ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2022
ตอบ: 6357
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 22:43
[RE: ดูยังไงนุ่นก็ไม่เหมือนจ้าวลู่ซือ]
UserBlue พิมพ์ว่า:
เบื่อไอตู้เย็น90ล้าน พิมพ์ว่า:
UserBlue พิมพ์ว่า:
ผมว่าคล้ายในบางมุมนะ

ปล.สงสัยว่าถ้ามันเหมือนแล้วทำให้ลู่ซือเสียชื่อยังไงหว่า น้องก็ไม่ได้ทำชั่วทำเลวภาพลักษณ์ไม่ดีซะหน่อย

การวางตัวภาพลักษณ์ฝีมือผลงานก็คนละเรื่องแล้วนะ แล้วมีข่าวแบบนี้คนที่ชื่อนุ่นนี่ภาพลักษณ์ดูดีหรอครับถามจริง

ลองเอาลิซ่า หรือดาราเกาหลีมาเปรียบเทียบ ภาพลักษณ์อะไรคงเห็นชัดขึ้น

เห็นแล้วก็คงไม่ได้ไร้เดียงสาคิดว่าตัวจริงจะเป็นแบบนั้นหรอก แค่รู้สึกเอามาเทียบกันได้ยังไงมากกว่า ไม่ได้เสียชื่อแบบต้องฟ้องร้อง  

ไม่รู้คนอื่นคิดยังไงนะ แต่ส่วนตัวคือมองในเรื่องหน้าตาแค่นั้น รู้สึกว่าหน้าคล้ายกันในบางมุม แค่นี้ก็ลู่ซือเมืองไทยได้แล้ว(ในความคิดผม)

ปล.ไม่เคยดูผลงานนุ่น ก็เลยไม่รู้ว่าบุคลิกเป็นยังไง รู้แค่กล้าเล่นกับนิกกี้แล้วก็เสียงแปลกๆ ส่วนเรื่องนิกกี้กับก้อยนี่น้องน่าจะไม่เกี่ยว(เท่าที่มีข่าวให้ติดตามตอนนี้นะ)

คือภาพลักษณ์น้องแย่มากเลยเหรอครับ

ผมไม่ได้เปรียบแค่หน้าตาอะสิ (แล้วก็ไม่คล้ายด้วย) อีกอย่างคนชื่อนุ่นนี่ผลงานคืออะไรดังมาจากไหน ความสามารถอะไร ข่าวที่มีสำหรับผมเรื่องพวกนี้ก็ดาวน์เกรดลงเยอะนะ ผมไม่ชอบเรื่องพวกนี้ ยิ่งพวกตลาดหิวคอนเท้นดราม่าของยูทูปเบอร์ อารมณ์เหมือนเปรียบเทียบ มิสเตอร์บีท กับ มายเมทเนท

อีกอย่างผมชอบ จ้าวลู่ซือ ด้วย (แต่ไม่ได้ถึงขนาดเป็นติ่ง) ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นติ่งใคร สมมุติคุณชอบลิซ่า แล้วผมเฉยๆกับลิซ่ามากก เอาใครมาเปรียบเทียบกับลิซ่าผมก็เฉยๆนะ

อีกอย่างไม่ต้องอะไรกับคำพูดผมหรอกครับ มันไม่ได้มีอะไรหรอก ยกตัวอย่าง ในเฟสที่มันชอบเด้งคนหน้าคล้ายเอมบัปเป้ โปรโมทของเซเว่นนั่งขี้ ผมก็คงบอก "ทำเอมบัปเป้กุเสียชื่อหมด" มันก็เป็นคำพูดแบบนั้น แต่ผมเชื่อว่าคุณคงไม่มาสงสัยหรอกว่ามันทำให้เสียชื่อยังไง ภาพลักษณ์แย่มากหรอ ด้วยความคิดที่ว่า "แค่หน้าคล้าย ผมก็ตีให้เป็นเอมบัปเป้เมืองไทยแล้ว"
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12097
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2023 01:08
[RE]ดูยังไงนุ่นก็ไม่เหมือนจ้าวลู่ซือ
ผมดูยังไงก็ไม่คล้ายเลย อาจมีใกล้เคียงนิดหน่อย คือ ความขาวกับจมูกโด่งอ่ะ แต่ทรงหน้าไม่เห็นใกล้เคียงเลย

ปล. แต่ชอบทั้งคู่ น่ารัก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5931
โพสเมื่อ: Sun Mar 19, 2023 05:08
[RE: ดูยังไงนุ่นก็ไม่เหมือนจ้าวลู่ซือ]
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel