ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ประธานคลับจื่อ&ยูนา&แฮริน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5371
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:08
[RE: ถามคนที่เลือกก้าวไกลครับ]
กาสองใบครับ

เพิ่งย้ายบ้านมาเขตนี้ใหม่ ยังไม่รู้ว่าเป็นใครเลยด้วย แต่ก็เลือกอยู่ดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1036
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:09
ถามคนที่เลือกก้าวไกลครับ
tourkop พิมพ์ว่า:
หน้าที่หลักของ สส คือ นิติบัญญัติ เรื่องลงพื้นที่ผมมองข้ามไปเลยครับ เพราะงานจริงๆคือเอาเค้าไปยกมือผ่านกฎหมายที่เราต้องการ และค้านกฎหมายที่เราไม่ต้องการ ก็เลือกพรรคที่มีอุดมการณ์และนโยบายในแนวเดียวกับที่เราต้องการ
เรื่องช่วยเหลือพื้นที่ผมมองว่าเป็นหน้าที่หลักของส่วนท้องถิ่น ไม่ได้เรียกร้องจาก สส เลยครับ
และประเด็นที่สำคัญคือ ถ้าปลดล็อคท้องถิ่นได้ งบประมาณและอำนาจแก้ปัญหาก็จะทำได้แบบรวดเร็วและตรงจุด ไม่ใช่ต้องรอให้ สส มาช่วยแก้

เพราะฉะนั้น เพิ่มมือ สส ในพรรคที่ผลักดันเรื่องนี้อย่างก้าวไกลให้เยอะๆ แม้จะไม่เคยเจอตัวจริง แต่หาข้อมูลเพิ่มได้ในเว็บของพรรค รอบนี้งูเห่าน้อยมากหรืออาจจะไม่มีแล้ว เพราะเค้าเลือกมาดีพอสมควร

อยู่ที่จะมองเลยว่าอยากมี สส ไว้ ช่วยปัญหารายประเด็น หรือ เอาไปเป็นกำลังในการผลักดันเรื่องใหญ่ๆ  

รอโพสต์แบบนี้เลยครับ

ผมว่าบ้านเราเคยชินกับภาวะมี สส. ไว้ดูแล มันหน้าที่ท้องถิ่น นายกเทศฯ อบจ. แท้ ๆ

เลือก สส ไปโหวตอะไรที่ตรงอุดมการณ์เราในสภา อยากให้เลือกเพราะแบบนี้มากกว่าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ดาว
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4411
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:09
[RE: ถามคนที่เลือกก้าวไกลครับ]
ก้าวไกล 2 ใบครับ ให้ก้าวไกลเพิ่มคนไปโหวตกฎหมายในสภาดีกว่าครับ ยังไงท้องถิ่นก็เป็นหน้าที่ของเทศบาล อบจ อบต อยู่แล้ว
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4057
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:11
[RE]ถามคนที่เลือกก้าวไกลครับ
2 ใบครับ ป้ายน้อยเพราะไม่รับเงินทุนไงครับ ผมไม่มีทางเลือกพรรคที่ไม่มีอุดมการณ์แน่นอน ขนาดอุดมการณ์ยังไม่มีแล้วจะหวังให้ประชาชนเป็นใหญ่ได้ยังไง ถ้าจะโดนหลอกก็โดนหลอกจากคนที่ยังไม่มีประวัติดีกว่าโดนหลอกจากพวกที่รู้อยู่แล้วว่ามันโกหก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10880
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:11
ของผมพรรคนึงเเจกเงินเเล้วนะ
ส้มเน่า 2 ใบ ช่างเเม่งยุทธศาสตร์

0
0
- DCU -

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2015
ตอบ: 6718
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:12
คิดภาพรวมมากกว่าพื้นที่ 2ใบครับ ถ้าจะเปลี่ยนแปลงสเกลใหญ่ต้องใช้สส.เยอะที่สุด

รอบนี้อาจจะยาก แต่แค่แสดงส่วนต่างที่น้อยลงให้คนมีความหวังความเชื่อเพื่อรอบต่อๆไปก็ยังดี

ยังไงคนที่เลือกอะไรเดิมๆก็น้อยลงทุกวัน เปลี่ยนความคิด ตาย คนรุ่นใหม่ขึ้นมาแทน เราต้องสู้ให้สุด

0
0
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20649
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:21
tourkop พิมพ์ว่า:
หน้าที่หลักของ สส คือ นิติบัญญัติ เรื่องลงพื้นที่ผมมองข้ามไปเลยครับ เพราะงานจริงๆคือเอาเค้าไปยกมือผ่านกฎหมายที่เราต้องการ และค้านกฎหมายที่เราไม่ต้องการ ก็เลือกพรรคที่มีอุดมการณ์และนโยบายในแนวเดียวกับที่เราต้องการ
เรื่องช่วยเหลือพื้นที่ผมมองว่าเป็นหน้าที่หลักของส่วนท้องถิ่น ไม่ได้เรียกร้องจาก สส เลยครับ
และประเด็นที่สำคัญคือ ถ้าปลดล็อคท้องถิ่นได้ งบประมาณและอำนาจแก้ปัญหาก็จะทำได้แบบรวดเร็วและตรงจุด ไม่ใช่ต้องรอให้ สส มาช่วยแก้

เพราะฉะนั้น เพิ่มมือ สส ในพรรคที่ผลักดันเรื่องนี้อย่างก้าวไกลให้เยอะๆ แม้จะไม่เคยเจอตัวจริง แต่หาข้อมูลเพิ่มได้ในเว็บของพรรค รอบนี้งูเห่าน้อยมากหรืออาจจะไม่มีแล้ว เพราะเค้าเลือกมาดีพอสมควร

อยู่ที่จะมองเลยว่าอยากมี สส ไว้ ช่วยปัญหารายประเด็น หรือ เอาไปเป็นกำลังในการผลักดันเรื่องใหญ่ๆ  

กำลังจะมาเม้นประมาณนี้เลย ตรงใจมากครับ

เลือกก้าวไกล มาปลดล็อคท้องถิ่น ประเทศเราจะก้าวหน้าไปอีกขั้นครับ
4
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15491
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:22
ผมเลือกทั้ง2ครับ

ประเด็นเรื่องป้ายผมไม่ค่อยซีเท่าไหร่เพราะหาอ่านในเน็ตได้อยู่

ส่วนคนรอบบ้าน ผมคิดว่ามีในใจกันหมดละเพราะเขตบ้านผมแทบจะครองอยู่พรรคเดียวตั้งแต่ผมจำความได้
0
0
ห้ามดีใจเกินกว่าเหตุ FC

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18423
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:25
ก้าวไกล 2 ใบ เบื่อการเมืองเดิมๆ มันต้องเปลี่ยนแปลงทั้ง ระบบ ได้แล้ว ปท.นี้
0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6418
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:26
ผมว่าตัว จขม. น่าจะหวาดกลัวใน 2 ประเด็น

1. เรื่องการสื่อสาร ตัว จขม. เข้าเวปได้แบบนี้ ไม่มีปัญหาในการหาข้อมูลผู้สมัครหรอก แต่คนเฒ่าคนแก่ที่เข้าไม่ถึงออนไลน์ ป้ายน่ะสำคัญเลย อย่างน้อยเห็นหน้าเห็นตา หล่อไม่หล่อ โง้วเฮงดีหรือเปล่าอันนี้สำคัญ หรือถ้าไปช่วยหาเสียงให้ ป้าๆ เลือกคนนี้สิที่เห็นในป้ายอ่ะ เอ่อออ ป้ายอยู่ไหน เบอร์อะไร !?!

2. เรื่องงูเห่า เลือกก้าวไกลแต่ไปเป็นเสียงให้ภูมิใจกัญชาซะงั้น การมีป้ายมันเหมือนได้ให้ช่วยตรวจสอบกันในวงกว้าง ได้มาคุยในวงกาแฟ ไอ้นี่ญาติใครนิสัยเป็นไง แล้วก็เปิดตัวให้สังคมได้เห็นว่าไอ้นี่มีพื้นหลังส้มน่ะ วันหนึ่งจะกลายเป็นน้ำเงิน มันได้อายหน่อย (แม้บางตัวก็ไม่อายหรอกเจ้าาา)

และข้อ 3 แถม เรื่อง กก. งบน้อย อันนี้น่าสงสารจริง เพราะแค่หัวหน้าพรรคให้เงินพรรคกู้ มันยังล่อซะยุบพรรค หาก กก. มีป้ายมาก มันนับป้ายแน่ คูณออกมาเป็นเงินเสร็จ แล้วตามด้วยข้อหายุบพรรคซักข้ออะไรก็ตามแน่นวลลลล
2
0
Old Trafford is home.

นักเตะอบต.
Status: busy
เข้าร่วม: 20 Mar 2022
ตอบ: 531
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:28
ก้าวไกลทั้งสองใบ จบๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:30
ก้าวไกลทั้ง2ใบ ครับ ผมอยากเห็นพรรคนี้เป็นรัฐบาล
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: richie.bobbbie
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 17889
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:32
cr4zy พิมพ์ว่า:
Kardel พิมพ์ว่า:
เลือกครับ ลุ้นให้สส.เยอะๆไว้ก่อน แต่แถวผมมันนามสกุลเสาไฟกินรีอ่ะสิ  

เขตบางพลีรอบที่แล้วก้าวไกลชนะนะ  

ขอบคุณครับผมไม่ได้ย้อนไปดูรอบที่แล้วเลย พอดีย้ายมานี่ทันเลือกแค่อบต. รู้สึกจะได้คนเดิมครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7382
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:36
[RE]ถามคนที่เลือกก้าวไกลครับ
ผมคนศาลายา ก้าวใกล ทั้งตัว และหัวใจ และทั้งบ้านครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 3791
โพสเมื่อ: Thu Apr 06, 2023 12:47
หนึ่งในการตัดสินใจเลือกที่ดีที่สุดของผมคือ กาอนาคตใหม่เมื่อครั้งที่แล้วนี่แหละครับ

ครั้งนี้ไปต่อ กาก้าวไกล ทั้ง2ใบแน่นอนครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel