ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: -# PUNCH #-
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 16765
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2023 10:52
[RE]HRV vs Nissan Kicks
e:HEV ของ HR-V ตอนวิ่งปกติก็เหมือนกับของ Kicks นั่นแหละครับ

แต่มันเพิ่ม direct drive ตอนที่มันคำนวณแล้วว่าจากเครื่องลงล้อเลยประหยัดกว่าปั่นไฟ

เหมือนเป็น e-power ที่ยืดหยุ่นกว่านั่นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2008
ตอบ: 1668
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2023 12:02
[RE: HRV vs Nissan Kicks]
เทียบแบบนี้ Kicks เสียเปรียบเยอะ ถ้า WRV พอได้

ถ้าไม่ติดใจ defect ประจำรุ่นอย่างแอร์กับยาง ส่วนตัวผมว่า kicks ดีกว่าเกือบทุกอย่าง

Honda นี่เกลียดอย่างนึงคือ Lane watch นี่แหละ แทนที่จะให้ Blind spot warning เหมือนเจ้าอื่นเค้า

ทางแยกกลายเป็นกว่าดูแมปไม่ได้ หลายคนก็แก้ปัญหาด้วยการไม่เปิดไฟเลี้ยวไปซะงั้น

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 25998
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2023 12:06
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
reinforcement พิมพ์ว่า:
ผมขับ kicks ในเมืองเฉลี่ย 23-27 โลลิตรครับ ออก ตจว 18-21 โลลิตร
แต่ภายในมันแคบนะ ไม่หรูหราเท่า hrv แต่ก็ได้ราคาที่ถูกกว่า

ปล. ส่วนตัวไม่รู้สึกคิดผิดที่เลือก kicks ครับ  

น่าแปลกอะครับ ทำไมขับในเมืองได้ระยะทางมากกว่า ออกต่างจังหวัด  

E-power มันเป็นseries hybridในเมืองประหยัดกว่าอยู่ละครับ เพราะรอบเดินเบาตลอด+เบรครีเจนไฟกลับ

ไม่เหมือนพวก parallel hybridที่สลับกันทำงานระหว่างเครื่องยนต์และมอเตอร์  

ขอบคุณครับ งานดีเลย แฟนผมไปนั่งนิสสันคลิกแล้ว ชื่นชมในความเงียบและนั่งสบาย
ส่วนตัวใช้ Nissan Teana l332.5 xv แฟนชอบบนเวลาครับในกรุงเทพฯเปลืองน้ำมันสุดๆ 55+
0
0

นักเตะอบต.
Status: #KeepGoing
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 2040
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2023 12:16
bossa26 พิมพ์ว่า:
romeomd พิมพ์ว่า:
Kicks แอร์ไม่มีฮีตเตอร์นะครับ แล้วแอร์ก็พังง่าย บางคนขับแค่หมื่นโลแอร์ก็ไปแล้ว เป็นดีเฟคประจำรุ่นเลย

ถ้าจะซื้ออาจต้องยอมรับความเสี่ยงจุดนี้ด้วยครับ

ส่วน hrv ดีเฟคใหญ่ๆยังไม่เห็นครับ เห็นแต่ดีเฟคกระจุกกระจิกทั่วไปตามสไตล์ฮอนด้าครับ

แต่เบาะแถวหลังถ้าคนตัวสูงๆนั่งหลังตรงๆมีหัวติดครับ (ผมสูง175ซม.ลองนั่งหลังตรงแล้วหัวติดครับ)  

แอร์รู้สึกว่าถ้าเคลมเเล้วจะได้ตัวใหม่นะครับ ตัวใหม่แก้ไขแล้วไม่ดีเฟค

เมืองไทยนี่หนาวอยู่ไม่กี่วัน ไม่เคยคิดถึงฮีตเตอร์เลยครับ  

เข้าใจครับว่าเมืองไทยหนาวไม่กี่วัน

แต่ผมเห็นเคสคนไทยที่เค้าต้องไปขับอยู่ในจุดที่หนาวจริงๆ

พอฝ้าขึ้น เค้าต้องยอมเปิดกระจกขับ เพราะแอร์มันไม่มีฮีตเตอร์ (เดาว่าไล่ฝ้าก็เอาไม่อยู่ด้วย)

ซึ่งผมมองว่ามันเป็นอะไรที่ไม่ควรต้องเกิดครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 594
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2023 12:41
Nissan Kicks ดูทันสมัยมากกว่าครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel