ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5573
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 15:55
[RE: ถ้าจู๊ด-เบลลิงแฮม ค่าตัว100ล้านขึ้นผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่ไม่อยากได้]
Martin14 พิมพ์ว่า:
เจ้าของมู้ คงหมายถึงอยากได้ตัวที่เข้ามาแล้วยกระดับทีมได้เลยใช่ไหมครับ ซึ่งก็คงจริงอย่างที่เจ้าของมู้ว่าครับ เงิน 100 กว่าล้าน ได้กลางดีๆมา 2 ตัว บวกหลังดีๆมาอีก 1 ตัวได้เลย  

ใช่ครับ คือถ้าจะซื้อระดับ100ล้าน ขอเน้นไปที่ใช้งานได้เลยแบบตอนซื้อฟานไดจ์ หรืออลิซงเลยดีกว่าอายุตอนย้ายมา25-26 ทั้งคู่ ผ่านประสบการณ์พิสูจน์ความสม่ำเสมอมาแล้วระดับนึงเลย แต่จู้ด 100ล้านผมมองว่าโอกาสเป็นแบบเดอลิทท์ของยูเวนตุสสูงมากๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20507
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 15:57
[RE: ถ้าจู๊ด-เบลลิงแฮม ค่าตัว100ล้านขึ้นผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่ไม่อยากได้]
มันเฟ้อตามราคาตลาดด้วยแหละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 15:57
Classico พิมพ์ว่า:
เดอยอง ของบาซ่าเก่งกว่าเยอะ คอนเฟิร์ม  

จริงๆถ้าค่าเหนื่อยไม่เว่อร์ เดยองคือเข้าคุณสมบัติทุกข้อที่ผมว่ามาเลย เดยองนี่ผมว่าเตรียมตัวworld classได้เลย แถมตอนบ้ายมาบาซ่า 80กว่าล้าน ไม่ถึง100ล้านด้วยครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 16:01
Broune พิมพ์ว่า:
ราคาต้องแพงอยู่แล้วครับ

อายุเท่าไหร่เองกับฟอร์มแบบนี้ ยังพัฒนาไปได้ไกลกว่านี่อีกครับ

ดอนมุนต์เป็นทีมปั้นขายอยู่แล้วครับยังไงก็ราคานี้ครับ  

ผมถึงอยากได้ตัวอื่นเพราะราคาแพงเกินมูลค่าควาทเป็นจริงนี่แหละครับ เท่าที่รู้ตัวที่ดอร์ทมุนขายแล้วขึ้นไปworld classได้ มีแค่เลวานกับฮาลันด์2ตัวเองด้วยครับ ที่เหลือขายได้ราคาแพงแต่ไม่คุ้มค่าหลายตัวมากๆ เกิร์ทเซ่ รอยส์ ซานโช่ เดมเบเล่
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2006
ตอบ: 6783
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 17:10
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
Broune พิมพ์ว่า:
ราคาต้องแพงอยู่แล้วครับ

อายุเท่าไหร่เองกับฟอร์มแบบนี้ ยังพัฒนาไปได้ไกลกว่านี่อีกครับ

ดอนมุนต์เป็นทีมปั้นขายอยู่แล้วครับยังไงก็ราคานี้ครับ  

ผมถึงอยากได้ตัวอื่นเพราะราคาแพงเกินมูลค่าควาทเป็นจริงนี่แหละครับ เท่าที่รู้ตัวที่ดอร์ทมุนขายแล้วขึ้นไปworld classได้ มีแค่เลวานกับฮาลันด์2ตัวเองด้วยครับ ที่เหลือขายได้ราคาแพงแต่ไม่คุ้มค่าหลายตัวมากๆ เกิร์ทเซ่ รอยส์ ซานโช่ เดมเบเล่  

เห็นด้วยครับ ราคาตามมูลค่าส่วนใหญ่ต้องใกล้หมดสัญญานะผม ถ้านักเตะมีชื่อเสียงแล้วสมัยนี้ยากมาก
ยิ่งทีมอังกฤษซื้อหรือสัญชาติอังกฤษยิ่งแพง ถ้าทีมต้องการหลายตำแหน่งยิ่งควรกระจายนักเตะ

ถ้าไม่ปังนี้จบเลยแบบซานโช่ แต่ถ้ามาแล้วแก้ปัญหาได้เล่นเข้าระบบได้แบบ enzo ก็คงดีแต่ส่วนตัวก็ว่าแพงไปอยู่ดีครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17041
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 18:31
ถ้าจู๊ด-เบลลิงแฮม ค่าตัว100ล้านขึ้นผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่ไม่อยากได้
เอาตัวในลีคที่ฟอร์มดีๆ สัก สองตัวดีกว่าครับ ช่วงนี้ สาขา 2 ก็ไม่ดีลนักเตะให้มั่งเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 6706
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 18:43
เคยดูตอนมันเล่นเบอร์หกไม๊ล่ะ ที่ดูๆกันน้องมันเพิ่งถูกดันไปเล่นเบอร์แปดปีนี้เอง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 19:20
badmoon พิมพ์ว่า:
เคยดูตอนมันเล่นเบอร์หกไม๊ล่ะ ที่ดูๆกันน้องมันเพิ่งถูกดันไปเล่นเบอร์แปดปีนี้เอง  

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ฝีมือครับ ฝีมือนั้นเก่งมากๆใครก็รู้เพียงแต่ค่าตัวที่เกินมูลค่าจริงไปมากนี่แหละครับ ทำให้รู้สึกว่ามันแพงเกินไป

0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 6706
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 19:48
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
badmoon พิมพ์ว่า:

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ฝีมือครับ ฝีมือนั้นเก่งมากๆใครก็รู้เพียงแต่ค่าตัวที่เกินมูลค่าจริงไปมากนี่แหละครับ ทำให้รู้สึกว่ามันแพงเกินไป

มันก็เหมือนพระเครื่องราคาสิบล้านและครับ มันไม่มีราคากลางมันเลยออกมาอิแบบนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2021
ตอบ: 2194
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 20:29
ถูกแบนแล้ว
ผมเฉยๆตัวนี้ รอดูอยู่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2871
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 20:52
[RE]ถ้าจู๊ด-เบลลิงแฮม ค่าตัว100ล้านขึ้นผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่ไม่อยากได้
ใครไม่เอา หงส์เอา 5555 นักเตะอายุแค่นี้ เล่นชุดใหญ่ของสโมและทีมชาติ ยืนกลางด้วย ใจมันต้องแกร่งขนาดไหน
ตำแหน่งกองกลางถ้าหงอ ๆ โดนอีกทีมกดเละ นี่อายุ 19 แล้วตัวหลักอีก ใครมองว่าราคาแพงไปก็ผ่านเลยครับ 5555
ผมว่าเหมาะสมกับราคาแล้ว

อายุแค่นี้ ร่างกายแข็งแกร่งสูงใหญ่ขนาดนี้ สักสิบปีจะมาสักตัวนึง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2009
ตอบ: 729
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2023 04:46
ถ้าฟาบินโย่ยังไม่คืนฟอร์ม ผมเชียร์หงส์ไปสอยไรซ์ดีกว่า

คือ Anchor midfield มันสำคัญกับหงส์มากๆ เพราะ ต้องเก็บบอล2,3 ให้ได้ TAAมันจะได้เติมเกมส์แบบที่มันชอบซะที

ฤดูกาลนี้ ผมมองว่าหงส์เปลี่ยนไปเยอะมาก ไม่ขึ้นเกมส์ทางแบ๊คขวาเลย ซาร่าเลยฟอร์มดรอปไปด้วย
ทำให้ TAA ไม่ได้ใช้จุดแข็งของตัวเองซะที ให้เล่นเน้นรับ คนมันไม่ถนัด จะให้เล่นรัดกุมไง ก็ยังทำได้ไม่ดีอยู่ดี
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4286
โพสเมื่อ: Mon Mar 27, 2023 06:23
[RE]ถ้าจู๊ด-เบลลิงแฮม ค่าตัว100ล้านขึ้นผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่ไม่อยากได้
ผมคิดว่า จู๊ด คุ้มนะครับ ไม่ว่าจะ 100 ล้าน หรือ 97 ล้าน, ต่อให้เซ็นสัญญา 8 ปีไม่ไดั แต่ว่าได้นักเตะมีใจ ยังไงก็เล่นเต็มที่ ราคาเดียวกัน อาจจะได้ตัวเทพคือกัน แต่อาจจะไม่ได้นักเตะที่อย๊ากกกอยากเล่นให้หงส์จริง ๆ งงผมมั๊ย 55555 น้องจู๊ดมาแก้ปัญหาตอนนี้ได้, เซ็น 5 ไม่มี +1 อายุเท่านี้ยังไงก็คุ้ม

ทรงน้องเหมือนสมัยก่อนคนแย่ง เฮนเดอร์สัน อะ กะลังเป็นดาวรุ่งเนื้อหอมของแมวดำ สุดท้ายหงส์ได้มา

และ ผมคิดว่าเงินก้อนที่จะซื้อน้องจู๊ด เงินที่ใช้ดีไม่ดี เป็นเงินที่ได้จากการเล่นแร่แปรธาตุนักเตะช่วงหน้าร้อนที่ผ่านมา (คุ้น ๆ ว่าหงส์ขายยับเลย, ทุ่มแพง ๆ นูนเยซ คนเดียว) … คหสต นะครับ ผมว่าหงส์ขายเยอะเกิน และ ได้ดีลใหญ่ครั้งเดียว มันแปลก ๆ แต่ผมก็ไม่รู้ว่า FSG เขางกเขาอะไรหรือปล่าวนะ

เงินเสริมทีมปีหน้าก็คงไปลงกะกองกลางคนอื่น, บักเมาท์, แมดเดอร์ส โน้นนี้นั้น ยังไม่รวมขายคนอื่น ๆ อีก สบ๊าย

แต่ทั้งนี้ ถ้าน้องทั้งอ่อยแล้วอ่อยอีกขนาดนี้ ถ้า FSG ไม่ทุ่มนั้น…….
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel