ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: หัวใจไม่ได้มีไว้เพื่อเจ็บ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2009
ตอบ: 1579
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 13:47
[NBA] ทำไมทีมอย่าง san antonio spurs ถึงได้ตกต่ำยาวนานจังครับ
ไม่ต้องพูดถึงแชมป์เลย หลังๆก็แทบไม่ได้เล่นเพลย์ออฟด้วยซ้ำ ทั้งที่ช่วงกลางยุค2000พวกเขาแทบจะครองลีกเลย แข็งแกร่งมาก หยิบจับผู้เล่นอันดับไม่สูงมาก็เล่นดี สร้างทีมได้โหดแบบต่อเนื่อง การหมดยุคบิ๊กทรีไปทำให้ทีมหมดสภาพขนาดนั้นเลยเหรอครับ โค้ชก็คนเดิม ทำไมถึงเรียกทรงกลับมาไม่ได้ซักที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5023
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 13:58
Top Comment [RE: [NBA] ทำไมทีมอย่าง san antonio spurs ถึงได้ตกต่ำยาวนานจังครับ]
เดี๋ยวนะ Spurs พึ่งไม่ได้เข้า Playoff เมื่อปี 2020 นี่เองนะ ปี 2017 ก็ยังชิงสายอยู่เลย ปี 2016 2017 ก็แชมป์ Division ทีมพึ่งเข้ากระบวนการ Rebuild มาแค่ 2 ปีเอง เรียกตกต่ำแล้วเหรอครับ
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21866
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 15:01
Top Comment [RE: [NBA] ทำไมทีมอย่าง san antonio spurs ถึงได้ตกต่ำยาวนานจังครับ]
สเปอร์เรียกตกต่ำ แล้วบูลส์เรียกอะไร
13
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 13:58
[RE: [NBA] ทำไมทีมอย่าง san antonio spurs ถึงได้ตกต่ำยาวนานจังครับ]
เดี๋ยวนะ Spurs พึ่งไม่ได้เข้า Playoff เมื่อปี 2020 นี่เองนะ ปี 2017 ก็ยังชิงสายอยู่เลย ปี 2016 2017 ก็แชมป์ Division ทีมพึ่งเข้ากระบวนการ Rebuild มาแค่ 2 ปีเอง เรียกตกต่ำแล้วเหรอครับ
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21866
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 15:01
[RE: [NBA] ทำไมทีมอย่าง san antonio spurs ถึงได้ตกต่ำยาวนานจังครับ]
สเปอร์เรียกตกต่ำ แล้วบูลส์เรียกอะไร
13
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2528
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 15:05
เพิ่งจะทุบทีมรอบสองเอง
รอบแรก คไวย้าย
รอบสองเมอร์เรย์ย้าย

ตอนนี้นำทีมโดยน้องหัวแดง aka ซากุราหงิ555

ถ้าได้ดราฟวันเดอยาม่า แถมมีเงินอีกเกือบ 60ล้านเลย ในการเซ็นฟรีเอเจนต์

ไม่นานหรอกครับที่เสปอจะกลับมา
3
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5538
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 15:08
จุดเริ่มต้นคือ เทรด kawhi ไป raptors นั่นแหละ

เชื่อว่าถ้าวันนี้มี kawhi จะทำให้ star คนอื่นอยากมาเล่นที่ spurs

พูดแล้ว แค้นนะ 2017 แอบเชียร์ spurs ที่ zaza ไปทำ kawhi เจ็บอะ kawhi ปีนั้นอย่างโหด ครึ่งแรกบุกไปนำ gsw เยอะ

พอ zaza เก็บ kawhi เท่านั้นแหะ 4-0 เลย ยับ

2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14171
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 15:34
เอาจริงๆก็ยังไม่ได้นานขนาดนั้น

แต่ก็พอเข้าใจที่จขกท.จะสื่ออยู่

คือผมว่าสเปอร์มันไม่สุดอะ ตั้งแต่คาไวย้ายก็เหมือนแทงกั้ก จะแทงค์ก็ไม่แทงค์ จะเอาเพลย์ออฟให้สุดก็ไม่ใช่

สุดท้ายเลยเหมือนกลายเป็นค่อยๆปั้นตัวไม่ค่อยดังขึ้นมาทีละคนสองคน แล้วสิทธิดราฟท์ก็ไม่ได้อันดับต้นๆขนาดนั้น แล้วพอตัวที่ปั้นมาเริ่มเก่งก็เริ่มเทรดออกไป แล้วก็กลายเป็นกลับมาเริ่มปั้นใหม่

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14389
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 15:57
รอดูพวกเคลดอน จอห์นสัน เดวิน วาสเซิล กับโซฮานก่อนครับ พวกนี้แกนหลักของทีมเลย ปีหน้าถ้าได้วิคเตอร์หรือสกู๊ตแล้วหา PG ดีๆ กับฟรีเอเจนต์เจ๋งๆ น่าจะกลับมาลุ้นเพลย์ออฟได้ละครับ

ถ้าปู่ยังเอาอยู่นะ
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52809
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 16:47
[NBA] ทำไมทีมอย่าง san antonio spurs ถึงได้ตกต่ำยาวนานจังครับ
เพิ่งจะรีบิ้วไม่กี่ปีเอง แถมเทรดบ่อยด้วย อยู่กับทีมไม่นาน

ชุดนี้น่าสนใจ โซฮานลูกโทษมือเดียว กับ เคลดอนนี่เอาจัดเลย

แต่แปลกใจอยู่อย่าง แรก ๆเหมือนจะแท้ง ครึ่งแรกนำเยอะ ครึ่งหลังพลิกแพ้สิบ ๆเกมติด

แต่พอปู่แกประกาศรีไทร์ เหมือนจะรวมพลังเล่นให้ดีที่สุดกันป่าวหว่า เริ่มชนะละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2207
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 17:06
ผม Spurs นะ

สำหรับผมอย่าพึงเรียกว่าตกต่ำดีกว่า ครับ พึงรีบิ้วเอง

หลังจากหมดคาวายไป ก็ยังได้เข้าเพย์ออฟอยู่ มีมา 2 ปีนี้ และที่แทงค์จริงจัง สร้างทีมแน่นอน หวังว่าปีนี้คงได้ ดาฟ 1 นะ เพราะ ดาฟ 1 สเปอ ดีทุกตัว อิอิ

ตอนนี้แฟนสเปออย่างผมลุ้นอย่างเดียว ครับ ปู่จะสร้างทีมไว้ให้ไปต่อแบบไหน และ ลูกศิษย์คนไหนจะมาคุมแทนปู่(อูโดก้า) ทีเถอะ

1
0
Evertonians

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2207
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 17:10
darkoralra พิมพ์ว่า:
เพิ่งจะทุบทีมรอบสองเอง
รอบแรก คไวย้าย
รอบสองเมอร์เรย์ย้าย

ตอนนี้นำทีมโดยน้องหัวแดง aka ซากุราหงิ555

ถ้าได้ดราฟวันเดอยาม่า แถมมีเงินอีกเกือบ 60ล้านเลย ในการเซ็นฟรีเอเจนต์

ไม่นานหรอกครับที่เสปอจะกลับมา

เหมือนกับว่า สเปออาจจะไม่ค่อยอยากได้ วันเดอยาม่า แต่อยากได้คนที่คาดว่าน่าจะได้ คราฟ 2 ครับ

GM สเปอยิ่งทำตัวแปลกๆด้วย
1
0
Evertonians

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33807
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 17:18
จขกทหมายถึงไก่เดือนทองป่าว
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39646
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 17:24
Aucifef พิมพ์ว่า:
ผม Spurs นะ

สำหรับผมอย่าพึงเรียกว่าตกต่ำดีกว่า ครับ พึงรีบิ้วเอง

หลังจากหมดคาวายไป ก็ยังได้เข้าเพย์ออฟอยู่ มีมา 2 ปีนี้ และที่แทงค์จริงจัง สร้างทีมแน่นอน หวังว่าปีนี้คงได้ ดาฟ 1 นะ เพราะ ดาฟ 1 สเปอ ดีทุกตัว อิอิ

ตอนนี้แฟนสเปออย่างผมลุ้นอย่างเดียว ครับ ปู่จะสร้างทีมไว้ให้ไปต่อแบบไหน และ ลูกศิษย์คนไหนจะมาคุมแทนปู่(อูโดก้า) ทีเถอะ

แฟนสเปอร์เหมือนกันครับ ขอถามเพิ่มหน่อยครับ เรามีโอกาสได้น้องมันสักแค่ไหนครับ ผมไม่ค่อยเก๊ตระบบดราฟ NBA เลย
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1607
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 17:34
Antivist พิมพ์ว่า:
ผม Spurs นะ

แฟนสเปอร์เหมือนกันครับ ขอถามเพิ่มหน่อยครับ เรามีโอกาสได้น้องมันสักแค่ไหนครับ ผมไม่ค่อยเก๊ตระบบดราฟ NBA เลย  

หวยดราฟมันเอาอันดับแย่สุด1-4อันดับสุดท้าย​ มาจับฉลากอีกทีมั้งครับ​ ไม่ใช่ว่าผลงานแย่สุดแล้วจะได้ดราฟแนกเสมอไปครับ​ ถ้าจำผิดขออภัย
แก้ไขล่าสุดโดย กัปตันขอนลอย เมื่อ Wed Mar 15, 2023 17:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39646
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 17:36
กัปตันขอนลอย พิมพ์ว่า:
ผม Spurs นะ

หวยดราฟมันเอาอันดับแย่สุด1-4อันดับสุดท้าย​ มาจับฉลากอีกทีมั้งครับ​ ไม่ใช่ว่าผลงานแย่สุดแล้วจะได้ดราฟแนกเสมอไปครับ​ ถ้าจำผิดขออภัย  

ใช่ครับ เข้าใจว่าจะเอาไปสุ่มเลือกอีกที อต่มันมีหลักเกณฑ์อะไรสักอย่างที่อ่านแล้วงงๆ
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2023 17:43
กัปตันขอนลอย พิมพ์ว่า:
ผม Spurs นะ

ใช่ครับ เข้าใจว่าจะเอาไปสุ่มเลือกอีกที อต่มันมีหลักเกณฑ์อะไรสักอย่างที่อ่านแล้วงงๆ  

เอาตามที่ผมเข้าใจ
สมัยก่อน ทีมที่ผลงานแย่สุด จะมีโอกาสเป็น % ที่จะได้ ดราฟอันดับ 1 มากสุด แล้วก็ลดหลั่นกันลงไปตามผลงาน จนถึงทีมที่อันดับแย่สุดที่ลำดับที่ 14 โดยเอาผลงานทีมอันดับ 9-15 ของ ทั้ง 2 ฝั่งมาคิดว่าแต่ละทีมจะมี % ได้ ดราฟอันดับ 1 เท่าไหร่
ปัจจุบัน ทีมอันดับ 1-3 ที่แย่ที่สุดของลีค จะมีโอกาสได้ดราฟอันดับ 1 เท่าๆกัน ส่วนอันดับ 4 ลงไปก็คิด % ลดหลั่นลงไปเหมือนเดิมจนถึงอันดับที่ 14

จากนั้นมันจะมีเครื่องอะไรซักอย่างที่ NBA ไม่เปิดเผยตรรรกะการคำนวน เพื่อจับขึ้นมาว่าทีมไหนจะได้ดราฟอันดับ 1-14 ไปเรื่อยๆโดยมีโอกาสมากน้อยก็คิดจาก % ข้างบนที่ผมอธิบาย

ส่วนดราฟอันดับ 15-30 คิดจากผลงานในลีคเลยไม่ต้องใช้เครื่อง ก็คือพวกที่ได้เข้า Playoff นั่นแหละ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel