ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7518
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 10:40
[RE: สามารถให้บริษัทหัก ณ ที่จ่ายเราน้อยๆ เพื่อไม่ต้องไปขอคืนภาษีเยอะๆ ได้มั้ย]
debua พิมพ์ว่า:
Noel Wong พิมพ์ว่า:
เจอกับตัวเลยครับ บอกทางน้องHRไม่ทัน ทำเรื่องไปก่อน
เดือนนี้เจอภาษีหัก ณ ที่จ่ายเข้าไป 35K หน้ามืดเลยผม

เงินเดือนกี่แสนครับเนี่ย  

พอดีเดือนนี้โบนัสออกครับ รวมกับเงินเดือนก็พอสมควรอยู่ เบรคน้องเขาไม่ทัน

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2009
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 10:47
[RE: สามารถให้บริษัทหัก ณ ที่จ่ายเราน้อยๆ เพื่อไม่ต้องไปขอคืนภาษีเยอะๆ ได้มั้ย]
ของผมอาจจะคิดอีกแบบ ให้หักไปเลยเหมือนฝากสรรพากรเก็บเงิน ปีนี้ยื่นภาษีเสร็จคืนภาษีมีเงินไปเที่ยวญี่ปุ่นสบายเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2007
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 10:51
ได้ครับ อย่างบริษัทผมจะให้ยื่นปรับพวกรายการลดหย่อนปีละครั้งตอนสิ้นปี
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 10:58
ผมเคยลองทำแล้วไม่เวิร์ค ที่เจอคือ เวลาขอคืนเงินปีหลังๆขอเอกสารเยอะมากยันไปประกอบวิชาชีพ ส่งให้ครบทุกอย่าง ก็ได้คืนไม่ครบอยู่ดีหายไปดื้อๆ 10-20% ไม่มีชี้แจงมีแต่เขียนไว้ว่าให้ยื่นอุทธรณ์ได้ ใครจะไปหาเรื่องเสียเวลา เพราะงั้นไปจ่ายทีหลังสบายใจกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 10:59
การโดนหักน้อยแล้วไปจ่ายเพิ่มก็เสียความรู้สึกนะ ของผมเลือกหักเยอะแล้วไปเรียกคืนดีกว่าได้มากได้น้อย ช้ารอนาน แต่ยังดีกว่ากดยื่นไปแล้วเจอข้อความว่าคุณต้องจ่ายเพิ่มเสียอารมณ์สำหรับผม ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2835
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 11:39
PC_PuRi พิมพ์ว่า:
การโดนหักน้อยแล้วไปจ่ายเพิ่มก็เสียความรู้สึกนะ ของผมเลือกหักเยอะแล้วไปเรียกคืนดีกว่าได้มากได้น้อย ช้ารอนาน แต่ยังดีกว่ากดยื่นไปแล้วเจอข้อความว่าคุณต้องจ่ายเพิ่มเสียอารมณ์สำหรับผม ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ  

เหมือนผมเลยครับ ผมต้องการเป็นเงินก้อนกลับมาตอนได้คืนภาษีมากกว่ามันยังดูเอาไปใช้ทำอะไรได้มากกว่า

โดนหักน้อย เงินที่ได้เพิ่มมาแต่ละเดือนผมก็แทบไม่รู้สึกว่าจะได้เพิ่มมามากเท่าไร
1
0
นักเตะอบต.
Status: lone survivor
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 1094
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 11:42
บริษัทผมก็หักน้อยกว่าที่ควรนะครับ บอสให้เหตุผลว่า อยากให้เงินพนักงานไปใช้ก่อน ดีกว่าต้องไปให้ขอคืนทีหลัง ดังนั้นแต่ละคนก็ไปวางแผน ลดหย่อนเพิ่มกันเอง ถ้าใครไม่สนก็จ่ายเพิ่มไปครับ ประมาณนี้ครับ
0
0
Manchester United : Champ20ns
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15316
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 11:50
ผมให้หักน้อยๆ เพราะคืนภาษีตรวจสอบเยอะ
ถ้าจ่ายเพิ่มหลักหมื่นไม่ขอเอกสารอะไรเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status: ข้าคือมหาเทพ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2001
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 11:52
สามารถให้บริษัทหัก ณ ที่จ่ายเราน้อยๆ เพื่อไม่ต้องไปขอคืนภาษีเยอะๆ ได้มั้ย
ได้ครับ แจ้งที่ HR เลยครับ
พวกลดหย่อนแน่ๆนอนเช่น บิดามารดา บุตร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2009
ตอบ: 4861
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:20
ได้ แต่ก็แล้วแต่บริษัทนะครับ ของผมเคยทำบริษัทเล็กๆ เค้าไม่ทำให้เพราะให้เหตุผลว่ามันมีค่าใช้จ่ายเพิ่มในการทำบัญชี

แต่ถ้าบริษัทใหญ่ๆ น่าจะได้หมด ถ้าไม่เปลี่ยนงานบ่อยผมว่าให้หักน้อยๆ แล้วเราไปจ่ายเพิ่มเอาดีกว่า แต่ต้องมีข้อแม้ว่าเงินส่วนต่างที่ได้เพิ่มมาต้องห้ามใช้นะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวเหนื่อยตอนจ่ายเพิ่ม
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Youth|Courage|Success
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 17389
ที่อยู่: Old Trafford, Sir Matt Busby Way, Stretford, Manchester M16 0RA, UK
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 14:47
สามารถให้บริษัทหัก ณ ที่จ่ายเราน้อยๆ เพื่อไม่ต้องไปขอคืนภาษีเยอะๆ ได้มั้ย
อัด Provident Fund เต็มเหนี่ยว 15% ไปเลยฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
#REDMANCUNIAN #GGMU

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2020
ตอบ: 2451
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 15:29
debua พิมพ์ว่า:
improvise พิมพ์ว่า:
ของผมนี่แจ้งเลย หักให้น้อยที่สุดเท่าที่เป็นไปได้
เพราะจะขอคืน มันต้องส่งเอกสารนั่นนี่ /ผมยื่น online

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้คืน ต้องจ่ายเพิ่ม ก็ยังให้หักน้อยสุด ขอเอาเงินมาใช้ก่อน T_T

แต่บางที่นะ ทั้งปีหักน้อย มาหักตู้มเดือนท้าย ๆ อย่างเยอะ  

เรียกว่าเอาเงินมาหมุนได้ก่อนครับ ค่อยไปวัดดวงปีหน้า  

ถูกต้อง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel