ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5366
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2023 16:01
[RE: rodri ช่วงพีคนี่พอๆกับ บุสเก็ตส์ไหมครับ+คนอื่นๆ]
ยังไม่รู้เลยว่าโรดรี้ถึงจุดพีครึยัง ปีนี้ก็เก่งกว่าปีก่อน ๆ ปีหน้าอาจจะเก่งกว่านี้ได้อีก

เอาแค่ตอนนี้ก็คิดว่าพอ ๆ กับบุสเก็ตละครับ ลองนึกภาพโรดรี้แทนตำแหน่งบุสเก็ตในทีมบาร์ซ่าชุดนั้น ผมว่าแทนได้สบาย ๆ นะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5856
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2023 17:05
[RE: rodri ช่วงพีคนี่พอๆกับ บุสเก็ตส์ไหมครับ+คนอื่นๆ]
บุสเกตพอหลังๆก็ไม่ไหวอะ ช่วงที่แกพีคๆภาพจำแกเล่นกับกลางที่ไร้เทียมทาน ทั้งสเปน บาซ่า มันรู้ใจกันไปหมด แต่ลองจินตนาการเอาโรดรี้ฟอร์มตอนนี้ไปอยู่ตรงนั้น ผมว่าก็ทำได้ดีแน่ๆ แต่ทำได้ไม่ดีเท่าบุสเกต และถ้าเอาบุสเกตมาแทนโรดรี้ ผมก็ว่าโรดรี้ทำได้ดีกว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2021
ตอบ: 1603
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2023 18:29
ถูกแบนแล้ว
zebastian283 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่านับจากตอนไหน

แต่ช่วงหลังๆ 4-5 ปีมานี่ บุสเก็ต ไม่ใช่คนเดิมตั้งนานแล้ว คนไปติดภาพเยอะเกิน ถ้าช่วงพีคๆ บุสเก็ตดีกว่าโรดรี้ครับ ในการเชื่อมบอล แกะเพรส ความนิ่ง

แต่ต้องเล่นในระบบที่แกคุ้นชินมีกลิ่นอายติกิตากะ

แต่ถ้าถามว่าถ้าไม่ใช่ระบบที่แกชิน หรือครองบอลเข้าใส่ ติกิตากะ โรดรี้ คาเซ กองเต้ ผมว่า ดีกว่า

คาเซก็แสดงให้เห็นละหนิครับ ทุกวันนี้ เปลี่ยนทีมมา แมนยูดีขึ้นทันตาเห็น

กองเต้ไม่ต้องพูดถึง ระบบไหนก็เล่นได้ แถมเล่นได้ดีด้วย แต่เจ็บบ่อยเกิน

ส่วนโรดรี้ ขอดูอีกนิดนึงก่อนว่าจะเหนือกว่าตอนไหน เพราะต่อให้ช้า แต่แกเล่นลุกกลางอากาศได้ ยิงไกลได้ แข็งแกร่ง  
อะไรๆก็คาเซๆ อยากจะให้คนอื่นคิดเหมือนตัวเองให้ได้ กาว ขี้ส้นเท้าโรดี้คาเซอ่ะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10618
โพสเมื่อ: Fri May 26, 2023 19:11
Caaaaaaaaalvin พิมพ์ว่า:
zebastian283 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่านับจากตอนไหน

แต่ช่วงหลังๆ 4-5 ปีมานี่ บุสเก็ต ไม่ใช่คนเดิมตั้งนานแล้ว คนไปติดภาพเยอะเกิน ถ้าช่วงพีคๆ บุสเก็ตดีกว่าโรดรี้ครับ ในการเชื่อมบอล แกะเพรส ความนิ่ง

แต่ต้องเล่นในระบบที่แกคุ้นชินมีกลิ่นอายติกิตากะ

แต่ถ้าถามว่าถ้าไม่ใช่ระบบที่แกชิน หรือครองบอลเข้าใส่ ติกิตากะ โรดรี้ คาเซ กองเต้ ผมว่า ดีกว่า

คาเซก็แสดงให้เห็นละหนิครับ ทุกวันนี้ เปลี่ยนทีมมา แมนยูดีขึ้นทันตาเห็น

กองเต้ไม่ต้องพูดถึง ระบบไหนก็เล่นได้ แถมเล่นได้ดีด้วย แต่เจ็บบ่อยเกิน

ส่วนโรดรี้ ขอดูอีกนิดนึงก่อนว่าจะเหนือกว่าตอนไหน เพราะต่อให้ช้า แต่แกเล่นลุกกลางอากาศได้ ยิงไกลได้ แข็งแกร่ง  
อะไรๆก็คาเซๆ อยากจะให้คนอื่นคิดเหมือนตัวเองให้ได้ กาว ขี้ส้นเท้าโรดี้คาเซอ่ะ  

ก็ถ้ามั่นใจว่า โรดรี้ ดีกว่าคาเซ ก็แล้วแต่คุณดิครับ คาเซพิสูจน์มาหมดละ แชมป์ได้ตั้งเยอะ ลองหาคนที่ยืนระยะให้ได้แบบแกมาหน่อยดิครับ ไม่ต้องเชื่อผม แต่ถ้าบอกว่าคาเซ ไม่เก่งนี่เนิฟแกไปหน่อย

ในเม้นนผมก็บอกละนะ โรดรี้ดูอีกหน่อย เพราะคนอื่น พิสูจน์ตัวเองกันมาหมดละ บุสเก็ต กองเต้ คาเซ แปลกยังไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel