ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Jun 2010
ตอบ: 7705
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 22:48
[RE: ผมยังสนับสนุนทีมนี้ของโค้ชหระต่อไปนะ]
amba5555 พิมพ์ว่า:
Spoil
ekk007 พิมพ์ว่า:
ไม่ต้องคิดถึงบอลโลกหรอก. ห่างไกลมากๆ นี้ยังว่าโควต้า 100 ทีม ไทยไม่รู้จะติดไหมเลย นักเลงแบบนี้ อายคนชาติอื่น  

ผมว่าคิดได้ครับ ต้องมีเป้าหมายก่อน
ถ้าไม่มีเป้า เราก็วางแผนไม่ได้ครับ
ญี่ปุ่นก่อนจะยิ่งใหญ่ ตอนเพิ่งตั้งเจลีก
ก็วางเป้าจะไปบอลโลกเป็นประจำให้ได้ ตอนนั้นใครเห็นก็ว่าบ้า

แต่ตอนนี้เค้าวางเป้าเป็นแชมป์โลกภายในปี 2050
ไม่มีใครหาว่าเค้าบ้าแล้ว  

อย่าเทียย ญี่ปุ่นเลย แค่สมาคมก็ต่างกันแล้ว นี้ยังว่า ญี่ปุ่นได้แชมป์โลกยังเป็นไปได้มากกว่าไทยไปบอลโลกเลย  

แล้วเราจะมีความหวังอะไรในชีวิตได้ล่ะครับ คิดแบบนี้  

หวังได้ แต่สมาคม ห่วยแตกแบบนี้ก็ท้อนะตัวดีๆเก็บไว้ ประมาทจนพลาด แบบนี้ใครมันจะหวัง แทนที่จะทุ่มสุดตัว เพื่อทีมชาติ ต้องมาพะวงลีกส์ สมาคมควรพิจารณาตัวเองด่วนๆเลย  

การจัดตัว ไม่เห็นต้องโทาสมาคมเลยครับ โทษโค้ชสิว่าแกคิดแผนอะไรอยู่
หรือถ้าบอกว่าทำไมเราไม่เรียกตัวดี ๆ ในลีกมา นี่ก็เรียกมาจนเกือบหมดแล้วนะ
ติดบางตัวที่สโมสรไม่ปล่อย เพราะมันไม่ใช่ฟีฟ่าเดย์
หรือท่านจะให้เรียกศุภณัฏฐ์มาด้วยล่ะ กับปิดลีก 4 เดือนแบบเวียดนาม
จะเอาแบบนั้นจริง ๆ เหรอ  

มันควรมีวิธีเจรจาครับ ผมเข้าใจว่าไม่อยากหยุด แต่ถ้าหยุดเพื่อชาติ ดึวตัวที่ดีที่สุด มันจะอาจได้ผลลัพท์ที่ดีกว่า แต่อย่างว่า เราประมาท คิดว่าเป็นเบอร์หนึ่งในอาเซียน โดนสอนบอลรอบนี้ หวังว่า ผู้ใหญ่ในบ้านเราจะเข้าใจ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

จักรวาลกว้างใหญ่แค่ไหน หากเราอยู่เพียงลำพัง
มันก็เวิ้งว้างว่างเปล่า โดดเดี่ยวเดียวดาย
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 22:51
[RE: ผมยังสนับสนุนทีมนี้ของโค้ชหระต่อไปนะ]
ให้ทีมคนที่สามารถควบคุมอารมณ์ เป็นตัวอย่างให้เด็กมาทำเถอะ มีอีกเยอะแยะคนที่ทำได้ ไม่ว่าจะใครเริ่มก่อนแต่หระคือแม่ทัพไง ลูกน้องแบบนี้ลูกพี่ตายก็ไม่แปลกอะไร

0
0

ไม่หล่อแต่ทรมานนะ
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 1799
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 22:53
ผมยังสนับสนุนทีมนี้ของโค้ชหระต่อไปนะ
ก็ไปต่อได้แหละ โดยรวมการเล่นมันดี ทั้งๆที่รวมทีมกันไม่นาน และก้าวข้ามเรื่องการหยุดลีกเพื่อไปแข่ง

ถ้ามองว่าเป็นรายการอุ่นเครื่อง ก็ถือว่าได้เห็นทั้งข้อดีและข้อเสียให้ปรับก่อนเตะคัดเลือก AFC U23

แต่พวกที่ทำให้งามหน้าโดยเฉพาะสต๊าฟฟ์โค้ช ก็ไม่ควรได้ไปต่อนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบจ.
Status: แขนขวาสักทรง องค์นารายณ์
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3426
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 22:53
[RE]ผมยังสนับสนุนทีมนี้ของโค้ชหระต่อไปนะ
ผมดูทุกนัดครับ สายลงทุน มองว่าไทยชุดนี้ไม่ได้เก่งอะไรเลย ได้จังหวะฉาบฉวย การต่อบอลสวยๆแทบจะไม่มี จ่ายติดเขาหมด โค้ชก็แก้เกมส์ไม่เก่ง แถมมีเรื่องอารมณ์มาอีก ถ้าเป็นแบบนี้ก็ลุ้นได้แค่ซีเกมส์
ผล. ใครว่าอินโดเก่ง ไม่ใช่เลย เรากากเองมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"ไม่เมาเหล้า แล้วเรายังเมารัก
สุดจะหักห้ามจิต คิดไฉน
ถึงเมาเหล้าเช้าสาย ก็หายไป
แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน"
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22211
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 22:54
ใครไม่ไหว ก็ตัดออกไป

แล้วเรียกตัวอื่นมาเเทน ทัวร์คัดเลือกไป อลป รอบแรกเราเป็นเจ้าบ้าน

สตาฟก็หามาเสริมใหม่ คนไหนหลุดก็ออกไป

ยังเชื่อมั่นในวิธีการโค้ชหระอยู่นะ จบซีเกมส์ ถ้ายังได้ไปต่อก็กลับมาทำการบ้านให้เยอะกว่านี้นะ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5313
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 23:02
ผมก็สนับสนุนต่อ แต่อยากให้คุมสตาฟกับนักเตะให้ดีกว่านี้อ่ะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Tue May 16, 2023 23:09
สำหรับผม โค้ชหระไม่ผ่านนะ ไม่ใช่ว่าแพ้นัดนี้นะ

โดยรวมมากกว่าที่ไม่ผ่าน

ตั้งแต่ คุม U-19 ที่เกือบได้ไปบอลโลกแล้ว กับ รอบชิงวันนี้

นัดสำคัญทีไร เพลย์เซฟ ตลอด ซึ่งการเพลย์เซฟ มันไม่ผิดนะครับ

แต่มันคิดมากเกินไป ยกตัวอย่างทั้งๆที่ชุดนี้ มีชุดที่ ลงตัว อยู่แล้ว

ปุรเชษฐ์ ลีออน ควรจะได้ลง แต่ดันเอา 19 นี่ไม่ได้ลงสม่ำเสมอมาลงนัดชิง

เศรษฐสิท ฟอร์มแย่จะตายอยู่แล้ว ยังไม่เปลี่ยน ปล่อยไปได้ยังไง เชื่อว่าทุกคนดูก็รู้นะว่าน้องมันเล่นไม่ได้อ่ะ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 22589
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 02:05
ผมยังสนับสนุนทีมนี้ของโค้ชหระต่อไปนะ
สนับสนุนให้ทำต่อนะค่อยไปตัดสินตอนโอลิมปิก
ซีเกมส์ก็เหมือนลองทีม
ชอบตรงได้นักเตะใครมาก็ตามนั้น
ไม่งอแงไม่ขอปิดลีค
ตามดูโรงเรียนฟุตบอลที่แกเปิดด้วย

ส่วนเรื่องทีมงานนอกเกมส์
ก็ให้เป็นตามกระบวนการ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5375
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 05:27
คุมลูกน้องหน้างานไม่อยู่แบบนี้ ไม่สามารถไปต่อได้ในทุกกรณีครับ ควรแสดงความรับผิดชอบด้วยการลาออกสถานเดียว
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23360
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 06:50
[RE]ผมยังสนับสนุนทีมนี้ของโค้ชหระต่อไปนะ
tHecH@mp พิมพ์ว่า:
คุมลูกน้องหน้างานไม่อยู่แบบนี้ ไม่สามารถไปต่อได้ในทุกกรณีครับ ควรแสดงความรับผิดชอบด้วยการลาออกสถานเดียว  

ทุกคนที่เกี่ยวข้อง ไม่ควรทำงานทีมชาติอีกเลยครับ ทั้งสตาร์ฟและนักเตะที่ก่อเรื่อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 236
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2023 10:18
1.ไม่เก็บตัวนานหรือปิดลีค
2.เข้าถึงนัดชิงทั้งทัวร์แพ้นัดเดียว
3.เพิ่งเห็นนักเตะเป็นตะคริวกันนัดสุดท้าย
4.ทำผลงานดีในดูไบคัพ ชนะกาตาร์ เสมอซาอุไม่ง่ายนะ

ผมให้โค้ชไปต่อจนถึงคัดโอลิมปิก ส่วนเรื่องพิจารณาความผิดในการวิวาทข้างสนามก็ว่าไปตามระเบียบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel