ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 3713
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 01:27
[RE: เนสต้า ช่วงพีคๆเก่งระดับไหนครับ]
พอๆกับคันนาอ่ะ แต่อย่าไปเทียบคันไถยูไนเต็ดนะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21920
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 01:29
[RE: เนสต้า ช่วงพีคๆเก่งระดับไหนครับ]
ผมยกให้เป็นเซนเตอร์แบ็คที่เก่งที่สุดตลอดกาล
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6252
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 01:42
คือไม่ได้แกร่งเท่า VVD หรือซิลวา
(ขอยกมาเทียบเพราะ จขม นึกไม่ออก)
ปะทะแล้วฝั่งตรงข้ามไม่ได้กลิ้งเสียจังหวะ ตัดลูกกลางอากาศไม่ได้สุดยอด แต่ก็ไม่ได้อ่อนแอ

มีความคล่องตัว อ่านจังหวะเยี่ยม แทคเกิลจังหวะสุดท้ายในกรอบไม่ค่อยจะพลาด
กล้าวัดกับกองหน้าเลย ออกบอลไม่โฉ่งฉ่าง
เป็น All rounder ของกองหลัง

แต่เกมส์ๆ นึงในกัลโช่ กองหลังที่ยกย่องว่าเก่งๆ นี่ตัดบอลไม่เยอะหรอกครับ
เนสต้า มัลดินี่ นี่บางเกมส์ปะทะตรงๆ แค่ 4-5 ครั้งเองมั้ง
แต่จะทำงานเป็นทีม ในลักษณะต้อนแนวรุกคู่แข่ง ดักเก็บ ดักกิน หรือไล่จากพื้นที่อันตรายมากกว่า
มันเลยทำให้พวกหลังอิตาลี่อย่าง มัลดินี่ หรือเนสต้า ยืนระยะสร้างมาตรฐานได้ยาวนาน
เพราะไม่ได้เน้นปะทะหรือใช้ร่างกายเป็นหลักในสนามด้วยนะในความคิดผม

แต่ที่เนสต้าเหนือกว่าทุกคนที่ผมเคยเห็นคือจังหวะแทคเกิลสุดท้าย ท้ายสุดนี่แหละครับ โหดจริง
อ่านขาด และอาจเป็นสาเหตุที่บาดเจ็บบ่อยด้วย เพราะบางทีมันต้องปะทะ
ผมว่าพอๆ กับบาเรซี่หรือดีกว่าเลยมั้ง เลยเรื่องจังหวะสุดท้าย

ปล. บาเรซี่นี่ผมดูแต่เทป กับทันตอนช่วงหลัง แต่เนสต้านี่ผมทันตั้งแต่ดังขึ้นมาเลย โหดครับโหด

แก้ไขล่าสุดโดย BAGGIOth เมื่อ Fri Mar 24, 2023 01:43, ทั้งหมด 2 ครั้ง
6
0
"This is Bussiness"
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2009
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 01:48
เก่งกว่า The Goat คนนั้นแน่นอนครับ

ยืนระยะยาวนานกว่า

ดวลกับโคตรแข้งหลายๆ คนในกัลโช่

ลีคอิตาลียุคทองอะครับ Nesta Maldini Cannavaro Baresi Zanetti Cordoba Bergomi Thuram
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 22731
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 02:36
เนสต้า ช่วงพีคๆเก่งระดับไหนครับ
เก่งกว่าคันนา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 1346
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 08:13
การยืนระยะ การอ่านเกม การเข้าสกัดจังหวะสุดท้าย แถมท่วงท่าการเล่นสง่างาม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8714
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 08:13
BAGGIOth พิมพ์ว่า:
คือไม่ได้แกร่งเท่า VVD หรือซิลวา
(ขอยกมาเทียบเพราะ จขม นึกไม่ออก)
ปะทะแล้วฝั่งตรงข้ามไม่ได้กลิ้งเสียจังหวะ ตัดลูกกลางอากาศไม่ได้สุดยอด แต่ก็ไม่ได้อ่อนแอ

มีความคล่องตัว อ่านจังหวะเยี่ยม แทคเกิลจังหวะสุดท้ายในกรอบไม่ค่อยจะพลาด
กล้าวัดกับกองหน้าเลย ออกบอลไม่โฉ่งฉ่าง
เป็น All rounder ของกองหลัง

แต่เกมส์ๆ นึงในกัลโช่ กองหลังที่ยกย่องว่าเก่งๆ นี่ตัดบอลไม่เยอะหรอกครับ
เนสต้า มัลดินี่ นี่บางเกมส์ปะทะตรงๆ แค่ 4-5 ครั้งเองมั้ง
แต่จะทำงานเป็นทีม ในลักษณะต้อนแนวรุกคู่แข่ง ดักเก็บ ดักกิน หรือไล่จากพื้นที่อันตรายมากกว่า
มันเลยทำให้พวกหลังอิตาลี่อย่าง มัลดินี่ หรือเนสต้า ยืนระยะสร้างมาตรฐานได้ยาวนาน
เพราะไม่ได้เน้นปะทะหรือใช้ร่างกายเป็นหลักในสนามด้วยนะในความคิดผม

แต่ที่เนสต้าเหนือกว่าทุกคนที่ผมเคยเห็นคือจังหวะแทคเกิลสุดท้าย ท้ายสุดนี่แหละครับ โหดจริง
อ่านขาด และอาจเป็นสาเหตุที่บาดเจ็บบ่อยด้วย เพราะบางทีมันต้องปะทะ
ผมว่าพอๆ กับบาเรซี่หรือดีกว่าเลยมั้ง เลยเรื่องจังหวะสุดท้าย

ปล. บาเรซี่นี่ผมดูแต่เทป กับทันตอนช่วงหลัง แต่เนสต้านี่ผมทันตั้งแต่ดังขึ้นมาเลย โหดครับโหด

ตามนี้เลยครับ

โดยเฉพาะจังหวะวัดใจ เนสต้าอ่านขาดเก็บเรียบมากที่สุดในบรรดากองหลังที่เคยเห็นมาแล้ว
นึกถึงลูกสไลด์ของวานบิส แต่เอาไว้ใช้เฉพาะจังหวะสำคัญๆแล้วเข้าเป้าแทบทั้งหมด
หรือลูกนกกระยางวิ่งประคองคนเดียวแต่ดัก 2 คนของ VVD ที่ว้าวๆกันน่ะ เนสต้าทำหลายทีอยู่
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 08:29
เนสต้า = GOAT ตัวจริง
VVD = GOAT จีนแดง

เปรียบเทียบให้เห็นว่าขนาดจีนแดงยังเก่งขนาดนี้ แล้วของจริงจะเก่งขนาดไหน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Deportivo La Coruna Til I Die!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4286
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 08:44
[RE]เนสต้า ช่วงพีคๆเก่งระดับไหนครับ
VVD ตอนพีค ไม่ใช่ไม่เก่ง หรือ ไรนะ เก่ง ได้แชมป์ แบกคนอื่นได้ แต่ เนสต้า ตอนพีค เก่งกว่าเยอะ หรือ เอาจริง ๆ ตอนง๊อกแง๊กแล้วนี่ก็ยังว่าเก่งกว่าอะ

นี่ว่าหาคนเทียบยากอะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Super Depor เมื่อ Fri Mar 24, 2023 08:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 2965
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:00
เนสต้านี่เก่งมาตั้งแต่เด็กเลย เก่งแบบโคตรสม่ำเสมอ ทุกยุคของอิตาลี ทุกสโมสรที่เล่น

ให้เทียบผมให้คล้าย ริโอ หรือ ปิเก้ ที่ไม่ได้แข็งแบบชนล้ม แต่บาลานซ์ก็ไม่ได้แย่ กลางอากาศเก็บได้แต่ก็ไม่ได้เด่นขนาดเป็นจุดแข็งขนาดพวกหลัง ยุโรปตะวันออกหรือเยอรมัน
บอลสมัยใหม่ วาราน ก็ทรงนี้

แต่แก เป็นกองหลังรุ่นเก่าแท้จริงแกเป้นสายเทคนิค อ่านจังหวะอ่านเกม เล่นฉลาด
และมีคันนาเป็นสายชน มีdmc ช่วยกวาดให้

แก้ไขล่าสุดโดย Tonyman เมื่อ Fri Mar 24, 2023 09:04, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2009
ตอบ: 9851
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:11
ผมว่าเก่งกว่าคันนาวาโรอีก แต่เจ็บทัวร์บอลโลก2006เลยอดมีส่วนร่วมกับแชมป์โลกเลย แล้วสม่ำเสมอมาก เสียที่เจ็บบ่อย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หากไม่คาดหวัง ก็จะไม่ผิดหวัง
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 432
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:51
VVD & Thiago Silva fusion
0
0
Why so serious ??
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 6001
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:09
Nesta ในช่วงโรยรา (ตอนนั้นน่าจะอายุ 35 ละ) แต่ดวลกับ messi ช่วง peak ได้สูสีอ่ะ คิดดูโหดขนาดไหน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 699
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 11:36
Luxiaofeng323 พิมพ์ว่า:
VVD ที่ว่าเก่งๆ มีเทียบเนสต้าได้แค่ปีที่ 2 บัลลงดอร์นี่ละปีเดียวเลย ในตำแหน่ง CB เท่าที่ผมทันดู ตั้งแต่หลังปี 98 มา ผมให้เนสต้าเล่นเกมรับเก่งสุดละ  

แต่เนสต้าเจอเมสซี่เอาไม่อยู่เลยนะครับ แต่เมสหลบvvdไม่ได้เลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 3633
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 11:50
Banknote8 พิมพ์ว่า:
Luxiaofeng323 พิมพ์ว่า:
VVD ที่ว่าเก่งๆ มีเทียบเนสต้าได้แค่ปีที่ 2 บัลลงดอร์นี่ละปีเดียวเลย ในตำแหน่ง CB เท่าที่ผมทันดู ตั้งแต่หลังปี 98 มา ผมให้เนสต้าเล่นเกมรับเก่งสุดละ  

แต่เนสต้าเจอเมสซี่เอาไม่อยู่เลยนะครับ แต่เมสหลบvvdไม่ได้เลย  

เมสเจอ vvd ตอนเมสกี่ขวบครับ

แล้วเนสต้าเจอตอนกี่ขวบ แล้วเนสต้ากี่ขวบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel