ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Aug 2022
ตอบ: 910
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 21:25
แฟนคลับก้าวไกลบางกลุ่มควรใจกว้างมั้ง?
ผมไม่รู้นะโดยส่วนตัวของผม
ผมและเพื่อนๆอยู่ภูเก็ต
ผมนี้บอกตรงๆเมื่อก่อนไม่ได้
ชอบทักษิณเลยส่วนตัวเกลียด
เลยด้วยซ้ำเพราะคิดว่าเล่นการเมือง
เพื่อครอบครัวและทุจริตมากมาย
แต่ก็จะหลับหูหลับตาปิดตาไว้ซักข้าง
#เลือกเพื่อไทยมาตลอดจนมาบัดนี้
เมื่อเกิดก้าวไกลผมจึงไม่ลังเลเลยที่จะ
เลือกและเปลี่ยนมาสนับสนุนก้าวไกล
#ยืนยันเลยว่าเพื่อนๆผมเคยชอบ
ปชป ภจท ชอบลุง ไปชุมนุนเสื้อเหลือง
เด๋วนี้หันมากาก้าวไกล เพราะอยากลองของใหม่
อยากได้ สส.หน้าใหม่ วิธีคิดใหม่ๆ
#ดังนั้นผมว่าแฟนคลับก้าวไกลบางกลุ่มก็อย่า
สุดโต่งเกินไปเลย อย่างกรณ์เน้ย ประสบการ์ณ
ก็พอมีดีกรีก็ไม่ธรรมดาผมว่าเป็นรัฐบาลเพื่อ
ทุกคนทุกกลุ่มควรหามิตรมากกว่าผลักคนอื่น
เป็นศัตรูครับเรื่องในอดีตก็คืออดีตทุกวันนี้
กรณ์เองก็ไม่ได้ไปสนุนตู่
#ไอวลีมีกรณ์ไม่มีเรา บางเรื่องผมว่าสุดโต่งไป
สุดท้ายจะเอาแต่ฝ่ายเราฝ่ายเดียวไม่เอา
คนอื่นหรือดึงคนอื่นมาเป็นมิตรเลย
บอกเลยจะพัฒนาประเทศต้องช่วยๆกัน
#นี้แค่ยกตัวอย่างบางเคสแล้วแต่มุมมอง

3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Club#Football•GunnerThailand
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2008
ตอบ: 11732
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 21:29
[RE: แฟนคลับก้าวไกลบางกลุ่มควรใจกว้างมั้ง?]
อันไหนที่เป็นมติมาเรื่องเคสกรณ์ผมเซ็งแต่ผมก้รับได้ แต่ก็เปิดกว้างนะ

อยากจะบอกว่า จขกท. ก็ต้องเปิดใจด้วยเหมือนกันนะครับ เพราะ 1 เสียงมันดังเท่ากัน ไม่ว่าอายุจะเท่าไหร่

6
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 523
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 21:30
[RE]แฟนคลับก้าวไกลบางกลุ่มควรใจกว้างมั้ง?
ผมคิดว่าที่เค้าไม่พอใจกัน เพราะ กรณ์ไม่เคยแสดงออกถึงความรับผิดชอบ สำนึกผิดมากกว่า

คุณดูอย่าง ครูลูกกอล์ฟ, ลูกนัด, ฯลฯ ซึ่งคนเหล่านี้แสดงออกมาอย่างจริงใจเรื่องการกระทำในอดีต

หรือแม้กระทั่งรองหัวหน้าพรรคก้าวไกล เป็นตำรวจที่ดำเนินคดีอากง แกให้สัมภาษณ์เลยว่า แกขอใช้ชีวิตที่เหลือในการแก้ไขความผิดครั้งนั้น

ผมว่าใครจะให้อภัยใครเป็นเรื่องส่วนบุคคล แต่การออกมายอมรับผิด และขอโทษเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีในการขออภัยจากคนอื่นครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 669
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 21:46
[RE: แฟนคลับก้าวไกลบางกลุ่มควรใจกว้างมั้ง?]
Gunner1990 พิมพ์ว่า:
ผมไม่รู้นะโดยส่วนตัวของผม
ผมและเพื่อนๆอยู่ภูเก็ต
ผมนี้บอกตรงๆเมื่อก่อนไม่ได้
ชอบทักษิณเลยส่วนตัวเกลียด
เลยด้วยซ้ำเพราะคิดว่าเล่นการเมือง
เพื่อครอบครัวและทุจริตมากมาย
แต่ก็จะหลับหูหลับตาปิดตาไว้ซักข้าง
#เลือกเพื่อไทยมาตลอดจนมาบัดนี้
เมื่อเกิดก้าวไกลผมจึงไม่ลังเลเลยที่จะ
เลือกและเปลี่ยนมาสนับสนุนก้าวไกล
#ยืนยันเลยว่าเพื่อนๆผมเคยชอบ
ปชป ภจท ชอบลุง ไปชุมนุนเสื้อเหลือง
เด๋วนี้หันมากาก้าวไกล เพราะอยากลองของใหม่
อยากได้ สส.หน้าใหม่ วิธีคิดใหม่ๆ
#ดังนั้นผมว่าแฟนคลับก้าวไกลบางกลุ่มก็อย่า
สุดโต่งเกินไปเลย อย่างกรณ์เน้ย ประสบการ์ณ
ก็พอมีดีกรีก็ไม่ธรรมดาผมว่าเป็นรัฐบาลเพื่อ
ทุกคนทุกกลุ่มควรหามิตรมากกว่าผลักคนอื่น
เป็นศัตรูครับเรื่องในอดีตก็คืออดีตทุกวันนี้
กรณ์เองก็ไม่ได้ไปสนุนตู่
#ไอวลีมีกรณ์ไม่มีเรา บางเรื่องผมว่าสุดโต่งไป
สุดท้ายจะเอาแต่ฝ่ายเราฝ่ายเดียวไม่เอา
คนอื่นหรือดึงคนอื่นมาเป็นมิตรเลย
บอกเลยจะพัฒนาประเทศต้องช่วยๆกัน
#นี้แค่ยกตัวอย่างบางเคสแล้วแต่มุมมอง

เห็นด้วยครับท่าน แผลบหมดติดไว้ก่อน 55
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 21:48
มายฮาร์ทโกชาลาลาลาลา พิมพ์ว่า:
อันไหนที่เป็นมติมาเรื่องเคสกรณ์ผมเซ็งแต่ผมก้รับได้ แต่ก็เปิดกว้างนะ

อยากจะบอกว่า จขกท. ก็ต้องเปิดใจด้วยเหมือนกันนะครับ เพราะ 1 เสียงมันดังเท่ากัน ไม่ว่าอายุจะเท่าไหร่

ผมไปว่า1เสียงไม่เท่ากันตอนไหน
แต่แค่ผมเห็นในทวิตเฮๆๆกันไป
ใครบอกมติพรรคไม่เกี่ยวกับเสียงใน
ทวิตผมขอไม่เชื่ออะแล้วแต่มุมมองเลยครับ
ถ้าพูดให้ลึกๆเปิดใจคุณก็ต้องยอมรับด้วยนะ
เด็กวัยรุ่นบางคนยังไม่รู้เรื่องการบ้านการเมือง
เลยแค่เฮโลไปตามเพื่อนๆแบบนี้มีจริงๆอย่าเถียง
ผมเลย#ย้ำก่อนว่าบางคนการที่ผมบอกว่าต้อง
ทำความเข้าใจเรื่องการเมืองผิดตรงไหนครับ
นี้ยังไม่ทันตั้งรัฐบาลเลยหาแต่ศัตรูไม่เอามิตร
แล้วแล้วเพื่อนๆผมที่เคยเป็น กปปส เสื้อเหลือง
กา ปชป เขายังไม่ออกมาขอโทษเพราะเขาก็
มีมุมมองส่วนตัวของเขาว่าที่เขาทำอะถูกแล้ว
#แต่ตอนนี้เขามาเลือกเชียร์ก้าวไกลแบบนี้
จะผลักเขาเป็นศัตรูด้วยไหมครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 21:53
Biotech พิมพ์ว่า:
ผมคิดว่าที่เค้าไม่พอใจกัน เพราะ กรณ์ไม่เคยแสดงออกถึงความรับผิดชอบ สำนึกผิดมากกว่า

คุณดูอย่าง ครูลูกกอล์ฟ, ลูกนัด, ฯลฯ ซึ่งคนเหล่านี้แสดงออกมาอย่างจริงใจเรื่องการกระทำในอดีต

หรือแม้กระทั่งรองหัวหน้าพรรคก้าวไกล เป็นตำรวจที่ดำเนินคดีอากง แกให้สัมภาษณ์เลยว่า แกขอใช้ชีวิตที่เหลือในการแก้ไขความผิดครั้งนั้น

ผมว่าใครจะให้อภัยใครเป็นเรื่องส่วนบุคคล แต่การออกมายอมรับผิด และขอโทษเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีในการขออภัยจากคนอื่นครับ  
มันแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนแหละครับ
อย่างเพื่อนๆผมทุกๆวันนี้มันยังคิดว่าที่มันออกมาไล่รัฐบาล
ยิ่งลักษณ์ไล่ทักษิณคือถูกต้องชอบธรรมแล้ว
แต่มาวันนี้มันชอบนโยบายก้าวไกลอยากเปลี่ยน
อยากลองของใหม่เป็นFcติดหนึบไปแล้วด้วยซ้ำ
มองให้ดีๆครับต้องเปิดใจกันมั้งคนที่เลือกก้าวไกล
ไม่ใช่มีแต่คนที่เคยเป็นเสื้อแดงครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9843
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 21:59
Biotech พิมพ์ว่า:

มันแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนแหละครับ
อย่างเพื่อนๆผมทุกๆวันนี้มันยังคิดว่าที่มันออกมาไล่รัฐบาล
ยิ่งลักษณ์ไล่ทักษิณคือถูกต้องชอบธรรมแล้ว
แต่มาวันนี้มันชอบนโยบายก้าวไกลอยากเปลี่ยน
อยากลองของใหม่เป็นFcติดหนึบไปแล้วด้วยซ้ำ
มองให้ดีๆครับต้องเปิดใจกันมั้งคนที่เลือกก้าวไกล
ไม่ใช่มีแต่คนที่เคยเป็นเสื้อแดงครับ

อะไรคือการเปิดใจ ประชาชนหลงผิดยังพอให้อภัยได้

แต่นักการเมืองหลงมัวเมาในอำนาจ ไม่เห็นหัวประชาชน ไม่เคารพกติกา ไม่สำนึกผิด

ถ้านี่คือนักการเมืองที่คุณเห็นว่าดีพอ แสดงว่าพวกเราก็มีความเห็นต่างกันจริงๆ
6
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2008
ตอบ: 11732
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 22:00
มายฮาร์ทโกชาลาลาลาลา พิมพ์ว่า:

ใครบอกมติพรรคไม่เกี่ยวกับเสียงใน
ทวิตผมขอไม่เชื่ออะแล้วแต่มุมมองเลยครับ
ถ้าพูดให้ลึกๆเปิดใจคุณก็ต้องยอมรับด้วยนะ
เด็กวัยรุ่นบางคนยังไม่รู้เรื่องการบ้านการเมือง
เลยแค่เฮโลไปตามเพื่อนๆแบบนี้มีจริงๆอย่าเถียง
ผมเลย#ย้ำก่อนว่าบางคนการที่ผมบอกว่าต้อง
ทำความเข้าใจเรื่องการเมืองผิดตรงไหนครับ

นี้ยังไม่ทันตั้งรัฐบาลเลยหาแต่ศัตรูไม่เอามิตร
แล้วแล้วเพื่อนๆผมที่เคยเป็น กปปส เสื้อเหลือง
กา ปชป เขายังไม่ออกมาขอโทษเพราะเขาก็
มีมุมมองส่วนตัวของเขาว่าที่เขาทำอะถูกแล้ว
#แต่ตอนนี้เขามาเลือกเชียร์ก้าวไกลแบบนี้

ผมไม่เคยผลักใสเพื่อนๆ กปปส เสื้อเหลือง สลิ่ม ปชป ที่มาเชียร์ส้มนะ
ล่าสุด ป้าลักษณ์โดนไล่ออกจาก ศปปส ผมยังดีใจเลย ถ้าตาสว่างก็มาดูฝั่งนี้
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7295
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 22:13
[RE]แฟนคลับก้าวไกลบางกลุ่มควรใจกว้างมั้ง?
ก็แล้วแต่มุมมองไง แล้วจะไปด่าคนในทวิตทำไม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6274
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 22:15
แฟนคลับก้าวไกลบางกลุ่มควรใจกว้างมั้ง?

"เฮโลตามกัน"

ถ้าเอามาตรฐานผมก็เฮโลตามกันเกือบทุกคน เพราะยังแยกความต่างกันไม่ออกเลยว่าเสรีนิยมคืออะไร ประชาธิปไตยคืออะไร ในเวบนี้ทุกวันนี้ก็ยังแยกไม่ออก ตอนเถียงกันเมื่อวันศุกร์ก็แยกไม่ออก ...

แต่ผมก็ไม่ได้เอาความเฮโลตามกันหรือความรู้น้อยมาตัดสินพวกเขาอะ เพราะต่อให้ผมรู้เยอะกว่า ก็เดาผิดพลาดได้ทั้งนั้น

วิจารณ์น่ะได้ แต่อย่าถึงขั้นปรามาสกันว่ารู้การเมืองน้อยเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3798
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 22:18
เข้าตัวอีกแล้วเหรอ
3
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 5249
โพสเมื่อ: Sun May 21, 2023 22:34
จริงทำไมไม่ค้านตั้งแต่ทีแรกอะ พอเห็นในทวิตหน่อยออกโพสกันใหญ่เลย ที่บอกไม่ค้านเพราะไม่รู้ทีมเจราจาไปคุยเอ้าไม่รู้แล้วตกลงทำงานเป็นทีมกันไหม คือยังไงเอาไงกันแน่อะพอเห็นเสียงในทวิตใส่กันยับงี้หรอ ไม่หนักแน่นเลยพลิกเป็นเล่นกับเด็กๆไปได้ ลองนึกสเกลระดับนานาชาติดูนะครับ ชพก.เป็นประเทศนึง คณะทำงานคือประเทศไทย แล้วเกิดในทวิตไม่พอไปกลับลำซะอย่างงี้อะหรอเพราะแค่เสียงที่เป็นฐานเสียงในทวิตแล้วไม่ฟังจากตรงอื่นบ้างละ เฟส ติ๊กต๊อกเห็นด้วยกับคุณเยอะแยะ
ใส่ไว้ใน mou อีกข้อก็ได้นะครับบริหารตามเทรนทวิต
ผมโอเคหมดถ้าพรรคจะดีลหรือจะไม่ดีลแล้วก็ตามสนับสนุนแต่ต้องขอแสดงความเห็นในทางที่ไม่ค่อยจะเห็นด้วยหน่อยละกัน ควรใจกว้างกว่านี้ ภาคใต้ที่เสียงปาร์ตี้ลิสมาอันดับ1เยอะแยะขนาดนั้นเค้าแทบจะเคยเป่านกหวีดกันทั้งนั้น
กทม.คนออกมาตั้งเท่าไหร่ พี่ผมเพื่อนผมย้ายมาจาก กปปส.ทั้งนั้น
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 743
โพสเมื่อ: Mon May 22, 2023 00:07
ไม่ใจกว้างโว้ยยยย ถ้าผมเป็นหรือไม่เป็น แฟนคลับ กก.ผมจะไปใจกว้างกับแฟนคลับกก.หรือพรรคอื่นๆทำไมมิทราบ

มีกรณ์ไม่มีกู ใช่ครับผมคิดแบบนั้นแล้วมันจะทำไมอะที่ผมเลือกเพราะพรรคมันชัดเจนแบบนี้ไง ลงทุนกลับไปเลือกตั้งที่บ้านไปดูคูหา ไปเฝ้าเพราะพรรคมันจริงใจแบบนี้ไง ถ้าแค่นี้พรรคมันไม่เข้าใจครั้งหน้าผมก็แค่เลือกสามัญชน ไม่เห็นจะต้องมาบอกให้ใครใจกว้างกับผมเลย

ไม่รู้ก็ไปหาความรู้ไม่ใช่เอะอะถาม พอโดนสะกิดเข้าหน่อยทำเป็นเขินของความเห็นใจ

กก.ถ้านโยบายไม่ถูกใจผมก็ไม่เลือกดังนั้น ไม่ว่าจะใครก็ตามผมไม่ใจกว้างด้วยหรอกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 743
โพสเมื่อ: Mon May 22, 2023 00:15

ทำไมถึงรับได้เมื่อจับกับเพื่อไทย จริงๆถ้าไม่ต้องจับก็ไม่อยากให้จับหรอกนะ แล้วให้ไปจับกับใคร ภจท. พปชร ทรสช ปญอ.ปะถามจริง

แล้วการเฮโลกันไปกาโดยที่ไม่รุ้การเมืองมันผิดยังไงบอกทีสิ้ก็คนเค้าคิดแบบนี้อะ ถ้ามันไม่ดีก็รับผิดชอบร่วมกันดิ 4 ปีก็มาอีกรอบละ

ส่วนเพื่อนคุณจะเคยเชียร์ม้อปไหนๆอย่ามาอ้างคนละเรื่องโว้ย อันนั้นอุดมการณ์แต่ละคนมันต่างกันแถมต่างเวลาด้วย เอาจริงพวกคุณก็เขินแหละดูออก รู้สึกผิดอะดิ้เลยมาเลือก กก. เลือกพท.ก็ไม่ได้อะไรมันค้ำคอนะ

เด็กๆ ผู้ใหญ่ วัยกลางคน มันจะเฮโล มันจะปญอ. คุณก็ไม่มีสิทธิ์ตั้งคำถามกับความชอบคนอื่น เจ้าคนใจกว้างงงงงงงงงงงงง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2008
ตอบ: 138
โพสเมื่อ: Mon May 22, 2023 00:31
ใช่ครับมุมมองผมเค้าก็แคบแหละ แต่สังคมประชาธิปไตยมันก็แบบนี้แหละครับ เค้ามีสิทธิจะ represent ความใจแคบของเค้าอย่างเสรีและไม่ผิด เพราะเค้าคิดเช่นนั้น สุดท้ายถ้า ก้าวไกลตั้งรบ.ได้ เค้าก็ win ถ้าเกิดตั้งไม่ได้ ขาดไปซักเสียง 2 เสียงพวกเค้าเหล่านั้นก็จะมาคิดถึงจุดนั้นเองครับ ทวิตบางคนหนักกว่านั้นอีกครับ เพราะ พรรคท่านวันนอ ไม่เอา นโยบายสมรสเท่าเทียม เพราะขัดหลักศาสนาของพวกเค้า ทวิตเตี้ยนก็มาบอกให้เอาเค้าออก ก็มี แต่ยังไงเค้ามีสิทธิคิดและพูดครับไม่ผิด บางสิ่งบางอย่างผมก็ไม่เห็นด้วย แต่ผมเริ่มใจกว้างจากตัวเองก่อนครับ

แก้ไขล่าสุดโดย notetie เมื่อ Mon May 22, 2023 00:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel