ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10387
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2023 23:12
[RE: เมื่อวานใครดูบอลดาราช่อง 3 บ้างครับ]
wherewolves พิมพ์ว่า:
ดูอยู่ครับ คนที่เล่นเก่งก็ยังเล่นดีเหมือนเดิม โป๊ป, กิก ดนัย, อเล็กซ์ เรนเดล คนที่เซอไพร์สก็คงเป็นสมิทธิ์ ของทีมสีเหลืองจังหวะเล่นบอลกับกระชากดูแล้วน่าจะมีเล่นพวกหญ้าเทียมอะไรพวกนี้บ่อย แต่ยังไงก็ชอบสมัยช่อง3 vs RS ตอนนั้นสนุกจริง  

ตอนบอลเตะกับอาร์เอสนี่มันมาก แข่งดูจริงจังกว่าเตะกันเองแบบตอนนี้อีก

พอมาเตะกันเองเลยพาลไม่ค่อยอยากดูไปเลย เว้นแต่เราเป็นแฟนคลับดารานะถึงอยากไปดูกัน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 6520
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2023 23:19
[RE: เมื่อวานใครดูบอลดาราช่อง 3 บ้างครับ]
pepino พิมพ์ว่า:
ดูอยู่ครับ คนที่เล่นเก่งก็ยังเล่นดีเหมือนเดิม โป๊ป, กิก ดนัย, อเล็กซ์ เรนเดล คนที่เซอไพร์สก็คงเป็นสมิทธิ์ ของทีมสีเหลืองจังหวะเล่นบอลกับกระชากดูแล้วน่าจะมีเล่นพวกหญ้าเทียมอะไรพวกนี้บ่อย แต่ยังไงก็ชอบสมัยช่อง3 vs RS ตอนนั้นสนุกจริง  

ตอนบอลเตะกับอาร์เอสนี่มันมาก แข่งดูจริงจังกว่าเตะกันเองแบบตอนนี้อีก

พอมาเตะกันเองเลยพาลไม่ค่อยอยากดูไปเลย เว้นแต่เราเป็นแฟนคลับดารานะถึงอยากไปดูกัน  

ตอนนั้นทั้ง2ฝั่งคือคัดคนที่เตะบอลเป็นกัน ทีม RS ก็นำโดยเต๋า, ศรราม, เจมส์ เป็นผู้รักษาประตู
ส่วนฝั่งช่อง3ตอนนั้นน่าจะรวมๆกับทีมพิธีกรนาม BEC มีทั้งสายเทพและสายฮาแบบเสนาหอยกับต๊อก ศุภกรณ์ ที่มาเอาฮาแต่ก็เตะบอลเป็น

แต่ก็เข้าใจแหละว่าตอนนี้ช่อง3ดาราในสังกัดมีเยอะมาก เลยเอามาแข่งกัน แต่ผมที่ตามข่าวบันเทิงนักแสดงหน้าใหม่ช่อง3รู้จักผู้หญิงมากกว่าผู้ชายอีกครับ นักแสดงชายบางคนแทบไม่เคยเห็นโผล่ในละครเลย

แถมโชว์ต่างๆของปีนี้เมื่อวานผมเปิดดูกับพี่สาวตอนกลับกรุงเทพ โชว์มันกร่อยๆ เน้นลิปซิงค์เป็นหลัก เมื่อเทียบกับตอนเป็น RS ที่เป็นนักร้องจะโชว์สดกัน จำได้ตอนเด็กๆเคยดูปีที่ Mission 4 Project มั้งครับ เล่นสดอย่างชอบ
แก้ไขล่าสุดโดย wherewolves เมื่อ Mon Mar 27, 2023 23:23, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3673
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2023 23:33
[RE]เมื่อวานใครดูบอลดาราช่อง 3 บ้างครับ
เมื่อก่อนคิดว่าดาราไม่เก่งเหมือนกัน น่าจะเป็นเพราะดูบอลอาชีพมาแล้วสมองมันเทียบกับสิ่งที่เราเคยดูมา ตอนนี้นั่งดูแล้วลองนึกภาพ ถ้าเราลงไปเตะ สปริ้นทีเดียวคงหมดหลอด เอาอะไรไปสู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21902
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 05:16
ในเกมไม่ได้ดู แต่ดูไฮไลท์จุดโทษ ยิงดีกว่าไค ฮาเวิร์ซทุกคนแน่นอน
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 13963
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 09:03
Amune04 พิมพ์ว่า:
เห็นบอกช้าๆ ผมเคยลงทีมเจอพวกดาราเดินสายการกุศล สู้ไม่ได้เลยท่าน ทีมผมโดนอัดไปหกเจ็ดลูก 55 จะเอามาเทียบกับมืออาชีพคงยาก แต่มันมีของอยู่นะ  

ดาราส่วนใหญ่ต้องเข้าฟิตเนสออกกำลังกายตลอด ร่างกายดีกว่าคนทำงานออฟฟิตด้วยซ้ำครับ สกิลเท่ากันเเต่เเรงดีกว่าได้เปรียบเห็นๆ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 09:14
[RE]เมื่อวานใครดูบอลดาราช่อง 3 บ้างครับ
ผมเคยเล่นหญ้าจริงช่วงนึง รู้สึกว่ายากนะ การคอนโทรลบอล วิ่งสปริ้นท์ เราว่าหญ้าเทียมเราเร็วๆ ไปเล่นกับพวกพี่ๆที่เค้าเตะหญ้าจริงประจำ เลยรู้ว่า กุดีแค่สปีดต้นนี่หว่า คนอายุเยอะกว่ายังไล่ผมทันสบายๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10387
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 10:31
pepino พิมพ์ว่า:

ตอนนั้นทั้ง2ฝั่งคือคัดคนที่เตะบอลเป็นกัน ทีม RS ก็นำโดยเต๋า, ศรราม, เจมส์ เป็นผู้รักษาประตู
ส่วนฝั่งช่อง3ตอนนั้นน่าจะรวมๆกับทีมพิธีกรนาม BEC มีทั้งสายเทพและสายฮาแบบเสนาหอยกับต๊อก ศุภกรณ์ ที่มาเอาฮาแต่ก็เตะบอลเป็น

แต่ก็เข้าใจแหละว่าตอนนี้ช่อง3ดาราในสังกัดมีเยอะมาก เลยเอามาแข่งกัน แต่ผมที่ตามข่าวบันเทิงนักแสดงหน้าใหม่ช่อง3รู้จักผู้หญิงมากกว่าผู้ชายอีกครับ นักแสดงชายบางคนแทบไม่เคยเห็นโผล่ในละครเลย

แถมโชว์ต่างๆของปีนี้เมื่อวานผมเปิดดูกับพี่สาวตอนกลับกรุงเทพ โชว์มันกร่อยๆ เน้นลิปซิงค์เป็นหลัก เมื่อเทียบกับตอนเป็น RS ที่เป็นนักร้องจะโชว์สดกัน จำได้ตอนเด็กๆเคยดูปีที่ Mission 4 Project มั้งครับ เล่นสดอย่างชอบ  

ผมเป็นพวกที่ไม่ชอบดูลิปซิงค์ คือยอมฟังเสียงป่วยๆ ร้องสดๆ ยังจะดีกว่า (แม้แต่คอนเสิร์ตเกาหลีก็เป็น) งั้นดีละไม่ไปดูคอนเสิร์ตช่อง 3

พอนึกถึงตอนนั้นถึงว่าไม่แปลกใจทำไมผมเชียร์ข้างอาร์เอส คือจะอัดเสียงใช้โปรแกรมอะไรก็ช่าง แต่แสดงสดต้องได้มาตรฐาน
แก้ไขล่าสุดโดย pepino เมื่อ Tue Mar 28, 2023 10:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status: ถึงบอลแพ้แต่ไม่เคยมุดรูนะจ๊ะ...
เข้าร่วม: 16 Jan 2023
ตอบ: 1474
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 14:24
talents1628 พิมพ์ว่า:
13-14ปีก่อน ผมเด็กกว่านี้ ไวกว่านี้
ผมดูถูกบอลดาราแบบนี้นะ

ปัจจุบันต้องยอมรับเลย บางคนที่เราดูเฉยๆ ถือว่าเก่งเลย
ถ้าไปเตะจริงๆ เราคงเทียบไม่ติดอะ ยิ่งสนามใหญ่ด้วยนะ  

ถูก ลองไปเล่น 11 ดิ ไม่ใช่บอล 7 อะ แล้วจะรู้ว่านรกมีจริงสำหรับคนไม่เคยเล่น เล่นโคตรยาก ขนาดทุกวันนี้ผมแข่งบอล 7 ตลอดนะ พอลง 11 ทีไรยังมั่วทุกที แถมใช้แรงโคตรเยอะ มันสปริ้นอย่างยาวแต่ละจังหวะ
1
0

# Get out F**king Glazer!!
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12002
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 14:27
ONOCHAYAMA พิมพ์ว่า:
talents1628 พิมพ์ว่า:
13-14ปีก่อน ผมเด็กกว่านี้ ไวกว่านี้
ผมดูถูกบอลดาราแบบนี้นะ

ปัจจุบันต้องยอมรับเลย บางคนที่เราดูเฉยๆ ถือว่าเก่งเลย
ถ้าไปเตะจริงๆ เราคงเทียบไม่ติดอะ ยิ่งสนามใหญ่ด้วยนะ  

ถูก ลองไปเล่น 11 ดิ ไม่ใช่บอล 7 อะ แล้วจะรู้ว่านรกมีจริงสำหรับคนไม่เคยเล่น เล่นโคตรยาก ขนาดทุกวันนี้ผมแข่งบอล 7 ตลอดนะ พอลง 11 ทีไรยังมั่วทุกที แถมใช้แรงโคตรเยอะ มันสปริ้นอย่างยาวแต่ละจังหวะ  

แล้วผมรู้สึกว่าไอ้พวกที่ตอนเด็กไม่พริ้ว สับขาสไม่เป็น แต่รูปร่างดี ไม่อ้วน
พวกนี้พออายุเยอะขึ้น มันดีกว่าเราเฉยเลย

2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2022
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 16:00
ดูไฮไลท์ เหมือนโกลไม่ค่อยเซฟ

แต่ตอนดวลจุดโทษ มีโกลเซฟได้หลายลูกเลย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2008
ตอบ: 1821
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 16:13
ช่วง 4-5 ปี ที่แล้ว
เคยเตะกับสมจิตร จงจอหอ
เล่นโคตรดีเลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel