ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: หายใจลึกลึก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1237
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 23:01
[RE: 'ผี' แถลง สอบภายในก่อนตัดสินใจ 'กรีนวู้ด']
ราชสีห์สีน้ำเงิน พิมพ์ว่า:
BallbatovM7 พิมพ์ว่า:
ไม่นึกถึงสภาพจิตใจของนักเตะบ้างหรือ เมือพ้นผิด ควรจะปลอบใจกันมากกว่าแทนที่จะมาแถลงขอสอบภายในกันก่อนอีก ควรจะเงียบรอกระแสก่อน แต่แถลงขอสอบภายในก่อน ถ้าเป็นนักเตะเจอแบบนี้ถ้ามีทางไป ขอเดินจากไปดีกว่า เหมือนหมดอนาคตในหลุมผีแล้ว  

เวลาเราติดตามข่าว มันดูแต่ “หน้าสื่อ” ไม่ได้นะครับ ลองสมมติตัวเองเป็นผู้บริหารบริษัทดูก็ได้ ถ้ามีคนในบริษัทมีข่าวเสียหาย หรือทำผิด ก่อนที่คุณจะตัดสินใจพูดอะไรออกไป หรือตัดสินใจลงโทษอะไรไป “คุณคุยกับเจ้าตัวก่อนไหม?”

ใช่ครับ ก่อนที่สโมสร หรือบริษัทระดับนี้เขาจะมี แอคชั่นออกมาอย่างเป็นทางการแบบนี้ “เขาคุยกันหลังบ้านแล้ว” เผลอๆ ในการพิจารณาคดี มีคนของสโมสรไปสังเกตคด้วยซ้ำ ผลออกมาแบบนี้ เผลอๆ วางกำหนดกันส่วนตัวแล้วมั่งว่าให้กลับมาซ้อมตอนไหน ยังไง รูปแบบไหน  

ผมว่าคุณต้องอ่านให้เข้าใจก่อนนะครับที่ผมโพสหมายความว่าอย่างไร ผมว่าผมชัดเจนนะ ผมโพสบอกควรเงียบรอกระแสก่อน (ได้ใจนักเตะไปเต็มๆ)ถ้ากระแสในทางไม่ดีมันแรง ก็ค่อยออกมาบอกขอสอบภายในก่อน แต่ถ้ากระแสมันออกมาทางบวกและอยากเก็บนักเตะไว้ก็นำออกมาแถลงต่อหน้าสื่อเลยว่าได้สอบถามกับตัวนักเตะแล้วนักเตะสำนึกผิดแล้วและสัญญาวาสจะไม่ให้เรื่องเช่นนี้เกิดขึ้นอีก จึงขอโอกาสให้นักเตะด้วย การเป็นผู้นำเขาจะไม่บุ่มบ่ามกระโจนออกมาบอกแบบนี้
ปล.รึว่าการแปลมันผิดเพี้ยนไม่แรงแบบนี้  

เงียบทำไม เงียบแล้วได้อะไร? อะครับ สโมสรอยากซื้อใจนักเตะ ซื้อทำไมก่อน สโมสรกับกรีนวู๊ดคุยกันจบตั้งแต่เกิดเรื่องแล้วครับ ไม่งั้นสโมสรจะยังคงจ่ายค่าเหนื่อยอยู่ทำไมเป็นปี ถ้าทีมจะตัด ตัดตั้งแต่เกิดเรื่องแล้ว ได้ภาพลักษณ์ทางบวกกับทีมด้วย เพราะกระแสแรงมาก

สิ่งที่ผมคิดนะ การที่แมนยูประกาศออกมาแบบนี้ มันแปลได้เป็นส่วนๆ ดังนี้ครับ
1.ใช้สื่อในมือ และสื่อที่ตามติดสโมสรช่วยกระจายข่าว ประเด็นที่ อัยการ “ยกฟ้อง” กรีนวู๊ด
2.การที่บอกจะสอบสวนภายในก่อน คือการรักษาภาพลักษณ์ของสโมสรต่อเรื่องที่เกิดขึ้น และเพื่อดูกระแสสังคมด้วย
3.การที่ไม่ระบุกรอบเวลาในการพิจารณาภายใน เพื่อให้เวลา กรีนวู๊ด ฟื้นฟูร่างกาย จิตใจ แล้วรอเวลาที่จะกลับเข้าทีมได้แบบ Smooth จริงๆ หรืออย่างน้อยก่มีเวลาจัดการให้เกิดกระแสลบน้อยที่สุด

ตามสถานการณ์ที่เกิดขึ้น มันผ่านการ พูดคุยเรื่อง Processต่างๆ ขั้นตอนต่างๆ มาหมดแล้ว ระหว่างทีม กับ ตัวนักเตะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2013
ตอบ: 5388
โพสเมื่อ: Sat Feb 04, 2023 05:21
[RE: 'ผี' แถลง สอบภายในก่อนตัดสินใจ 'กรีนวู้ด']
ไม่นึกถึงสภาพจิตใจของนักเตะบ้างหรือ เมือพ้นผิด ควรจะปลอบใจกันมากกว่าแทนที่จะมาแถลงขอสอบภายในกันก่อนอีก ควรจะเงียบรอกระแสก่อน แต่แถลงขอสอบภายในก่อน ถ้าเป็นนักเตะเจอแบบนี้ถ้ามีทางไป ขอเดินจากไปดีกว่า เหมือนหมดอนาคตในหลุมผีแล้ว  

เวลาเราติดตามข่าว มันดูแต่ “หน้าสื่อ” ไม่ได้นะครับ ลองสมมติตัวเองเป็นผู้บริหารบริษัทดูก็ได้ ถ้ามีคนในบริษัทมีข่าวเสียหาย หรือทำผิด ก่อนที่คุณจะตัดสินใจพูดอะไรออกไป หรือตัดสินใจลงโทษอะไรไป “คุณคุยกับเจ้าตัวก่อนไหม?”

ใช่ครับ ก่อนที่สโมสร หรือบริษัทระดับนี้เขาจะมี แอคชั่นออกมาอย่างเป็นทางการแบบนี้ “เขาคุยกันหลังบ้านแล้ว” เผลอๆ ในการพิจารณาคดี มีคนของสโมสรไปสังเกตคด้วยซ้ำ ผลออกมาแบบนี้ เผลอๆ วางกำหนดกันส่วนตัวแล้วมั่งว่าให้กลับมาซ้อมตอนไหน ยังไง รูปแบบไหน  

ผมว่าคุณต้องอ่านให้เข้าใจก่อนนะครับที่ผมโพสหมายความว่าอย่างไร ผมว่าผมชัดเจนนะ ผมโพสบอกควรเงียบรอกระแสก่อน (ได้ใจนักเตะไปเต็มๆ)ถ้ากระแสในทางไม่ดีมันแรง ก็ค่อยออกมาบอกขอสอบภายในก่อน แต่ถ้ากระแสมันออกมาทางบวกและอยากเก็บนักเตะไว้ก็นำออกมาแถลงต่อหน้าสื่อเลยว่าได้สอบถามกับตัวนักเตะแล้วนักเตะสำนึกผิดแล้วและสัญญาวาสจะไม่ให้เรื่องเช่นนี้เกิดขึ้นอีก จึงขอโอกาสให้นักเตะด้วย การเป็นผู้นำเขาจะไม่บุ่มบ่ามกระโจนออกมาบอกแบบนี้
ปล.รึว่าการแปลมันผิดเพี้ยนไม่แรงแบบนี้  

เงียบทำไม เงียบแล้วได้อะไร? อะครับ สโมสรอยากซื้อใจนักเตะ ซื้อทำไมก่อน สโมสรกับกรีนวู๊ดคุยกันจบตั้งแต่เกิดเรื่องแล้วครับ ไม่งั้นสโมสรจะยังคงจ่ายค่าเหนื่อยอยู่ทำไมเป็นปี ถ้าทีมจะตัด ตัดตั้งแต่เกิดเรื่องแล้ว ได้ภาพลักษณ์ทางบวกกับทีมด้วย เพราะกระแสแรงมาก
ก็เพราะกระแสมันแรงไง แล้วจะกระพือขึ้นมาเพื่อ ฟื้นฝอยหาตะเข็บทำไม

สิ่งที่ผมคิดนะ การที่แมนยูประกาศออกมาแบบนี้ มันแปลได้เป็นส่วนๆ ดังนี้ครับ
1.ใช้สื่อในมือ และสื่อที่ตามติดสโมสรช่วยกระจายข่าว ประเด็นที่ อัยการ “ยกฟ้อง” กรีนวู๊ด
ระจายข่าวเพื่อ ..รึว่าข่าวเรื่องนี้มันเงียบไม่มีคนสนใจ ข่าวนี้มัน Talk of the town ขนาดนั้น ในเมือความจริงก็ผิดจริง(รึว่าไม่มีเหตุการแบบนั้นจริง)แต่คงได้ทนายดีเลยรอด
2.การที่บอกจะสอบสวนภายในก่อน คือการรักษาภาพลักษณ์ของสโมสรต่อเรื่องที่เกิดขึ้น และเพื่อดูกระแสสังคมด้วย
มันก็มองได้สองแบบ เอาตัวรอดก่อนกลัวเสียภาพลักษณ์สโมสร ถ้ากระแสมันแรงสังคมไม่ยอมรับ ถ้าซิลๆ ก็จะแถลงบอกว่านักเตะยังวัยรุ่นเลยทำอะไรไม่ยั้งคิด โคตรได้ใจนักเตะเลย ถ้ากระแสสังคมแรงก็กระทืบต่อถ้ากระแสสังคมให้อภัยซิลๆ ก็กอดคอจูบปากกันต่อไป

3.การที่ไม่ระบุกรอบเวลาในการพิจารณาภายใน เพื่อให้เวลา กรีนวู๊ด ฟื้นฟูร่างกาย จิตใจ แล้วรอเวลาที่จะกลับเข้าทีมได้แบบ Smooth จริงๆ หรืออย่างน้อยก่มีเวลาจัดการให้เกิดกระแสลบน้อยที่สุด
แต่พอมาตรงนี้ กับปล่อยให้เวลาเป็นเครื่องดูสถานะการณ์ อย่าอ้างว่าเพื่อให้เวลานักเตะ ฟื้นฟูร่างกายและจิตใจ ถ้ากระแสสังคมไม่ยอมรับก็ถีบออกจากทีมไปงั้นหรือที่ รอดู ช่างรักนักเตะจัง

ตามสถานการณ์ที่เกิดขึ้น มันผ่านการ พูดคุยเรื่อง Processต่างๆ ขั้นตอนต่างๆ มาหมดแล้ว ระหว่างทีม กับ ตัวนักเตะครับ  

สถานะการณ์ที่บอกว่าผ่านการขั้นตอนต่างๆมาหมดแล้ว แต่ก็กลัวภาพลักษณ์ของทีม ง่ายๆก็คือ ถ้ากระแสเป็นบวกก็จะจูบปากกันต่อไป แต่ถ้ากระแสเป็นลบ ก็จะถีบออกจากทีม โคตะระได้ใจนักเตะเลยอย่างที่ผมโพสไว้ ส่วนนักเตะก็ตกอยู่ในภาวะจำยอม ได้แต่แบะๆๆ
0
0
ฟุลบอลใช่กีฬาหรือไม่
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Sat Feb 04, 2023 20:01
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:
GAINZ พิมพ์ว่า:
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:
GAINZ พิมพ์ว่า:
สรุปง่ายไม่ซับซ้อน

คือ role play แล้วหนักมือเกินไป ผู้หญิงงอน ฟ้องโซเชี่ยล แม่ง แจ้งความ กลายเป็นเรื่องใหญ่กว่าที่คาด ก็เลยปล่อยไหล สุดท้ายคืนดีดี ไม่ไปให้การ จบคดี!!!

สันนิษฐานแบบนี้เพราะ น้องทั้งสองไม่ได้พึ่งคบกัน กรีนวู้ดเริ่มเปลี่ยน ( กลายเป็นซุปตาร์) หลงระเริง ชื่อเสียง เงินทอง (อ้างอิงจาก คำพูดของโด้ และฟอร์มในสนาม)

เด็กน้อยที่ต้องการการอบรมสั่งสอน เหมือนโฟเด้น

หวังว่า ETH และ แฟนบอลฝั่งนั้นจะให้โอกาส  

อ่านเกมส์ขาดแบบสโมสร เป็นผัวเมียกัน ข่มขืนหรือไม่ข่มขืนอยู่ที่คำพูดของเมียล้วนๆ  

ผมเห็นว่า วิธีเซฟสุดคือ ให้เด็กทั้งสองคนออกมาแถลงว่า เป็นความเข้าใจผิด เพราะคบกันมานาน + ความหลงระเริงของทั้งคู่ ทำให้กลายเป็นเรื่องใหญ่ ยังไม่พร้อมรับมือโซเชียลทั้งคู่ แต่ตอนนี้กลับมาคืนดีกันแล้ว จะไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก เสียใจที่ทำให้อนาคต กรีนวู๊ดเป็นแบบนี้ บลาๆๆ

จบสวย คนรอบข้างเป็นหมาไป

ถ้าตอบว่าเป็น รสนิยมทางเพศ มาโซคิส ชอบความรุนแรง ไม่คิดว่าเรื่องราวจะใหญ่โต ละครับจะจบมั้ยแบบนี้  

จบสิครับ ใครจะไปยุ่งได้ เรื่องแบบนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel