ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7615
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:37
แนะนำให้ sancho เล่นแบบ muller
DIFIRENZE พิมพ์ว่า:
ผมว่าสกิลที่ยากสุดในโลกของฟุตบอลเลยคือ ทักษะการหาช่อง หาพื้นที่ว่าง มุลเลอร์ CR7 ทำแบบพวกนี้ผมว่าทำยาก อย่างอื่นมันฝึกเล่นกับลูกบอลซ้อมกับเพื่อนพอได้  

ยากพอๆกันหมดแหละ

ทั้งมีบอลและไม่มีบอล

เลี้ยงแบบ เมสซี่ ให้ฝึกตามก็ยาก

เล่นแบบไอโด้ ก็ยาก

มุลเลอร์ ก็ยาก เล่นแบบไม่มีอะไรให้มีอะไร

ทั้งหมดทั้งมวลคือเซ้นส์ฟุตบอลต้องเหนือกว่าชาวบ้าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8017
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:50
[RE: แนะนำให้ sancho เล่นแบบ muller]
มุลเลอร์ devทำเกมFifa ยังปวดหัวเลยครับทำให้เก่งเท่าตัวจริงไม่ได้
วิ่งก็ช้าแต่ขยันวิ่งนาน เลี้ยงบอลดี จ่ายบอลดี เคลื่อนที่ตอนไม่มีบอลดี รู้จังหวะเกม
ไอ้ที่ว่ามาเนี่ย มันคนเล่นคุมล้วนๆเลย

ตัวจริงคือสมองไว เคลื่อนที่เดาทางเพื่อนร่วมทีมได้ไปหลายช่วงตัว
Shadow Strikerในตำนานนะครับนั่นไม่ใช่เรื่องง่ายเลย วาปมายิงเนี่ย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 701
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:01
[RE: แนะนำให้ sancho เล่นแบบ muller]
ผมว่าตอนเล่นให้ดอร์ทมุนด์ก็ถือว่าสถิติค่าเฉลี่ยยิงหรือจ่ายก็ไม่ได้เป็นรองมุลเลอร์เท่าไรนะครับ ไปดูสถิติเล่นให้ดอร์ทมุนด์137นัด ยิง50 จ่าย64 ถือว่าทำผลงานดีเลย ตอนผมดูเล่นในบุนเดสนี่ผมว่าอย่างเหนือเลยนะ ยังงงว่าฟอร์มหายไปไหนหมด
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:13
[RE]แนะนำให้ sancho เล่นแบบ muller
นอกจากเซนท์ฟุตบอลแล้ว ต้องมีความเข้าใจเกมสูงมากครับ ซึ่งซานโช่ไม่ได้เข้าใจเกมระดับสูงขนาดนั้น ลำพังเจอทีมระดับเป็นรองยังเอาตัวรอดแบบฉิวเฉียดเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะอบต.
Status: #KeepGoing
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 2040
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:15
เล่นให้ได้แบบมุลเลอร์นี่ ยากกว่าเล่นให้ได้แบบโด้, เมสอีกนะครับ

ขนาดเป๊ปยังต้องคิดแผนเพื่อมารองรับมุลเลอร์โดยเฉพาะ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5826
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:21
ที่เห็นมุลเลอร์ทำง่าย ๆ น่ะโคตรยากเลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1050
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 20:48
ต้องความเข้าใจเกมระดับ god tier เลยนะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2021
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 21:03
สมตุ่นคลองเตย พิมพ์ว่า:
แนะนำให้ขายซานโช่ครับ เเล้วไปหานักเตะใหม่
ผมว่านี่คือดีลล้มเหลว(เเต่บางคนยังไม่ยอมรับและพร้อมให้โอกาสเสมอ)

เพราะฉะนั้นขายเเล้วไปเอางบไปซื้อประธานเป้เถอะ  

ชอบๆ ท่านชีคเมืองทางธานีจัดให้หน่อยครับ บวกเงินนิดหน่อยก็ได้กันน่าเกลียด 55555

จริงๆผมชอบซานโช่มากๆ ตามดูยังแต่เริ่มมีข่าวกับเราและคิดว่าได้มาทีมเราติดปีกแน่ๆ

แต่ตอนนี้ผมยอมรับความจริงแล้วว่าไม่เวิร์ค ไม่ใช่ซานโช่ไม่เก่ง แต่ดูละเขาไม่ได้รู้สึกเป็นยูนิตี้กับทีมเราเลย

นักเตะบางคนมันไม่ได้เหมาะกับบางที่จริงๆ ต้องลองย้ายไปที่ใหม่ๆ ผมว่าย้ายไปPSG ผมว่าโหดแน่นอน
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1853
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 21:52
VDB ร่างก่อนย้ายมาแมนยูไง หาพื้นที่ดี ยิงได้เรื่อยๆ พอมาแมนยูปุ๊ปหาที่ลงยังไม่ได้เลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 3542
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 22:24
เจดอน ผมว่ายิ่งเล่นยิ่งเห็นว่าไม่เหมาะกับแมนยูเลย

ถ้าไปอยู่ แมนซิ น่าจะดีกว่า คือนักเตะในทีมมีแต่พวก เทคนิคสูง ต่อบอล ชิ่งบอล ตามช่อง น่าจะไปได้ไกล

มาแมนยู ปีกคือต้องทะลุทะลวงเองให้ได้ จบสกอเองก็ต้องดี เพราะ แบคไม่ได้ขึ้นสุดลงสุด

ตอนนี้ไม่ได้คาดหวังอะไรน้องละ หมดสัญญาแยกย้าย หาปีกใหม่

0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 3542
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 22:27
สมตุ่นคลองเตย พิมพ์ว่า:
แนะนำให้ขายซานโช่ครับ เเล้วไปหานักเตะใหม่
ผมว่านี่คือดีลล้มเหลว(เเต่บางคนยังไม่ยอมรับและพร้อมให้โอกาสเสมอ)

เพราะฉะนั้นขายเเล้วไปเอางบไปซื้อประธานเป้เถอะ  

ลุ้นเป้หลังจากเจ้าใหม่ 555 เป้ยังดีเล่นขวาได้ด้วย

แถมเป้นี่ ผมว่าโคตรเข้ากับบอลแมนยู ลากๆ กระชากยิง ลุยเองเลย ไม่ต้องมารอทำชิ่ง

ชงเอง กินเองได้ ปีกแมนยูมันต้องแบบนี้
0
0
MDG
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3587
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 22:41
นอกจากเซ้นฟุตบอลที่เต็มเปี่ยมแล้ว แกถือว่าเบสิกฟุตบอลดีที่สุดคนนึงเลยนะ

สังเกตดูไม่ว่าบอลจะมายากแค่ไหน พี่แกชิ่งกลับ ดีดกลับ กะจังหวะส่งต่อให้เพื่อนได้แม่นสุดๆ อันนี้ยากสุด

เล่นฟุตบอลให้ง่ายๆแต่มีประสิทธิภาพ เมือนบุสเกตเลย เทียรเดียวกัน

ไหนจะเรื่องการสอดไปยิง การอ่านเกมเพลสซิ่ง ท่ายิงต่างๆที่ยิงได้ทุกท่า

ล้วนมากจากเบสิกพื้นฐานระดับสูงทั้งนั้น ความเข้าใจเกม อ่านเกมก็ระกับสูง

ไม่แปลกที่ช่วงแกพีค บาเยิน เยอรมันจะพีคด้วย

เสียดายช่วงนี้แกโรยละ
0
0
Status: Peace is a lie
ตอบ: 8462
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 23:14
แนะนำเป็นภาษาอังกฤษยังไงครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7265
โพสเมื่อ: Tue Mar 21, 2023 10:06
ยังห่างจาก ตำนานทีมผมอีกเยอะครับ
จากใจเลยนะ นักเตะแบบมึลเลอร์มันฝึกไม่ได้หรอก เซนต์บอล ล้วนๆ

แล้วเรื่องสกิลกับร่างกายมันแค่ไม่เด่น แต่ ไม่ใช่ไม่มี เยอะตามแบบนักเตะระดับทอปทั่วไปแหละครับ

ตัวนักเตะมีความคล่องตัวสูงมาก อัตราเร่งดี ถึงจะสปีดสุดท้ายไม่จัดแต่รูปแบบการเล่นมันไม่ได้ใช้สปีด
การจ่ายบอลแบบกองหน้าฝั่งตัวเองยังงง กองหลังฝั่งตรงข้ามไม่ต้องพูดถึง หลังหักตลอด
เฟิร์สทัชเทพ บอลมาถึงตัว ไม่ว่าจะแรงเร็วหรือเบี้ยว พี่ท่านเคาะนิดๆ หลุดทั้งแผง

ถึงเวลาต้องยิงก็ยิงได้ คม นิ่ง

ไปดูไฮไลต์หมูหกเพื่อนๆบาเยิร์น จากลูกจ่ายมึลเลอร์ครับ จะเข้าใจมากขึ้นว่ามันเก่งแบบเพื่อนๆบางทีก็งงๆ ตามไม่ทัน ไม่คิดว่าบอลจะมาถึง
ดีว่ามีรอบเบอรี กับเลวาน ที่เซนต์ทันกันตลอด ตอนนี้ คนมาแทนก็ดี แต่ความเข้าใจเข้าขายังไม่ถึง
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะอบต.
Status: ํ''You were born original don't die a copy.''
ตอบ: 4191
โพสเมื่อ: Tue Mar 21, 2023 10:38
คือแบบมุลเลอนี่ดูภายนอกตอนวอร์มตอนวิ่ง ท่าทางแม่มไม่น่าเก่งเลยสักนิดจับบอลเลี้ยงบอลเก้ๆกังๆ พอลงไปในสนามอย่างโหด ผมว่ามันหายากมาเลยนะ ฟิลประมาณฟิลิปโป้ อินซากี้ อ่ะ จับบอลกระเด้งกระดอนเลี้ยงบอลตะกุกตะกักท่าทางไม่น่าใช่นักบอลเทพๆ ยิงทุกลูกดีใจเหมือนลูกแรกในชีวิต
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel