ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Apr 2021
ตอบ: 479
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 11:35
[RE: ครั้งแรกในชีวิต]
เลิกครับ ถ้าไม่เลิกมันจะทำให้ท่านรู้สึกหวาดระแวงตลอดเวลาเลย

ถ้าเกิดขึ้นกับผมคงไปต่อไม่ถูกเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 108
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 11:38

เอาให้ครบถ้วนถี่
รอบด้าน ทุกมุมมอง
95%เลิก 5% ไปต่อ

ป๋มคือ 5% เหตุผลคือ ก่อนจะโทษคนอื่น เราไม่สมบูรณ์แบบตรงไหน อาจมีสิ่งทีขาดหายไป เช่นความเป็นผู้นำ มีปัญหาทางการเงิน
อารมณ์ร้าย เข้ากับทางครอบครัวฝ่ายหญิงไม่ได้ สูบบุหรี่ ดื่มเหล้าหนัก อยากได้สิ่งใดๆ ต้องมีข้อแลกเปลี่ยน
เคสป๋มยังติดหนี้บุญคุณ จึง..ยืดเยื้อ ยืดเวลาให้ทบทวน ส่วนไม่ดี ด้านมืด ของกันแหละกัน กรรมทีได้ร่วมกันสร้างไว้
ความรักไม่มีผิดถูก ทำวันนี้ให้ดี จะได้ไม่เสียใจ ย้อนคิดถึง เป็นกำลังใจให้ สู้ต่อ/ป

2
0
ss
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2010
ตอบ: 3503
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 11:54
แฟนใครที่เริ่มไปเล่นหรือไปคุยโทรศัพท์ไกลๆตัวเราให้ระวังไว้ให้ดี

ผมเจอมาแล้ว หลังๆชอบไปคุยโทรศัพท์ที่บ้านญาติฝั่งตรงข้าม สรุปจับได้ว่าคุยกับผู้ชายคนอื่น

ไอ่เราก็ไว้ใจไม่เคยเช็คโทรศัพท์
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28626
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 11:55
มันกลับไปเหมือนเดิม ไม่ได้แล้ว

บายจ้า เก็บไว้ทำมะเขืออะไรหละครับ งูพิษชัดๆ

นอกใจก็คือนอกใจ ไม่ต้องหาเหตุผลมาเยียวยาจิตใจใครทั้งสิ้น
1
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 14 Oct 2008
ตอบ: 707
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 12:02
ใจแข็งเข้าไว้ครับ
ผมก็โดน คบมา 5 ปี เหตุการณ์แบบท่านเลย กระชากโทรศัพท์มาเจอเซอไพรส์เหมือนกัน
เวรจริงๆคนพวกนี้ สิ่งที่ทุ่มเทให้ทั้งหมดไม่มีค่าอะไรเลย

ใจแข็งแล้วเดินออกมา อยู่ต่อก็มีแต่จะทำให้จมปลักกับพวกคนอุบาทว์ๆ
มันจะเศร้ามากๆ เจ็บปวดมากๆ
แต่มันจะผ่านไปได้แน่นอน
สิ่งดีๆยังรออยู่อีกเยอะครับ

ตอนนี้ผมก็ได้เจอแฟนดีๆ ผมทำได้ ท่านก็ทำได้แน่นอน สู้ๆครับ
1
0
MESS WITH THE BEST,DIE LIKE THE REST
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2023
ตอบ: 94
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 12:05
Oatty พิมพ์ว่า:
ครั้งแรกในชีวิตที่กระชากโทรศัพท์เขามาดู แล้วก็เป็นครั้งแรกที่อ่านข้อความแล้วใจสั่น และก็เป็นครั้งแรกที่แฟนนอกกาย เคว้งมาก ต้องจัดการความรู้สึกนี้อย่างไง กราบเท้าขอโทษผมและร้องไห้ บอกว่าจะไม่ทำอีก แล้วที่ผมทำงานอดหลับอดนอน มันเพื่ออะไรกัน ทำอะไรไม่ถูกเลยครับตอนนี้ โครตดิ่ง  

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านผ่านช่วงเวลานี้ไปให้ได้ไวๆนครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 528
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 12:08
FTNP พิมพ์ว่า:
เป็นกำลังใจให้ครับ ถึงไม่เคยโดนแบบท่านแต่ก็พอจะเข้าใจความรู้สึกได้ มันหนักจริงๆกว่าจะผ่านมาได้
แล้วมีความรู้สึกยังไงถึงเอาโทรศัพท์มาดูครับ มีจุดสังเกตยังไงบ้าง  

ปกติก็จะนอนเล่นโทรศัพท์ปกติครับ นอนเล่นข้างปกติ เดี๋ยวนี้พับหน้าจอ ล็อคหน้าจอเวลาผมเข้ามานอน หลายๆอย่างครับ ซึ่งเรารู้สึกได้ครับท่าน
0
0
Once a Gooners Always a Gooners

นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 12:11
korncazz พิมพ์ว่า:
แฟนใครที่เริ่มไปเล่นหรือไปคุยโทรศัพท์ไกลๆตัวเราให้ระวังไว้ให้ดี

ผมเจอมาแล้ว หลังๆชอบไปคุยโทรศัพท์ที่บ้านญาติฝั่งตรงข้าม สรุปจับได้ว่าคุยกับผู้ชายคนอื่น

ไอ่เราก็ไว้ใจไม่เคยเช็คโทรศัพท์  

มีแฟนมาก็หลายคน บอกตรงๆครับนี่เป็นคนแรก และครั้งแรกด้วยครับ
0
0
Once a Gooners Always a Gooners

นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 12:17
satansc พิมพ์ว่า:

เอาให้ครบถ้วนถี่
รอบด้าน ทุกมุมมอง
95%เลิก 5% ไปต่อ

ป๋มคือ 5% เหตุผลคือ ก่อนจะโทษคนอื่น เราไม่สมบูรณ์แบบตรงไหน อาจมีสิ่งทีขาดหายไป เช่นความเป็นผู้นำ มีปัญหาทางการเงิน
อารมณ์ร้าย เข้ากับทางครอบครัวฝ่ายหญิงไม่ได้ สูบบุหรี่ ดื่มเหล้าหนัก อยากได้สิ่งใดๆ ต้องมีข้อแลกเปลี่ยน
เคสป๋มยังติดหนี้บุญคุณ จึง..ยืดเยื้อ ยืดเวลาให้ทบทวน ส่วนไม่ดี ด้านมืด ของกันแหละกัน กรรมทีได้ร่วมกันสร้างไว้
ความรักไม่มีผิดถูก ทำวันนี้ให้ดี จะได้ไม่เสียใจ ย้อนคิดถึง เป็นกำลังใจให้ สู้ต่อ/ป

เขาเงินเดือน12,000-13,000 ผมเงินเดือน + อาชีพเสริม 50,000+- ซัพพอร์ตทุกอย่างครับ ค่าอาหารทุกมื้อค่าน้ำค่าไฟค่าโทรศัพท์ค่าอินเตอร์เน็ตให้รายสัปดาห์ไปใช้ทานข้าวค่าเช่าห้องค่าของใช้ทุกอย่างที่ใช้ร่วมกันฯลฯ แม้กระทั่งช่วยที่บ้านเขา เงินเดือนเขาผมไม่เคยแตะต้องเลยครับ ผมใช้เงินผมล้วนๆ ของขวัญวันสำคัญมีให้ตลอด ผมไม่ได้พูดให้ตัวเองดูดีนะครับ ตั้งแต่วันแรกจนปัจจุบัน ผมไม่เคยบกพร่องเรื่องเงิน แต่คงจะบกพร่องเรื่องเวลา เพราะเอาไปลงกับธุรกิจส่วนนึง กับปริมาณงานที่เพิ่มมาส่วนนึงครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Oatty เมื่อ Sat Mar 25, 2023 12:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 796
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 14:49
ของผมคล้ายๆ แบบนี้เลยครับ วันที่จับได้ มีแต่คำถามว่าทำไม ตัวสั่นไปหมด ร้องไห้ กินไม่ได้นอนไม่หลับ 2-3 วัน น้ำหนักหายไป 5 กิโล สุดท้ายอยู่ด้วยตัวเองไม่ได้ ไปหาเพื่อน ขอนอนบ้านเพื่อน กว่าจะดีขึ้น กว่าจะหยุดร้อง กว่าที่จะพอจะหยุดอะไรได้ ก็หลายเดือนพอควรครับ สู้ ๆ พ่อหนุ่ม เวลาเท่านั้นที่จะช่วยได้ ฝากให้คิดไว้อย่าง เกิดมาก็มีแค่ พ่อกับแม่ เราก็ใช้ชีวิตอยู่มาได้ตั้งนานโดยที่ไม่มีเข้า ขอให้โชดดี
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 15:23
ครั้งแรกในชีวิต
มันคือการหักหลัง ทรยศต่อความรักและไว้ใจ ซึ่งมันเพียงพอที่จะเลิกครับ

เอาใจช่วย จขกท มีอะไรให้เราทำเยอะแยะครับ เชื่อผม มันจะผ่านไปได้ จะเร็วแค่ไหนก็เท่านั้น

สู้ครับ อย่าอ่อนแอให้คนอื่นเห็น มาร้องไห้ในนี้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2009
ตอบ: 8903
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 15:40
ขอเป็นกำลังใจให้ครับท่านผ่านช่วงเวลานี้ให้ได้ไวๆครับ
1
0
Status: lll
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 3324
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 16:39
ตั้งสติ ยอมรับความจริง แล้วตัดเนื้อร้ายก้อนนี้ออกไปจากชีวิตครับ

สุดท้ายแล้วมันจะผ่านไปครับ เมื่อเราผ่านไปได้แล้ว เราจะเข้มแข็งขึ้นอีกเยอะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2009
ตอบ: 1603
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 23:16
อ่านที่คุณตอบ
เห้นว่าไปเจอแบทที่คุยกันเรื่องคราวหน้าขอถุงยาวไม่มีปุ่ม
ผมว่าไม่ไหวแล้วนะ
เลิกเหอะ เกินอภัย
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4555
โพสเมื่อ: Sun Mar 26, 2023 10:28
เหมือนที่เพื่อนๆบอก ปล่อยไปเถอะครับ ถ้าฝืนไปต่อยังไงก็มีแต่ความระแวง ไม่มีความสุขหรอกครับ

ยอมตัดจบ เจ็บหน่อยแต่ผ่านไปก็จะค่อยๆดีขึ้น แล้วก็ค่อยหาคนดีๆเข้ามาใหม่ครับ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel