ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2021
ตอบ: 3914
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 12:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: ประเทศเราจะดันตะกร้อ ให้เหมือนมวยได้ไหม ให้เป็นเป้าของนักท่องเทียว]
ผมว่าได้นะ

ไม่เคยเห็นการท่องเที่ยวโปรโมตเลย

ไหนๆมีตะกร้อไทยแลนด์ลีกแล้ว น่าจะดันให้มันอินเตอร์ เป็นเรื่องเป็นราวกว่านี้ จริงๆทุกอย่างเลยด้วย

ทุกวันนี้อย่างไทยลีก จะหาข้อมูลภาษาอังกฤษยังยากเลย

ถ้ามันมีตารางแข่ง สนามแข่ง ข้อมูลการเดินทางแน่นอน ผมว่าดันให้มีมูลค่าเพิ่มได้ รัฐบาลหน้าน่าจะลองทำนะ sports tourism บ้านเราที่ดูได้ทั้งปีมีแต่มวยอย่างเดียวเองปัจจุบัน
แก้ไขล่าสุดโดย SHopper เมื่อ Fri Feb 24, 2023 12:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19014
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 12:15
[RE: ประเทศเราจะดันตะกร้อ ให้เหมือนมวยได้ไหม ให้เป็นเป้าของนักท่องเทียว]
ได้สิ ขอให้จัดเป็นทัวนาเมนต์แบบต่อเนื่องเรื่อยๆ
มันจะสร้างกระแสได้เอง
โค้ช C-License
Status: FIAT IUSTITIA, ET PEREAT MUNDUS
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4508
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 12:20
SHopper พิมพ์ว่า:
ผมว่าได้นะ

ไม่เคยเห็นการท่องเที่ยวโปรโมตเลย

ไหนๆมีตะกร้อไทยแลนด์ลีกแล้ว น่าจะดันให้มันอินเตอร์ เป็นเรื่องเป็นราวกว่านี้ จริงๆทุกอย่างเลยด้วย

ทุกวันนี้อย่างไทยลีก จะหาข้อมูลภาษาอังกฤษยังยากเลย

ถ้ามันมีตารางแข่ง สนามแข่ง ข้อมูลการเดินทางแน่นอน ผมว่าดันให้มีมูลค่าเพิ่มได้ รัฐบาลหน้าน่าจะลองทำนะ sports tourism บ้านเราที่ดูได้ทั้งปีมีแต่มวยอย่างเดียวเองปัจจุบัน  

เจอคนเข้าใจที่ผมจะสื่อซักที

นี่แหละ ผมว่าจัดได้เลย ตรงกรมพละก็น่าจะทำได้ ติด bts ใกล้แหล่งท่องเที่ยวหลัก mbk สยาม
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2619
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 12:36
ยากอ่ะ มวยมัน เมนสตรีมกว่าเยอะ ที่เมืองนอก ศูนย์ฝึกมวยไทยก็มี

อีกอย่างที่ต่างประเทศมาเมืองไทยเพราะมวย ไม่น่าจะสัดส่วนเยอะนะ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9499
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 12:41
[RE]ประเทศเราจะดันตะกร้อ ให้เหมือนมวยได้ไหม ให้เป็นเป้าของนักท่องเทียว
ถ้าดังระดับโลก เดี๋ยวมีประเด็นกับเซปักขแมร์อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 13645
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 12:42
ประเทศเราจะดันตะกร้อ ให้เหมือนมวยได้ไหม ให้เป็นเป้าของนักท่องเทียว
เทคบอล ฮิตได้ ก้ดันตระกร้อได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2022
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 12:49
ยากครับ กีฬาที่ไม่ได้ปะทะกันนี่ ฝรั่งไม่ค่อยซื้อ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 135
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 12:50
[RE]ประเทศเราจะดันตะกร้อ ให้เหมือนมวยได้ไหม ให้เป็นเป้าของนักท่องเทียว
น่าจะต้องลองจัดโชว์ในงานกีฬาหรืออีเว้นท์ระดับโลกดูก่อนครับ ว่ากระแสมันจะจุดติดมั้ย ถ้าคนดูชอบก็น่าจะไปต่อได้ แต่ไอ้เรื่องดีใจเย้ยฝั่งตรงข้ามนี่ต้องปรับก่อนเลย ดูไม่มีน้ำใจนักกีฬายังไงไม่รู้555
สุดท้ายถ้ามันนิยมเฉพาะแถบนี้ มันก็เหมือนคนต่างชาติไม่นิยมดูซูโม่ของญี่ปุ่นนั่นแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28327
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 13:02
ดึงเทคบอลมาจัดให้ได้ก่อนครับ ค่อยแทรกตะกร้อเข้าไปโชว์

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 5992
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 13:11
ประเทศเราจะดันตะกร้อ ให้เหมือนมวยได้ไหม ให้เป็นเป้าของนักท่องเทียว
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ ไทยเก่งห่างชั้นทีมอื่นๆมากเกินไป มันดูไม่สนุก  

อยากให้ลองหาดูคลิปของเกาหลีใต้ครับ อีกไม่นานเค้าทันเราแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13516
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 13:32
ยากนี่สิบ้านเราไม่ได้มีเงินถุงเงินถังขนาดนั้น

จะกลายเป็นเป้าได้ต้องให้กีฬามันเป็นที่รู้จักก่อน

ประเด็นคือตะกร้อมันไม่ใช่กีฬาที่เริ่มเล่นง่ายนี่สิ

ไม่เหมือนบอล บาส เทนนิส กอล์ฟถ้าไม่นับปัจจัยเรื่องราคาอุปกรณ์มันเป็นกีฬาที่เริ่มต้นง่ายนะ

ตะกร้อนี่สิแค่เดาะให้ขึ้นสักห้าทีติดก็ส่่ายหัวกันแล้วมั้งสำหรับคนไม่เป็นเลย

มันไปถึงจุดสนุกยากกว่ากีฬาอื่นมาก กว่าจะยก กว่าจะฟาดเป็นฝึกกันไม่ง่าย
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 3320
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 14:02
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
ผมว่าเอานักตะกร้อไปเล่น Tec Ball หรือ Footvolley น่าจะดีกว่านะ  

เขาทำแล้วครับ นักตระกร้อดัง ๆ ไปลงรายการนี้
นักเตะอบต.
Status: ํ''You were born original don't die a copy.''
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4060
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 14:18
มันหัดยากนะผมว่าแรกๆนี่ จะมอบตัวกับใช้หัวแล้วก็ลูกตระกร้อเด้งมาโดนหน้าแข้ง

นักเตะท้ายซอย
Status: คนบว้าา/เชเช่
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 878
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 15:34

Internal2Afair พิมพ์ว่า:
SHopper พิมพ์ว่า:
ผมว่าได้นะ

เจอคนเข้าใจที่ผมจะสื่อซักที

นี่แหละ ผมว่าจัดได้เลย ตรงกรมพละก็น่าจะทำได้ ติด bts ใกล้แหล่งท่องเที่ยวหลัก mbk สยาม  

ทำได้แต่ยังไม่ทำละมั้งผมว่าตอนนี้ที่นับ sport tourism ได้ผมว่ามีคือ มวยไทย ไปตามลุมพินี หรือ ราชดำเนินนี่นักท่องเที่ยวเต็มมาครงมาก็ยังต้องไป ราชดำเนินอีกอันคือ moto gp บุรีรัมย์ที่นักท่องเที่ยวรูัจักกันมากขึ้น + ตอนนี้ปรับปรุงสนามบินอยู่ให้เป็นนานาชาติอันนี้น่าจะได้อานิสงค์จาก sport tourism นั้นแหละ

ส่วนตะกร้อผมส่ายังอีกนานเลยเอาแค่สนามคนไทยยังไม่รู้เลยว่าที่ไหนมีบ้างที่เขาใช้แข่งกันจริงจัง นทท นี่คงยากยังไม่เคยเห็น ททท มาโปรโมทตะกร้อเลยน่าทำได้แต่ผมว่ายาก
แก้ไขล่าสุดโดย Youc12345 เมื่อ Fri Feb 24, 2023 15:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Fri Feb 24, 2023 16:12
ตราบใดที่ไทยยังชนะทุกชุด ก็ยากที่ใครจะมาเล่นด้วยครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel