 300บ้าง

จากประสบการณ์ ต้อง500-600อะครับ 300สำหรับผมไม่ค่อยเห็นผลอะไร

แต่บางคนใช้แค่300แล้วตึงๆก็มีครับ

ส่วน Growth ถ้าจะเอาแบบปักแล้วเอาคุ้มราคา ต้องสัก 6iu ขึ้นไปอะครับ

แต่นั่นก็โดสทำกล้ามแล้ว

ถ้าเอาหล่อๆแค่ผิวพรรณดี หลับสบายๆ ใช้แค่ 2iu ก็พอ

ซึ่งถ้าจะใช้แค่ 2iu ไปใช้ mk677 วันละ2เม็ด ดีกว่าครับ มันให้ผลใกล้เคียงกัน

mk677 50เม็ด 1300 ก็กินได้ 25วัน

ถ้าประหยัดหน่อยก็กินแค่จันทร์-เสาร์ หยุดสักวัน ก็ครบเดือน

สรุปก็จะได้ Test เดือนละขวด 1200 + mk677 1300 / งบ 3000เหลือทอนไปกินชาบู
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 11:49
[RE: สมัยตอนเริ่มเล่นเวทจริงจัง ถ้าผมเห็นรูปนี้ผมจะคิดว่าคนทำโคตรเหยียด]
Velcoros พิมพ์ว่า:
ใครพร้อมทอยเต๋าลดอายุขัยตัวเอง เชิญก่อนเลยครับ กรรมพันธุ์อาจจะดีก็ได้นะ  

ไหนลองอธิบายซิครับว่าการใช้ฮอร์โมน​มันจะลดอายุขัยตัวเองได้อย่างไร?

ใช้รักษาหรือ abuse มันอยู่ที่ปริมาณนี่แหละครับ

ถ้าบริบทตั้งแต่หัวกระทู้จนถึง คห.ข้างบนผม หมายถึง TRT งั้นผมเองก็คิดจะใช้เหมือนกันจนถึงตอนนั้น

ส่วนอายุขัยจะลดไหม ถ้าท่านหมายถึง literally มันคงไม่ใช่ ไม่งั้นท่านต้องถามผมว่าในขวดเขาแถมลูกเต๋ามาด้วยเหรอ ด้วยสิ
ผมหมายถึง abuse แล้วเพิ่มโอกาสเกิด heart disease ทั้งหลาย แล้วเสียชีวิตก่อนวัยอันควร ซึ่งมันก็ต้องเทียบกันในคนที่ออกกำลังกายที่ได้หรือไม่ได้ abuse enhancing drugs พวกนี้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5200
โพสเมื่อ: Thu Jun 01, 2023 21:21
Barbellrow พิมพ์ว่า:
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
ผมสิวขึ้นหนัก เลยไม่ได้ใช้เลย  

ใช้พวก SARMs เอาก็ได้ครับ ไม่มีสิว

แต่วิธีใช้ วิธีเลิกใช้ อันนี้ลองหาอ่านเองนะครับ มันยาว

หรือดูช่อง CHETA Chanel เอา  

ผมเคยลอง mk-2866 รอบนึง ขยับจากไม่มีกล้ามเลย เป็นพอมองเห็นไบเซป ส่วนอื่นก็เฉยๆ แต่ไม่กล้าใช้ต่อกลัวผลข้างเคียง
Pct แล้วก็หยุด

ซักพักสั่งmk677มา เพราะคิดว่าผลข้างเคียงน่าจะน้อย
แต่สั่งมาปุป ลองไปอ่านในริดดิดอีกที มีฝรั่งบอกเสี่ยงมะเร็ง
หมอในยูทูปมีบอกว่า ถ้ารับอะไรที่เพิ่มโกรท โกรทก็พามะเร็งโตได้ด้วย ก็เลยไม่กล้ากิน ดองmk677ไว้หลายเดือนละ
อยากรู้ว่ามันเสี่ยงมะเร็งแค่ไหนครับ
แล้วถ้ากินแบบ วันเว้นวัน หรือ2วันกินที 3วันก็ได้ มันจะลดความเสี่ยงไหม
แบบว่าขอนิดๆหน่อยๆพอเป็นกำลังใจ แบบนี้พอได้ไหมครับ  

พวก​ SARMs​ วิธีใช้ง่ายๆก็ไปตรวจเลือดกับค่า​ Testosterone​ ก่อนใช้​ แล้วก็ใช้ไปเลยครับ3เดือน​ แล้วไปตรวจอีกรอบ​ ถ้าค่าเลือด​ปกติ ค่าตับปกติ​ ค่า​ testosterone​ ไม่ได้​ลดลงจากเดิมมาก​ จะใช้ต่อก็ได้​ ถ้าจะหยุดก็ไม่ค้อง​ PCT, ยกเว้นอยากพักใช้แล้วค่า testosterone​ ต่ำก็ทำำ​ PCT​

ส่วน​ mk677​ เคยอ่านงานวิจัยกินวันละ20mg ปีนึงก็ยังปกติอะครับ​ ในคนนะ

https://www.ncbi.nlm.nih.gov/pmc/articles/PMC2757071/

ส่วนที่วิจัยแล้วพบมะเร็ง​ เค้าลองในหนู​ ถ้าเทียบโดสก็อารมณ์​กินยาพาราเป็นกำๆ​ ทุกวันเป็นปีๆครับ  

สรุป Sarms นี่เราใช้ stack มันอย่างเดียว โดยที่ไม่ออน test คู่ไปด้วยก็ได้ใช่ไหมครับ

หรือปักๆไปเลย ใช้คู่กันสัก cycle น่าจะเห็นผลได้ดีกว่าหรือเปล่าครับ
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1607
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 08:19
THMZ พิมพ์ว่า:
Barbellrow พิมพ์ว่า:
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
ผมสิวขึ้นหนัก เลยไม่ได้ใช้เลย  

ใช้พวก SARMs เอาก็ได้ครับ ไม่มีสิว

แต่วิธีใช้ วิธีเลิกใช้ อันนี้ลองหาอ่านเองนะครับ มันยาว

หรือดูช่อง CHETA Chanel เอา  

ผมเคยลอง mk-2866 รอบนึง ขยับจากไม่มีกล้ามเลย เป็นพอมองเห็นไบเซป ส่วนอื่นก็เฉยๆ แต่ไม่กล้าใช้ต่อกลัวผลข้างเคียง
Pct แล้วก็หยุด

ซักพักสั่งmk677มา เพราะคิดว่าผลข้างเคียงน่าจะน้อย
แต่สั่งมาปุป ลองไปอ่านในริดดิดอีกที มีฝรั่งบอกเสี่ยงมะเร็ง
หมอในยูทูปมีบอกว่า ถ้ารับอะไรที่เพิ่มโกรท โกรทก็พามะเร็งโตได้ด้วย ก็เลยไม่กล้ากิน ดองmk677ไว้หลายเดือนละ
อยากรู้ว่ามันเสี่ยงมะเร็งแค่ไหนครับ
แล้วถ้ากินแบบ วันเว้นวัน หรือ2วันกินที 3วันก็ได้ มันจะลดความเสี่ยงไหม
แบบว่าขอนิดๆหน่อยๆพอเป็นกำลังใจ แบบนี้พอได้ไหมครับ  

พวก​ SARMs​ วิธีใช้ง่ายๆก็ไปตรวจเลือดกับค่า​ Testosterone​ ก่อนใช้​ แล้วก็ใช้ไปเลยครับ3เดือน​ แล้วไปตรวจอีกรอบ​ ถ้าค่าเลือด​ปกติ ค่าตับปกติ​ ค่า​ testosterone​ ไม่ได้​ลดลงจากเดิมมาก​ จะใช้ต่อก็ได้​ ถ้าจะหยุดก็ไม่ค้อง​ PCT, ยกเว้นอยากพักใช้แล้วค่า testosterone​ ต่ำก็ทำำ​ PCT​

ส่วน​ mk677​ เคยอ่านงานวิจัยกินวันละ20mg ปีนึงก็ยังปกติอะครับ​ ในคนนะ

https://www.ncbi.nlm.nih.gov/pmc/articles/PMC2757071/

ส่วนที่วิจัยแล้วพบมะเร็ง​ เค้าลองในหนู​ ถ้าเทียบโดสก็อารมณ์​กินยาพาราเป็นกำๆ​ ทุกวันเป็นปีๆครับ  

สรุป Sarms นี่เราใช้ stack มันอย่างเดียว โดยที่ไม่ออน test คู่ไปด้วยก็ได้ใช่ไหมครับ

หรือปักๆไปเลย ใช้คู่กันสัก cycle น่าจะเห็นผลได้ดีกว่าหรือเปล่าครับ  

SARMs stack โดยที่ไม่ต้องปัก Test ได้ครับ

ส่วนใหญ่คนที่เลือกใช้ SARMs คือคนที่ไม่อยากปักครับ อาจจะกลัวเข็ม หรือไม่มั่นใจเรื่องฮอร์โมน

SARMs มันใช้ง่ายกว่าครับเพราะเป็นเม็ด

แต่ SARMs ทุกตัวเวลาใช้ไปนานๆมันก็จะกดค่า Testosterone ลง

จะกดมาก กดน้อย แล้วแต่ตัวอีก SARMs มันมีหลายตัวครับ แรงต่างกัน

เพราะฉะนั้นก็ตามข้างต้นครับ

"วิธีใช้ง่ายๆก็ไปตรวจเลือดกับค่า​ Testosterone​ ก่อนใช้​ แล้วก็ใช้ไปเลยครับ3เดือน​ แล้วไปตรวจอีกรอบ​ ถ้าค่าเลือด​ปกติ ค่าตับปกติ​ ค่า​ testosterone​ ไม่ได้​ลดลงจากเดิมมาก​ จะใช้ต่อก็ได้​ ถ้าจะหยุดก็ไม่ค้อง​ PCT, ยกเว้นอยากพักใช้แล้วค่า testosterone​ ต่ำก็ทำ​ PCT​"

พวกปัก ผลมันดีกว่าอยู่แล้วครับ แต่ควรศึกษาดีๆก่อน เพราะใช้แล้วมันจะยาววววครับ แทบไม่มีใครเลิก

ถ้าอยากใช้ช่วงสั้นๆ 3-4เดือน ก็พวก SARMs ได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย กัปตันขอนลอย เมื่อ Fri Jun 02, 2023 08:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 12:34
GTR_V-spec พิมพ์ว่า:
GTR_V-spec พิมพ์ว่า:
Velcoros พิมพ์ว่า:
ใครพร้อมทอยเต๋าลดอายุขัยตัวเอง เชิญก่อนเลยครับ กรรมพันธุ์อาจจะดีก็ได้นะ  

ไหนลองอธิบายซิครับว่าการใช้ฮอร์โมน​มันจะลดอายุขัยตัวเองได้อย่างไร?

มองในแง่ดีเค้าบอกว่าทอยเต๋า อาจจะดีอาจจะเจ็บตัวก็ได้
ถ้ามือใหม่แล้วไปทำตามใครก็ไม่รู้ อันนี้ผมมองว่าเหมือนทอยเต๋าจริงๆครับ

อย่างที่ผมตอบเม้นบนๆไป มือใหม่ เพิ่มเงินเข้าคลีนิค ค่อนข้างเซฟตัวเองได้ดีเลยครับ  

ก็ยังไม่ได้คำตอบอยู่ดีครับว่าการใช้ฮอร์โมนมันจะไปลดอายุขัยได้อย่างไร

ที่ผมนึกออกมีอยู่ 3 กรณี สำหรับคนที่ใช้ฮอร์โมนแล้วจะเป็นอันตราย

1. ไม่ได้ศึกษา ซื้อมาแล้วปักเลย แม้แต่พ่อค้ายาก็ไม่คิดจะถามว่าใช้ยังไง ควรใช้ไหม
ถ้าถามพ่อค้ายา เค้าบอกข้อมูลหมดละครับ แนบลิ้งให้คุณอ่านตำรานอกด้วยซ้ำ

2. ไม่ไปตรวจเลือด ไขมันในเลือด ค่าไต ค่าตับ พวกนี้มันก็ต้องตรวจอย่างน้อยทุกปีอยู่แล้วไหม?
ไม่ไปตรวจความเสี่ยงโรค ดังนี้ หัวใจ ความดัน เบาหวาน

3. รวย มีตัง และใช้ในโดสที่สูงมากจนแทบจะเอามาอาบแทนน้ำ กระทั่งผลข้างเคียงแสดงออกมาแล้วก็ยังดันทุรังใช้ ผลข้างเคียงแรกที่จะแสดงออกมาคือ ความดัน

ผมถามจริงใครมันจะโง่ทำขนาด1ใน3ข้อไหม

---------------------------------------------------------------------------

อะตัดมาที่คำตอบคุณ ไปคลีนิกดีกว่า.... คลินิกที่ว่าคือ เค้าตรวจเลือดคุณ เช็คค่า testosterone แล้วก็ปัก testosterone ให้คุณ ถูกไหม? ค่าตรวจเลือด 500 ค่าปัก 1000/เข็ม แถมเข็มนึงใน Dose TRT 150 mg

ถ้าไม่ใช่ก็ว่ามาครับ เพราะผมถามมาเยอะแล้ว คนรู้จักก็ไปถามคลินิกพวกนี้เยอะแล้ว ก็คำตอบเดียวกัน

เอาระดับคนทำหุ่นที่คนปกติไม่ใช่ระดับแข่ง เค้าใช้ testosterone กัน 300-600 mg/สัปดาห์
จะตกค่าใช้จ่ายที่ราวๆ 1000-1200 บาท / เดือน (ปักเดือนนึง 8ครั้ง)

แต่ไปคลินิกให้เค้าปัก TRT Dose 150mg ครั้งละพันอะนะ....

พูดถึงคนที่ไม่ใช้ทำหุ่นก็ได้ครับ ลุงอายุ 50ขึ้นไป อยากหรรมตั้ง เด้ยมันส์ๆแบบวัยรุ่น ทำไง ก็ปัก testosterone ไงครับ

แล้ว testosterone เนี่ยมันช่วยเพิ่มความหนาแน่นของมวลกระดูกในวัยสูงอายุ ป้องกันกระดูกพรุน

กระดูกไม่เปราะ เวลาล้มก็ไม่เสี่ยงสะโพกหัก

อีกตัวอย่างคนใกล้ตัวผม ข้อเข่าในน้ำแห้ง ต้องฉีดน้ำเข้าข่อเข่า ต้องทิ่มลึกแล้วเจ็บชิบหาย ไปฉีดทุกอาทิตย์ ค่ารักษาห้าหมื่น มาอ่านเจอ Deca ขวดละ 1400 หายขาด

ผมไม่ได้มาอวดรู้อะไรนะ แต่ผมไม่เข้าใจว่าไอ้การใช้ฮอร์โมนเนี่ย มันจะไปลดอายุขัยได้ยังไง ในเมื่อมันมีไว้รักษาโรคทั้งนั้น

คือยาบางตัวมันมีผลข้างเคียงกับโรคบางโรคจริงๆครับตามที่ผมเข้าใจ
มือใหม่บางคน เค้าก็มือใหม่จริงๆครับ ย้อนไปตอนผมเริ่มเล่นเวท(ช่วงเป็นมือใหม่)
ผมเองก็ไม่ได้สนใจจะไปตรวจสุขภาพอะไรด้วยซ้ำ ซึ่งคนเริ่มออกกำลังกายใหม่ๆใกล้ตัวผมจะค่อนข้างมั่นใจในสุขภาพตัวเองสูงมากครับ(แบบไม่สุภาพก็อีโก้เริ่มมานั่นล่ะ)
ซึ่งผมเองก็ไม่มีทางรู้เลยว่าแต่ละคนมีโรคประจำตัวอะไรใหม เจ้าตัวบางคนก็ไม่รู้ด้วยซ้ำ(และก็คิดว่ายังแข็งแรงดีอยู่จะไปตรวจทำไม)
ซึ่งแหล่งความรู้แรกของมือใหม่ บางทีอาจไม่ใช่จากคนขายเสมอไป วงการนี้แม่มมีคนฉวยโอกาสเยอะครับ
คนในยิมบางคนแหละตัวดีเลย พี่ครับผมอยากเป็นเหมือนพี่ต้องทำยังไงบ้างครับ ไม่ก็พวก tiktok
บางคนบอกสูตรตัวเองไป แต่พอดีพวกนั้นไม่มีโรคอะไร แต่คนถามดันเป็นความดันแบบไม่รู้ตัวแล้วไปซัด ยิ่งกับไขมันอุดตันยิ่งหนัก(คนธรรมดารู้ตัวอีกทีก็เส้นเลือดแตกไปแล้ว) หรือบางคนหัวใจมีปัญหาแต่กำเนิด ตรวจสุขภาพถ้าไม่ขึ้นลู่ยังไงก็ไม่เจอ (แค่ burner โหดๆก็อาจทำให้เข้าโรงพยาบาลได้เลยนะครับ)
คือเกียร์มันไม่ได้มีแต่เทสอะครับ

ฝรั่งที่ผมชอบยังพลาดมาตายบ้านเราคนนึง zyzz แค่ 3 ปีหลังจากโดสแรก หลังๆใช้ tren ace + sustanon ถ้าอ่านมาไม่ผิด

to be fair กับใครที่อาจได้ประโยชน์จาก enhancing drugs พวกนี้

Zyzz เหมือนจะใช้โคเคนด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด ตอนมาไทย เสียชีวิตในซาวน่า เท่าที่หาอ่านหลายปีแล้ว
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel