ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 May 2022
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 17:00
[RE: เมื่อคืนน่อลโดน VAR เล่นอีกแล้วรึเปล่าครับ?]
erth พิมพ์ว่า:
HUGO STiGLiTZ พิมพ์ว่า:
ผมแฟนปืนนะมองแบบแฟร์ๆนะ ลูกที่พาเลซยิงได้มันไม่ชัด
เเต่จะบอกว่าภาพช้าที่เอามาให้ดูลูกว่าจะแฮนด์หรือไม่เเฮนด์
กองหลังเราไม่มั่นใจว่ากาเบียลหรือป่าวดึงเสื้อเขาชัดเจนเลย
ผมมองว่าลูกนี้ถ้าจะริบเค้าคืนเนื่องจารแฮนด์ เราอาจเสียจุดโทษจากการดึงเสื้อแทน

ส่วนลูกที่ 4 ที่ซาก้ายิงได้ ผมมองว่าถ้า VAR จะเล่นจริงๆ ยึดคืนได้เลยนะ เฮซุสล้ำหน้าเเละยืนบังผู้รักษาประตู

เอาจริงๆผมว่านัดนี้เราอาจจะไม่ถึงกับเสียประโยชน์ขนาดนั้น เผลอๆอาจจะได้ประโยชน์ด้วยซ้ำ  

เอาจริงๆไอ้ลูก 4 ที่ผู้เล่นล้ำแล้วบังประตูนี่น่าจะมีมาตรฐานหน่อยว่ากรณีแบบนี้ต้องถือว่าล้ำหมด เพราะผมจำได้ว่ามีนัดนึงไก่ก็คล้ายๆแบบนี้เลย ผู้เล่นไปยืนบังประตูแล้วโดนยิง ประตูก็มองไม่เห็นเสียประตูไป จำไม่ได้ว่ากับเชลซีรึเปล่า  

กติกานี้ มันแค่ให้ดูการมีส่วนกับประตูหรือไม่ ถ้าไม่ก็ต้องเป็นประตู

ท่านลองแปะลูกของสเปอรส์หน่อย ผมอยากเห็นว่ามันเหมือนขนาดไหน

เพราะของลูกนี้ของน่อล บอลมันไม่ได้มีวิถีตรงเชซุสนะ เชซุสไม่ได้หลบให้บอลเข้า ซุสยืนคนละที่ แค่มันอยู่บริเวณใกล้ๆผู้รักษาประตู ยืนล้ำอยู่แค่นั้น

แก้ไขล่าสุดโดย ManDo เมื่อ Mon Mar 20, 2023 17:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2918
โพสเมื่อ: Mon Mar 20, 2023 19:12
[RE: เมื่อคืนน่อลโดน VAR เล่นอีกแล้วรึเปล่าครับ?]
Edu Gaspal พิมพ์ว่า:
-Kazper- พิมพ์ว่า:
ลูกนี่ยังไงก็ได้ ต่อให้โดนยังไงก็ได้มือไม่ได้กางไม่ได้ขยับตัวโดนเข่าพร้อมแขน ฝ่ายรุกได้อยู่แล้ว  

โดนแขนฝ่ายรุกแฮนด์บอลทุกกรณีฮะ กรรมการเล่นปืนอีกแล้ว ทุกช๊อตที่ยิงได้เลยเมื่อคืน  

ไม่ได้ทุกกรณี ถ้าได้ ก็ไม่ได้ประตูดิ ถามแปลก มันโดนเข่าก่อนยังไงก็ไม่แฮน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2180
โพสเมื่อ: Wed Mar 22, 2023 10:53
ManDo พิมพ์ว่า:
erth พิมพ์ว่า:
HUGO STiGLiTZ พิมพ์ว่า:
ผมแฟนปืนนะมองแบบแฟร์ๆนะ ลูกที่พาเลซยิงได้มันไม่ชัด
เเต่จะบอกว่าภาพช้าที่เอามาให้ดูลูกว่าจะแฮนด์หรือไม่เเฮนด์
กองหลังเราไม่มั่นใจว่ากาเบียลหรือป่าวดึงเสื้อเขาชัดเจนเลย
ผมมองว่าลูกนี้ถ้าจะริบเค้าคืนเนื่องจารแฮนด์ เราอาจเสียจุดโทษจากการดึงเสื้อแทน

ส่วนลูกที่ 4 ที่ซาก้ายิงได้ ผมมองว่าถ้า VAR จะเล่นจริงๆ ยึดคืนได้เลยนะ เฮซุสล้ำหน้าเเละยืนบังผู้รักษาประตู

เอาจริงๆผมว่านัดนี้เราอาจจะไม่ถึงกับเสียประโยชน์ขนาดนั้น เผลอๆอาจจะได้ประโยชน์ด้วยซ้ำ  

เอาจริงๆไอ้ลูก 4 ที่ผู้เล่นล้ำแล้วบังประตูนี่น่าจะมีมาตรฐานหน่อยว่ากรณีแบบนี้ต้องถือว่าล้ำหมด เพราะผมจำได้ว่ามีนัดนึงไก่ก็คล้ายๆแบบนี้เลย ผู้เล่นไปยืนบังประตูแล้วโดนยิง ประตูก็มองไม่เห็นเสียประตูไป จำไม่ได้ว่ากับเชลซีรึเปล่า  

กติกานี้ มันแค่ให้ดูการมีส่วนกับประตูหรือไม่ ถ้าไม่ก็ต้องเป็นประตู

ท่านลองแปะลูกของสเปอรส์หน่อย ผมอยากเห็นว่ามันเหมือนขนาดไหน

เพราะของลูกนี้ของน่อล บอลมันไม่ได้มีวิถีตรงเชซุสนะ เชซุสไม่ได้หลบให้บอลเข้า ซุสยืนคนละที่ แค่มันอยู่บริเวณใกล้ๆผู้รักษาประตู ยืนล้ำอยู่แค่นั้น

ประตู 1-1 ครับ แต่ในไฮไลท์ไม่เห็นมุมหลังประตูเลยดูยากนิดนึง แต่จะมีจังหวะที่แมนดี้พยามมองไปด้านซ้ายของตัวเองเพราะริชาบัง พอบอลยิงมาทำให้พุ่งไม่ทันแล้ว
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel