ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
หงผูกติด Jude ไปมั้ย??
ไม่นะ นักข่าว + สื่อ ชอบเล่นเฉยๆ
???
แฟนบอลนี่แหละ ชอบหวังกันไปเอง
???
Jude ดูมีใจ เลยแอบหวัง ถึงจะยาก
???
ก็น้องมันเก่งจริง + สัญชาติอังกฤษ ก็ไม่แปลก
???
คล็อปอยากได้อยาก แบบฟานได๊
???
คงมีหลายคนใน List แค่ Jude No.1 ออกข่าวเยอะ
???
คะแนนทั้งหมด: 166
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jan 2022
ตอบ: 2291
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 12:42
ทำไมหงต้องไปผูกติดกับ Jude
เป็น propaganda ของ fsg
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ynwa
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2020
ตอบ: 4361
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 12:54
[RE: ทำไมหงต้องไปผูกติดกับ Jude]
เพราะเป็นไข้ที่ชล
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2007
ตอบ: 3587
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 12:56
[RE: ทำไมหงต้องไปผูกติดกับ Jude]
คนอยากได้อะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2010
ตอบ: 669
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 13:09
เก่งจริง อายุน้อย อังกฤษ ทำไมจะไม่อยากได้
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14503
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 13:15
MrRos พิมพ์ว่า:
ง่ายๆสั้้นๆเลย JK อยากได้ครับ มองว่านี่คือนักเตะที่อนาคตจะเป็น WorldClass อะไรประมาณนั้นมั้ง

ซึ่งตัวผมเองคิดว่า Enzo เก่งกว่าอีก จู้ดถ้าไม่ใช่แรงอวย Eng ผมว่า Enzo อิมแพคต่อกลางไม่แพ้เลย

เผลอๆดีกว่าด้วยในแง่การคุมจังหวะเกม มีแค่อย่างเดียวอ่ะที่ Enzo แพ้คือส่วนสูง นอกนั้นผมไม่เห็นว่าจะแพ้เลยซักอย่าง

แต่เอาเถอะ มีข่าวมาขนาดนี้ รอขนาดนี้สุดท้ายไม่ได้ ยังไงผมก็ตามด่าเรื่องนี้ทั้งบอร์ดและ JK อ่ะ

ปล. ผมไม่ได้เนิร์ฟน้องมันเด้อ ผมคิดงี้มาตั้งแต่แรกแล้ว  

อันนี้ผมเห็นต่างนะ คือจู๊ดกับเอนโซ่เล่นคนละตำแหน่งเลย

เอนโซ่ เล่นแบบปีร์โล่ เชส เน้นคุมเกมจากแนวหลัง แต่จู๊ดนี่แนว เจิด b2b วิ่งทั่วสนาม เน้นรุกมากกว่ารับ

มันก็ไม่แแฟร์นะถ้าเอาปีร์โล่หรือเชสมาเทียบกับเจิดแล้ว บอกว่าคุมจังหวะเกมเก่งกว่า ซึ่งมันก็แน่นอนอยู่แล้ว เพราะจุดเด่นและหน้าที่มันคนละอย่าง

ซึ่งคนเล่นแนวเอนโซ่จริงๆในทีมมีแล้วด้วยครับ คือธิอาโก้ แต่จะเห็นเลยว่าฟอร์มธิอาโก้ตั้งแต่อยู่กับเรามาคือไม่ได้ดีเท่าที่ควร

ยิ่งช่วงหลังยิ่งแย่ เพราะกองกลางเราไม่ขยับหาพื้นที่รับบอล กลางไม่เน้นทำเกม เน้นทำลายเกมฝั่งตรงข้าม(หลังๆทำลายเกมตัวเองมากกว่า)

ผมเลยมองว่าเอาเอนโซ่มาก็ไม่ได้ตอบโจทย์ทีมเรา ณ ตอนนี้

กลับมาที่จู๊ด ผมมองว่าตอบโจทย์ทีมมากๆนะ ขยัน เลี้ยงทำเกมได้ เอาตัวรอดได้ดี ขึ้นมายิงได้บ่อยๆ ซึ่งเป็นสิ่งที่กองกลางเราขาดมากๆ

แถมในด้านเกมรับก็ไม่ได้แย่ ช่วยวิ่งบีบได้ดีพอสมควร อายุน้อย HG อีก

แต่แน่นอนราคาแพงจัดๆ แล้วหงส์ตอนนี้ก็ต้องเสริมทีมมากกว่า 1 คน

ซึ่งตรงนี้มันเป็นปัญหาที่ไม่ยอมต่อยอดทีมมาหลายฤดูกาล

ถ้าก่อนหน้านี้เสริมอย่างที่ควรทำมาตลอด ซัมเมอร์นี้จะทุ่มจู๊ด แล้วเสริมคนอื่นๆแบบถูกๆก็ไม่เป็นไร

แต่พอมาตอนนี้จู๊ดก็ไม่รู้จะยอมทุ่มไหม แถมถ้าทุ่มจู๊ดจะมีตังไปเสริมส่วนที่จำเป็นอื่นๆหรือเปล่า

ผมมองว่าทีมไม่ผิดที่อยากได้จู๊ดเลย แต่ผิดที่ไม่ต่อยอดจนมันมาส่งผลในตอนที่จะซื้อจู๊ดนี่แหละ
แก้ไขล่าสุดโดย GludMunZ เมื่อ Thu Mar 30, 2023 13:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15739
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 14:26
ก็แว่นส่งทีมงานไปดูตั้งแต่อยู่เบอร์มิงแฮมอ่ะ จนมีข่าวว่าจะซื้อ แต่ไม่มีอะไรคืบหน้า สุดท้ายเสร็จดอร์ทหมุนดึงไป

หลังจากนั้นข่าวก็เงียบๆไป และเพิ่งจะมามีข่าวอีกทีก็ช่วงนี้แหละ

lส่วนตัวผมอยากให้ซื้อมากๆๆนะ เพราะดูยังไงก็เข้ากับระบบตอนนี้อ่ะ ไม่จำเป็นต้องอยู่ในมือแว่นก็ได้

ต่อให้แว่นโดนไล่หลังจบฤดูกาลแล้วคนใหม่มาคุม ผมว่าจู๊ดยังไงก็ช่วยยกระดับให้ทีมได้เยอะพอสมควร

แต่ถ้าถามว่า จู๊ดคนเดียวช่วยทีมได้ขนาดนั้นเลยมั้ย ก็คงไม่ขนาดนั้น อย่างน้อยต้องมีเข้ามาอีกสักคน

เช่น ไคเซโด้ นูเนส วอร์ดพราว เมดดิสัน เอาตามที่เป็นข่าวตอนนี้นะ ลิ้วพูลตอนนี้ผมมองว่าเหมือนกำลัง

เปลี่ยนเครื่องยนต์ใหม่ หัวใจสำคัญที่ทำให้บินได้ช่วงที่ผ่านมา คือกองกลางนี่แหละ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2079
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 15:11
คนใดที่ถูกเจียว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: A Thai Sneakerhead
เข้าร่วม: 17 Oct 2013
ตอบ: 4201
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 15:18
GludMunZ พิมพ์ว่า:
MrRos พิมพ์ว่า:
ง่ายๆสั้้นๆเลย JK อยากได้ครับ มองว่านี่คือนักเตะที่อนาคตจะเป็น WorldClass อะไรประมาณนั้นมั้ง

ซึ่งตัวผมเองคิดว่า Enzo เก่งกว่าอีก จู้ดถ้าไม่ใช่แรงอวย Eng ผมว่า Enzo อิมแพคต่อกลางไม่แพ้เลย

เผลอๆดีกว่าด้วยในแง่การคุมจังหวะเกม มีแค่อย่างเดียวอ่ะที่ Enzo แพ้คือส่วนสูง นอกนั้นผมไม่เห็นว่าจะแพ้เลยซักอย่าง

แต่เอาเถอะ มีข่าวมาขนาดนี้ รอขนาดนี้สุดท้ายไม่ได้ ยังไงผมก็ตามด่าเรื่องนี้ทั้งบอร์ดและ JK อ่ะ

ปล. ผมไม่ได้เนิร์ฟน้องมันเด้อ ผมคิดงี้มาตั้งแต่แรกแล้ว  

อันนี้ผมเห็นต่างนะ คือจู๊ดกับเอนโซ่เล่นคนละตำแหน่งเลย

เอนโซ่ เล่นแบบปีร์โล่ เชส เน้นคุมเกมจากแนวหลัง แต่จู๊ดนี่แนว เจิด b2b วิ่งทั่วสนาม เน้นรุกมากกว่ารับ

มันก็ไม่แแฟร์นะถ้าเอาปีร์โล่หรือเชสมาเทียบกับเจิดแล้ว บอกว่าคุมจังหวะเกมเก่งกว่า ซึ่งมันก็แน่นอนอยู่แล้ว เพราะจุดเด่นและหน้าที่มันคนละอย่าง

ซึ่งคนเล่นแนวเอนโซ่จริงๆในทีมมีแล้วด้วยครับ คือธิอาโก้ แต่จะเห็นเลยว่าฟอร์มธิอาโก้ตั้งแต่อยู่กับเรามาคือไม่ได้ดีเท่าที่ควร

ยิ่งช่วงหลังยิ่งแย่ เพราะกองกลางเราไม่ขยับหาพื้นที่รับบอล กลางไม่เน้นทำเกม เน้นทำลายเกมฝั่งตรงข้าม(หลังๆทำลายเกมตัวเองมากกว่า)

ผมเลยมองว่าเอาเอนโซ่มาก็ไม่ได้ตอบโจทย์ทีมเรา ณ ตอนนี้

กลับมาที่จู๊ด ผมมองว่าตอบโจทย์ทีมมากๆนะ ขยัน เลี้ยงทำเกมได้ เอาตัวรอดได้ดี ขึ้นมายิงได้บ่อยๆ ซึ่งเป็นสิ่งที่กองกลางเราขาดมากๆ

แถมในด้านเกมรับก็ไม่ได้แย่ ช่วยวิ่งบีบได้ดีพอสมควร อายุน้อย HG อีก

แต่แน่นอนราคาแพงจัดๆ แล้วหงส์ตอนนี้ก็ต้องเสริมทีมมากกว่า 1 คน

ซึ่งตรงนี้มันเป็นปัญหาที่ไม่ยอมต่อยอดทีมมาหลายฤดูกาล

ถ้าก่อนหน้านี้เสริมอย่างที่ควรทำมาตลอด ซัมเมอร์นี้จะทุ่มจู๊ด แล้วเสริมคนอื่นๆแบบถูกๆก็ไม่เป็นไร

แต่พอมาตอนนี้จู๊ดก็ไม่รู้จะยอมทุ่มไหม แถมถ้าทุ่มจู๊ดจะมีตังไปเสริมส่วนที่จำเป็นอื่นๆหรือเปล่า

ผมมองว่าทีมไม่ผิดที่อยากได้จู๊ดเลย แต่ผิดที่ไม่ต่อยอดจนมันมาส่งผลในตอนที่จะซื้อจู๊ดนี่แหละ  

ผมเห็นด้วยครับ คือตอนนี้ลิเวอร์พูลต้องการกลางพลังงานสูงที่จะมาเป็นตัวแทนของเฮนเดอร์สัน
คือจู๊ด เบลลิ่งแฮมตอบโจทย์ในหลายๆ เหตุผล ทั้งรูปแบบการเล่น ทั้งอายุการใช้งานที่ได้ถึง 10 ปีถ้าไม่ได้ย้ายไปไหน ทั้ง HG
ก็มองได้ว่าเล็งกันมานาน ในขณะที่เจ้าตัวก็พัฒนาไปเป็นกองกลางที่มีอนาคตไกลและทำให้ค่าตัวเพิ่มมากขึ้น
สุดท้ายลึกๆ ก็หวังว่าจะได้มาล่ะครับ เบอร์ 8 คงรออยู่ แล้วเป็นเบอร์ฮีโร่ของเค้าด้วย
มองแบบเข้าข้างตัวเองสุดๆ ก็คงไม่มีจังหวะไหนจะเหมาะไปกว่านี้แล้วล่ะครับ
เหลือแค่บอร์ดบริหารจะคว้ามาได้หรือเปล่า ก็แค่นั้นเอง 555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: กาก้าวไกล 2 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2692
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 17:58
จริงๆไปเอาเนเวส + ปาลินญ่า มายืนคู่กันก็แน่ปั๊กแล้ว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13253
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 18:48
ชั่ยชั่ย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7996
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 21:25
ตรงสเปคทุกอย่างแหละ
ทั้งอายุน้อย สัญชาติอังกฤษ เล่นกองกลางครบเครื่อง
เรื่องเทียบกับเอนโซก็ตามอายุเลย จู๊ดมันแค่19-20เองนะ เอนโซ22
นอกจากกาบี้ที่อายุ17 เด็กนรกผมว่าจูีดมันท๊อปสุดแล้ว

ต้องเสริมตัวอื่นมาอีกคนด้วย ตรงกลางปล่อยเยอะมากๆ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15972
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 22:42
ถ้าไม่ได้จู๊ดนี่บอกตรงๆโคดหัวเสีย ฟางเส้นสุดท้ายจริงๆอะ
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15972
โพสเมื่อ: Thu Mar 30, 2023 22:42
เบิ้ลเฉย
แก้ไขล่าสุดโดย carloskop เมื่อ Thu Mar 30, 2023 22:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11195
โพสเมื่อ: Fri Mar 31, 2023 03:02
Jude ไม่ได้ตอบโจทย์แค่ลิเวอร์พูลหรอกครับ ตอบโจทย์ทุกทีมอะตอนนี้

เพียงแต่เคสลิเวอร์เหมือนเล่นข่าวมานาน มัน recycle ข่าวได้ เขาก้เอามาลงเรื่อยๆสบายๆ

ตอนนี้ถามว่ามีแต่ลิเวอร์ที่สน Jude หรอ ผมว่าไม่ใช่ มีอีกหลายทีมให้เจ้าตัวเลือกเลย

มันก็จะวนกลับไปที่ว่า ลิเวอร์ไม่ได้โง่หรอกที่ไม่ซื้อ แต่ แว่นแกดื้อ เก็บกองกลางใช้การไม่ได้ไว้เยอะ

พอไม่ปล่อย ก็ซื้อมาใส่เพิ่มไม่ได้อีก แต่เคส อาตูร์นี่งงจริง scout ไม่รู้หรอว่าแกเจ็บขนาดไหน ทำไมไม่ซื้อ

เกรดที่ใช้งานได้เลยมาเลย เหมือน กักโป งงเหมือนกัน
0
0
Manchester United Fans
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel